ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

ทางโรงหนังมีวิธีแก้ปัญหากับลูกค้าแบบนี้ไหม

ผมอยากจะสอบถามว่า เวลาที่เราไปดูหนังเนี้ยแล้วเราเกิดไม่พอใจ คนในโรงเช่น คุยกัน คุยมือถือ เอาเท้าถีบเบาะ ไรทำนองนี้ ถ้าเอาจริงๆก็คงจะต้องเดินไปแจ้งพนักงาน แล้วตามกฏของโรงหนังเขาจะมีวิธีแก้ปัญหาพวกนี้ไหม แล้วได้ผลรึเปล่า มีใครเคยทำมั้งครับ

ที่มาสอบถามเนี้ยเรื่องมันมีอยู่ว่า ไปดูหนังเรื่องผี แล้วตอนไปดูมันก็ปกติ แต่โดนถีบเบาะตลอดเวลาเลยนี่สิ เราก็พยายาม หันไปมองไม่ต่ำกว่า5รอบ ถ้าให้นับถีบประมาณเกือบ10ครั้ง จึงเกิดไม่ไหวละดูหนังไม่สนุกเลย เดินไปบอกพนักงาน..ก็แค่เดินมามองๆแล้วก็ไป เท่าที่หันไปมองเป็นผู้หญิงมากับแฟน นั่งแบบกึ่งๆนอน เอาเท้ามายันหลังเบาะผม จนผมต้องลุกมาพูดกับเขาจึงทำให้มีปากเสียงกัน ฝ่ายนั้นก็โชว์แมนปกป้องแฟนซะ ไม่ได้รู้เรื่องเลย ด่าอย่างเดียว

ด้วยความดังของหนังเรื่อง คิดถึงวิทยาใครๆก็บอกว่าน่าดู เลยจัดรอบดึกๆหน่อย ตอนไปจองตั๋วเนี้ย มันเหลือเวลาก่อนเข้าโรง30นาที เจอพวกป้าๆนัดกันมา5-8คน จู่ๆพี่แกเดินไปโวยวายด่าพนักงาน "อะไรวะไม่ให้เข้าสักทีรอมานานแล้วนะโว้ย/เมื่อยนะโว้ย/ทำไมไม่ให้เข้านี้กูซื้อบัตรมานะ/เดี๋ยวถ้าโรงเต็มนะมีปัญหากับกูแน่(เราถึงกับสตันไป3วิ ห่ะนี้โรงหนังแบบมาก่อนนั่งก่อนเรอะ?? ) " เราก็นั่งคุยกับแฟน ดูทรงแล้วพวกป้าแกมีปัญหาแน่เลยวะ อย่าดูเรื่องเดียวกันเลยเข้าไปเท่านั้นละ อยู่แถวล่างเราเชียว เป็นแบบนั้นจริงๆ มือถือไม่ปิดลั่นโรงเลยแถมยังคุยมือถือต่อด้วย อีกคนก็คุยกันเอง บางทีก็พากย์หนังอีก แบบหนังมันกำลังให้ลุ้นว่าฝันหรือเขียนว่าไร ป้าแกพูดมาอย่างดังอะ แล้วคนลุ้นแม้งหมดความอิน มีประมาณ3คนไม่พอใจเดินไปแจ้งกึ่งๆเหวี่ยงใส่พนักงานๆจึงได้เดินมา ตักเตือน "ขอความกรุณารักษาความสงบด้วยครับ " เท่านั้นละเป็นเรื่องเลยพวกป้าแกรุมกันใส่ด่าพนักงานยับ..ลั่นโรงเลย อะไรกูทำอะไร/ไหนหลักฐาน/เป็นแค่พนักงาน/กูลูกค้านะ/ไหนใครไม่พอใจกูจะด่าให้/เดี๋ยวกูจะแจ้งให้มิงถูกไล่ออก เยอะครับ พนักงานก็ก้มหน้าโดนด่า(เขาผิดตรงไหนวะเนี้ย) ดูหนังกันไม่รู้เรื่องเลย มีคนเดินออกจากโรงไป เกือบ10 คน ผมก็เดินออก ไม่ไหวๆ

ถ้าเอาจริงๆมันมีวิธีแก้ปัญหาไหม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ส่งบอยพระราม 2 ไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เรื่องถีบเบาะนี่ ผมว่ามันห้ามกันไม่ได้ มันต้องรู้ด้วยตัวเองเป็นมารยาท

สมัยผมไปดูหนังใหม่ๆ ครั้งแรกๆเลย

ผมก็ไม่ได้ตั้งใจ ทำไปโดยไม่รู้ตัว นั่งนานๆแล้วเมื่อย ต้องเปลี่ยนท่าบ่อย สูง 185 ขายาวมาก555 เปลี่ยนท่าทีก็โดนคนข้างหน้าที เกรงใจเหมือนกัน แต่เมื่อยไม่ไหว 55 ไปดูได้ 2-3 ครั้งเริ่มรู้สึกอึดอัด

ครั้งงต่อๆไปเลยเลือกเบาะที่อยู่ตรงกลางโรงอะอันที่ไม่มีเบาะอยู่ข้างหน้าเหยียดขาสบายๆ

ปล1. สิ่งที่น่ารำคาญที่สุดของผมเลยคือ ไอคนที่มันกินขนมอะ ฮานามิอย่างงี้กลิ่นนี่คลุ้งเลย ไหนจะเสียงดูดแป๊ปซี่ตอนมันใกล้จะหมดเหลือแต่น้ำแข็งนะ โคตรน่ารำคาญ

ปล2.เมื่อไม่นานมานี้ ผมอ่านข่าวเจอ มีคนคุยโทรศัพท์ในโรง คนที่นั่งข้างๆ ก็มาบอกว่า จะคุยโทรศัพท์ก็ไปคุยข้างนอกดีไหม
    ปรากฎว่าโดยไอคนคุยโทรศัพท์ ชกเข้าให้ แล้วก็หนี สุดท้ายจับได้ เสียข้าปรับ 500 -0-

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมดูอยู่ที่บ้าน มีชุด Home Theater ลำโพง 5.1 สบายๆ หนังชนโรงรอสัก 3-4 เดือน แผ่นมาสเตอร์ก็ออกแล้ว ไปดูในโรงทำไมให้เสียสุขภาพจิต
    [IMG] [/IMG]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "มนุษย์ป้า"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ผมก็ทำงานเป็นพนักงานที่ โรงหนัง สามารถเเจ้งได้ครับ ท่าไม่พอใจ เเจ้งย้านที่นั่งได้เลยครับ ทางโรงหนังจะมีพนักงานเดินตรวจตลอดเวลาอยู่เเล้ว ส่วนพวกที่มาโวยวาย ท่าเค้าไม่พอใจจิงๆ เรายินดีคืนเงินครับ ไม่จำเป็นต้องดูก็ได้ (ประมาณว่า ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องดู เราไม่เเคร์)
    Credit : uberhumor

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    คนไทยมารยาท น้อย บางคน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    แก๊งป้า ซ่าในโรงหนัง พวกเยอะไง ต้องเข้าใจว่า "ป้า" อ่ะนะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ตอนแรกอ่านก็นึกว่าเรื่องนี้่

http://pantip.com/topic/31879488

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เคยแต่โดน ถีบเบาะ โค-ตะ-ระ รำคาญ สุดท้ายแก้ไข ด้วยการ ไม่นั่งพิงเบาะ เพราะไม่รู้จะทำไง
    มันเป็นเรื่องของมารยาท นะผมว่า

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมดูอยู่ที่บ้าน มีชุด Home Theater ลำโพง 5.1 สบายๆ หนังชนโรงรอสัก 3-4 เดือน แผ่นมาสเตอร์ก็ออกแล้ว ไปดูในโรงทำไมให้เสียสุขภาพจิต
    555 ถูกต้องๆ จะไปดูทำไมให้เสียสุขภาพจิตเนอะ จิตตกปล่าวๆ ดูอยู่บ้านก็มันสึสๆแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    คุณอยู่ต่างจังหวัดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นโรงหนังที่ไม่ใช่ใน กรุงเทพ ขอนแก่น หรือจังหวัดใหญ่ๆ ผมคิดว่าอย่าไปดเลยครับ
    ประสบการตรงเลยไปดู พี่มากเมื่อปีที่แล้ว เห็นว่าสนุกดีคนก็ยอะ พอเข้าไปดูเท่านั้นแหละ เจออีพวกที่ดูมาแล้วรอบหนึ่ง สนุกดีเลยมาอีกรอบ
    สปอยซะทุกฉาก นั่งอยู่ข้างหลังนี่ บอกมันทุกฉาก แต่ไปว่าเค้าไม่ได้หรอกครับ คนแต่ละที่มันมีมารยาทที่ดูหนังต่างกัน

ถ้าเป็นคอหนังหรือคนที่ชอบดูหนัง เราจะชอบดูแบบไม่มีอะไรรบกวนเก็บรายละเอียด และความสนุกของหนังเต็มที่
    แต่ถ้าเป็นชาวบ้านทั่วไปที่ดูเหมือนดูทีวีที่บ้านอะครับ กุอยากทำไรก็ทำ เหมือนดูอยู๋ที่บ้าน อันนี้จะเจอเยอะในโรงหนังต่างจังหวัดครับ

ที่พิมพ์นี่ไม่ได้บอกว่าเป็นทุกจังหวัดนะครับ แต่ผมเจอมากับตัวเลยมาเล่าให้ฟัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมนานๆที่จะไปดูต้องเรื่องโปรดจิงๆ ส่วนมากดูที่บ้าน แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่าที่ว่ามาคงต้องบอกเค้าไปตรงๆแหละ แต่ก็ควรระวังหน่อยเพราะคนไทยสมัยนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว น้ำจิตน้ำใจหาโคตรยากดีไม่ได้อาจไม่วางมวยกันในโรงหนังอีก ทำใจครับ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมครั้งนึงเข้าไปดูกับเพื่อนอีก 3 คนเบาะหน้าเป็นเด็ก แหกปากลั่นโรงอยู่ได้ตั้งแต่เข้ามาบอกว่า อยากออก, น่าเบื่อ บ้างเพื่อนผมมันเลยถีบเบาะไปทีนึงหน้าแทบคว่ำ 55

แนะนำว่าไปดูในที่ๆ สร้างมาเพื่อดูหนังดีกว่าโรงใหญ่ๆ แอร์เย็นๆ เอสพลานาดแบบนี้ แต่เจอพวกนี้ก็ทำใจครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เบื่อพวกคุยเส้น
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ผมไม่เคยเจอนะ ปัญหาแบบนี้ เพราะส่วนใหญ่คนกรุงเทพเค้าจะรู้มารยาทในการดูหนังอยู่แล้วนะครับ ต่างจังหวัดผมไม่รู้นะ มันเป็นเรื่องที่เราควรจะรู้อยู่แล้วครับ แล้วก่อนจะเริ่มชมทางโรงหนังก็ต้องบอกให้ปิดโทรศัพท์มือถืออยู่แล้ว ผมว่าทางโรงเค้าคงไม่มีมาตรการรับคนพวกนี้หรอกครับ เพราะยังไงก็เป็นลูกค้ามาจ่ายตังให้โรงอ่ะนะ (ยากจะไล่ 555) ทางเดียวเราก็ต้องบอกเค้าอ่ะครับ ไม่งั้นก็เดินออกจากโรงไปเถอะครับ ดูไปก็เสียอารมณ์เปล่าๆ แนะนำดูช่วงที่มันใกล้จะออกโรง น่าจะไม่มีปัญหา 555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ไปดูในโรง ดูได้ครั้งเดียวเสียตัง100กว่าบาท + เจอพวกน่ารำคาญ สปอยด์ โดนคนข้างหลังถีบเบาะ ฯลฯ ดูหนังสนุกเหรอครับ สู้ดูอยู่กับบ้านส่วนตัวดีกว่าไหม???
    ลืมบอก ป๊อปคอร์นหน้าโรงหนังถังละ 80-100 บาท อยู่บ้านซื้อป๊อปคอร์นถุงละ 10 บาท ยังได้เยอะกว่าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 7th April 2014 เมื่อ 14:05
    [IMG] [/IMG]

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ครั้งนึงเคยเจอครับ เอาเด็กมาดู เด็ก****ร้องไห้ เล่นเสียงดัง แถมมีของเล่นเด็กด้วย กุ๊งกิ๊งๆ โอยยยย เสียอารมณ์มากก
    คือแบบทั้งโรงหันไปมองพ่อแม่ของเด็กแบบ สายตาเหยียดหยามมากก 5555555 สุดท้ายก็ลุกออกไป

กล่าวขอบคุณ
    58
    ในกรุงเทพนี้ละครับ ดูบนเดอะมอลล์ สงสัยต้องไปดูห้างอื่นแล้วละมั้ง (ไม่ได้ดูถูกนะ แต่ต้องเข้าใจกันหน่อยเสียเงินทั้งทีอยากดูหนังแบบมันส์ๆ ไปเดอะมอลล์ทีไรเจอคนแบบนี้ ทุกรอบ )

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ครั้งนึงเคยเจอครับ เอาเด็กมาดู เด็ก****ร้องไห้ เล่นเสียงดัง แถมมีของเล่นเด็กด้วย กุ๊งกิ๊งๆ โอยยยย เสียอารมณ์มากก
    คือแบบทั้งโรงหันไปมองพ่อแม่ของเด็กแบบ สายตาเหยียดหยามมากก 5555555 สุดท้ายก็ลุกออกไป
    ของคุณยังมีลุกออก ผมไปดูสไปเดอร์แมน มีแม่พาลูกมาดู ลูกโวยวายพ่นใยๆ กระโดด บิน ฟิ่ววว ไรไม่รู้ หันไปมองหน้าแม่เด็ก แม่เด็กควรสำนึกนะว่าสร้างความลำคาญ เปล่าเลยเล่นยิงใยแมงมุมกับลูกในโรงหนัง ทีทั้งเรื่องผมได้ยินแต่ ไอแมงมุม ฟิ่ววว ฟิ่วว พ่นใย ตายซะไอตัวร้าย ฟิ่ววว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    ของคุณยังมีลุกออก ผมไปดูสไปเดอร์แมน มีแม่พาลูกมาดู ลูกโวยวายพ่นใยๆ กระโดด บิน ฟิ่ววว ไรไม่รู้ หันไปมองหน้าแม่เด็ก แม่เด็กควรสำนึกนะว่าสร้างความลำคาญ เปล่าเลยเล่นยิงใยแมงมุมกับลูกในโรงหนัง ทีทั้งเรื่องผมได้ยินแต่ ไอแมงมุม ฟิ่ววว ฟิ่วว พ่นใย ตายซะไอตัวร้าย ฟิ่ววว
    เป็นผมผมจะไม่ยอมครับ ต้องแจ้งพนักงาน ขอคุยกับผู้จัดการ ต้องตักเตือนครับ
    ก่อนหนังฉายแบบควรจะมีมารยาทขึ้นมาย้ำเยอะๆ พนักงานครวจดีๆ ย้ำเยอะๆ ว่าอะไรควรไม่ควร

เสียตังมาดูครับ ไม่ได้ขอดูฟรี

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เป็นผมไม่ต้องพึ่งพนักงานหรอกครับ เคยบอกพนักงานก็ง่อยแดก

จำไม่ได้ว่าดูเรื่องอะไร แต่จำได้ว่ามีอาม่า(จีนชัดเจน)แกก็บ่นจัง หมา หมา ต๋าๆ ห่/านเอ๋ย ภาษาจีนแน่นอน บ่นไปประมาณ2-3นาทีบ่นไม่หยุดน่าจะบ่นกับลูก(เห็นเดินมาด้วยกัน)

ผมลุก(ผมนั่งริมซ้ายสุด พวกมันนั่งบนสุดตรงกลาง) หันไปทางตะโกน SHUT THE FUK UP PLEASE!!!(เดี๋ยวหยาบไป555) แกก็เงียบหนังจบเปิดไฟ มัน(ผู้ชาย)ก็หันมามองผม (อาซิ่มนรก1คน น่าจะลูกชายแกกับเมีย )

มันก็มองผม ผมก็ไปยืนด้านข้าง แผ่รังสีอำมหิตจ้องไปที่มัน (ผมเป็นคนตัวใหญ่อยู่แล้ว-ลองนึกภาพปลาปักเป้าพองตัว555) แล้วมันก็รีบเดินออกไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 7th April 2014 เมื่อ 16:18

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มันก็นะคนไทยมารยาท คนดีก็มีเยอะคนไม่มีมารยาท(ไม่ดี)ก็มีแยะ ร้อยพ่อพันแม่อ่ะเนอะทำใจเหอะ ไม่พอใจผมออกจากโรงเลย แต่ก่อนออกก็พูดตักเตือนสักคำสองคำ 5555+

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    การรับมือกับมนุษย์ป้าระดับบอสแบบนี้ ควรไปเป็นปาร์ตี้ครับ(มั่ว) 555 ทำใจเถอะครับมนุษย์ป้าเนี่ยผมละเกลียดที่สุดเลย ชอบแซงคิว ไม่รู้จักระเบียบ ทำอะไรไม่เกรงใจคนอื่น- . -
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG