ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    กดเข้าเกมแล้วมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ต้องทำยังไงครับ -.-

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ลองอัพเดทสิ่งที่ต้องใช้ต่างๆดูครับเช่นพวก Net Framwork Visual C++ Directx ออลองลง Windows live ด้วยนะครับ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ลองอัพเดทสิ่งที่ต้องใช้ต่างๆดูครับเช่นพวก Net Framwork Visual C++ Directx ออลองลง Windows live ด้วยนะครับ
    จขกท.ได้ลงตัวเกมส์ของCATALYSTไว้รึเปล่าครับ ช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยว่าไฟล์DATA.exe เป็นอัพเดทที่เท่าไร

คือ ผมมีตัวเกมส์เป็น1.0.0.1ครับ โหลดไว้นานแล้ว ถ้าของท่านเป็น1.0.2.0ผมจะได้โหลด หาอัพเดทแยกไม่เจอ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    โหววว จขกท. เข้ามาตอบทุกคำถามเลยยย เยี่ยมคับบ นับถือๆ
    ]

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    จขกท.ได้ลงตัวเกมส์ของCATALYSTไว้รึเปล่าครับ ช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยว่าไฟล์DATA.exe เป็นอัพเดทที่เท่าไร

คือ ผมมีตัวเกมส์เป็น1.0.0.1ครับ โหลดไว้นานแล้ว ถ้าของท่านเป็น1.0.2.0ผมจะได้โหลด หาอัพเดทแยกไม่เจอ
    ของ catalyst นี่เป้นเวอร์ชั่น 1.0.0.1 ครับ 1.0.0.2 นี่น่าจะเป้นตัว Mechanics ครับ เพราะตามที่ผมเขียนไว้ซึ่งเอามาจากเวปโดยตรงนี่เค้าบอกว่า

Distribution of updated 01/19/2014.
    game has been updated to the latest version.

อะครับจึงเป้นตัวเกมส์เวอร์ชั่นล่าสุดแต่ตัวนี้ไม่แน่ใจว่ามี DSfix รึป่าวนะครับแต่ถึงไม่มีก็โหลดมาลงได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    โหววว จขกท. เข้ามาตอบทุกคำถามเลยยย เยี่ยมคับบ นับถือๆ
    เรื่องเล็กน้อยครับผม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอบคุณมากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นบนคีย์บอดได้ไหม ครับอยากรู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    95
    เล่นได้ครับ ผมก็เล่นอยู่ไม่มีตังซื้อจอย Xbox

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ขอถามหน่อยนะครับ RG.MECHANICS กับ RG.CATALYST

ตัวเกมไหนดีกว่ากันครับ
    ???

กล่าวขอบคุณ
    95
    RG.Mechanics กับ RG.Catlyst หรอครับตัวที่นำมาอัพนี่ Catlyst ยังไม่เป้นตัวเกมส์เวอร์ชั่นล่าสุดครับคือยังเป้นเวอร์ชั่น 1.0.0.1 อยู่่ครับแต่สามารถเลือกลง Dsfix ได้

ส่วน Mechanics อะหรอครับตัวเกมส์เป้นเวอร์ชั่นล่าสุดแต่ม่แน่ใจว่ามี Dsfix มากับตัวเกมส์มั้ย ซึ่งถ้าไม่มีก็สามารถโหลดมาลงได้ครับ แต่อัพเดทไม่รู้ไปโหลดกันอยู่ใหนผมไม่ทราบจริงๆครับ

และอีกอย่าง RG.Mechanics ติดตั้งเร็วมากๆเลยนะครับเร็วกว่า Catalyst เยอะเลย ในส่วนนี้ท่านต้องตัดสินใจเอาเองนะครับ เป้นผมผมเลือก Catalyst ครับเพราะมันเป็นเอนกประสงค์ดีในการเซตค่าต่างๆ ถึงจะเป็นเวอร์ชั่นเก่าก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ RG.MECHANICS กับ RG.CATALYST

ตัวเกมไหนดีกว่ากันครับ
    RG.MECHANICS ดีกว่าครับ อัพเดทล่าสุด...แต่ไม่มีdsfixให้นะ ต้องลงเอง

--------------------------------------------------------------

ผมหาอัพเดท1.0.2.0เจอแล้ว มีคนจะใช้ป่าวเดี๋ยวแพคมาให้ dsfix+dsmfix+gui+hdtexture(มีอะไรน่าสนใจอีกแนะนำได้นะ จะได้รวมไปทีเดียว)

แต่ ถามนิดนึงครับคนที่ลงเกมส์ ในโฟลเดอร์DarkSouls ท่านมีโฟลเดอร์DATAอยู่มั้ย? มีไฟล์ข้างในรึเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    95
    ผมเอาครับผมเอา ขอบคุณมากๆเลยนะครับ เดี๋ยวอัพให้คนอื่นๆด้วยให้ได้กันทั่วๆครับ

เรื่องไฟล์ DATA ผมมีอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ผมเอาครับผมเอา ขอบคุณมากๆเลยนะครับ เดี๋ยวอัพให้คนอื่นๆด้วยให้ได้กันทั่วๆครับ

เรื่องไฟล์ DATA ผมมีอยู่ครับ
    ตัวDATAที่เป็นโฟลเดอร์นะครับ ไม่ใช่DATA.exe

แบบนี้ป่าว

คือ เกมส์นี้ตัวเต็มที่ปล่อยออกมามีสองเวอร์ชั่นครับ GFWL กับ steam 2ตัวตำแหน่งไฟล์ข้างในไม่เหมือนกัน ตัวอัพเดทก็ไม่เหมือนกัน

แต่ไม่แน่ใจว่ารีแพ็คRG.CATALYSTเป็นตัวใหน ขอคำยืนยันก่อนนะผมกลัวปล่อยผิด

ปล.ไฟล์เดี๋ยวเย็นๆนะครับ ผมติดงานอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 21st April 2014 เมื่อ 13:00

กล่าวขอบคุณ
    95
    ของผมเป็นอย่างนี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    อัพเดท1.0.2.0_RG.CATALYST(GFWL)+dsfix+dsmfix
    http://www.upload-thai.com/download....c82a0c0bb3abd3
    *dsfix เป็นเวอร์ชั่นใหม่2.2 ใช้กับ DSLauncher.exe ตัวเก่าไม่ได้...ทางที่ดีลบDSLauncher.exe ออกดีกว่าครับ ปรับในDSfix.ini แทน
    *dsmfix คือตัวแก้เม้าหน่วง...
    *เซฟเก่า ใช้ได้
    *ลงแล้วควรเข้าไปเซ็ตใน DSfix.ini กับ dsmfixgui.exe ก่อน

โค้ด:
    DSfix.ini แก้เฉพาะหัวข้อหลักๆ...ตัวอื่นๆผมปรับไว้หมดแล้ว เน้นลื่นนะครับไม่โหด 0=ไม่ 1=ใช้

ขนาดจอ
    renderWidth 1920
    renderHeight 1080

ระบบลบรอยหยัก แนะนำเปลี่ยน SMAA เป็น FXAA เนียนกว่า แต่ไม่แน่ใจว่าการ์ดแดงจะใช้ได้มั้ย (FXAA ดั้งเดิมเป็นของการ์ดเขียว)
    aaType SMAA

ปลดล็อคเฟรม
    unlockFPS 1

เฟรมสูงสุด(สเปคปานกลาง แนะนำปรับแค่ 40)
    FPSlimit 60

ซ่อนเม้า(ถ้าใช้จอย)
    disableCursor 1
    เพิ่มเติม: gui ที่ไว้ปรับ dsfix ผมเทสๆดูแล้ว (Morten - DSLauncher Fixed Edition ไม่รู้มีตัวอื่นอีกมั้ย)
    ไม่เวิร์คเลยครับ บางตัวปรับไม่ครบ หัวข้อก็บอกไม่ละเอียด อันใหนควรปรับไม่ควร อันใหนกินเครื่อง ปรับเองใน.ini ดีกว่ามาก

ส่วน hdtexture โหลดได้ที่นี่ครับ >> สมัครก่อนนะครับ โหลดแล้วแตกไฟล์ไปไว้ใน _โฟลเดอร์เกมส์\dsfix\tex_override
    ...แต่อ่านในคอมเม้นแล้ว มีคนบ่นว่าโหลดฉากไม่ทัน(stutter)ทั้งๆที่เสป็คเค้าสูงกว่าผม...

สรุป...ผมเลยขอยกเลิกอัพเดทดีกว่านะครับ ไปลองกันเอง 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 22nd April 2014 เมื่อ 00:18

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    อัพเดท1.0.2.0_RG.CATALYST(GFWL)+dsfix+dsmfix
    http://www.upload-thai.com/download....c82a0c0bb3abd3
    *dsfix เป็นเวอร์ชั่นใหม่2.2 ผมไม่แน่ใจว่าจะใช้กับDSLauncher.exe ตัวเก่าได้มั้ย...ทางที่ดีลบDSLauncher.exe ออกดีกว่าครับ ผมขอเทสตัวอื่นๆก่อนแล้วจะมาแปะใหม่อีกที
    *เซฟเก่า ใช้ได้
    *ลงแล้วควรเข้าไปเซ็ตใน DSfix.ini กับ dsmfixgui.exe ก่อน

โค้ด:
    DSfix.ini เฉพาะหัวข้อหลักๆ...ตัวอื่นๆผมปรับไว้หมดแล้ว เน้นลื่นนะครับไม่โหด 0=ไม่ 1=ใช้

ขนาดจอ
    renderWidth 1920
    renderHeight 1080

ปลดล็อคเฟรม
    unlockFPS 1
    เฟรมสูงสุด(แนะนำแค่40)
    FPSlimit 60

ปิดเม้า(ถ้าใช้จอย)
    disableCursor 1
    โหเป็นประโยชน์มากมายเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เอ่อ แบบว่าผมสแกนเครื่อง แล้ว
    เจอ trojan win32 vmprotect.aan
    ที่ xlive.dll ของเกมอ่ะครับ
    เป็นอะไรไหม ถ้าผมกดลบไป จะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า ><
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ผมคิดว่าเป็นนะ แต่ผมว่า Anti มันเห็นเป้นไวรัสเฉยๆป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    เอ่อ แบบว่าผมสแกนเครื่อง แล้ว
    เจอ trojan win32 vmprotect.aan
    ที่ xlive.dll ของเกมอ่ะครับ
    เป็นอะไรไหม ถ้าผมกดลบไป จะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า ><
    xlive.dll คือแคล็กแก้เซฟให้เป็นFLTครับ ถ้าลบจะไปเข้าเซฟของGFWLแทน ถ้าไม่ได้ลงGFWLก็เซฟไม่ได้ หรือบางคนลงไปแล้วแต่ไม่ทำงาน

แคล็กจะนับเป็นไวรัสก็ไม่แปลกครับ เพราะมันไปแก้ไขระบบไฟล์...แต่ต้องแยกด้วยว่าเป็นไวรัสที่แก้ไขตัววินโดว์หรือตัวเกมส์
    ที่สำคัญคือไปแก้อะไรมีประโยชน์กับเราหรือไม่ ตรงนี้ท่านต้องเลือกเองครับ แอนตี้ไวรัสมันเลือกไม่ได้

ถ้าท่านยังไม่แน่ใจ

แคล็ก1.0.2.0.WaLMaRT
    http://www.upload-thai.com/download....1ff38bc77acead
    *ไม่แนะนำไฟล์จากทีม WaLMaRT(ผลงานไม่ค่อยดี...อันนี้ผมโหลดมาเทียบอัพเดทเฉยๆ)
    *เซฟเก่าไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้มั้ย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    โหท่านนำความรู้มาฝาฟผมอีกแล้ว ขอนำไปหน้าแรกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamesplus : 22nd April 2014 เมื่อ 14:13

กล่าวขอบคุณ
    95
    1.ต้องดูก่อนครับว่าพาทที่มีปัญหานั้นชื่อตรงกันรึป่าว
    2.พาสใส่ผิดรึป่าว
    3.ลองซ่อมไฟล์ที่มีปัญหาดูครับ
    4.เดี่ยวผมจะลองโหลดมาแตกดูครับว่าจะมีปัญหามั้ยถ้ามีจะแก้ให้ครับ

ออและก็อยากทราบด้วยครับว่าท่านโหลด Repack ของตัวใหน

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ได้แลว้ครับ ผมโหลดสลับกัน ลืมดู ตะกี้โหลดใหม่ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ครับผมมีปัญหาอะไรถามได้เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมของผมมันไม่เซฟเกมให้อ่าครับ