ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

กระทู้ฆ่าตัวตาย = เกี่ยวกะพวกชอบอวยเกมส์

คือ มันเริ่มจากผมได้ไปแวะเวียนบอร์ดของ HON และ LOL มา เจอกระทู้ที่อีกเกมส์มาตั้งเปรียบเทียบกับอีกเกมส์ มาตั้งแง่ บอกเกมส์คุณมันแย่ๆๆ เกมส์ ผมสิดีกว่าา คนเล่นเยอะๆๆ อะไรประมาณนี้

แล้วผมก็เกิดความรู้สึก เซ็ง คือ คุณชอบเกมส์ของคุณแล้วทำไมต้องพยายามให้คนอื่นไปชอบเกมส์คุณด้วย ผมไม่เข้าใจ พอเขาไม่ไปก็ไปต่อว่าเกมส์ของเขาเสียๆหายๆ

คุณชอบเกมส์ของคุณก็เล่นของคุณไป ความชอบคนเรามันไม่เหมือนกัน

เห็นละปวดกะบาล ความเห็นส่วนตัวนะครับ มาบ่นให้ฟังเฉยๆ ดึกๆ มันเหงา ไม่มีไรทำ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ตอนผมยังอยู่บอร์ด HoN ก็เจอบ่อยเหมือนกัน ที่ทำก๋็แค่ผ่านๆไป (แต่เดี๋ยวนี้เลิกเข้าบอร์ดนั้นไปละ)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ก็แค่พวกเอาดีเข้าตัวครับ คิดว่าเกมที่ตนเล่นนั้นดีกว่า เกมนั้นเกมนี้ ทั้งๆที่บางคนยังไม่เคยลองเกมที่ว่านั้นด้วยซ้ำ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    สมัยนี้ก็จะเป็นแบบนี้กันเกือบจะหมดละครับ ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตามชอบหามาเปรียบเทียบกัน เดี๋ยวก็มีคนไม่พอใจแล้วก็มาทะเลาะกันอีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ที่นี้ก็มีนะเห็นชัดๆก็ COD กับ BF อะ ตีกันตลอด 55

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    1
    ผมเป็นคนเล่น hon น่ะ ส่วนใหญ่ก็เจอบ่อย โดยเฉพาะเรื่องสังคมภายในเกมที่เกม hon นั้นจะแย่กว่า lol และ dota2 ซึ่งก็จริงครับ แต่ผมชอบ 5555 เถื่อนดี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    3
    ส่วนตัวแล้วผมเล่นเกม LoL ครับผม แต่ที่จริงสองเกมนี้ไม่อาจนำมาเปรียบเทียบกันได้ครับ

แม้ว่าจะเป็นเกมสไตล์ MOBA เหมือนกัน แต่ระบบกลับแตกต่างกันอยู่เยอะครับ

แล้วแต่คนเล่นนะ อย่านำมาเปรียบเทียบให้แตกแยกกันเลยเนอะ Hon ก็สนุกไปอีกแบบ LoL ก็อีกแบบครับผม
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ไม่รู้สิ Dota 2 ดีกว่า xD 5555

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Dota 1 ดีที่สุดใน 3 โลก

เด็กสมัยนี้เล่น Hon กันเยอะ แถมมีเหน็บแนมว่า Dota 1 ภาพ kak คุณพี่ยังเล่นอีกเหรอ Gu ล่ะเซ็งกับ Dek พวกนี้จริงๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ไม่รู้สิผมเปิดโลกครับเล่นหมดเลย DOTA2, HON, LOL, Hero of Storm ผมชอบหมดทุกเกมเลย เพราะมันคือ MOBA
    หัวใจผมมันรัก MOBA แค่นี้แหละ แต่ถ้าเล่นอะไรมากสุดก็คง HON นี่ล่ะมั้งเกมมันเร็วดี ส่วนใหญ่ก็ 15-20 นาที
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    hon dota2 ผมเล่นทั้งคู่อ่ะผมว่ามันสนุกคนละแบบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เล่นหมดเลยนะ DotA,HoN,LoL สนุกกันคนละแบบ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    DotA,HoN,LoL ไม่เคยเล่นเลยสักเกม เลยไม่รู้จะอวยใคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 11th April 2014 เมื่อ 04:08

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Dota เมื่อก่อนเซียนมาก

Invoker หลับตาปล่อยสกิลยังครบทุกสกิลเลย แต่นานมากละ (แต่ยังไม่ลืมนะ ถึงจะลืมคีย์ลัดสกิลก็เถอะ)

Dota 2 ก็เล่นบ้าง แต่เน็ต TOT มันดีเลย์เล่นไม่ค่อยได้เลย

Hon ก็แล้วแต่เพื่อน

LoL ไม่ค่อยชอบแหะ ช่วยผู้เล่นเกิน

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ผมเล่นทั้ง hon กับ lol

จะเอาจริง สำหรับผม lol ดีที่สุดล่ะ ไม่แดรกตัง (honแมมชอบมี อวตา สวยๆมาล่อ แพงชิปหายแต่ล่ะอัน )

สังคมไม่เกรียนเหมือน hon ที่มีแต่เด็กเล่น พอผู้หญิงเล่นแมมก็เปิดไมค์ด่าเขา -___-

ผมก็เลยเลิก hon เอา lol ดีกว่า dota2 (ฝรั่งปากดีเยอะดี guฟังไม่รู้เรื่องเลยเล่นได้555)หน่อยๆ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaaaaaaaaaa อ่านกระทู้

เด็กสมัยนี้เล่น Hon กันเยอะ แถมมีเหน็บแนมว่า Dota 1 ภาพ kak คุณพี่ยังเล่นอีกเหรอ Gu ล่ะเซ็งกับ Dek พวกนี้จริงๆ
    ต้องบอกว่า Dota1 มันเก่าแล้ว ไม่ได้กากซักกะหน่อย
    คนเรานี่ยังไง พอได้เกมใหม่แล้วด่าเกมเก่า ผมละเพลีย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaaaaaaaaaa อ่านกระทู้

Warcraft III มันตั้งแต่ปี 2002 ภาค Frozen Throne ปี 2003 ตอนนี้ปี 2014 แล้ว

ภาพมันจะไม่สวยก็ไม่แปลก แต่มันสนุกที่ game play map DotA นี่ล่ะ ยังไงคนก็ยังเล่นเยอะอยู่

ส่วนตัวก็ DotA / DotA 2

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ปัญหาโลกแตก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันแก้ไมไ่ด้หรอกครับ ทำใจเถอะ บางทีผมก็เข้าไปโพสความรู้สึกที่ผมได้จากการเล่นเกมบางเกม ว่าระบบตรงนั้นมันเป็นงั้น เป็นงี้ แล้วผมก็ย้ำว่า ความเห็นส่วนตัวนะคนอื่นอาจจะชอบ
    ก็มาสารพัดเลยครับ เล่นไม่ถึงแก่น รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง สุดท้ายไม่ต้องเล่นสิ ผมเลยบอกไป ถ้าผมรำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง นายก็แค่ยัดเยียดรสนิยมของตัวเองให้คนอื่นเท่านั้นแหละ ผมไม่เล่นอยุ่แล้วครับ ลบก่อนนายบอกอีก 5 5+

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมละเบื่อสังคม Hon นิดหน่อย ชอบมีเด็กร้านเกมด่า Dota 2 นู้มมั้ง นี่มั้ง ทั้งๆที่มันไม่เคยเล่น ''เพราะเด็กร้านเกมนี่เน้อ เล่นสตีมคงยาก''

ส่วนตัวก็ Dota 2 เลย แต่ถ้าเบื่อๆบางทีก็ไปตี Hon เกมมันเร็วดี แต่ก็เบื่อพวกปากจัดๆหน่อย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262

เห็นด้วยที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ผมเคยเจอ ในเกม dota อะ มันพูดไน loby ว่า เล่นทำเหียไร dota เกม เก่าแล้ว แล้วก็กาก ไปเล่น hon ดีกว่า ผมถึงกับเงิบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมละเบื่อสังคม Hon นิดหน่อย ชอบมีเด็กร้านเกมด่า Dota 2 นู้มมั้ง นี่มั้ง ทั้งๆที่มันไม่เคยเล่น ''เพราะเด็กร้านเกมนี่เน้อ เล่นสตีมคงยาก''

ส่วนตัวก็ Dota 2 เลย แต่ถ้าเบื่อๆบางทีก็ไปตี Hon เกมมันเร็วดี แต่ก็เบื่อพวกปากจัดๆหน่อย
    ผมจัดมาแล้วพวกปากจัดๆ
    เกมพวกนี้ออกจะมีบันทึกสถิติ
    ด่าชาวบ้านดีนัก กุเป็น ATM สะเลย
    หน้าป้อมกลาง มา kill เลย แจก kill
    แล้วมันก็จะอารมณ์เสียยิ่งขึ้น ผมก็นั่งดู เกรียนดิ้นๆๆๆ เล่นกากแต่ด่าชาวบ้าน
    ***ไม่มองตัวเองเลย lose ไปสะ มันเครียด ผมนั่งตัวเราะเจอมันดิ้น 555+
    ตูไม่เครียด ระหว่างรอ ก็ Cookie run ไปพราง ^^
    สะใจ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมยังเล่นdota1อยู่เลย5555

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ส่วนมากผมเล่น Dota หนีเกรียนไทยชอบสั่งได้บ้าง 65%