ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > Dark Souls II ภาพออปชั่นกราฟฟิคแบบสมบูรณ์ พร้อมรองรับการใช้คีย์บอร์ดเต็มที่ !! <

> Dark Souls II ภาพออปชั่นกราฟฟิคแบบสมบูรณ์ พร้อมรองรับการใช้คีย์บอร์ดเต็มที่ !! <

ข่าว Dark Souls II ก่อนหน้านี้หลายคนคงจะเห็นออปชั่นกราฟฟิคของเกมที่หลุดออกมาส่วนหนึ่ง แต่ในข่าวนี้มาแบบจัดเต็มให้เห็นทุกรายละเอียดรวมไปถึงการปรับแต่งแบบอื่นอีกด้วย

ข้อมูลนี้มาจากผู้ที่ได้ทดสอบตัวเกม Dark Souls II เวอร์ชัน PC บนแพลตฟอร์ม Steam ก่อนใครคนอื่น โดยเขาได้บอกว่าตัวเกมในภาคใหม่นี้ได้ถูกปรับปรุงให้ดีกว่าภาคแรกมากโขจากการเล่นประมาณ 13 ชั่วโมง

Dark Souls II ที่เขาเล่นนั้นได้ปรับความละเอียดของหน้าจอที่ 1920*1080 และได้ 60 fps กับการปรับแต่งกราฟฟิคแบบจัดเต็มทุกอย่างซึ่งเขาบอกว่ามันสวยงามในระดับหนึ่งเลยและมันถือว่าสวยกว่าเกมเวอร์ชันคอนโซลแน่นอนแต่ไม่ได้ถึงกับแตกต่างอย่างชัดเจนก็ตามที อารมณ์ประมาณว่าเป็นการเพิ่มความคมชัดมากขึ้นจากเครื่องคอนโซลน่ะครับ ที่สำคัญเกมไม่มีระบบ Games for Windows Live มาให้กวนใจอีกแล้ว

ถึงแม้ตัวผู้ทดสอบจะบอกว่าเครื่อง PC ที่เขาใช้เล่นนั้นสามารถเล่นเกมแบบกราฟฟิคจัดเต็มในแบบ 60 fps ได้ แต่กระนั้นเขาก็ยังบอกว่าในความคิดเขาเครื่องระดับกลางก็สามารถเล่นได้ไหลลื่นเช่นกัน ที่สำคัญกว่านั้น Dark Souls II มันคือเกมที่ยอดเยี่ยมเลยล่ะ

ด้านล่างนี้เป็นหน้าจอปรับแต่งกราฟฟิคภายในเกมและการปรับแต่งทั่วไป หากเอาไปเปรียบกับภาคแรกที่พอร์ตมา PC แล้วก็ต้องบอกได้เลยว่ามันแตกต่างราวฟ้ากับเหว

ต่อมาด้านล่างนี้คือเมนูการปรับแต่งคอนโทรลเลอร์รวมไปถึงการปรับแต่งเมาส์และคีย์บอร์ด หากใครเล่น Dark Souls ภาคแรกมาก่อนจะทราบกันดีว่าการบังคับโดยใช้เมาส์และคีย์บอร์ดเป็นอะไรที่หนักหนาสาหัสเอามากๆ ทางผู้ทดสอบได้บอกว่าเขาได้บอกว่าภาคใหม่นี้ได้รับการปรับปรุงมามากและสามารถเล่นมันได้อย่างไม่ติดขัดเลย ก็ถือว่าสมใจอยากสำหรับผู้ที่ไม่มีจอยคอนโทรลเลอร์แล้วนะครับ

จากการบอกเล่าในการเข้าร่วมทดสอบ Dark Souls II นี้ทางแหล่งข้อมูลได้บอกว่าเกมนั้นแทบจะเรียกว่าสมบูรณ์แล้วล่ะ แต่อาจมีการเปลี่ยนแปลงอะไรอีกเล็กน้อยในตอนปล่อย 25 เมษายน ที่จะถึงนี้ และหากเราอิงจากข้อมูลคำบอกเล่าเหล่านี้ก็ถือว่า From Software ได้ถือมั่นคำสัญญาทำออกมาได้ดีกว่าภาคแรกจริงๆนั่นแหละครับ

: ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ juropy.com :

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Confirm ว่ายากจริงๆ เล่นยังไม่ไปถึงไหนละ ต้อแต้ เหลือเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 9th April 2014 เมื่อ 15:57

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    dark soule ว่ายากเเต่ยังเล่นจบ เเต่ คอนทร่า กับ มาริโอ้ ผมเล่นยังงัยก็ไม่จบ XD
    STEAM

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    มันต้องอย่างงี้สิภาคหนึ่ง งมกับคีย์บอร์ดอยู่นาน แต่ข้างบนพูดก็จริงนะ คอนท้านนี่ผมไม่เคยเล่นได้เกินด่าน 7 เลย

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    dark soule ว่ายากเเต่ยังเล่นจบ เเต่ คอนทร่า กับ มาริโอ้ ผมเล่นยังงัยก็ไม่จบ XD
    แล้ว Mario Neko ล่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขาว

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    darksoul มันมี savepoint ถึงจะตายบ่อยแต่อาศัยความทนเล่นไปก็ผ่าน
    เกมยุคเก่า แบบ contra มันตายเริ่มใหม่ เลยท้อก่อน

+ข่าวเยอะแยะ แต่ไม่มีวางขาย เศร้า (steam แพง T-T)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    หูยยย ปรับภาพได้ลพเอียดดี ใช้จอย XBOX แหล่ม

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    รอสัก 1-3 ปีลดราคาผมค่อยซื้อ 555 (ตอนนี้รอภาคแรกลดราคาอยู่หวังว่าจะลดเร็วๆนี้)
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ใครสาวกเกมนี้ เจอกันนน. 25/04

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    มันช่างเหนื่อยใจเหลือเกินเกมนี้ สำหรับผม หลายครั้งที่ทำเอาตายทำให้เราได้เรียนรู้ ว่าหาเกมส์ที่เหมาะกับตัวเองดีกว่า

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    บอกตรง ๆ เลยเกมส์นี้เล่นครั้งแรกกะแค่อยากสัมผัส RPG ของเกมส์นี้ เล่นจบ โดยการใช้สูตรและเล่นแค่ให้ผ่านเฉย ๆ ความรู้สึกประมาณแบบ "มันก็แค่เกมส์ทั่ว ๆ ไปล่ะวะ"
    [แบบว่าไม่ได้รู้สึกอินไปกับเกมส์เลย ก็แบบเฉยๆ เล่นสนุกๆ ผ่านๆ]

แต่พอมาดูน้าชุดนอน ก็แบบเห้ย เลยอะ เหมือนแบบพลาดอะไรไปเยอะมาก ๆ ถ้าจะให้เทียบความรู้สึกแบบนี้
    ก็ประมาณแบบเหมือนตอนยังไม่เคยดูอนิเมอะ แล้วก็บอกไม่สนุกเท่าหนังหรอก พอได้มาดูจริง ได้มาสัมผัสให้มันลึกกว่าเดิมมันเป็นอะไรที่แบบสุดยอดมากกว่าที่เราเคยคิดไว้
    อารมณ์ในเรื่องเกมส์สำหรับเราก็คงเหมือน All you need is Kill [Edge Of Tomorrow] ผสมกับการเล่าเรื่องและความน่าติดตามที่ ผู้เล่นต้องคลุกและคิดกับเนื้อเรื่อง จริง ๆ ถึงจะเข้าใจ
    (ถ้าจะเล่นแบบผ่านก็ผ่าน แต่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย มันก็ผ่านได้)

เอาเป็นว่าหลังจากที่ดูเค้าสรุป ของ ขอรบกวนทั้งชุดนอน (http://www.youtube.com/user/mychudnon/videos) [ไม่นับ ปรัญญา/ข้อคิด เสริมที่ไม่ได้มาจากเกมส์โดยตรงอื่นน่ะ]
    เกมส์นี้มันลึกซึ้ง จริง ๆ เหมือนอย่างที่บทความอันนี้ http://www.juropy.com/2014/03/%E0%B9...8%B6%E0%B8%87/ บอกเลย "ศิลปะชั้นเยี่ยม ในรูปแบบเกมส์"

แล้วนี้เราบ่นอะไรวะ เอาเป็นว่าไม่ขอพลาด ล่ะกัน Dark Soul 2

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ถ้าผมไม่เคยเล่นภาคแรกเลยจะเข้าใจเนื้อเรื่องมั้ยครับ เห็นว่ายากๆกันเลยอยากลองง่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ความยากของ Dark Souls ทั้งสองภาค เรียงได้ออกมาแบบนี้

ยาก: ตัวด่าน ดันเจี้ยน
    ยากมาก: บอส
    ยากมากมาย: ลูกกระจ๊อก
    ยากมากมายมากๆ: เนื้อเรื่อง เข้าใจยากมากๆ ไม่รู้อะไรเป็นอะไร มีการเอาข้อมูลจากไอเทมมาประติดประต่อกันเป็นเนื้อเรื่องด้วย ใครไม่อ่านนี่ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ููู^
    ส่วน ง่ายของเกม ก็มีครับ : ตาย..

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ใครเล่น ตายไม่เกิน 10 ครั้งโหดมาก ขนาดถ้วย ps/xbox ยังมีให้ปลดเลย ตาย 1 ครั้งได้ถ้วย เหอะๆ
    Road to Trophy Hunter