ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

สไนเปอร์ กับปืนกล มันต่างกันยังไงครับ

ระบบการยิงมันต่างกันยังไงครับ แล้วทำใมสไนเปอร์ ยิงรัวไม่ได้ครับ หรือว่ายิงได้อยู่แต่เขาไม่ยิงกันอะครับ
    แล้วลูกกระสุนมันต่างกันยังไงครับ ความแรงแบบนี้อะ
    ปล.อาจถามปัญญาอ่อนไปหน่อย แต่ผมไม่รู้จริงๆอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 7th April 2014 เมื่อ 08:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ปืนกลระยะของกระสุนสั้นและความแรงน้อยกว่าสไนเปอครับ

แต่สไนเปอยิงได้ช้าก็จริงแต่ก็อนุภาพกับระยะไกลมากว่าปืนกลมากโขเลย

ปล.แต่มีตัวกลางอยู่มันแบ่งเป็นปืนกลเบา กับไรเฟิล ไรเฟิลตัวนี้มันก็คือการเอาสไนเปอกับปืนกลมารวมกันอ่ะครับ ประเภทพวก Tarvel กับ M4A1 อ่ะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    ปืนกลระยะของกระสุนสั้นและความแรงน้อยกว่าสไนเปอครับ

แต่สไนเปอยิงได้ช้าก็จริงแต่ก็อนุภาพกับระยะไกลมากว่าปืนกลมากโขเลย

ปล.แต่มีตัวกลางอยู่มันแบ่งเป็นปืนกลเบา กับไรเฟิล ไรเฟิลตัวนี้มันก็คือการเอาสไนเปอกับปืนกลมารวมกันอ่ะครับ ประเภทพวก Tarvel กับ M4A1 อ่ะครับ
    แล้วไรเฟิลมันใช้ในสถานการใหนอะครับ ทำใมเขาไม่ใช้ไรเฟิลแทนสไเปอร์ไปเลยครับ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สไเปอร์ ใช้ในการยิงสนับสนุนครับ ระบุเป้าหมาย ซุมยิง มีน้ำหนักมาก ไม่เหมาะเเก่การนำเข้าพื้นที่เเคบ ไม่เหมาะใช้จู่โจม

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไรเฟิลมันเป็นปืนอเนกประสงค์อะครับ ใช้ได้ในหลายๆสถานการณ์ ไว้ใช้บุกเอย ใช้ในการบุกโจมตีกลุ่มคนเอย ใช้ในการบุกโจมตีอย่างเร่งด่วนเอย แต่สไนเปอร์มันควรเป็นอาวุธสนับสนุนการยิง ซุ่มยิง ดักยิง เพราะอัตราการยิงมันต่ำ จะให้ไปสาดยิงแนวหน้ากองรบก็คงจะไม่ไหว คงตายก่อน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ฮากับคำถาม ทำใมสไนเปอร์ ยิงรัวไม่ได้ ฮ่าฮ่าฮ่า ถ้าสังหารเป้าหมายจากระยะไกลมาก การรัวไปมันจะโดนใหม ขนาดปืนธรรมดายังดีด จนปวดใหล่
    เเละการคำนวน อีกมากมายเกี่ยวกับเเรงโน้มถ่วง กับกระสุนที่มีจำกัดต่อเเม็ก เเล้วการไปในสลัม ชุมชนแออัด ถ้าเป็นคุณจะเอาอะไรไปในสถานการนั้นละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เคยเห็นที่ไหนเค้าเอา สไน บุกยึดอาคารไหม

ก็อย่างที่ว่ามาล่ะ ปืนกลระยะของกระสุนสั้นและความแรงน้อย แต่สามารถยิงติดต่อกันได้
    แต่สไน เค้ายิงไกลกัน มันก็มีที่ว่ายิงติดต่อกันก็มี แต่ใจสำคัญของสไน เค้าต้องการความแม่นยำ 1นัด 1ศพ
    ของมันใช้แทนกันได้(ใช้ของให้ถูกต้องตามเวลา)

คุณจะใส่เสื้อกันหนาวไปกลางทะเลทรายไหม (อาจจะไม่เข้าใจ แต่หลายคนคงรู้)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ฮากับคำถาม ทำใมสไนเปอร์ ยิงรัวไม่ได้ ฮ่าฮ่าฮ่า ถ้าสังหารเป้าหมายจากระยะไกลมาก การรัวไปมันจะโดนใหม ขนาดปืนธรรมดายังดีด จนปวดใหล่
    เเละการคำนวน อีกมากมายเกี่ยวกับเเรงโน้มถ่วง กับกระสุนที่มีจำกัดต่อเเม็ก เเล้วการไปในสลัม ชุมชนแออัด ถ้าเป็นคุณจะเอาอะไรไปในสถานการนั้นละครับ
    ฮายังไงครับ แค่ จขกท อยากรู้ทำไมสไนเปอร์มันยิงรัวไม่ได้ เค้าถามถึงระบบข้างไงมันต่างกันยังไง สไนเปอร์แบบ Semi auto ก็มีนิ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    สไนเปอมีระดับที่ต่างกันไปด้วยน่ะครับ สไนรัวๆที่จริงก็มีและครับพวก Dragunov พวกนี้อ่ะครับแต่ไมไ่ด้รัวแบบปืนกล

สไนเปอสำหรับทำสงคราวก็คงเป็นพวก Barret อ่ะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    Barret ถ้าไม่จำเป็นจริงๆเค้าไม่แบกไปหรอกมันหนักมาก ส่วนมากสงครามเค้าใช้สไนเปอร์ที่มีน้ำหนักเบามากกว่าครับสะดวกในการเคลื่อนไหว ^^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    หามาให้ดูกันครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    สไนเปอร์ทำหน้าที่สนับสนุนทหารราบซึ่งสไนเปอร์มีระบบการยิงแบบ bolt-action และ auto (คือยิงทีละนัดกับเป็นชุด) ต่างจากปืนกลคือสไนเปอร์ใช้กระสุนเดียวกันแต่ยิงได้ไกลกว่ามากเพราะลำกล้องส่วนปืนกลเช่น(ผมยกตัวอย่างที่ใช้กระสุนเดียวกัน)AK-47 มันจะยิงได้ไกล้กว่าและแรงถีบสูงกว่าแต่ว่าเหมาะกับทหารราบเนื่องจากหิ้วได้ดีกว่าดรากุนอฟที่มีลำกล้องยาวกว่าและน้ำหนักเยอกว่า ส่วนเจ้าบาเรตนั้นมันก็ไม่ได้ดีอย่างที่คิดหรอกนะหน้าที่ของสไนเปอร์คือการยิงเป้าหมายเช่นทหารราบและบุคคลสำคัญหรือแม้แต่ราตระเวร

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    กลมีหลายเเบบ กล หนัก เบา
    สไนเปอร์ ก็มีเเบบ กึ่งอัติโนมัติ ยิงนัดเดียวบรรจุใหม่

กลไว้สาดๆ คนเยอะๆ กลหนักๆ
    สไน ซุ้ม เงียบ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ถ้าเข้าใจไม่ผิด สไนเปอร์เป็นชื่อของหน่วยรบนิครับไม่ใช่ชื่อปืน ปืนที่สไนเปอร์ใช้คือไรเฟิลที่มีอนุภาพและระยะการยิงที่สูงกว่าไรเฟิลทั่วไป ส่วนปืนกลอนุภาพและระยะการยิงจะต่ำกว่า กระสุนที่สไนเปอร์ใช้จะใหญ่กว่าครับไม่แน่ใจว่าใหญ่กว่าทั้งหมดรึเปล่าแล้วแต่ปืนแต่ละกระบอกครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    จขกท. ไม่ได้ถามปัญญาอ่อนหรอกครับ ถ้าท่านอยากรู้ก็ไม่มีอะไรปัญญาอ่อนหรอกครับ

Sniper ใช้ลูกกระสุนที่มี caliber สูงกว่าปืนกลมาก (ยกเว้นปืนกลหนักนะครับ ที่ใช้กระสุน .50 cal เหมือนกัน แต่ Sniper บางรุ่นใช้กระสุนขนาด 20 มิลลิเมตรเลยก็มี คือที่รถยานเกราะ BTR-3E1 ของไทยใช้นั่นแหละ โดนทีตัวขาด)

Sniper ใช้สำหรับภารกิจเฉพาะ อย่างที่ท่านอื่นๆบอกไป ในสถานการณ์อย่าง Urban Warfare (การรบในเมือง) สไนเปอร์มีจุดอ่อนมากครับ เพราะขนาดมันใหญ่แบกไปไหนลำบาก เลยลดขนาด Caliber เป็น 7.62 แทน หรือที่ใช้กันในพลแม่นปืน (ปืนชนิดนี้คือตระกูลพวก M-14 ของอเมริกา อยู่ในประเภทไรเฟิล แต่ติด Scope ให้กลายเป็น Sniper สามารถทำการยิงแบบ Semi-auto ได้)

ปืนกลเบา หรือ Machine Gun ก็มีภารกิจเฉพาะเหมือนกัน ในยุทธวิธีการรบของไทย ใน 1 หมู่ปืนเล็ก (กำลังพล 11 นาย) จะมีพลปืนเล็กกลอยู่ 1 นาย (หรือ 2 นายก็ได้) เป็นอาวุธยิงอัตโนมัติ มีหน้าที่หลักๆเลย คือ การยิงข่มขวัญศัตรู ไม่ให้ศัตรูสามารถทำการยิงตอบโต้ได้ (ในที่นี้ปืน Machine Gun อาจใช้เป็น M-16 ติด Bipod ก็ได้ เพราะใช้กระสุนขนาด 5.56 เท่ากันกับ M-249)

ปืนกลหนัก หรือ HMG (Heavy Machine Gun) คือปืนกลที่ใช้กระสุนตั้งแต่ขนาด 7.62 ขึ้นไป มีภารกิจหลักคือ ทำลายที่มั่นแข็งแรงของศัตรู และใช้ยิงข่มขวัญ

แล้ว Sniper กับ ปืนกล ต่างกันยังไง?

- ต่างกันที่ภารกิจในการใช้งานครับ หรือบางประเภทเขาก็แบ่งตามความยาวของลำกล้องปืนก็ได้ อย่างปืนกล M-60 ใช้กระสุนขนาด 7.62 ยิงหวังผล 1,100 เมตร แต่ถ้าเป็น Sniper ระยะหวังผลจะสูงกว่านั้น แต่มีทหารอเมริกา ยิงเป้าหมายไกลสุด 1.5 กิโลเมตร

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไข

Sniper เป็นเป็นชื่อหน่วย แล้วปืนของ Sniper กับปืนกลต่างกันที่ขนาดความยาวของลำกล้อง

ปืนกลเบา คือ Assault Rifle (ในนั้นผมเขียนเป็น MG) ผมเข้าใจผิดอย่างแรง (ขอบคุณท่าน dreadrac1235 อย่างสูง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 8th April 2014 เมื่อ 08:03

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    การที่จะให้ปืนนั้นรัวได้กี่นัด/วิ หรือรัวไม่ได้ คิดจากกระสุนที่ใช้งาน ส่วนใหญ่ sniper rifle กระสุนจะใหญ่และดินปืนเยอะ หากให้มันรัวได้ ปืนพังแน่นอน หรือไม่ ใหล่เราก็จะพังก่อนครับ เพราะแรงถีบจะสูงมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puwaratitarat อ่านกระทู้
    ถ้าเข้าใจไม่ผิด สไนเปอร์เป็นชื่อของหน่วยรบนิครับไม่ใช่ชื่อปืน ปืนที่สไนเปอร์ใช้คือไรเฟิลที่มีอนุภาพและระยะการยิงที่สูงกว่าไรเฟิลทั่วไป ส่วนปืนกลอนุภาพและระยะการยิงจะต่ำกว่า กระสุนที่สไนเปอร์ใช้จะใหญ่กว่าครับไม่แน่ใจว่าใหญ่กว่าทั้งหมดรึเปล่าแล้วแต่ปืนแต่ละกระบอกครับ
    มันมี 2 แบบครับ คือ assault rifle กับ sniper rifle

assault rifle คือปืนจำพวก M4A1 AK ไรแบบเนี่ย

ส่วน sniper rifle ก็ที่เข้าใจกันนะแหละครับ เพราะฉะนั้น คำว่า rifle จึงไม่ได้หมายความว่า sniper เพียงอย่างเดียว (ส่วนใหญ่คนเข้าใจผิดเรื่องเนี่ยมาก เพราะการนิยามของคำว่า"ปืนกล"นิละ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gogo2000 : 7th April 2014 เมื่อ 10:10

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    จะเป็นหน่วยนี้ได้ต้องสุดยอดมากๆเลยสินะครับ

มีเรื่องอยากรู้อีกอย่างครับ พวก barrett cheytac ในกองทัพไทยมีใหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 7th April 2014 เมื่อ 10:17

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    จะเป็นหน่วยนี้ได้ต้องสุดยอดมากๆเลยสินะครับ

มีเรื่องอยากรู้อีกอย่างครับ พวก barrett cheytac ในกองทัพไทยมีใหมครับ
    ิbarett น่าจะมีนะครับ เห็นครูฝึก รด. พูดถึงอยู่ แต่ cheytac นิไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    สไนเปอ ยิงรัวได้ครับ เกม SF (ปล ใช้โปร) 5555555555555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    จริงๆแล้ว ถ้าวัดกันระหว่าง สไนเปอร์ไรเฟิลกับปืนกลหนัก ปืนกลหนักสามารถทำระยะได้ไกลกว่าปืนสไนเปอร์ไรเฟิลนะครับ ตัวอย่างเช่นปืนกลบราวน์นิ่ง M2 ยิงได้ไกลเกือบ 7 กิโล แต่ระยะยิงของสไนเปอร์ไรเฟิลอยู่ที่ 3 - 4 กิโลเท่านั้นเอง แล้วถ้าใครที่คิดว่าปืนกลหนักไม่มีทางสังหารใครได้ในระยะไกลแบบสไนเปอร์ไรเฟิลก็เคยมีทหารอเมริกันนายหนึ่งในสงครามเวียดนามที่เคยใช้ปืนสไนเปอร์ไรเฟิลยิงสวนกล้องเล็งปืนของสไนเปอร์ฝ่ายเวียดกงจนตาย (น่าจะรู้ชื่อกันอยู่ 55) จับ M2 ขึ้นมาสังหารศัตรูที่ระยะ 2.2 กิโลได้อะครับ ในสมัยปี 1967 นะครับ สถิติยิงไกลปัจจุบันยังเท่ากับ 2.4 กิโลเมตร คิดดูละกันพี่แกแม่นขนาดไหน 5555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จะปืนอะไรก็ช่างก็หยิบมาเป็นสไนเปอร์ได้หมดแหละครับ แต่ภาระกิจของพวกเขาไม่แค่ซุ่มยิงนะครับ
    มีทั้งการแทรกซึมหรือสังหารระยะใกล้เพื่อล้วงเอาข้อมูลทางทหาร อะไรแบบนี้ ก็คือส่งไปตายก่อนหน่วยจู่โจมน่ะครับ
    หากภาระกิจล้มเหลวพวกเขาจะถูกทิ้งไปเลย (อันนี้ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ว่าจะส่งหน่วยช่วยเหลือไปไหม?)
    Sniper จะทำงานเป็นคู่หูที่เรียกว่า Scouter หรือพลชี้เป้านั่นเองทั้งคู่จะใช้อาวุธที่ต่างกัน
    โดยตัวสไนเปอร์นั่นใช้เป็น Rifle Sniper แบบ Bolt Action ที่บ้านๆเรียกว่าชักแล้สยิงน่ะแหละ
    ส่วนสเก้าเตอร์ จะใช้เป็น Rifle Sniper แบบ Semi Auto ซึ่งจะมีความแม่นยำที่น้อยกว่าระยะสังสารสั้นกว่าแต่ด้วย
    การยิงที่ต่อเนื่องกว่านั้นจะเป็นตัวช่วยในการสังหารศัตรูครั้งละมากๆยามที่ตกอยู่อยู่สถานะการณ์คับขันนั้นเอง
    ถ้าจะเป็นไรเฟิลแบบดันแปลงนั้นจะเป็นของพล Sharpshooter หรือเรียกว่าพลแม่นปืนนั้นเอง เขาจะถูกบรรจุ
    อยู่ในทีมจู่โจมในทุกๆหน่วย ความสามารถของเขาก็คือแม่นและเร็ว อาวุธที่ใช้จะคล้ายๆกับคนในหน่วย
    แต่จะพิเศษตรงที่มีอุปกรณ์สำหรับยิงระยะไกลเสริมมาในปืนอาจจะเป็น Scope หรืออุปกรณ์ช่วยเล็งระยะไกลต่างๆ
    ไรเฟิลส่วนใหญ่จะเป็น M16A4 หรือบางหน่วยจะเป็น M14 ไปเลยก็มี ถ้าเทียบกับสองหน่วยด้านบนนั้นก็ไม่ได้แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
    แต่ที่เหมือนๆกันนั้นคือความรู้ด้านการกะระยะวัดลมและความชื้น
    ในกรณีเป็นสงครามกลางเมือง Sharpshooter จะถูกตั้งให้เป็นสไนเปอร์ประจำหน่วยแทนเพราะด้วยสถานที่ไม่เหมาะสำหรับที่จะยิงจากระยะไกลมากๆได้
    สถานะการณ์แบบนั้นเน้นไปที่ความไวและแม่นยำเป็นหลัก ซึ่งจะต่างสไนเปอร์ที่ต้องใจเย็นและสังหารในนัดเดียว
    สรุปแล้ว Rifle ก็คือ ปืนกึ่งอัตโนมัติ-ออโต้ระยะกลาง Sniper Rifle คือปืนซุ่มยิงระยะไกลมีทั้ง Bolt Action และ Semi Auto
    หากจะพูดถึงปืนกลมันไม่ได้หมายถึงไรลเฟิลแต่อาจจะหมายถึง Machine Gun หรือปืนกลหนักอัตโนมัติน่ะครับ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    Sniper ไม่ใช่ปืนนะครับ
    Sniper คือพลซุ่มยิงหรือทหารที่มีหน้าที่ลอบเร้น
    มีภารกิจหลากหลายทั้งภารกิจสังหารหรือภารกิจสนับสนุนดูใน lone Survivor ได้
    ปืนของมาร์คัสและปืนของแอ็คส์คือ Mk110 ที่ดัดแปลงมาจากปืนที่ยิงแบบ auto
    แต่ที่เลือกยิงแบบ semi - auto ก็เพราะต้องการความนิ่งครับ

ปืน Sniper rifle นั้นมี 2 แบบคือ แบบ Bolt Action และแบบ Semi - auto
    ถ้าเป็นภารกิจในป่าคงต้องลุยแบบใช้ Semi auto แลละมีนำหนักไม่มาก
    อย่างไรก็ตามการเลือกใช้ปืนขแงพลซุ่มยิงนั้นต้องดูจากสถานการณ์และความชอบของตัวเขาครับ
    เคยมีภารกิจสนับสนุนแล้วพลซุ่มยิงใช้ Barret ยิงทะลุกำแพง จากระยะ 1 กิโล
    ตามที่บ็อบ ลี แสว็กเกอร์กล่าว ถ้ายิงจากระยะที่พอเหมาะ แรงกว่าจ่อด้วยแม็กนั่มอีก
    และอยู่ที่กระสุนด้วยว่าหัวอ่อนหรือหัวแข็ง

ปืน Assault Rifle ก็ปรับได้ว่าจะเป็นแบบ Auto หรือ Semi - Auto ครับ
    ระยะการยิงหวังผลอาจจะไม่มากเท่าปืนที่ผลิตหรือปรับแต่งเพื่อ Sniper หรือพลซุ่มยิง

Sniper เนี่ยไม่จำเป็นต้องใช้ปืน M700 M24 หรือ Barret แค่ใช้ MP5 ก็เป็น Sniper
    เพียงแค่เป็นการลอบยิง มีความแม่นยำและมาจากระยะไกลก็พอ

Sniper Rifle ต่างจาก Assault Rifle
    ต่างก็ไม่มากครับ ตายเหมือนกัน
    - อยู่ที่ระบบและการนำไปใช้
    - รูปร่าง
    - เขียนไม่เหมือนกัน
    - เวลานำ Assault Rifle ไปใช้ในภารกิจ Sniper ก็จะไม่มีประสิทธิภาพเหมือนการนำ Sniper Rifle ไปใช้ในภารกิจ Assault น่ะเอง

แต่ Sniper คือทหารที่ต้องฝึกอย่างหนักและความแม่นยิ่งกว่าทหารทั่วไป
    ส่วนใหญ่จะเป็น นาวิกโยธิน หรือ มไ่ก็อรินทราช ถ้าเป็นของไทยนะครับ

แค่นี้แหละครับ เขียนมาจากความจำล้วนๆ
    แต่ไม่แน่ใจว่าจะถูก 100 % รึเปล่า
    พิมพ์ไปยังคิดในใจจะถูกมั้ยฟระ
    แต่ก็นั่นแหละ ไม่ต่างไปจากนี้หรอกครับ

ก้มหน้าเขียนไป เงยหน้าอีกทีดันไปเหมือนกับเม้นบนอีก แหม่
    เม้นบนแย่งผมนะครับ (ล้อเล่น)
    3 Coins DPP

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    หนังหลายๆเรื่องทำให้เรามอง sniper ผิดไปน่ะครับ sniper ไม่ต้องการอำนาจการยิงที่สูงสุด แต่ต้องการอำนาจในการตรวจการพื้นที่ภาระกิจสูงสุดเพื่อส่งข้อมูลของข้าศึก อาวุธที่อานาจการยิงสูงนั้นหมายถึงน้ำหนักของอุปกรณ์ก็จะมากขึ้นด้วย การเคลื่อนที่ก็จะช้าลง ยิงเป็นการยิงที่เปิดเผยตนเองจากอาวุธที่ทำการย่ิงต่อเนื่องก็จะโดนสอยเอาง่ายๆจาก ทหารข้าศึก หรือ ปืนครก ข้าศึกได้น่ะครับ

sniper กับ marksman อาจจะคลัายกันแต่หน้าที่กับการใช้อาวุธต่างกันน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ชอบกระทู้แบบนี้จังครับ ได้ความรู้ใหม่ๆเพียบเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมสงสัย marksman น่ะครับ มันคือหน่วยอะไรต่างจาก sniper ตรงไหนหรอครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    หนังหลายๆเรื่องทำให้เรามอง sniper ผิดไปน่ะครับ sniper ไม่ต้องการอำนาจการยิงที่สูงสุด แต่ต้องการอำนาจในการตรวจการพื้นที่ภาระกิจสูงสุดเพื่อส่งข้อมูลของข้าศึก อาวุธที่อานาจการยิงสูงนั้นหมายถึงน้ำหนักของอุปกรณ์ก็จะมากขึ้นด้วย การเคลื่อนที่ก็จะช้าลง ยิงเป็นการยิงที่เปิดเผยตนเองจากอาวุธที่ทำการย่ิงต่อเนื่องก็จะโดนสอยเอาง่ายๆจาก ทหารข้าศึก หรือ ปืนครก ข้าศึกได้น่ะครับ

sniper กับ marksman อาจจะคลัายกันแต่หน้าที่กับการใช้อาวุธต่างกันน่ะครับ