ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

สงสัยมานานและ เรื่องรถสปอร์

ถ้าพูดถึงรถที่เคยโด้งดังมากในอดีต ก็คือ lamborghini veneno แน่นอนมันมี 3 คันในโลก

และแพงที่สุดในโลก แต่ที่สงสัยคือ พวกคนรวยๆ ที่ซื้อมา สรุปจะเอามาโชว์ มากกว่า ไม่ก็มาขับอวด

ลองไปหาใน Youtube มีน้อยมากที่จะเห็น veneno วิ่งเร็ว เห็นตอนนี้มีอยู่คลิปเดียวเองมั้ง ที่วิ่งในสนาม

แต่ก็ไม่ได้ดังใจเลยอ่ะ เดี้ยวขับ เดี้ยวเบรก ส่วนบางคลิป ขับออกถนน ขับช้ามาก สัก 20 เห็นจะได้

แบบว่า มันคือรถแข่งแท้ๆ แต่เอามาตั้งโชว์ ขับไม่เกิน 20

ถ้าเป็นเรานะ มีรถแบบนี้ จ่ายภาษีเรียบร้อย จะเอามาขับให้สะใจเลย

แต่พอดี veneno ยังไม่เหมาะกับเราเท่าไร เพราะที่โดนจริงๆ คือ Aventador

และที่ชอบ lamborghini เพราะ ระบบรถ ดิจิตอล ทั้งหมด ชอบมากๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป็นผมผมก็ไม่ขับนะรถแพงขนาดนั้นอุตส่าหาตังมาซื้อกันได้เขาคงไม่อยากจะขับโลดโผนอะไรมากมากหรอกถ้าทำอย่างนั้นถ้าพลาดไปก็เหมือนเอาตังเป็นล้านมาเผาน่ะแหละถ้าเจ้าของกระทู้มีเงินถ้าอยากเห็นมันขับเร็วๆแรงๆก็ลองซื้อมาขับเองดูสิครับ
    แต่ผมคงเอื้อมไม่ถึงหรอกครับ.....

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แค่ CBR ยังไม่มีปัญญาเลย นับอะไรกับ Aventador

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ถ้าเป็นผมซื้อรถในตำนานๆพวก 86 mustang nissan g32 แล้วเอามาแต่งภูมิใจกว่าเยอiะแถมวิ่งเร็วขับเองพวกนี้ lamborgini ขับๆก็กลัวโดนนู้นนี้นั้น เฮ้ออออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมจะแนะนำอยู่ 1 รุ่น เครื่อง V16 Devel Sixteen 560km/h คิดดูสิรถแรง แต่ขับไม่ถึง 120 ทำยังกะรถไม่มีค่าเลย ตอนแรกผมก็ชอบ Aventador แต่พอมาเจอ hypercar ยัง mclaren p1 koenigsegg agera กับ GTA sapano นี้ตกลุมรักเลย แต่ไม่มีปัญญาซื้อหรอก แต่แค่ได้เห็นรูปก็สุขใจแล้ว แต่ที่จริงAventadorไม่ถึง 30 ล้านนะ แต่ภาษีนะสิ 300% โครตโหด ถ้าภาษีไม่แพงมากไปก็น่าจะอยู่ที่ 6-7 ล้านประมาณนี้มั่งนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 10th April 2014 เมื่อ 22:51

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ถ้าเป็นผม ผมก็นานๆเอามาขับทีครับ จะทำบ้านที่เอารถไปตั้งโชว์ได้
    คิดเล่นๆถ้ามีตังซื้อเจ้าคันนี้ได้ผมว่า เขาต้องมีรถในตำนานแบบท่านบนว่าแต่งเต็มทุกคันแน่นอนครับ

ส่วนตัวชอบ EG กับ EK ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 10th April 2014 เมื่อ 23:09
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมเคยนั่งคิดๆอยู่นะ สุดท้ายก็ตัดสินใจได้ว่า เลือกคันที่เราชอบที่สุดมากกว่า ไม่ใช่แรงที่สุด เพราะมันต้องมีแรงกว่าออกมาเรื่อยๆ
    Mustang Fastback ปี 67 69 สักคัน + แต่ง custom นิดหน่อย กำลังโอเคเลย ผมว่า

Mustang Fastback 1966

Mustang Fastback 1965

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    พวกรถสปอร์ตเเพงๆเเบบนี้เงินที่เสียไปถือว่าคุ้มอยู่นะเพราะโครงเหล็กตรงที่นั่งโดยสารเเข็งมากครับ จำได้ว่าเคยมีการชนประสานงาระหว่างรถสปอร์ตรุ่นเดียวกันเเล้วรอดทั้งคู่อยู่แต่รถยับหมด

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    จริงๆจะไปว่าคนรวยอวด หรือโชวไม่ได้หรอกครับ เพราะยังไงก็เงินเขาอยู่ดี แล้วเรื่องความเร็ว รถพวกนี้มันแรงมากนะครับ ถ้าพลาดหมายถึงชีวิตเลยนะครับ (ดาราฮอลลีวูดก็คนนึงเป็นตัวอย่างแล้วครับ)
    ปล.รถแรงและเร็วไม่ได้มีไว้แข่งเสมอไปครับ แต่มีไว้เพิ่มโอกาสในการหาจังหวะที่จะแซง ส่วนเรื่องแข่งแล้วแต่ตัวบุคคล เขาอาจไม่ได้ซื้อมาเพื่อด้านนั้นครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    แน่จริงก็มาเมืองไทยดิ จะรถคันละ 10 ล้าน หรือ 100 ล้าน ก็ต้องจอด เพราะเจอ "ลูกระนาด" บ้านเรา 55555555555555 (จะมีเยอะไปไหนva)

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ถ้า จขกท พูดงี้ แสดงว่าท่านคงไม่ได้รักรถเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ รถที่ผลิตน้อยๆ มันก็เหมือนของ limited edition นั้นแหละครับ ทำออกมาเพื่อเป็นของเล่นให้พวกเศรษฐีเค้าซื้อไปสะสมกัน เค้าไม่เอามาขับเล่น ขับโชว์กันหรอกครับ เป็นผมซื้อได้ ผมก็จอดไว้ เพราะถ้าหากเป็นอะไรไปมันหาอะไหล่ไม่ได้ แล้วอีกอย่างซ่อมนานมากๆ เพราะต้องผลิตชิ้นส่วนเฉพาะออกมาต่างหากอีก

เพราะฉนั้นสรุปตรงๆเลยครับ รถพวกนี้ซื้อมาเป็นของสะสม ไม่ได้เอาไว้วิ่งโชว์ใคร

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

กำลังพยายามเก็บตัวให้มันเป็นแบบนี้

รถในฝันตั้งแต่สมัยมัธยม เล่น NFS ปลื้มมาก

ตอนนี้ก็เป็นแค่ New Lancer ธรรมดา แต่จะพยายามทำให้มัน Evolution ให้ได้

Fighting -0-

ส่วนพวกสปอร์ตหรู แรง ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ ชอบที่มันแนวๆ custom เองได้มากกว่า