ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

Batman Vs Superman คิดเนื้อว่าเรื่องออกมาเป็นแบบไหน

..ส่วนตัวนะครับผมเป็นคนที่ชอบ DC มาก ฮีโร่ที่ชอบ Batgod เอ้ย Batman
    เนื้อเรื่อง ส่วนตัวนะ ฮาๆ
    1.แบทแมน สู้ ซุป เสร็จรู้ผลแพ้ชนะหรืออาจเสมอ แล้วจากนั้น ก็มาช่วยกันปราบเหล่าร้าย (โดยในเรื่องยังไม่มี คริปโตไนต์ ตกลงโลก ใช้ชุดเกราะเหล็กสู้แน่ละ เละแน่ชุด แต่อาจมีฮีโร่มาหลอยช่วยแบทหรือแบทรวมมือกันกับฮีโร่อื่นๆ) ชอบแบบนี้จังฮาๆ
    2.ซุปให้คริปโตไนต์แบทแมนแล้วซุปเจอตัวร้ายควบคุมจากนั้น แบทแมนก็มาช่วย

คริปโตไนต์
    1.เป็นไปไม่ได้ที่ซุปจะมีติดตัวเพราะ Man Of Steel พี่แกไม่มีไรติดตัวนอกจาก USB ของพ่อ แต่อาจจะได้มาจากการไปสำรวจดวงดาวที่ต้อนท้ายพี่แก้ สับจานดาวเทียมตก
    2.หรือต้นเรื่อง คริปโตไนต์ ตกลงมายังโลก พร้อมชาวคริปตัน แต่ในเรื่องจะยังไม่ออกโรง
    คิดไม่ออกละ ฮาๆ

ผมคิดไม่ออกว่า WW จะออกมาแนวไหน+กับฮีโรอื่นๆอีก แต่ที่แน่ๆ Batman อาจจะไม่สู้กับ ซุป เพียงลำพังแน่ ซึงไม่ใช่ WW แน่ (แต่ก็ไม่แน่ ฮ่าๆ) และก็ ไอ ลูเทอร์ อีก จะมาไม้ไหน

..อ่านข่าวมาว่า มันจะจบแบบค้างๆ ไม่แน่ ประตูมิติ กองทับ darkseid เกิดขึ้นบนโลก แล้วจบ ต่อมาก็รวมมือกันสู้ ดาร์คไซด์จากนั้นก็กำเนิด Justice League โอยไม่อย่ากจะคิด จากนั้น โลกอื่นๆ ก็มายำรวมกัน อันตราแมนหรือซุปของดาร์คไซด์ หรือซุปปกครองโลก ซุปเป็นตัวร้าย มันค่อย ซะใจ ปกติก็อัดกันมันอยู่ละ อยู่ละ ฮาๆ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lp10215 : 10th April 2014 เมื่อ 03:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    แซคบอกว่าจะไม่มีคริปโตไนท์ในจักรวาลซุปของแกครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เหมือนใน Injustice god among us มั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ขอผมเดามั่ง

หลังจากพี่ซุปแกสู้กับนายพลซอดจนเมืองหายไปครึ่งเมืองแล้วพี่แกก็ไปเป็นนักข่าวตามท้องเรื่องที่รู้กันแต่แล้วก็มีคนรู้ตัวจริงพี่ซุปว่าเป็นใครซึ่งคนนั้นก็คือแบทแมน
    ซึ่งอาจจะมีต่อยตีกันตอนแรก(แล้วพี่แบทจะเอาไรไปสู้วะ แค่ดีดเกราะก็แตกแล้วมั้งแต่ถ้าใช้เกราะแบบพวกชาวคริปตันก็ไหวนะ) แล้วก็มีชาวคริปตันอีกคน (คนที่เคยอยู่ในโลงภาคแรกที่เปิดอยู่ ผมจำไม่ได้ว่าใคร)ก็มาล้างแค้นพี่ซุป
    เพราะคุณพี่ท่าน ดันไปทำลายความหวังสุดท้ายที่จะฟื้นฟูดาวคริปตัน แล้วเมืองก็เละเทะอีกครั้ง (ผมชอบเรื่องนี้เพราะมันสู้กันแบบวินาศสันตะโรได้ดีจริงๆ)

ส่วนคริปโตไนต์
    ถ้าจักรวาลของแซคไม่มีคริปโตไนต์ ก็ประมาณว่า เล็กซ์ ลูเธอ ได้ศึกษาซากเครื่องเปลี่ยนบรรยากาศจนได้วิธีการใช้มันมาต่อกรกับพี่ซุปได้
    เพราะพี่ซุปแพ้บรรยากาศของดาวคริปตัน อันนี้เลยเป็นจุดอ่อนของพี่ซุป
    ส่วนแรงจูงใจของตัวละคร ผมก็ไม่รู้จะเดายังไงเหมือนกัน เพราะภาคแรกไม่ค่อยทิ้งอะไรเป็นแรงจูงใจตัวละครเลย(หรือผมหาไม่เจอวะ)

อ่านแล้วอาจงงนะ เพราะผมก็งงตัวเองเหมือนกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมว่าน่าสนุกนะถ้าทำมา

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    คิดว่าน่าจะ สนุก มาก

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เอาง่ายๆคือถ้ามันโกรธกัน แบทโดนซุปต่อยทีเดียวตาย
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    358
    คนที่บอกไม่รู้แบทเอาอะไรไปสู้เนี่ย
    ถามจริงรู้จักแบทแมนรึเปล่าครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เฮ้แบท นายชนะซุปมาได้ไง เพราะ>I'm batman<

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ซุปมีพลังมากแบท หรือแบทมีพลังมากกว่าซุป ถ้าโดยเปรียบเทียบ อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokker อ่านกระทู้
    ซุปมีพลังมากแบท หรือแบทมีพลังมากกว่าซุป ถ้าโดยเปรียบเทียบ อ่ะครับ
    แบทไม่มีพลังพิเศษครับ ซุปดีดนิ้วเดี้ยวหาย แต่ซุปมันเป็นคนดีเกินไป 555 เดี๋ยวรู้กัน 2016 ไม่ก็อ่านคอมมิก

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lp10215 อ่านกระทู้
    แบทไม่มีพลังพิเศษครับ ซุปดีดนิ้วเดี้ยวหาย แต่ซุปมันเป็นคนดีเกินไป 555 เดี๋ยวรู้กัน 2016 ไม่ก็อ่านคอมมิก
    แบทก็นิ้วเดียวซุปหายได้เหมือนกันครับ
    ไม่สิ หายยกทีม JLA เลยยังได้

การเหาะได้หรือการใส่เกราะเท่ๆไม่ใช่วิธีเดียวที่จะชนะอีกฝ่ายครับ

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    คนที่บอกไม่รู้แบทเอาอะไรไปสู้เนี่ย
    ถามจริงรู้จักแบทแมนรึเปล่าครับ
    ผมอยากรู้ว่าในช่วง new 52 แบทแมนทำอะไรเจ๋งๆ บ้างครับบอกหน่อย นอกจากตูคือแบทแมน

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    แซคบอกว่าหนังนี้ได้แรงบันดาลใจจาก The Dark Knight Return ครับดังนั้นถ้าคุณรู้จักตัวการ์ตูนเหล่านี้ไม่ดีพอก็ลองไปอ่านคอมมิคชุด The Dark Knight Return หรือไม่ก็หาภาพยนต์การ์ตูนชื่อเดียวกันมาดูครับมีพากย์ไทยขายอยู่มี 2 พาร์ทนะครับ เรื่องราวดาร์คได้อารมณ์ตามคอมมิคมีประเด็นสะท้อนสังคมให้ดูเป็นแนวคิดด้วยครับ แนะนำให้ดูครับทำดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้ว่าในช่วง new 52 แบทแมนทำอะไรเจ๋งๆ บ้างครับบอกหน่อย นอกจากตูคือแบทแมน
    ไม่มี ว่าแต่จะตัดสินแบทแมนแค่นี้เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ไม่มี ว่าแต่จะตัดสินแบทแมนแค่นี้เหรอครับ
    ไม่มีผลงานจะให้ตัดสินจากอะไรครับ เห็นเทพแต่ใน gotham พอออกมาข้างนอกโดนตื้บยับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ไม่มีผลงานจะให้ตัดสินจากอะไรครับ เห็นเทพแต่ใน gotham พอออกมาข้างนอกโดนตื้บยับ
    ขออภัยครับ หมายถึงให้ตัดสินจากจักรวาลที่แบท(และฮีโร่อื่นๆ)อ่อนที่สุดนี่น่ะเหรอครับ
    ตัดสินแบบนี้ผมว่าไม่แฟร์นะ มาตัดสินใครซักคนในช่วงที่เค้าฟอร์มตกสุดๆแบบนี้

ผลงานจักรวาลนี้ไม่มี แต่ผลงานจักรวาลก่อนๆก็เวอร์จนสร้างหนังมาได้ 7 ภาคแล้ว
    ส่วนตัวถ้าพูดถึง batman สำหรับผมก็คือ batman = batman
    แต่ถ้าคุณจะหมายถึง batman = batman new52 ก็ได้ครับ

ปล.แต่ไม่รู้คนทั่วโลกจะคิดแบบคุณรึเปล่านะ
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    edit เพิ่มอีก(ไม่)นิด
    ผมเข้าใจนะครับว่าประโยคมันดูเหมือนอวยแบทแมน คุณเลยแย้งมาว่านี่ไงจักรวาลนี้แบทแมนกากสลัด
    แต่แค่จักรวาลเดียวไม่ไม่สามารถเปลี่ยนจากมุกที่เค้าล้อแบทว่า batgod ได้

ยกตัวอย่างเช่นหนูน้อยหมวกแดงที่สร้างมาหลายเวอร์ชั่นแต่ทุกๆเวอร์ชั่นก็คล้ายๆกันหมด
    และถ้าให้ได้คนมาเล่าเรื่องหนูน้อยหมวกแดงแน่นอนเค้าก็คงเล่าว่า
    "เดินทางมาเยี่ยมยายที่ถูกหมาป่ากิน สุดท้ายจะมีนายพรานมาช่วยตอนจบ"
    คงไม่มีคนเล่าว่า
    "หนูน้อยหมวกแดง x หมาป่ากลางทาง และไปเจอคุณยาย x นายพราน จากนั้นก็สลับคู่ซู่ซ่า"
    หรอกถูกมั้ยครับ

หรือไม่ก็ไม่มีคนบอกว่า "ถ้าพูดถึงฮีโร่มาเวลก็หมายถึงซอมบี้ตะลุยอวกาศ"
    เพียงเพราะเห็นจากมาเวลซอมบี้หรอกถูกมั้ยครับ

สรุปคือมันไม่ถูกที่คุณจะเอาผลงานผลงานนึงที่ไม่เปรี้ยงของใครซักคนมาตัดสินคนๆนั้นในภาพรวมครับ
    ไม่งั้นเจมส์คาเมร่อนคงเป็นผู้กำกับโคตรกากเพราะทำหนังอย่างปิรันย่า2ออกมาแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 13th May 2014 เมื่อ 01:42

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมไม่ได้ตามข่าวเรื่องนี้เลย คอมเม้นมีแต่คนบอกว่าสู้กัน อย่างโน้นอย่างนี้
    คือมันเคยมีข่าวออกมาว่า สองคนนี้ต้องมาสู้กันหรือเปล่าครับ สัมภาษณ์ ผกก อะไรทำนองนี้
    หรือเรากำลังวิเคราะห์แนวทางหนังเฉย ๆ ว่ามันน่าจะไปในทางนั้นกัน
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    48
    ขออภัยครับ หมายถึงให้ตัดสินจากจักรวาลที่แบท(และฮีโร่อื่นๆ)อ่อนที่สุดนี่น่ะเหรอครับ
    ตัดสินแบบนี้ผมว่าไม่แฟร์นะ มาตัดสินใครซักคนในช่วงที่เค้าฟอร์มตกสุดๆแบบนี้

ผลงานจักรวาลนี้ไม่มี แต่ผลงานจักรวาลก่อนๆก็เวอร์จนสร้างหนังมาได้ 7 ภาคแล้ว
    ส่วนตัวถ้าพูดถึง batman สำหรับผมก็คือ batman = batman
    แต่ถ้าคุณจะหมายถึง batman = batman new52 ก็ได้ครับ

ปล.แต่ไม่รู้คนทั่วโลกจะคิดแบบคุณรึเปล่านะ
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    edit เพิ่มอีก(ไม่)นิด
    ผมเข้าใจนะครับว่าประโยคมันดูเหมือนอวยแบทแมน คุณเลยแย้งมาว่านี่ไงจักรวาลนี้แบทแมนกากสลัด
    แต่แค่จักรวาลเดียวไม่ไม่สามารถเปลี่ยนจากมุกที่เค้าล้อแบทว่า batgod ได้

ยกตัวอย่างเช่นหนูน้อยหมวกแดงที่สร้างมาหลายเวอร์ชั่นแต่ทุกๆเวอร์ชั่นก็คล้ายๆกันหมด
    และถ้าให้ได้คนมาเล่าเรื่องหนูน้อยหมวกแดงแน่นอนเค้าก็คงเล่าว่า
    "เดินทางมาเยี่ยมยายที่ถูกหมาป่ากิน สุดท้ายจะมีนายพรานมาช่วยตอนจบ"
    คงไม่มีคนเล่าว่า
    "หนูน้อยหมวกแดง x หมาป่ากลางทาง และไปเจอคุณยาย x นายพราน จากนั้นก็สลับคู่ซู่ซ่า"
    หรอกถูกมั้ยครับ

หรือไม่ก็ไม่มีคนบอกว่า "ถ้าพูดถึงฮีโร่มาเวลก็หมายถึงซอมบี้ตะลุยอวกาศ"
    เพียงเพราะเห็นจากมาเวลซอมบี้หรอกถูกมั้ยครับ

สรุปคือมันไม่ถูกที่คุณจะเอาผลงานผลงานนึงที่ไม่เปรี้ยงของใครซักคนมาตัดสินคนๆนั้นในภาพรวมครับ
    ไม่งั้นเจมส์คาเมร่อนคงเป็นผู้กำกับโคตรกากเพราะทำหนังอย่างปิรันย่า2ออกมาแล้ว
    ผลงานเก่าๆ ของภาคหนังพี่แกไม่ได้เวอร์นะครับ batman = batman อยู่แล้วแต่เป็นช่วงเวลาไหนล่ะ? จักรวาลไหนล่ะ?

ของช่วง forever evil batman บอก i have a plan ที่จะเก็บ JL ทั้งกลุ่มแต่ทำได้จริงๆ(?) อยู่สองคนมั้ง คือ Flash กับ Aqua man ส่วน superman ถึงจะมี kyptonite ก็ใช้ว่าจะแรงตกทันที
    ขนาดโดนเอาไปฝังไว้ในหัวยังฆ่าคนไป 1 ศพแบบไม่ตั้งใจ จะเก็บ GL ดันเอาแหวนเหลือง ที่แบตหมดมาใช้
    จะเก็บ WW จะต้องใช้ superman แต่ WW ดันเป็นแฟน กับซุป หรือถ้าทำให้ ตีกันได้จริงๆ WW แทบจะชนะขาด เพราะมี God mode ที่พลังเทียบเท่าซุป+ ดาบเวทมนต์+บ่วง
    แถมพี่แกจะเอา kyptonite ไปป้อน ultraman เฉย ทั้งๆ ที่ไม่ได้ศึกษาอะไรเกี่ยวกับศัตรูเลย
    ปากก็บอก dont trust anyone ดันเข้า justic league เฉยเป็นคนก่อตั้งด้วยซ้ำ ไหนจะ batman inc. อีก

ถ้าเป็นคนอ่านใหม่ๆ อาจจะนึงถึง new 52 หรือ injustic ก็ได้ แล้วค่อยอธิบายเนื้อหากันอีกที ส่วนช่วงพีคของแบทแมน ส่วนใหญ่ก็จำๆ มากจากเว็บประวัติฮีโร่กับ wiki กันทั้งนั้น

ถ้ามัวแต่ยึดติดกับอดีต ปัจจุบันนี้พี่แกยังใส่ชุดสีรุ้งอยู่เลยมั้งครับ (หาดูเอาเองใน google)

ถ้่าพูดถึงฮีโร่มาเวลก็หมายถึงซอมบี้ตะลุยอวกาศ?? ไอที่หนังออกมากันโครมครามนั่นคืออะไรครับ ฮีโร่จาก image comics เรอะ? เป็นคนที่ไม่เคยดูหนังจริงๆ น่าจะได้ยินผ่านหูมาบ้างจากคนรอบข้าง
    marvel zombie เนื้อหาแทบจะเฉพาะทางของแฟนๆ marvel กันทั้งนั้น ไม่มีใครอยู่ๆ โยน marvel zombie ให้เพื่อนที่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับ comics ดูหรอก

ไอเรื่องหนูน้อยหมวกแดงตอนจบนี่แทบจะเป็นหนังสยองขวัญด้วยซ้ำไป แต่นิทานกริมม์เอามาปรับให้มันแฮปปี้ ส่วนใหญ่รายละเอียดหนังก็บอกว่ามาจากนิยายกริมม์ เอามาดัดแปลง
    เวอร์ชั่นเดิม : ที่มาของเรื่องนี้นั้น เป็นเรื่องที่เล่าปากต่อปาก แพร่หลายอยู่ในหลายประเทศในยุโรป ซึ่งคาดว่าเป็นก่อนช่วงคริสต์ศตวรรษที่ 17 แต่เท่าที่ทราบโดยทั่วไป Le Petit Chaperon Rouge เป็นฉบับแรกสุด ที่ได้รับการตีพิมพ์ จากเนื้อเรื่องนิทานพื้นบ้านของฝรั่งเศส โดยเนื้อเรื่องนั้น ได้ถูกพิมพ์ในหนังสือ ในปี ค.ศ. 1697 ซึ่งเป็นหนังสือที่รวบรวมนิทานและเรื่องเล่าต่าง ๆ พร้อมคติสอนใจ โดย ชาร์ลส แปร์โรลต์ เนื้อเรื่องของฉบับนี้จะค่อนข้างรุนแรง เพราะมีการร่วมเพศระหว่างคนกับสัตว์ โดยหนูน้อยหมวกแดงจะระบำเปลื้องผ้าให้หมาป่าที่ปลอมต ัวเป็นคุณยายดู..... ก่อนที่หนูน้อยและคุณยายถูกหมาป่าจับกิน และตายไป..

ซึ่งเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าไว้ใจคนแปลกหน้า

ส่วนเรื่อง ผกก.หนังผมไม่ค่อยสนว่าเป็นใคร ขอแค่หนังดีผมก็ดูละ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่า เจมส์ คาเมร่อน เป็น ผกก. หนังปิรันย่า(เค้าทำด้วยหรอ?)

คล้ายๆ กับการทำงานหน่ะแหละ มีผลงานคนก็ชื่นชม พอหมดช่วง ก็หากินกับของเก่าจนไม่ยอมสร้างผลงานใหม่ ทำให้ความนิยมตกไป

แล้วถ้าผมคิดต่างจากคนอื่นมันจะเป็นยังไงหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    358
    ผลงานเก่าๆ ของภาคหนังพี่แกไม่ได้เวอร์นะครับ batman = batman อยู่แล้วแต่เป็นช่วงเวลาไหนล่ะ? จักรวาลไหนล่ะ?

ของช่วง forever evil batman บอก i have a plan ที่จะเก็บ JL ทั้งกลุ่มแต่ทำได้จริงๆ(?) อยู่สองคนมั้ง คือ Flash กับ Aqua man ส่วน superman ถึงจะมี kyptonite ก็ใช้ว่าจะแรงตกทันที
    ขนาดโดนเอาไปฝังไว้ในหัวยังฆ่าคนไป 1 ศพแบบไม่ตั้งใจ จะเก็บ GL ดันเอาแหวนเหลือง ที่แบตหมดมาใช้
    จะเก็บ WW จะต้องใช้ superman แต่ WW ดันเป็นแฟน กับซุป หรือถ้าทำให้ ตีกันได้จริงๆ WW แทบจะชนะขาด เพราะมี God mode ที่พลังเทียบเท่าซุป+ ดาบเวทมนต์+บ่วง
    แถมพี่แกจะเอา kyptonite ไปป้อน ultraman เฉย ทั้งๆ ที่ไม่ได้ศึกษาอะไรเกี่ยวกับศัตรูเลย
    ปากก็บอก dont trust anyone ดันเข้า justic league เฉยเป็นคนก่อตั้งด้วยซ้ำ ไหนจะ batman inc. อีก

ถ้าเป็นคนอ่านใหม่ๆ อาจจะนึงถึง new 52 หรือ injustic ก็ได้ แล้วค่อยอธิบายเนื้อหากันอีกที ส่วนช่วงพีคของแบทแมน ส่วนใหญ่ก็จำๆ มากจากเว็บประวัติฮีโร่กับ wiki กันทั้งนั้น

ถ้ามัวแต่ยึดติดกับอดีต ปัจจุบันนี้พี่แกยังใส่ชุดสีรุ้งอยู่เลยมั้งครับ (หาดูเอาเองใน google)

ถ้่าพูดถึงฮีโร่มาเวลก็หมายถึงซอมบี้ตะลุยอวกาศ?? ไอที่หนังออกมากันโครมครามนั่นคืออะไรครับ ฮีโร่จาก image comics เรอะ? เป็นคนที่ไม่เคยดูหนังจริงๆ น่าจะได้ยินผ่านหูมาบ้างจากคนรอบข้าง
    marvel zombie เนื้อหาแทบจะเฉพาะทางของแฟนๆ marvel กันทั้งนั้น ไม่มีใครอยู่ๆ โยน marvel zombie ให้เพื่อนที่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับ comics ดูหรอก

ไอเรื่องหนูน้อยหมวกแดงตอนจบนี่แทบจะเป็นหนังสยองขวัญด้วยซ้ำไป แต่นิทานกริมม์เอามาปรับให้มันแฮปปี้ ส่วนใหญ่รายละเอียดหนังก็บอกว่ามาจากนิยายกริมม์ เอามาดัดแปลง
    เวอร์ชั่นเดิม : ที่มาของเรื่องนี้นั้น เป็นเรื่องที่เล่าปากต่อปาก แพร่หลายอยู่ในหลายประเทศในยุโรป ซึ่งคาดว่าเป็นก่อนช่วงคริสต์ศตวรรษที่ 17 แต่เท่าที่ทราบโดยทั่วไป Le Petit Chaperon Rouge เป็นฉบับแรกสุด ที่ได้รับการตีพิมพ์ จากเนื้อเรื่องนิทานพื้นบ้านของฝรั่งเศส โดยเนื้อเรื่องนั้น ได้ถูกพิมพ์ในหนังสือ ในปี ค.ศ. 1697 ซึ่งเป็นหนังสือที่รวบรวมนิทานและเรื่องเล่าต่าง ๆ พร้อมคติสอนใจ โดย ชาร์ลส แปร์โรลต์ เนื้อเรื่องของฉบับนี้จะค่อนข้างรุนแรง เพราะมีการร่วมเพศระหว่างคนกับสัตว์ โดยหนูน้อยหมวกแดงจะระบำเปลื้องผ้าให้หมาป่าที่ปลอมต ัวเป็นคุณยายดู..... ก่อนที่หนูน้อยและคุณยายถูกหมาป่าจับกิน และตายไป..

ซึ่งเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าไว้ใจคนแปลกหน้า

ส่วนเรื่อง ผกก.หนังผมไม่ค่อยสนว่าเป็นใคร ขอแค่หนังดีผมก็ดูละ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่า เจมส์ คาเมร่อน เป็น ผกก. หนังปิรันย่า(เค้าทำด้วยหรอ?)

คล้ายๆ กับการทำงานหน่ะแหละ มีผลงานคนก็ชื่นชม พอหมดช่วง ก็หากินกับของเก่าจนไม่ยอมสร้างผลงานใหม่ ทำให้ความนิยมตกไป

แล้วถ้าผมคิดต่างจากคนอื่นมันจะเป็นยังไงหรอ?
    จุดนี้แหละครับที่ต้องดูกันไป แต่ตอนนี้ภาพของแบทคือโม้เวอร์ สู้กับใครมันก็(แถ)จนชนะหมด
    เรื่องหนูน้อยหมวกแดงก็ยกตัวอย่างในประเด็นนี้ "ภาพที่ติดตา"
    หนูน้อยหมวกแดงก็เช่นกันคนเค้าก็ไม่สนหรอกครับว่าหนูน้อยหมวกแดงจะเคยเอาปืนกลไปไล่ยิงหมาป่า
    ดึงหมาป่าในคราบแกะจากจิตใจมนุษย์ หนูน้อยหมวกแดง6พี่น้อง หรือเคย xxx กับหมาป่า ทั้งร่างหมาหรือร่างคน
    นอกจากเวอร์ชั่นที่คุ้นหูคุ้นตาที่สุดหรอกครับ
    เหมือนที่ผมบอกถ้าให้คนมาเล่านิทานกริม เค้าก็เล่าตามแบบดิสนีที่เห็นกันบ่อยๆเป็นภาพลักษณ์ที่ติดตา

ว่าแต่มาเวลซอมบี้คุณไม่เข้าใจความหมายเหรอเนี่ย....
    ความหมายคือในหลายจักรวาลของสไปเดอร์แมนเรารับรู้ว่าเค้าได้พลังจากแมงมุมรังสี
    มีสไปเดอร์เซนส์ พลังมหาศาล ไต่กำแพงได้ แถมโคตรกวนตรีน >> ภาพลักษณ์
    แต่ไม่มีใครบอกว่าภาพลักษณ์เค้าคือ >> ซอมบี้ที่พ่นเส้นเลือดแทนใย

ลองเปลี่ยนสีแดงเป็น มาเวลซอมบี้ , ปิรันย่า2 , ที่ได้เซเวียร์มา , xmen 3 , ironman 3
    สีน้ำเงินเป็นสไปเดอร์แมน , เจมส์คาเมรอน , อัสรัน , แองเจิล , แมนดาริน
    สีเขียวเป็น ไล่แด๊กคนอื่น , หนังสัตว์ประหลาดระดับเด็กม.ปลายทำ , เปลี่ยนร่างหุ่นไปมาและไปโดนฟรีด้อมเก็บในดาบเดียว , บินไปมาเหมือนนกพิราบในนีโม , (น่าจะรู้กัน)

ถ้าแบทแมน new 52 ยังกากไปเรื่อยๆจนคนติดตา ภาพลักษณ์ตัวละครนี้มันอาจจะกากก็ได้
    แต่มันเป็นเรื่องของอนาคต แบทแมนสมัยก่อนเคยทำผลงานกากๆโง่ๆจนไม่น่าเชื่อว่าไอ้นี่แบทแมนจริงเหรอฟะ
    แต่ก็ไม่มีใครติดภาพลักษณ์แบทแบบนั้นเลย (เช่นจาก world's finest )

ปล.คิดต่างได้ครับ ไม่ผิด อยู่ที่มุมมอง ไม่แน่ต่อไปคนอาจจะติดภาพแบทแมนจากหนังโนแลนก็ได้
    ปล2.ปิรันย่า2ไม่ใช่ 3dd ครับ
    ปล3.สรุปนะครับ ในความคิดผม
    แบทแมน = เมพจากความขี้โม้เป็นหลัก แต่โม้แล้วสนุก
    ในความคิดคุณ
    แบทแมน = ฮีโร่กากที่วันๆไม่ทำอะไรนอกจากพล่ามว่าข้าคือแบทแมน และโดนคนไล่ตึ้บ
    คนไหนที่ดูจะรู้จักแบทแมนแค่ในมุมเดียว เราก็ชี้แจงไป
    แต่ถ้าเค้ายืนยันว่าแบทแมนมุมนี้แหละคือแบทแมนตัวจริงก็ตามสบายละกัน
    โอเคนะครับ ต่างคนก็มีแบทแมนคนละคนกันเนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 13th May 2014 เมื่อ 10:15

กล่าวขอบคุณ
    48
    จุดนี้แหละครับที่ต้องดูกันไป แต่ตอนนี้ภาพของแบทคือโม้เวอร์ สู้กับใครมันก็(แถ)จนชนะหมด
    เรื่องหนูน้อยหมวกแดงก็ยกตัวอย่างในประเด็นนี้ "ภาพที่ติดตา"
    หนูน้อยหมวกแดงก็เช่นกันคนเค้าก็ไม่สนหรอกครับว่าหนูน้อยหมวกแดงจะเคยเอาปืนกลไปไล่ยิงหมาป่า
    ดึงหมาป่าในคราบแกะจากจิตใจมนุษย์ หนูน้อยหมวกแดง6พี่น้อง หรือเคย xxx กับหมาป่า ทั้งร่างหมาหรือร่างคน
    นอกจากเวอร์ชั่นที่คุ้นหูคุ้นตาที่สุดหรอกครับ
    เหมือนที่ผมบอกถ้าให้คนมาเล่านิทานกริม เค้าก็เล่าตามแบบดิสนีที่เห็นกันบ่อยๆเป็นภาพลักษณ์ที่ติดตา

ว่าแต่มาเวลซอมบี้คุณไม่เข้าใจความหมายเหรอเนี่ย....
    ความหมายคือในหลายจักรวาลของสไปเดอร์แมนเรารับรู้ว่าเค้าได้พลังจากแมงมุมรังสี
    มีสไปเดอร์เซนส์ พลังมหาศาล ไต่กำแพงได้ แถมโคตรกวนตรีน >> ภาพลักษณ์
    แต่ไม่มีใครบอกว่าภาพลักษณ์เค้าคือ >> ซอมบี้ที่พ่นเส้นเลือดแทนใย

ลองเปลี่ยนสีแดงเป็น มาเวลซอมบี้ , ปิรันย่า2 , ที่ได้เซเวียร์มา , xmen 3 , ironman 3
    สีน้ำเงินเป็นสไปเดอร์แมน , เจมส์คาเมรอน , อัสรัน , แองเจิล , แมนดาริน
    สีเขียวเป็น ไล่แด๊กคนอื่น , หนังสัตว์ประหลาดระดับเด็กม.ปลายทำ , เปลี่ยนร่างหุ่นไปมาและไปโดนฟรีด้อมเก็บในดาบเดียว , บินไปมาเหมือนนกพิราบในนีโม , (น่าจะรู้กัน)

ถ้าแบทแมน new 52 ยังกากไปเรื่อยๆจนคนติดตา ภาพลักษณ์ตัวละครนี้มันอาจจะกากก็ได้
    แต่มันเป็นเรื่องของอนาคต แบทแมนสมัยก่อนเคยทำผลงานกากๆโง่ๆจนไม่น่าเชื่อว่าไอ้นี่แบทแมนจริงเหรอฟะ
    แต่ก็ไม่มีใครติดภาพลักษณ์แบทแบบนั้นเลย (เช่นจาก world's finest )

ปล.คิดต่างได้ครับ ไม่ผิด อยู่ที่มุมมอง ไม่แน่ต่อไปคนอาจจะติดภาพแบทแมนจากหนังโนแลนก็ได้
    ปล2.ปิรันย่า2ไม่ใช่ 3dd ครับ
    ปล3.สรุปนะครับ ในความคิดผม
    แบทแมน = เมพจากความขี้โม้เป็นหลัก แต่โม้แล้วสนุก
    ในความคิดคุณ
    แบทแมน = ฮีโร่กากที่วันๆไม่ทำอะไรนอกจากพล่ามว่าข้าคือแบทแมน และโดนคนไล่ตึ้บ
    คนไหนที่ดูจะรู้จักแบทแมนแค่ในมุมเดียว เราก็ชี้แจงไป
    แต่ถ้าเค้ายืนยันว่าแบทแมนมุมนี้แหละคือแบทแมนตัวจริงก็ตามสบายละกัน
    โอเคนะครับ ต่างคนก็มีแบทแมนคนละคนกันเนอะ
    เอาที่ผมรู้ นะครับ marvel zombie spider-man "ฆ่า" sinister-six ที่กำลังจะก่อจราจลอะไรซักอย่าง เกือบทั้งทีมด้วยตัวเอง sandman รอดไปคนเดียว
    ช่วยจบเหตุการณ์ marvel zombie ไม่ให้เกิด zombie ขึ้นอีกโดยเอา anti-virus(รึ nano machine อะไรซักอย่าง) ใส่ในตัว sandman มาฆ่า zombie hero เกือบทั้งหมด ไอที่ยิงใยแบบใช้เส้นเลือดเพราะใยสำรองที่ตัวเองเก็บไว้มันหมด เลยต้องใช้เส้นเลือดแทน ขนาดเจ้าตัวยังบอกว่าเจ็บโคตรๆ แถมไม่ละลายเองแบบใยปรกติอีกต่างหาก

angle นี่แค่ไม่มีบทรึเปล่าเพราะภาค last stand เห็นว่ากันว่าห่วยสุด ยำสุดถึงขั้นเอา first class มาเป็น reboot เนียนๆ
    แมนดาริน ที่อยู่ใน iron man 3 ผมชอบนะเงิบดี ตอกหน้าแฟน comics ได้ดีว่านี่ไม่ใช่ จักรวาล 616

อันนี้แค่อยากให้อ่านไว้เฉยๆ

ที่แบทแมนสนุกเพราะความฉลาดไหวพริบ การพยายามผลักดันตัวเองให้อยู่เหนือกว่ามนุษย์และฮีโร่คนอื่นๆ
    เพราะงั้นเค้าจึงได้เป็นหัวหน้าของ JLA ไม่ใช่ความเว่อร์ขี้โม้ แต่เพราะ 1.ความเป็นตัวแทนของสุดยอดมนุษย์ เพราะฉันฝึกมาหมดแล้วทุกอย่าง
    2.มีภาวะเป็นผู้นำและ 3.คอนเซป human can do every thing หมายถึงทำได้จริงๆไม่โ่ม้นะเออ
    3 อย่างนี้แหละที่ทำให้สมาชิก JLA ไว้ใจว่ายังไง batman ก็จัดการได้ ซึ่งปัจจุบันมันไม่มีเหตุการณ์แบบนั้นเลย
    เป็นได้แค่คนขี้ระแวง นักสืบที่เก่ง มีศิลปะการต่ิอสู้หลายแขนงติดตัว รวยจากมรดกของพ่อแม่ (และคนบ้าใส่ชุดค้างคาว?)
    ถ้าอยากเค้าอยากเจอความเว่อร์ของแบทแมนกันทำไมเค้าไม่เปลี่ยนจากหัว detective comics,batman,batman&robin เป็น batgod story ไปเลยล่ะ?
    ทั้งหมดมาจากความคิดของผมนะ

ปล.จบแค่นี้แหละ