ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183

สอบติด นตท รร.นายร้อยตำรวจ จะไปสอบพละแนะนำหน่อยครับ

ในการสอบพละมี
    วิ่ง 50 ม.
    วิ่ง 1000 ม.(ห้ามตก)
    ว่ายน้ำ 50 ม.
    วิ่งกลับตัว (วิ่งเก็บของ)
    นั่งงอตัว
    ซิตอัพ 30 วินาที
    กระโดดไกล

สอบวันที่ 19,20 นี้ ร่างกายก็ไม่พร้อม แถมรถล้ม อีก แผลเต็มแขนเลย ทำอย่างไรดีครับ ฮือๆ
    MoNsTeR KiLL !!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    วิ่ง 50 ม. ควร 7 วิ
    วิ่ง 1000 ม. ควร 3.30 นาที
    ว่ายน้ำ 50 ม. ควร ต่ำกว่า 40 วิ
    วิ่งกลับตัว ควร 10 วิ
    นั่งงอตัว ควรเก็บให้เต็ม 20 ซม.
    ซิตอัพ อย่างต่ำ 26 ครั้ง
    กระโดดไกล อย่าต่ำ 225 ซม.

ที่พูดมาทั้งหมดถ้าทำให้ต่ำกว่าที่แนะนำได้ ติดแน่นอนครับ (ถ้าไม่ลำดับไกลนะครับ)
    ปล.มีไรปรึกษาผมได้
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    พละของเตรียมทหารมีแต่ผ่านกับไม่ผ่าน ไม่ได้หมายความว่าถ้าติดที่ท้ายๆแล้วต้องทำคะแนนพละให้ได้เยอะๆ เพื่อเพิ่มโอกาสติด อันนี้ไม่เกี่ยวกัน(มีคนเข้าใจผิดแบบนี้เยอะมา) แค่พละผ่านก็ต้องไปวัดกันที่คะแนนวิชาการแล้วล่ะ ทำตามที่เรปบนแนะนำเลยครับ
    แต่พละไม่ใช่หมูๆเลยนะครับ ก็ลองทำตามที่เรปบนแนะนำดูเลยครับ ซิทอัพผมแนะนำว่าฝึกให้ทำเต็ม30ครั้งได้ยิ่งดีเพราะมันง่ายครับ ส่วนวิดพื้นในยุคของผมเขามีแต่วิดพื้นไม่มีงอตัวนะ หรือว่าเขาเปลี่ยนแล้ว หรือว่าเขายังไม่เปลี่ยนแต่จขกท.ไปเอาข้อมูลมาผิดกันแน่ครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    คุณครับ ข้อสอบมันยากขนาดใหนครับ แล้วเตรียมตัวยังไงครับ แล้วมันข้อสอบเดียบกับนายร้อยตำรวจใหมครับ ตอบผมที
    ทำไงจะผ่านครับ ผมอยากจะเข้ามากเลยอะครับ พ่อแม่ก็อยากให้เข้าอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    คุณครับ ข้อสอบมันยากขนาดใหนครับ แล้วเตรียมตัวยังไงครับ แล้วมันข้อสอบเดียบกับนายร้อยตำรวจใหมครับ ตอบผมที
    ทำไงจะผ่านครับ ผมอยากจะเข้ามากเลยอะครับ พ่อแม่ก็อยากให้เข้าอะครับ
    ใช่ๆ ผมก็อยากเข้าเหมือนกัน เเต่ว่าจะสอบปีหน้าปีนี้ไม่พร้อม เเล้วข้อสอบนี่ม.ไหนครับ อยากป่าว ???
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    75
    ตอนผมสอบ 2 ปีที่แล้วไม่มีวิดพื้นนะครับ มีอย่างที่ จขกท. บอกทุกอันครับ

ถามว่าข้อสอบยากมั้ย ? ไม่ยากหรอกครับถ้าตั้งใจ ไปเรียนกวดวิชาทำข้อสอบเก่าๆเอาอ่ะครับ ข้อสอบมันจะคล้ายกันทุกปีถ้าเราจับแนวทางของมันได้ ไม่ยากอย่างที่คิดเลย

ถามว่าข้อสอบม.ไหน ? มันรวมๆกันระหว่าง ม.3 กับ ม.ปลายครับ แต่ละเหล่าความยากไม่เท่ากันเรียงจาก ทอ > ทบ > ทร > ตร
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่มีดันพื้น กับดึงข้อเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    532
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getalyzes อ่านกระทู้
    ตอนผมสอบ 2 ปีที่แล้วไม่มีวิดพื้นนะครับ มีอย่างที่ จขกท. บอกทุกอันครับ

ถามว่าข้อสอบยากมั้ย ? ไม่ยากหรอกครับถ้าตั้งใจ ไปเรียนกวดวิชาทำข้อสอบเก่าๆเอาอ่ะครับ ข้อสอบมันจะคล้ายกันทุกปีถ้าเราจับแนวทางของมันได้ ไม่ยากอย่างที่คิดเลย

ถามว่าข้อสอบม.ไหน ? มันรวมๆกันระหว่าง ม.3 กับ ม.ปลายครับ แต่ละเหล่าความยากไม่เท่ากันเรียงจาก ทอ > ทบ > ทร > ตร
    โอ้ ดีเลยครับ เเต่ตอนนี้ต้องฟิตร่างกายละครับจะได้สอบได้ 55
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protokas อ่านกระทู้
    ไม่มีดันพื้น กับดึงข้อเหรอครับ ?
    ไม่มีดันพื้นครับ มีดึงข้อครับ แต่ดึงข้อบางเหล่ามันก็ไม่ค่อยสำคัญเท่าไรน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ตร รอบพละขอแค่ผ่านก็พอ เขาไม่เอามารวมคะแนนข้อเขียน ส่วนอีก 3 เหล่ารวม(เน้น)
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    532
    อยากทราบว่าเหล่าไหน สอบเข้ายากกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    75
    ทอ > ทบ > ทร > ตร

ตามนี้เลยครับ!

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getalyzes อ่านกระทู้
    ทอ > ทบ > ทร > ตร

ตามนี้เลยครับ!
    เรียงยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    เรียงจาก มาก ไปหา น้อย ครับ ^^ เครื่องหมาก >

กล่าวขอบคุณ
    532
    pittawat;2466091]เรียงจาก มาก ไปหา น้อย ครับ ^^ เครื่องหมายมากกว่า >

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    มากสุดไปน้อยสุดมั้งครับ // ปีนี้ผมก็สอบยอมรับว่าไม่พร้อมเลย ปีหน้าต้องเอาใหม่
    Cech Saved !

กล่าวขอบคุณ
    532
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OREOz! อ่านกระทู้
    มากสุดไปน้อยสุดมั้งครับ // ปีนี้ผมก็สอบยอมรับว่าไม่พร้อมเลย ปีหน้าต้องเอาใหม่
    ท่านได้ไปติวป่าวครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pittawat อ่านกระทู้
    ท่านได้ไปติวป่าวครับ ??
    ติวครับ แต่ติวได้เดือนเดียวเอง ผมทำเลขกับ ฟิสิกไม่ได้ จบเลย 5555
    Cech Saved !

กล่าวขอบคุณ
    964
    มีฟิสิกด้วยหรอ งานงอกเลยทีนี้

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ข้อสอบยากพอสมควร แต่ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    ผมพึ่งลรถล้มมาหมาดๆ ถ้าแผลหายทันก็จะฟิตให้ทันครับ

วิดพื้นเค้าไม่มีครับ แต่ทหารช่าง กับ จ่าอากาศมีนะ
    MoNsTeR KiLL !!

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ขอแนะนำอย่างหนึ่งครับ เมื่อคุณสอบติดแล้ว สิ่งที่ต้องมีไปด้วยคือความมั่นใจและความพยายามครับ

เพราะผมเคยเห็นเด็กบ้างคนไปฝึกพื้นฐานแล้วเขาให้กลับบ้าน 10 วัน พอได้กลับมาบ้าน เด็กก็ไม่อยากกลับไปฝึกอีกเลยครับ ถึงฝันของตัวเองไปเลย

ผมไม่ได้พูดให้กลัวนะ แค่จะบอกว่าถ้าพยายามอะไรแล้วเอาให้สุดๆไปเลยครับ ฝึกที่เตรียมทหาร 3 ปี ไปโรงเรียนนายร้อยตำรวจอีก 4 ปีจบมาก็สบายแล้วครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sawarach1996 อ่านกระทู้
    พละของเตรียมทหารมีแต่ผ่านกับไม่ผ่าน ไม่ได้หมายความว่าถ้าติดที่ท้ายๆแล้วต้องทำคะแนนพละให้ได้เยอะๆ เพื่อเพิ่มโอกาสติด อันนี้ไม่เกี่ยวกัน(มีคนเข้าใจผิดแบบนี้เยอะมา) แค่พละผ่านก็ต้องไปวัดกันที่คะแนนวิชาการแล้วล่ะ ทำตามที่เรปบนแนะนำเลยครับ
    แต่พละไม่ใช่หมูๆเลยนะครับ ก็ลองทำตามที่เรปบนแนะนำดูเลยครับ ซิทอัพผมแนะนำว่าฝึกให้ทำเต็ม30ครั้งได้ยิ่งดีเพราะมันง่ายครับ ส่วนวิดพื้นในยุคของผมเขามีแต่วิดพื้นไม่มีงอตัวนะ หรือว่าเขาเปลี่ยนแล้ว หรือว่าเขายังไม่เปลี่ยนแต่จขกท.ไปเอาข้อมูลมาผิดกันแน่ครับ
    มั่วแล้วครับ ถ้าไม่ผ่านคือคัดชื่อออก ถ้าผ่านต้องวัดกันที่คะแนนครับ ถ้าคิดว่าเอาแต่ผ่านอย่างเดียวแต่คะแนนไม่สูงโดนถีบอันดับลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมไปสอบมาปรากฎว่าไม่ติด55555=(ไม่ตงไม่ติวไม่ได้ตระเตรียมอะไรสักอย่างไปสอบ555555+)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอชมว่าคุณเก่ง และขอติติงเล็กน้อยคับ
    ...เก่งคือเก่งที่คุณสอบข้อเขียนผ่าน
    ..ติติงคือ = คุณไม่เคยเตรียมตัว หรือเตรียมใจมาก่อนเลยหรอคับว่าคุณจะสอบผ่าน
    ของอย่างนี้มันต้องเตรียมสมอง คือ สติปัญญาในการสอบข้อเขียน(สอบเข้าหน่ะ)
    แล้วก็เตรียมร่างกายสำหรับเทสในห้วงต่อไปเมื่อสอบคัดเลือกผ่าน คุณควรจะเตรียมฟิตร่างกายตั้งแต่เนิ่นๆ
    เพื่อที่ถึงวันเทสคุณจะได้ไม่ต้องกดดันคับหรือเจ็บร่างกายหน่ะคับ
    แต่เมื่อถึงครานี้แล้วคือ วันที ๑๙ - ๒๐ นี้แล้วใช่ไหมคับ
    คุณควรลองทดสอบร่างกายของคุณเองตามกฎกติกา คือ วิ่ง ว่ายน้ำ ซิตอัพ ฯลฯ
    ตามเกณฑ์ที่เขากำหนด ทำให้เต็มที่ ลองให้พ่อ ให้แม่ หรือให้เพื่อน ให้แฟน ลองจับเวลาตามเกณฑ์ที่กำหนด โดยไม่ต้องหักโหม ทำให้ได้มากที่สุด
    วันละ ๒ ครั้ง (ทดสอบรอบเดียวตามเกณฑ์ที่กำหนด ไล่มาจากวิ่งแล้วไปว่ายน้ำหลังสุด) ตอนเช้ากับเย็น ถ้าเป็นไปได้ รอบเช้า ๗ โมง เย็น ๕ โมง
    วันนี้วันที่ ๑๑ ยังเหลืออีกตั้ง ๘ วันคับ ยังไงคุณตอนนี้ก็ก้าวขาเข้าไป ๘๕ % แล้ว เชื่อผม
    ที่สำคัญก่อนซ้อมและหลังซ้อม คุณควรวอมล์อัพ และ วอมดาวล์ ด้วยน่ะคับ (การยืดเส้นยืดสายอบอุ่นร่างกายหน่ะ) ด้วยท่าเแตะสลับ กางแขนบิดลำตัว กระโดดตบหลังมือชนกัน ฯลฯ
    แล้วแต่ถนัด แต่ขาดไม่ได้ เพื่อป้องกันกล้ามเนื้อฉีกคับ
    แล้วเมื่อคุณเทสร่างกายเสร็จ ก็จะเข้าสู่กระบวนการตรวจร่างกาย ในช่วงนี้ที่สำคัญคือห้ามนอนดึก แล้วก็ควรงดสูบบุหรี่ หรือดื่มเหล้า ควรดื่มนมก่อนนอน เพื่อซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ
    กินน้ำเยอะๆ พักผ่อนเพียงพอ เลือกรองเท้าเหมาะๆ ถุงเท้าดีๆ ใส่ชุดหลวมๆ
    พอถึงวันที่ ๑๘ ก็ควรหยุดพักเพื่อร่างกายจะได้ฟื้นตัว โดยการนอน กินอาหารให้ตรงเวลา เตรียมตัว เตรียมใจ เพื่อสู้ศึกในวันที่ ๑๙ - ๒๐ ไงคับ
    ...เมื่อถึงสนามทดสอบคนอื่นเขาจะร่างกายฟิตมาขนาดไหน มีกล้ามเนื้อ หุ่นล่ำเพียงใด คุณไม่ต้องกลัวหรอกคับ
    เพราะบางทีเขาอาจจะไม่ได้ฟิตมาด้วยซ้ำ บางคนอาจมาวอมล์ในสนามโดยการวิ่งเหยาะๆ หรือดันพื้น หรือดึงข้อ คุณไม่ต้องกลัวหรอก
    ให้นึกในใจว่า ****ทำไปเถอะ เดี๋ยวห***ก็หมดแรง ให้คุณทำจิตใจให้นิ่งสงบ เวลา เทส ๙ โมง คุณควรกินไข่ลวกซัก ๒ ฟอง ตอน ๖ -๗ โมง
    มาถึงสนามทดสอบซื้อไวตามิลผสมงาดำกิน ๑ ขวด ก่อนทดสอบครึ่งชั่วโมง จากนั้นทำการวอมล์อัพตามที่เราเคยทำ
    ปล. การทดสอบทุกขั้นตอนไม่ต้องกดดัน ขอให้เราแข่งกับตัวเอง "ทำทุกอย่างเหมือนตอนซ้อม แล้วแรงฮึดจะมาเองในภายหลัง"
    "ขอให้ประสบผลสำเร็จน่ะคับ ผมเอาใจช่วย พยามนึกถึงชัยชนะเข้าไว้ แล้วคุณจะได้สัมผัสมัน สู้ สู้"