ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

จะเข้าร้านตัดผมซาลอนครั้งแรกต้องทำยังไงบ้างครับ

ตั้งแต่เด็กยันโตเข้าร้านตัดผมชายธรรมดามาตลอดเลยคับ

เพิ่งจบม.ปลายไว้ผมมาสักพักละไม่เป็นทรง
    แต่อยากตัดไว้ผมยาวๆแบบคนอื่นเค้ามั้ง ... แบบเวลาเข้าไปต้องทำไงบ้างอะครับ
    ไม่อยากเข้าไปแล้วทำตัวเปิ่นๆ เลิกลัก 555
    1.ร้านทุกร้านที่ตัดผมผู้หญิงเค้ารับตัดผู้ชายใช่มั้ย
    2.เวลาตัดอย่างนี้ ช่างเค้าจะเอาหนังสือมาให้เลือกหรือเราบอกสด (ส่วนนี้แหละที่กังวลที่สุด ปกติก็บอกแต่ รองทรงสูง กับทรงนักเรียน)
    3.ซอยกับตัด ต่างกันยังไงอะครับ เราควรบอกช่างว่ายังไง
    ในความเข้าใจผม ซอยคือ ตัดๆให้ไม่เท่ากันใช้กรรไกร ทำให้ผมมันดูบางลงช่ายปะ

ปล.ขอคำแนะนำ เพิ่มเติม หรืออะไรที่ควรจะรู้ ด้วยนะครับ 555
    ไม่อยากเข้าไปและทำตัวเซาะกราว งงๆ เอ๋อๆ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมก็เข้าซาลอนมาตลอด ตั้งแต่ออกจาก มัฐยม

ตอบเป็นข้อๆนะ

1.ร้านทุกร้านที่ตัดผมผู้หญิงเค้ารับตัดผู้ชายใช่มั้ย
    - ส่วนมากจะรับผู้ชายนะ แต่ก็มีบางร้านที่เค้าตัดเฉพาะผมผู้หญิง ไม่ตัดผู้ชาย แต่ส่วนมากๆ เค้าจะตัดให้หมด แต่ว่าอาจจะไม่สวยเท่าไร อันนี้ต้องดูเอง ร้านไหนผู้ชายเข้าเยอะๆ ก็ร้านนั้นละตัดดี ไม่ก็ลองถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆดู

2.เวลาตัดอย่างนี้ ช่างเค้าจะเอาหนังสือมาให้เลือกหรือเราบอกสด (ส่วนนี้แหละที่กังวลที่สุด ปกติก็บอกแต่ รองทรงสูง กับทรงนักเรียน)
    - ถ้าร้านที่เค้าตัดผมผู้ชายด้วย เค้าจะมีแบบหนังสือผู้ชายให้ อยากได้ทรงไหนก็เลือกรูป แล้วบอกช่างเลย (โปรดพิจารณาผมตัวเองนิสนึงนะ จะได้ไม่เป็นภาระแก่ช่าง ) หรือถ้าเค้าไม่มีแบบให้ ก็บอกเค้าไปว่า อยากได้ทรงผมแบบยาวๆซักหน่อย เอากรรไกรซอยออก ไม่เอาเกรียน จะไว้ผมยาวๆซักหน่อย ประมาณนี้นะ

3.ซอยกับตัด ต่างกันยังไงอะครับ เราควรบอกช่างว่ายังไง
    - ซอยก็คือเอากรรไรมาตัดบางๆ ไม่ให้มันเสมอกันอะนะ พวกผมเกาหลีทั้งหลายจะใช้การซอยทั้งนั้นแหละ พูดง่ายๆ ผมทรงเกรียน เสมอกันทั้งหัวคือการตัด ผมทรงเกาหลี หนาบ้าง บางบ้าง คือการซอย

การแนะนำน่ะเหรอ
    - อย่าเขินครับ ถึงแม้จะเข้าไปเจอผู้หญิงนั่งเต็มร้าน ก็อย่าเขิน เพราะมันคือผมของเรา เราจ่ายเงิน ไม่ใช่พวกลูกค้า อย่าไปสนใจ แล้วก็อีกอย่าง เวลาเลือกทรงผมจากแบบ ไม่ต้องอาย ไม่ต้องเขิน ค่อยๆเปิดช้าๆ พิจารณาทรงที่คิดว่าใช่ ไม่ต้องรีบ ช่างเค้ารอได้ เพราะผู้หญิงส่วนมาก เค้าเลือกทรงผมอะไรนานกว่าเราอีก ไม่ต้องกังวลเรืองนี้ อย่าอายเรื่องทรงผม เพราะถ้าตัดมาแล้วไม่ชอบไม่สวย เราต้องรอนานกว่ามันจะยาวอีกที เพราะงั้นด้านไว้เลยครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    รูปถ่าย 1.5 นิ้ว 2 ใบ สำเนาบัตรประชาชน ตามนี้ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ถ้า ตามโชว์ หน้าร้านถูกหน่อย!!! 55555

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ง่ายๆ เดินเข้าร้าน แล้วบอกว่า เอาทรงพี่ตูน พี่แน๊ป ฯลฯ แล้วแต่เรา ทีนี้แหละ ต้องลุ้น เห้ไม่เห้ อยู่ที่ฝีมือช่าง 555 ทุกวันนี้พี่ตัด ก็ต้องให้แฟนพาไป ไปคนเดียวมันหวิวใจ

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    บอกเขากระเพราหมูกรอบ ไข่ดาว...มีถั่วมั้ย?

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เข้าไปแล้วจับช่างตัดผมและลูกค้ากินตับให้หมด แก่ เด็ก ฟาดหมดอย่าให้เหลือ!!!

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็ไม่ค่อยกล้าเข้าร้านเสริมสวยครับ ผมเลยเลือกเข้าร้านตัดผมชายที่เป็นตัดซอย คล้ายๆร้านเสริมสวยเลยครับตัดเป็นทรงแฟชั่นได้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    เข้าไปแล้วจับช่างตัดผมและลูกค้ากินตับให้หมด แก่ เด็ก ฟาดหมดอย่าให้เหลือ!!!
    ประเด็นคือมันมีแต่ผู้ชาย
    รอวันโดนแบน

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ประเด็นคือมันมีแต่ผู้ชาย
    ประเด็นอีกอย่างคือมันไม่ใช่ชายแท้ด้วย (ไปกันใหญ่)

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมก็ยังไม่เคยเข้าเลย ตั้งแต่เกิดจนจะเรียนจบ

ผมให้ พ่อ ผมตัดให้ตลอด บอกได้อย่างอิสระ ไม่ตัองเกร็ง

จนป่านนี้ก็ไปมาจนได้

วันนี้ ผมเอ๋อมาก

1.เข้าร้าน นั่งรอ
    2.มีช่างเดินมาเลือกทรงในหนังสือ
    3.ได้คิวเรียกลุก ไปสระผม แต่ผมเดินขึ้นแท่นเลย อายครั้งที่1
    4.สระผมหัวเป็นรังแค อายครั้งที่2
    5.ตอนตัดเค้าจะฉีดน้ำไปด้วยเพื่อซอย กรรไกรติดผมยั่งกะขนหมา อายครั้งที่3
    ผมของผม เส้นใหญ่ผมหนาและหยิกหยอยเหมือน...
    6.ตัดเสร็จช่างเอาผ้ากันเปื้อนออก และเดินไปหลังร้าน ไม่พูดอะไรเลย
    ก็นึกว่าเสร็จผมลุกไปที่จ่ายเงิน แคชเชียบอก เชิญนั่งก่อนค่ะยังไม่เรียบร้อย พร้อมหัวเราะนิดๆ

อายครั้งที่4

7.ช่างเดินออกมาเห็นเราลุกยืนอยู่ เขาก็หวี๊ดว้าย เดี๊ยวค่ะน้องยังไม่เหมือนแบบเลย
    ให้พี่เซทให้ก่อน ช่างเป็นกะเทยเสียงดัง อายครั้งที่5 อายคนรอคิว

8.เซทเสร็จใหม่ๆโครตเฟี้ยว จากผมหยิก ทำให้ตรงสวยเท่เรียยสมูสได้ ให้ตาย
    เราทำไม่ได้อย่างนี้เลย ภูมิใจครั้งที่1
    9.จ่ายเงิน ปกติเชิดหน้าออกจากร้ารเดินหล่ออยู่ในห้าง จนกลับบ้านผมก็ยังอยุ่ทรง555+

10.และต่อมาตอนนี้ตี4:30หัวเละ กระเซิงหยิกหยอยเหมือนเดิน ประเด็นคือเซ็ทแบบช่างไม่เป็น
    ฝึกทำไม่ชำนาญ คงอายไปอีก10วัน กว่าจะรู้หลักเซ็ท

ผมตัดทรงของ พี่ สงกรานต์ รังสรรค์. 555

ตอนนี้เหมือนเอาเศษผมที่ร้านมาแปะหัวเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เข้าไปถ้าไม่ยากนั่งเลือกนานๆ ก็หารูปไปให้ช่างเขาดูครับว่าจะเอาทรงนี้ๆๆ แล้วก็รอขึ้นแท่นประหาร สวยไม่สวยก็อยู่ที่ช่างแล้วละครับ
    ผมเป็นคนไว้ผมยาวเลยบ่ามานิดๆ ก็ใช้วิธีซอยตลอดเข้าไปก็ยื่นรูปให้ช่างดูเสร็จพิธี ^[+++]^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    1.เข้าไปครับอย่าอาย
    2.นั่งอย่างมั่นใจ
    3.บอกเขาด้วยเสียงมีมั่นใจที่สุด เหมือนตอนฝึก ร.ด
    4.บอกเขาไปว่า ทรง kratos ครับ
    5.แค่นี้ จบ

หล่อใช้ได้เลยหละ ไม่เปลื่องเวลา ดูแลง่าย ช่างถูกใจ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    แรกๆผมก็ไม่กล้าแหละ ต้องให้พี่พาไปร้านประจำ (ซึ่งมันบอกว่าตัดแค่ครั้งเดียว) ตอนแรกๆก็ให้พี่นำร่องให้เอาทรงตามสมุดแบบนี้ๆ แล้วก็ออกมาดูดีใช้ได้

พอไปบ่อยเข้าพี่ที่ร้านก็เริ่มจำเราได้ทีนี้ก็ง่ายละ ผมก็ไปเองคนเดียวตลอดคุยได้่อะไรเอาแบบนี้ๆ ตัดออกมาก็หล่อทุกครั้งโดยเฉพาะครั้งล่าสุด (แหวะ)

//โม้จบและ บายจ้า

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถามอย่างนี้นึกถึงเมื่อสมัยที่ผมเพิ่งเข้าปี 1 ที่มหาลัยเลย 555

ผมว่าทุกคนคงจะเป็นเหมือนกัน คือ อาย และทำตัวไม่ถูก

ง่ายคือ ไม่ต้องอายครับ เราจ่ายตังแล้ว อย่างร้านที่ผมตัดนี่หัวละ 300 ผมก็สั่งเต็มที่เลย 555

เราไม่ต้องไปกลัวครับ เข้าร้านซาลอนแล้ว แรกๆอาจจะเขินเป็นปกติเพราะผู้ชายส่วนมากสมัยเรียนโรงเรียนก็เข้าแต่ร้าน บาร์เบอร์ แต่พอเข้าซาลอนบ่อยๆมันจะชินไปเอง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่น่าเขินนะเข้าซาลอน ปกติผมเข้าไปนั่งรอตัดผมในร้านตัดผมชายวัยรุ่นมันพาเมียมานั่งรอล้อมซ้ายล้อมขวาผมยังว่าหนักกว่าอีก

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    เปิดประตูร้านครับ