ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

เซ็ง!! Watch Dogs เล่นผ่าน Uplay // หลุด ตั้งค่า Graphic Dark Souls 2 เวอร์ชั่น PC

หลุด! Graphic Option ของ Dark Souls 2 เวอร์ชั่น PC

หลังจากที่เวอร์ชั่นคอนโซลได้วางจำหน่ายไปเมื่อเดือนที่ผ่านมาพร้อมด้วยเสียงบ่นจากบรรดาแฟนๆว่ากราฟฟิคของตัวเกมดร็อปลงไปจากที่นำมาโชว์ก่อนหน้า และทำให้เกมเมอร์ PC หลายคนหวั่นใจว่าในเวอร์ชั่น PC นั้นจะได้นรับการจัดเต็มหรือเปล่า วันนี้เรามีในส่วนหน้าจอการปรับค่ากราฟฟิคของตัวเกม Dark Souls 2 เวอร์ชั่น PC มาให้เราได้ชมกันแล้ว

โดยเป็นภาพที่ได้มาจากผู้ใช้งานบนเว็บไซต์ Reddit ที่ได้นำมาโพสท์ไว้ตามภาพด้านล่างนี้เอง

ซึ่งก่อนหน้านี้ทาง Bandai Namco นั้นได้มีการออกมาแถลงการณ์แล้วถึงสาเหตุที่กราฟฟิคของตัวเกมนั้นดร็อปไปจากที่นำมาแสดงในช่วงแรกๆนั้นเป็นเพราะว่าในส่วนของตัวเกมที่นำมาแสดงในงานต่างๆนั้นมีเพียงแค่ส่วนเดียวเท่านั้นซึ่งทำให้มันสามารถแสดงผลได้อย่างสวยงามแต่เมื่อทางทีมงานได้ทำการทดลองโดยการใส่เอ็คเฟ็คต่างๆลงไปในตัวเกมเต็มนั้นพบว่าเครื่อง PS3 และ Xbox 360 ไม่สามารถรองรับการแสดงผลได้ตามที่คาด จึงจำเป็นที่จะต้องลดทอดคุณภาพกราฟฟิคต่างๆของตัวเกมลงทั้งหมด อย่างไรก็ดีทาง Bandai Namco นั้นยังไม่มีการพูดถึงกราฟฟิคของเวอร์ชั่น PC แต่อย่างใดว่ามันจะเหมือนกับตัวเกมที่นำมาแสดงก่อนหน้าหรือไม่นอกจากยืนยันได้ว่า Framrate และ Resolution นั้นจะสูงกกว่าเวอร์ชั่นคอนโซลแน่นอน ซึ่งล่าสุดนั้นทาง Namco Bandai ก็ได้ทำการลบภาพบางภาพของตัวเกมที่เปิดให้ทำการ Pre-Order บน Steam แล้วเรียบร้อย

โดยตัวเกม Dark Souls 2 นั้นจะวางจำหน่ายบน PC ในวันที่ 25 เมษายนนี้

เซ็งไป Ubisoft ยัน Watch Dogs ต้องใช้ Uplay แน่นอนจ้า

หลังจากมีข่าวลือออกมาก่อนหน้านี้ว่าเกม Action Open Word อย่าง Watch Dogs จากทาง Ubisoft นั้นจะใช้ระบบ Steam แทนที่ Uplay มาวันนี้ทาง Ubisoft ได้ออกมายืนยันแล้วว่าเกมระดับ AAA ของพวกเขานั้นจะใช้ Uplay เหมือนเดิมแน่นอน

โดยเป็นการยืนยันของทาง Ubisoft กับทางเว็บไซต์ IGN ซึ่งพวกเขาได้ออกมาบอกไว้ดังนี้:

“เช่นเดียวกับเกม AAA ที่วางจำหน่ายไปซึ่งประกอบไปด้วย Far Cry 3, Splinter Cell Blacklist,และ Assassin’s Creed IV Black Flag… Watch Dogs นั้นจะวางจำหน่ายบน Steam และจำเป็นที่จะต้องใช้ Uplay ในการสนับสนุนบริการต่างๆของตัวเกม”

ดยที่ตัวเกม Watch Dogs ได้เปิดให้ทำการ Pre-Order บน Steam ไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ ซึ่งก็แน่นอนแล้วว่ามันจะต้องใช้ Uplay ในการเล่นด้วย โดยตัวเกมนั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 27 พฤษภาคมนี้ทั้งบน PC,Xbox360,Xbox One,PS4,PS3 และ Wii U

ขอขอบคุณข่าวจาก เว็บ Otacom ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 9th April 2014 เมื่อ 05:00

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ชอบ Uplay ตรงที่หน้าต่างมันสวยกว่า steam นี้เเหละ

ส่วนการเข้าเกมผมให้ 2/10 เล่น ac4 เเม_่งตัวให้กรอก key ใหม่ตลอด
    STEAM

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ปรับ very low ก็พอ มีไหม

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    Dark Souls นี้สนุกจริงรึครับ ? ผมไม่เคยเล่นน่ะเลยถาม !

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เอื้อก เข้าเล่นผ่านuplay งี้ก็ซื้อราคากล่องดีกว่า
    " I play it because I love it. "

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    Dark Souls นี้สนุกจริงรึครับ ? ผมไม่เคยเล่นน่ะเลยถาม !
    ความตายมีอยู่ทุกย่างก้าวครับ เกมนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    รอเบบกล่องครับรอดูก่อนว่าจะสนุกไหม ตอนนี้ราคาเเพงไปหน่อย
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    Dark Soul 2
    หลุดมาไง ก็เล่นไม่ได้หรอก 555

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ฝีมือล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เกมส์darksoul พากแรกเล่นไปฮาตัวเองไป 555+โดนตีทีเลือดเหลืออติ่งหลอด55555+

//มาเร็วๆด้วยก สาธุ watch dog ไส้อย่าเลื่อนอีกนะ ว่าต้นปีจะได้เล่นนี้มากลางปีล่ะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถ้ามีความอดทนเกมนี้เป็นเกมAction rpgที่เยี่ยมเกมนึง

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    หลุด !!!! จริงป่าว ตั้งใจให้หลุดอ่ะดิ !!!

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    นรกแตกครับท่าน ฆ่าบอสตัวนึงได้นี่สะใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ต้องห้ามใช้เทรนเน่อด้วยน้ะคับ จะสนุกมากๆ ถ้าใช้เทรนเน่อจะเข้าไม่ถึงความสนุกของเกมนี้ บอกเลยยย !