ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

วิธีการ Rip DVD ทำอย่างไรครับ

ผมมีไฟล์วันพีชต้นฉบับคือ .iso ต้องการจะ rip ให้เป็นไฟล์ .mkv เป็นตอนๆ
    มีวิธีการทำอย่างไรครับ?? แล้วใช้โปรแกรมอะไรทำ

ขอบคุณมากครับ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    เเอด Skype ผมมาคุยเรื่องการ RIP หรือ Encode จะง่ายกว่าครับ Golf_Ch-Family เเอดโล้ดดครับ
    ถ้ามาพิมพ์ในนี้ชาตินี้ก็ไม่เสร็จครับเพราะมันค่อนข้างยาก + ต้องใช้เวลานานจะ Converter ก็ให้คุณภาพไม่ดีเท่า Encode เเน่นอนครับผม!!

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    1,410
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    เเอด Skype ผมมาคุยเรื่องการ RIP หรือ Encode จะง่ายกว่าครับ Golf_Ch-Family เเอดโล้ดดครับ
    ถ้ามาพิมพ์ในนี้ชาตินี้ก็ไม่เสร็จครับเพราะมันค่อนข้างยาก + ต้องใช้เวลานานจะ Converter ก็ให้คุณภาพไม่ดีเท่า Encode เเน่นอนครับผม!!
    ผมไม่ได้เล่น skype ด้วยสิครับ
    งั้นผมอยากรู้แค่ว่าใช้โปรแกรมอะไร ทำอะไรบ้าง ส่วนวิธีทำผมน่าจะพอทำเองได้

ขอคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เล่น skype ด้วยสิครับ
    งั้นผมอยากรู้แค่ว่าใช้โปรแกรมอะไร ทำอะไรบ้าง ส่วนวิธีทำผมน่าจะพอทำเองได้

ขอคุณมากครับ
    MeGUI , StaxRip ครับผม.. เเต่สำหรับมือใหม่ถ้าหาทางไปไม่ถูกแล้วนี่มึนจริงๆนะครับ เพราะต้องไปปรับในหลายๆส่วนทั้ง Bitrate , Preset การใช้ Filter ต่างๆ + บลาๆครับ
    //ไม่ทราบว่ามีช่องทางไหนติดต่อได้บ้างเอ่ยไลน์หรือเฟส? เพราะช่วงนี้ผมก็ศึกษาด้านนี้อยู่พอดีครับ พอจะช่วยสอนได้ใน 10-20 นาที

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,410
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    MeGUI , StaxRip ครับผม.. เเต่สำหรับมือใหม่ถ้าหาทางไปไม่ถูกแล้วนี่มึนจริงๆนะครับ เพราะต้องไปปรับในหลายๆส่วนทั้ง Bitrate , Preset การใช้ Filter ต่างๆ + บลาๆครับ
    //ไม่ทราบว่ามีช่องทางไหนติดต่อได้บ้างเอ่ยไลน์หรือเฟส? เพราะช่วงนี้ผมก็ศึกษาด้านนี้อยู่พอดีครับ พอจะช่วยสอนได้ใน 10-20 นาที
    ติดต่อทางเฟสบุคครับ เฟสคุณอะไรครับ เดี๋ยวผมแอดไป

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ติดต่อทางเฟสบุคครับ เฟสคุณอะไรครับ เดี๋ยวผมแอดไป
    PM ไปแล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ถ้าใช้แบบง่ายๆ ผมจะ Mount image แผ่น แล้วก็ใช้ Magic DVD Ripper ในการ RIP ออกมาครับ
    ผมคิดว่าน่าจะง่ายดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    ถ้าใช้แบบง่ายๆ ผมจะ Mount image แผ่น แล้วก็ใช้ Magic DVD Ripper ในการ RIP ออกมาครับ
    ผมคิดว่าน่าจะง่ายดีนะ
    อะไรที่ได้มาง่ายๆมักจะไม่ดีครับ ยอมสละเวลาไป Encode ดีกว่าครับถ้าเทียบกันหมัดต่อหมัดในอัตรา Bitrate ที่เท่ากันระหว่างการเเปลงไฟล์กับการ Encode
    แล้วถือว่าต่างกันเยอะในเรื่องของคุณภาพครับ (Encode มีการทำเเบบ 2 pass , 3 pass ซึ่งจะช่วยให้ภาพมีคุณภาพมากกว่าครับ รวมทั้งมี Custom Profile ที่ปรับเเต่งได้หลากหลายเพื่มความยืดหยุ่นในการใช้งานครับ)