ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

[PC]DARK SOULS : PREPARE TO DIE EDITION +DSfix [2012/MULTI9/O2U/ RG.MECHANICS/RG.CATALYST] ภาค 2 จะออกแล้วใครยังไม่ลองรีบเลย

ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับตัวเกมส์ พูดคุย เควส ปัญหาต่างๆ ได้ง่ายๆจากลอ้งค์ข้างล่างนี้ได้เลยครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...ight=dark+soul

RG.MECHANICS ตามเคยครับพี่น้อง ติดตั้งไม่ถึง 10 นาที ได้เล่นเลย

ข้อมูล

--------------------

Release Date : 24 August 2012
    Genre : Action , RPG , Fantasy
    Developer : FromSoftware
    Publisher : Namco Bandai
    Platform : PC
    Publication Type : Repack
    Language : RUS | ENG
    Voice set Language : ENG
    Tablet : spider91 / Catspaw

------------------------------------------------------------------------------------------

✔ Operating system : Windows XP, Windows Vista, Windows 7
    ✔ Processor : Intel Core 2 Duo 2.8 Ghz / AMD Phenom II X2 3.0 Ghz
    ✔ Memory : 2 GB
    ✔ Video : 256 Mb, Shader Model 3.0, c DirectX 9.0c support
    ✔ Sound Card : Sound device compatible with DirectX ® 9.0
    ✔ Free space on hard disk : 4 GB

Features:

----------------------------------------------------

- Darkly, difficult and exciting.

Remorseless errors and reward resourcefulness - these are the basic principles of Dark Souls. Learn to think strategically, and then you will be able to overcome the most serious obstacles. Develop a unique style of play, develop character and try different ways of overcoming obstacles - the only way you can succeed.

- A world without borders.

Explore a vast world of dark fantasy-style, where the dungeon organically intertwined with each other, forming a single game space.

- for Everyone merit.

Dark Souls - is 60 hours of gameplay, about hundreds of unique monsters, incredible variety of weapons and magic spells, the effectiveness of which depends on the course of the battle, fighting style and character stats.

- Mutual assistance.

You can always interact with other players, without interrupting your own adventure. Network Features Dark Souls bring new feelings and impressions in a single player game. You can chat with other players, learn from their mistakes, or leave them warning.

- Role-based variety.

During the game you can choose which character abilities to improve, according to their own tastes and preferences. To you will depend, will be your hero sword master or lord of magic.

- symbol of life and hope.

important part of Dark Souls is a beacon (Beacon Fire). It's not just a save point game progress and rebirth after death. He will be your refuge, peace-giving in the dark and brutal world, as well as an emotional union with other adventurers.

ลักษณะของตัวเกมยังคงให้ธีมหลักคล้ายๆกับ DEMON’S SOULS คือสีดำๆมัวๆมืดๆและความตาย เล่นๆไปผู้เล่นอาจจะรู้สึกได้ว่ากำลังเล่นเกมสยองขวัญสั่นประสาทมากกว่าเล่นเกม Act / RPG เสียอีกเพราะเกมเป็นแบบเปิดกว้างผู้เล่นสร้างตัวละครของตัวเองขึ้นแล้วบุกไปในเส้นทางที่ตัวเองเลือก ทุกเส้นทางภายเกมจะเต็มไปด้วยศัตรูที่หลากหลายพร้อมที่จะฆ่าสังหารผู้เล่นให้กลับไปเกิดใหม่ได้ทุกที่ทุกเมื่อและบางชนิดสามารถส่งผู้เล่นไปเกิดใหม่ด้วยการโจมตีเพียงครั้งแม้ไม่ใช่ระดับบอสก็ตาม ส่วนระดับบอสเมื่อพบเห็นผู้เล่นอาจร้องได้เลยว่า “ตูตายแน่ๆ มาฆ่าตูเถอะ” ดังนั้นเส้นทางภายในเกมจะไม่ง่ายและเกมแทบจะไม่มีอะไรบอกใบ้ผู้เล่นต้องใช้ทักษะการสังเกตและเรียนรู้ด้วยตัวเองล้วนๆ

-------------------------------------------------------------------------------------

Pass

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    อัพเดท1.0.2.0_RG.CATALYST(GFWL)+dsfix+dsmfix
    http://www.upload-thai.com/download....c82a0c0bb3abd3
    *dsfix เป็นเวอร์ชั่นใหม่2.2 ผมไม่แน่ใจว่าจะใช้กับDSLauncher.exe ตัวเก่าได้มั้ย...ทางที่ดีลบDSLauncher.exe ออกดีกว่าครับ ผมขอเทสตัวอื่นๆก่อนแล้วจะมาแปะใหม่อีกที
    *เซฟเก่า ใช้ได้
    *ลงแล้วควรเข้าไปเซ็ตใน DSfix.ini กับ dsmfixgui.exe ก่อน

โค้ด:
    DSfix.ini เฉพาะหัวข้อหลักๆ...ตัวอื่นๆผมปรับไว้หมดแล้ว เน้นลื่นนะครับไม่โหด 0=ไม่ 1=ใช้

ขนาดจอ
    renderWidth 1920
    renderHeight 1080

ปลดล็อคเฟรม
    unlockFPS 1
    เฟรมสูงสุด(แนะนำแค่40)
    FPSlimit 60

ปิดเม้า(ถ้าใช้จอย)
    disableCursor 1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    xlive.dll คือแคล็กแก้เซฟให้เป็นFLTครับ ถ้าลบจะไปเข้าเซฟของGFWLแทน ถ้าไม่ได้ลงGFWLก็เซฟไม่ได้ หรือบางคนลงไปแล้วแต่ไม่ทำงาน

แคล็กจะนับเป็นไวรัสก็ไม่แปลกครับ เพราะมันไปแก้ไขระบบไฟล์...แต่ต้องแยกด้วยว่าเป็นไวรัสที่แก้ไขตัววินโดว์หรือตัวเกมส์
    ที่สำคัญคือไปแก้อะไรมีประโยชน์กับเราหรือไม่ ตรงนี้ท่านต้องเลือกเองครับ แอนตี้ไวรัสมันเลือกไม่ได้

ถ้าท่านยังไม่แน่ใจ

แคล็ก1.0.2.0.WaLMaRT
    http://www.upload-thai.com/download....1ff38bc77acead
    *ไม่แนะนำไฟล์จากทีม WaLMaRT(ผลงานไม่ค่อยดี...อันนี้ผมโหลดมาเทียบอัพเดทเฉยๆ)
    *เซฟเก่าไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้มั้ย

ครั้งสุดท้ายและ เล่นแก้ขัดระหว่างรอภาค2
    ท่านvihogไม่ต้องเอาไปแปะหน้าแรกเด้อ เดี๋ยวกระทู้จะเลอะ ผมก็แจกของผมไปเรือยตามประสาคนชอบปรับแต่งครับ ไม่ได้คิดอะไร

dsfix+dsmfix+SweetFX ปรับความคมชัดภาพอย่างเดียว
    http://www.upload-thai.com/download....4908a9fa7aca55
    *เอาไฟล์วางทับไปให้หมดนะครับ ทั้งdsfix.dsmfixด้วย เพราะผมแก้dsfix...แล้วท่านค่อยเข้าไปปรับใหม่
    ก่อน

หลัง

SweetFX_settings ปรับความคมชัดภาพ+ปรับแสงโทนน้ำเงิน
    http://www.upload-thai.com/download....4345d281706776
    *ต้องลงdsfix+dsmfix+SweetFXก่อน แล้วเอาไปวางทับได้เลย
    ก่อน

หลัง

โค้ด:
    DSfix.ini แก้เฉพาะหัวข้อหลักๆ...ตัวอื่นๆผมปรับไว้หมดแล้ว เน้นลื่นนะครับไม่โหด 0=ไม่ 1=ใช้

ขนาดจอ

ปลดล็อคเฟรม
    unlockFPS 1

เฟรมสูงสุด(สเปคปานกลาง แนะนำปรับแค่ 40)
    FPSlimit 60

ซ่อนเม้า(ถ้าใช้จอย)

วีธีหรับภาพให้เต็มจอ เครดิต:: ท่าน sinjin

เป็นกำลังใจในการอัพช่วยกันกดTHANK ด้วยน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BossZclub2220 อ่านกระทู้
    I Ready to Die again to Wait Dark souls 2 !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    เล่นได้จริง 100% แต่พวกบัคเม้า ไรต่างๆยังมีอยู่ ไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่

แนะนำนายไปหาโหลด DARK SOULS: PREPARE TO DIE EDITION [REPACK BY R.G. CATALYST] มาอัพดีกว่า ค่อนข้างครบเครื่องสุดๆเท่าที่ลองมาหลายๆตัว ของการแก้บัค ไรต่างๆของเกมนี้

อันนี้เป็นภาพก่อนเข้าเกม บอกเลยว่าแก้บัคไรบ้าง ปรับไรได้บ้าง ลองไปหามาอัพดูครับแจ่มตัวนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yokandboss อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคร้าบบบ เล่นได้100% เซฟได้ ขอบคุณสำหรับเกมดีๆหายากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evagelish อ่านกระทู้
    กลับมายืนยัน เเบบ catalyst เล่นได้ปรกติจ้า (ไม่กระตุกเเล้วดีใจ TwT เล่นเเบบกระตุกๆมาตั้งนาน )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ มันส์มาก ตายซ้อนสองทีร้องไห้กันไป งือ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHRONO อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับเล่นได้ 100 เปอร์ ผมเล่นตามชุดนอนไล่เก็บของช่วงต้นๆเกมส์จะทำให้เราผ่านได้ง่ายขึ้นมาหน่อยครับ แต่ทางไปเอาดาบ ของ นีโต้ดาเมจเยอะดี แต่ตอนไปเอาตายจนไม่อยากเก็บโซล ฮ่าาตายบ่อยมาก สนุกดีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่น แล้วครับ ลง dsfix แล้วปรับ 800x600 ไม่ได้ โหลดเกมไป2ได้ เป็นที่เครื่องผมเอง

เล่นได้ 1000000%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pjbk201e อ่านกระทู้
    DSfix โหลดจากเว็บหลักก็ได้ครับ.. http://blog.metaclassofnil.com/?tag=dsfix
    เพิ่มเติม NEXUS ถ้าโหลดไฟล์ที่ขนาดน้อยกว่า 2 MB ไม่ต้อง log in ก็ได้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeMaGreEn อ่านกระทู้
    มาดันให้ครับ ตัวเกมตัวนี้พอดีผมมีแล้วเล่นได้แน่นอน
    แต่ปัญหาคือส่วนมาก FPS มันน้อยผิดปกติทั้งๆที่คอมเราเล่นอย่างอื่นได้ ปรับสุดๆเยอะเราต้องลง DSfix
    เป็นการลง Mod เพื่อปรับและตั้งค่าของเกมนี้ให้ได้ตามาประสิทธิภาพของคอมเรา โดยเข้าเว็บหลักของผู้พัฒนาเกมนะครับ
    http://www.nexusmods.com/darksouls/mods/19/?#content (บังคับเราสมัคร) โดย Mod อื่นๆก็มีครับลองเอาไปใช้กันดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VaproHonoR อ่านกระทู้
    ยนยันครับว่าเล่นได้ แต่ทำไมFPSผมไม่เคยเกิน15เลย ปรับต่ำแล้วก็ยังเหมือนเดิม (ผมใช้ตัวcatalyst)

ครั้งสุดท้ายและ เล่นแก้ขัดระหว่างรอภาค2
    ท่านvihogไม่ต้องเอาไปแปะหน้าแรกเด้อ เดี๋ยวกระทู้จะเลอะ ผมก็แจกของผมไปเรือยตามประสาคนชอบปรับแต่งครับ ไม่ได้คิดอะไร

dsfix+dsmfix+SweetFX ปรับความคมชัดภาพอย่างเดียว
    http://www.upload-thai.com/download....4908a9fa7aca55
    *เอาไฟล์วางทับไปให้หมดนะครับ ทั้งdsfix.dsmfixด้วย เพราะผมแก้dsfix...แล้วท่านค่อยเข้าไปปรับใหม่
    ก่อน

หลัง

SweetFX_settings ปรับความคมชัดภาพ+ปรับแสงโทนน้ำเงิน
    http://www.upload-thai.com/download....4345d281706776
    *ต้องลงdsfix+dsmfix+SweetFXก่อน แล้วเอาไปวางทับได้เลย
    ก่อน

หลัง

โค้ด:
    DSfix.ini แก้เฉพาะหัวข้อหลักๆ...ตัวอื่นๆผมปรับไว้หมดแล้ว เน้นลื่นนะครับไม่โหด 0=ไม่ 1=ใช้

ขนาดจอ

ปลดล็อคเฟรม
    unlockFPS 1

เฟรมสูงสุด(สเปคปานกลาง แนะนำปรับแค่ 40)
    FPSlimit 60

ซ่อนเม้า(ถ้าใช้จอย)
    โหสุดยอกเลยครับแบนี้ ขอบคุณมากเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    ได้แล้วนะครับ ไปหาวิธีมาแล้ว ใครเป็นแบบผมทำตาม เว็บนี้เลยครับ

http://windows.microsoft.com/en-us/w...ngs?SignedIn=1

ไม่ก็

http://www.itechtalk.com/thread3591.html
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับลำพังผมคนเดียวคงตอบปัณหาต่างๆได้ไม่หมด
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 23rd April 2014 เมื่อ 13:01

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอดันหน่อยนะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ขอบคุณครับ

" 神風 "
    -->[ HIDEOUT ]<-- : THAILAND : ประเทศไทย : タイ :
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,705
    I Ready to Die again to Wait Dark souls 2 !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BossZclub2220 : 8th April 2014 เมื่อ 23:54

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เล่นได้จริง 100% แต่พวกบัคเม้า ไรต่างๆยังมีอยู่ ไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่

แนะนำนายไปหาโหลด DARK SOULS: PREPARE TO DIE EDITION [REPACK BY R.G. CATALYST] มาอัพดีกว่า ค่อนข้างครบเครื่องสุดๆเท่าที่ลองมาหลายๆตัว ของการแก้บัค ไรต่างๆของเกมนี้

อันนี้เป็นภาพก่อนเข้าเกม บอกเลยว่าแก้บัคไรบ้าง ปรับไรได้บ้าง ลองไปหามาอัพดูครับแจ่มตัวนี้

CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอบคุณครับแล้วผมจะอัพแน่นอนครับ เพียงแต่ยังไม่รู้ว่าวันใหนตอนนี้อัพ Devil Macry อยู่ครับ รอแปปนึง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มาดันให้ครับ ตัวเกมตัวนี้พอดีผมมีแล้วเล่นได้แน่นอน
    แต่ปัญหาคือส่วนมาก FPS มันน้อยผิดปกติทั้งๆที่คอมเราเล่นอย่างอื่นได้ ปรับสุดๆเยอะเราต้องลง DSfix
    เป็นการลง Mod เพื่อปรับและตั้งค่าของเกมนี้ให้ได้ตามาประสิทธิภาพของคอมเรา โดยเข้าเว็บหลักของผู้พัฒนาเกมนะครับ
    http://www.nexusmods.com/darksouls/mods/19/?#content (บังคับเราสมัคร) โดย Mod อื่นๆก็มีครับลองเอาไปใช้กันดู
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    DSfix โหลดจากเว็บหลักก็ได้ครับ.. http://blog.metaclassofnil.com/?tag=dsfix
    เพิ่มเติม NEXUS ถ้าโหลดไฟล์ที่ขนาดน้อยกว่า 2 MB ไม่ต้อง log in ก็ได้ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    มีแต่ผู้รู้ทั้งนั้นเลย ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    95
    คือผมลองโหลดของ Catalyst มาดูแล้วครับแต่ภาพมันไม่เต็มจอครับ ปรับยังไงก็ไม่เต็ม นี่ครับรูป

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    คือผมลองโหลดของ Catalyst มาดูแล้วครับแต่ภาพมันไม่เต็มจอครับ ปรับยังไงก็ไม่เต็ม นี่ครับรูป

เปิดออฟชั่นเกมขึ้นมา กด pc setting เปิดไปมอง 2 ค่า ดังนี้ ตรง Quality จะมี 2ค่าเปิด on อยู่ให้ปรับเป็น off ซะ
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เซฟได้หรือเปล่าครับ ลองโหลดจากหลายเจ้าเเล้ว เซฟไม่ได้ ไปหาซื้อที่ร้าน ร้านบอกลิขสิท มันห้ามขาย*-*

กล่าวขอบคุณ
    95
    เซฟได้ครับ ผมลองมาแล้วเซฟได้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    เซฟได้ครับ ผมลองมาแล้วเซฟได้
    ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    สรุป Emu สินะ - - งั้นรอ 2 ดีก่า เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    สรุป Emu สินะ - - งั้นรอ 2 ดีก่า เหอๆ
    ไม่ใช่ครับเกมนี้พอร์ตมาลง PC นานมากๆแล้ว
    มีขายในสตีม Amazon และเว็บขายเกมอื่นๆ
    จึงไม่ใช่ Emu ครับ
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ใช่ครัยตัวเกมออกนานามากแล้วนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ขอบคุณมากคร้าบบบ เล่นได้100% เซฟได้ ขอบคุณสำหรับเกมดีๆหายากครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ตอนนี้ผมอัพไฟล์ของ Cattalyst เสร็จแล้วนะครับ ตัวนี้มี DSfix อยู่ในตัวนะครับผมลองมาแล้ว

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณครับ อยากลองดูซักทีว่ามันจะยากแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    95
    หึหึ บอกได้เลยครับว่า สมคำร่ำลือกันจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    กำลังโหลดอยู่ เดี๋ยวมาคอนเฟิมให้เน้ออ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ครับผมอย่าลืมมายืนยันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คือไฟล์ของ catalyst เสียครับดูให้หน่อยนะครับ
    "Evill always find a ways" Gnarl-Overlord Series

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    179
    กลับมายืนยัน เเบบ catalyst เล่นได้ปรกติจ้า (ไม่กระตุกเเล้วดีใจ TwT เล่นเเบบกระตุกๆมาตั้งนาน )

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: