ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

ขอคปรึกษานี๊ดนึงครับ

คือแบบ ผม(เคย)มีแฟนคนนึง ผมรู้สึกเหมือนจะรักคนนี้มาก แต่ผมโดนบอกเลิก!!??......หลายคนอาจจะบอกเรื่อปกติใช่ป่าวครับ
    แต่อ่านรายละเอียดนิดนึงนะครับ

...รายละเอียด...
    ผมกับแฟนคบกันมา 3 เดือนแล้วครับ ช่วงแรกๆแฟนผมขอแลกรหัสเฟชผมก็ให้นะครับแต่พอ 1 เดือนก่อนเลิก แฟนผมเปลี่ยนรหัสเฟช!!
    แล้วเริ่มทำตัวเฉยๆ เหมือนพี่น้องมากกว่าแฟนอ่ะครับ (ไม่รุ้ผมคิดไปเองหรือเปล่า) แล้วก่อนปิดเทอมแฟนผมถามว่า ม.4 เรียนต่อใหน??
    ผมตอบไปว่า เรียนที่......(ไม่ใช่ ร.ร เดิมแหละครับ) แล้วจากนั้น 2 วันแฟนผมขอเลิก แล้วให้เหตุผลว่า ถือซะว่าหนูให้โอกาศพี่ไปเรียนรู้คนอื่น (ตอนนั้นผมคิดในใจว่า"ถาม Gu ซักคำไม๊" และมันเหมือนข้ออ้างมากกว่า)แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรเพราะคิดว่า น้องเค้าคงเบื่อแล้วมั้ง(เลยไม่อยากตื๊อให้ลำคาน)ผมเลยถามเพื่อความแน่ใจว่า "เบื่อแล้วหรอ" น้องเค้าบอกว่า "ไม่ได้เบื่อ แล้วยังรักอยู่แต่ เปิดโอกาศให้ไปศึกษาคนอื่น" ผมเลยไม่พูดอะไรเลย แล้วจากนั้นไม่น่าจะเกิน 4 วัน น้องเค้ากลับไปคบกะรุ่นพี่คนหนึ่ง ซะงั้น!!...นี่หรอไม่ได้เบื่อ ผมอยากจะถามชาว JKG นะครับ ว่าถ้าเป็นพวกนายจะทำยังไง......<ตอนนี้ผมคิดอยู่ว่าจะไป ชก I รุ่นพี่คนนั้นอ่ะ!!...คิดว่าดีใหมครับ >

ปล.แฟนผมเค้าเป็น รุ่นน้อง

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ชกไปแฟนคุณก็ไม่กลับมาหรอก
    .::: STOP :::.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ไร้สาระน่า ชกไป คุณก็โดนมองว่าต่ำลง ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ลองคิดให้มากกว่านี้สิ ว่าไอ่พี่นั้นผิด หรือแฟนคุณ... กันแน่
    ดีแล้วที่คุณจบแค่เวลาสั้นๆแบบนี้ เพิ่งจะ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cutto23 อ่านกระทู้
    ชกไปแฟนคุณก็ไม่กลับมาหรอก
    แต่มัน......อธิบายความรู้สึกไม่ถูกอ่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ไร้สาระน่า ชกไป คุณก็โดนมองว่าต่ำลง ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ลองคิดให้มากกว่านี้สิ ว่าไอ่พี่นั้นผิด หรือแฟนคุณ... กันแน่
    ดีแล้วที่คุณจบแค่เวลาสั้นๆแบบนี้ เพิ่งจะ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะครับ
    ผมว่าแฟนผมผิดนะแต่ ถ้ามองอีกแง่มุมหนึ่งผมก็ได้ยินข่าวมาว่ารุ่นพี่คนนั้นยุ่งกะแฟนผมตั้งแต่ก่อนผมจะเลิกกะแฟนนี่สิ

แต่ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะก็ถูกนะครับ ว่าจะใช้ชีวิตแบบเป็น ฮาเร็ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doremon2012 : 8th April 2014 เมื่อ 03:10

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    รุ่นพี่คนนั้นผิดมั้ยหละ ? #สำหรับผมคิดว่ารุ่นพี่คนนั้นไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าผู้ชายรุ่นพี่คนนั้นไม่ผิดนะครับ ถ้าว่าปัญหามันเกิดจากผู้หญิงมากกว่าคนเป็นผู้ชายน่าจะเข้าใจกันดี ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยก็ไม่มีอะไร ถ้ามันจะชกจะไปชกหน้าผู้หญิงนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Final-Fantasy อ่านกระทู้
    ผมว่าผู้ชายรุ่นพี่คนนั้นไม่ผิดนะครับ ถ้าว่าปัญหามันเกิดจากผู้หญิงมากกว่าคนเป็นผู้ชายน่าจะเข้าใจกันดี ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยก็ไม่มีอะไร ถ้ามันจะชกจะไปชกหน้าผู้หญิงนี้แหละ
    -0- ชกผู้หญิงเลยรึ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    พูดง่ายๆแค่ว่า ถ้าเขารักเราจริง เค้าก็จะไม่ไปกับคนอืื่นหรอกครับ
    ปลงซะ ถ้ารักจริงยังไงเขาก็อยู่กับเราแหละ ถ้าว่าใครผิด ผิดที่คุณเองแหละครับ ที่ยึดติดไป รักได้แต่เขาไม่ได้เป็นของเรา ดีแล้วครับ เราจะได้เจอคนดีๆที่รักเราจริง
    แล้วอย่าไปชกกับรุ่นพี่เลยนะครับ ทำตัวเราให้ดี มีคนดีๆเข้ามา ทำให้ผญ.คนนั้นเสียดายเราให้ได้ นั่นแหละครับเป็นการแก้แค้นที่ดีที่สุด(พอเขาอยากจะกลับมาหาเรานะ อย่าไปยอม ทรมานมัน เอาให้สะใจ5555555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockblood39 : 11th April 2014 เมื่อ 19:07

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

ฟังเพลงย้อมใจครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้าจะชกไอ้ผู้ชายรุ่นพี่นั้น ผมว่าไปชกอดีตแฟนคุณไม่ดีกว่ารึ ที่หลอกให้คุณเจ็บช้ำ

สำหรับผมว่าก็ปล่อยไปเหอะ ผู้หญิงบนโลกมีอีกเยอะแยะ อย่าไปคิดมากน่า อีกหน่อยจะเข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ตามความคิดผมรุ่นพี่มาจีบมันก็เป็นสิทธิของเขา เพราะพวกคุณแค่เป็นแฟนกันไม่ใช่เป็นสามีภรรยากัน ตามความคิดผมคือเป็นแฟนกันจะคบกันนานเท่าไหร่ก็ยังเป็นแฟน จะ 3 เดือน หรือ 3 ปี หรือ 30 ปี ก็ยังเรียกเหมือนเดิมคือแฟน ก็คือยังอยู่ในขั้นศึกษาดูใจกัน ไม่เวิร์คก็จบ มันเป็นสิทธิ แต่ถ้าเวิร์คก็สร้างครอบครัวด้วยกัน การที่คนเราคบกันมีขั้นตอนง่ายๆคือ (พบ ---> จีบ ----> เป็นแฟน )---->(แต่งงาน----> มีลูกด้วยกัน) ถ้ายังอยู่ในวงเล็บแรกคือการคบหาดูใจ และตัดสินใจไม่ได้เป็นเจ้าของอะไรกันที ถ้าเป็นวงเล็บหลังแล้วยังทะลึ่งมาจีบและอีกฝ่ายดันมีใจให้นั่นล่ะผิดจริงตามหลักศีลธรรม

ป.ล. การทะเลาะกันเพราะแย่งผู้หญิงเป็นอะไรที่ต่ำมาก ยิ่งกรณีที่ผู้หญิงเล่นด้วยแบบนี้แล้วละก็นะ ไม่ไหวๆ ปล่อยไปเหอะผู้หญิงแบบนี้ คุณจะรั้งคนที่ไม่มีใจให้คุณไปได้นานแค่ไหน ผมขอถามนิด???