ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774

บ้านนอกเข้ากรุงครับ ช่วยที

คือจะเข้ากรุงเทพครับผม ครั้งแรก คือจะไปพักที่ ลาดกระบัง พี่อยู่แถวนั้น แล้วจะ ไปเที่ยว ดรีมเวิล คือแฟนจะไป แฟนผมอยู่สมุทรปราการ เขาไปต่างหาก ส่วนผมนี่ตึบเลย คือไม่อยากนั่งแท๊กซี่อะครับ ใครรู้ ว่าต้องนั่งรถเมย์สายไหน ไปยังไงให้ถึงดรีมเวิล ได้โปรดชี้ทาง ผมที

เผื่อใครอยากรู้อายุ ผม 20 พึ่งเข้ามากรุงเทพมาเที่ยว มารับแฟนด้วย ส่วนแฟน อายุ 16 เขาจะกลับไปเที่ยวบ้านผม แต่ขอเที่ยว ดรีมเวิลกับผมก่อน ขอบพระคุณอย่างสูง จอบอ.

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อื้อหือ ลาดกระบัง กับ ดรีมเวิลด์ ไกลกันมากๆๆ

รอผู้รู้น่ะครับ ผมว่าถ้ารถเมล์ นั้งกันเปื่อยเลย รถตู้ก็อาจจะมี แต่อาจต้องมาขึ้นที่มีนบุรี ใช้เวลานานโขอยู่ ถ้าแท็กซี่ขึ้น มอเตอร์เว แปปเดียวก็ถึงครับ

เรื่องรถตู้มีไหมผมไม่รู้น่ะครับ รอผู้รู้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    16 ถือว่าเป็น ผู้เยาว์ มีสิทธิ ติดคุก

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    อื้อหือ ลาดกระบัง กับ ดรีมเวิลด์ ไกลกันมากๆๆ

รอผู้รู้น่ะครับ ผมว่าถ้ารถเมล์ นั้งกันเปื่อยเลย รถตู้ก็อาจจะมี แต่อาจต้องมาขึ้นที่มีนบุรี ใช้เวลานานโขอยู่ ถ้าแท็กซี่ขึ้น มอเตอร์เว แปปเดียวก็ถึงครับ

เรื่องรถตู้มีไหมผมไม่รู้น่ะครับ รอผู้รู้ครับ
    แพงไหมครับแท็กซี่

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้
    16 ถือว่าเป็น ผู้เยาว์ มีสิทธิ ติดคุก

5555 ธรรมดา ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เข้าเมืองตาหลิ่ว เอาตะหลิวตามมา

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    คนละฝั่งกันเลยนะ ลาดกระบังอยู่แถวๆสนามบิน ดรีมเวิลอยุ่รังสิตคลองสาม
    ลองถามอากู่ดูครับ พิมพ์ว่า จาก รังสิต ไป ลาดกระบัง

ว่าแต่ท่านอยู่ที่ไหนครับ จะได้ตั้งหลักถูก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย co5056 : 10th April 2014 เมื่อ 21:58

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    แท๊กซี่ แพงอยู่นะครับ ถ้าได้พวกรถตู้ไรงี้ ดีกว่า ผมไม่แนะนำแท๊กซี่เลย

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้

ที่เคยนั่งนะจากหน้าฟิวส์ ไปคลอง11 ปาเข้าไป 210 บาท แต่นี่ไปตั้งลาดกระบัง คงมหาศาลครับค่าแท็กซี่ นั่งรถตู้ดีกว่านะ ถึงไวแต่เสียวหน่อย

แล้วก็อย่าลืมวางแผนขากลับด้วยนะครับ ไม่ใช่ไปถึงลาดกระบังแล้วลืมแผนขากลับ จะยุ่งเอานะ (ผมก็บ้านนอกเหมือนกันครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    นั่งรถตู้เถอะครับ รถตู้บ้านนาอ่ะ บอกเขาลงดรีมเวิล

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    สวนสยามเหอะครับ ไม่เป็นภาระของลูกหลาน สนุกกว่าด้วยเครื่องเล่นเยอะกว่าอีก
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    นั่งรถตู้เถอะครับ รถตู้บ้านนาอ่ะ บอกเขาลงดรีมเวิล
    บ้านนา อยู่ไกล้ ลาดกระบังหลอครับ

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ในความคิดของผม ไปนั่งรถตู้ใน ม.ลาดกระบัง ไปฟิวเจอร์รังสิต แล้วนั่งรถตู้ย้อนจากฟิวเจอร์ไป ดรีมเวิล 50+15 = 65 บาทต่อคนเองครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไหนๆก็ลาดกระบัง ไปสวนสยามสิครับ ใกล้กว่า

กำลังลดราคา เหลือ 500 บาท ผมก็เพิ่งไปกับแฟนเมื่ออาทิตย์ก่อน

มีสวนน้ำด้วยนะ แต่ปิดเทอมไม่รู้เด็กจะเยอะรึเปล่า

แต่ถ้าจะไปจริงๆไกลขนาดนั้นก็รถถตู้เถอะครับ ไม่น่าเกิน 100 บาท

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ไหนๆก็ลาดกระบัง ไปสวนสยามสิครับ ใกล้กว่า

กำลังลดราคา เหลือ 500 บาท ผมก็เพิ่งไปกับแฟนเมื่ออาทิตย์ก่อน

มีสวนน้ำด้วยนะ แต่ปิดเทอมไม่รู้เด็กจะเยอะรึเปล่า

แต่ถ้าจะไปจริงๆไกลขนาดนั้นก็รถถตู้เถอะครับ ไม่น่าเกิน 100 บาท

แฟนผมเขาอยากไปดรีมเวิล ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JumpskyJ อ่านกระทู้
    ในความคิดของผม ไปนั่งรถตู้ใน ม.ลาดกระบัง ไปฟิวเจอร์รังสิต แล้วนั่งรถตู้ย้อนจากฟิวเจอร์ไป ดรีมเวิล 50+15 = 65 บาทต่อคนเองครับ
    โอเคครับ ไว้จะลองดูนะครับขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ถามวินรถตู้เลยครับไป ดรีมเวิล ทำไงบ้าง
    เอาใจช่วย
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เข้าครั้งแรกแนะให้ศึกษาจากผู้เคยไปก่อนครับ พอเข้าตัวเมืองก็ตระเวนถามผู้คนในกรุงเทพเอาอีกที

ปล.ช่วงนี้รถไหลนะครับ วางแผนให้ดีๆ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    เป็นการไปเที่ยวกรุงเทพครั้งแรกที่ลำบากมาก

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมก็กำลังจะไปผจญชีวิตในเมืองหลวงเหมือนกัน บ้านนอกเข้ากรุง เชื่อผมเถอะ ไปแบบมั่วๆมันสนุกกว่านะ ตื่นเต้นดี ผมก็กำลังจะโดนพี่ไปปล่อยเกาะไว้ กทม
    . ..

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ดรีมเวิล อยู่ปทุมไม่ใช่อ่อ????

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    ดรีมเวิล อยู่ปทุมไม่ใช่อ่อ????
    อยู่ไหนไม่รู้แน่แต่ อยู่ไกล จาก ลาดกระบังมาก

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    หาทางไปที่ตลาดมีนบุรีแล้วก็นั่งรถตู้ไปรังสิต แล้วก็หาแท๊กซี่เข้าดรียเวิล์ลเลยครับ
    ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    ปล.ถ้ามีรถส่วนตัวออกวงแหวนรอบนอกแปปเดียวถึงเลย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 18
    จขกท. นั่งรถตู้จาก ม.ลาดกระบัง ได้เลย วินฟิวเจอ ราคาลืมแล้วอ่ะ 50มั้ง
    รถมันจะวิ่งเส้นวงแหวนมั้งถ้าจำไม่ผิดอ่ะ จะมาโผล่ คลอง5 แล้ว ดรีมเวิล อยู่คลอง3
    รถมันผ่านดรีมเวิล อยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปต่อคันอื่นอีก........ เข้าใจตรงกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมอยู่ลาดกระบัง แต่ยังไม่เคยไป ดรีมเวิลเลยอะครับผม ถ้าเที่ยวแถวลาดกระบังพอถามผมได้นะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คนอยู่ลาดกระบังเยอะดรแฮะผมเองก็อยู่ลาดกระบัง