ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ผู้สร้าง Watch_Dogs บอกที่เกมแย่ลงเพราะเรามัวแต่สนเรื่องเงิน

ผู้สร้าง Watch_Dogs บอกที่เกมแย่ลงเพราะเรามัวแต่สนเรื่องเงิน

Watch_Dogs

Jonathan Morin หนึ่งในผู้สร้างเกม Watch_Dogs ให้สัมภาษณ์ถึงทัศนคติที่มีต่อธุรกิจเกมว่าเราแสวงหาผลกำไรมากจนเกินไป

ในระหว่างการให้สัมภาษณ์กับ EDGE เกี่ยวกับเกม Watch Dogs นั้นหนึ่งในทีมผู้สร้าง Jonathan Morin ผู้ดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการฝ่ายสร้างสรรค์ของ Ubisoft ได้ให้สัมภาษณ์ไว้อย่างน่าสนใจว่าทำไมคุณภาพของเกมในปัจจุบันจึงแย่ลง

“ผมรู้สึกเหมือนกับว่าในทุกวันนี้คุณภาพของเกมมันแย่ลงเพราะพวกเรามัวแต่สนเรื่องเงินมากเกินไป และในบางครั้งเราก็ดูถูกในสิ่งที่ผู้เล่นเกมสามารถทำได้ด้วย ผมหวังว่า Watch Dogs จะแสดงให้พวกคุณได้เห็นว่าโหมดออนไลน์มันก็เจ๋งได้โดยที่คุณไม่ต้องเซ็งกับการนั่งรอห้อง

หรือต้องทนฟังเสียงบ่นด่าของเด็กน้อยวัย 12 ขวบ และนั่นคือสิ่งที่เราสร้างสรรค์ขึ้นมาด้วยระบบใหม่ๆซึ่งท้าทายขีดความสามารถมิหนำซ้ำเรายังรู้สึกเหมือนกับเป็นการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆไม่ใช่เพียงแค่การทำงานอีกต่อไป และผมยังหวังว่าเกมนี้จะช่วยให้ผู้เล่นเกิดการสนทนาถึงระบบ

ต่างๆและความสัมพันธ์ที่เกมมีร่วมกันกับเทคโนโลยีใหม่ๆที่เราสร้างขึ้นอีกด้วย

ผมมีความสุขมากที่ได้ทำเกมนี้ออกมาและให้ผู้เล่นได้ทดลองเล่นสิ่งต่างๆและสร้างสรรค์มันออกมาได้อย่างเต็มที่ซึ่งมันดีกว่าการที่เราทำเกมให้คุณเดินไปตามสคริปท์ที่เราวางไว้เหมือนเกมอื่นๆ ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันที่จะบังคับให้ผู้เล่นต้องทำอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ผมอยากเห็นพวก

เขาสร้างความสนุกของพวกเขาเองตามแต่ละบุคคลมากกว่า”

- Jonathan Morin ผู้อำนวยการฝ่ายสร้างสรรค์ของ Ubisoft

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ....

สุดยอดคับบบบ
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ทำไมสนใจเงินแล้วทำให้เกมแย่ลง? ทั้งๆที่ 2 อย่างนี้มันน่าจะไปด้วยกันได้ไม่ใช่เหรอ?
    ทั้งๆที่มันเคยดีมาก่อน

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมขออย่างเดียวอย่างมี dlc ก็พอ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    "สนแต่เรื่องเงิน" จนลืมคุณภาพของเกมรึป่าวที่เขาหมายถึง

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ่าน บทความ ไห้จบก่อนแล้ว ค่อยโพส ครับ
    YURI BOYKA

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    สุดยอดครับ น้ำตาแทบไหลอยากให้capหมูทำแบบคนนี้บ้างจัง55555+

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เค้าหมายถึงค่ายอื่นหรือเปล่า?? (สาวกค่าย Ubisoft)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    "เขาหมายถึงเกมในปัจจุบันครับ ไม่ใช่เกมของเขา"

สรุปก็คือการอวยตัวเองทางอ้อมนี่เอง
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เข้า Cap หมู เต็มๆเลยสินั่น

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    คือเกมของเขาไม่ได้สนเรื่องกำไร เกมของเขาดีจริงสมราคา 59 ดอล ป่ะ??

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    สนเงินในที่นี้ หมายถึงกั๊กโน่นกั๊กนี่ไว้ขาย dlc ไง

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไม่ต้องทนฟังเสียงด่าของเด็กน้อยวัย 12 ขวบ
    นี่ต่างประเทศเขาเด็กน้อยวัย 12 ยังเล่นของแท้เลยนะ
    //เผ่นแปป

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Capหมู เหรอ ฮ่าๆ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แหม่ ไม่ต้องเซ็งกับการรอห้อง แต่แบบ AC4 นี่ก็ไม่ไหวนะ
    หาห้องใช้เวลาไม่ถึง 5 วิ แต่เข้าเกมปุ๊บก็เล่นได้ไม่ถึง 5 วิ disconnect = =