ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

วิ่งจ๊อกกิ้งทำให้ซิกเเพคขึ้นไหม

การวิ่งเป็นการเบิรนไขมันใช้ไหมคือผมมีพุง สูง 172 หนัก 65 วิ่งวันละ 30 - 50 นาที
    ทำมา 4 วัน ถ้าทำทุกวัน เเค่ไหนถึงจะมีซิกเเพคอาจไม่ชัด ก็เอา นานไหม ต้องวิ่งนานกี่เดือน หรือมันต้องเล่นคนละส่วน
    คืออยากจะวิ่ง เเทน ส่วนเรื่องอาหาร กิน ข้าว 1 ทัพพี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockohhh : 14th April 2014 เมื่อ 20:12

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    การวิ่ง มันช่วย เรื่องกล้ามเนื้อขา ส่วน ซิกแพค ต้อง ซิทอัพ นิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    การวิ่งมีการใช้กล้ามเนื้อส่วนท้องนิดหน่อยครับ เลยไม่เป็นผลที่หน้าท้องเลย
    จะใช้บริเวณขาเยอะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    วิ่งมากกล้ามเนื้อขาบริเวณน่องใหญ่ขึ้น เมื่อก่อนผมขาลีบ
    เมื่อเข้าเป็นนักวิ่งโรงเรียน กล้ามเนื้อน่องใหญ่ขึ้นครับ
    แต่วิ่งมากมันดีที่ไม่อ้วน เผาผลาญพลังงานส่วนเกินได้ดี

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมจะขอแทรกนะครับ ทุกท่านที่บอกว่าการวิ่งมีไม่มีผล หรือมีผลนิดกับหน้าท้อง ผมยืนยันนอนยันได้เลยครับว่า
    เป็นความคิดที่ผิดครับ ผมเคยมีปัญหาด้านความอ้วน จนหมอสั่งให้ลดครับ
    ซึ่งท่าน ได้บอกกับผมว่า คนส่วนมากจะซิทอัพ เพราะคิดว่าจะลดหน้าท้องได้เร็วที่สุด
    จะว่าถูกก็ถูกนะครับ แต่ตามหลักจริงๆ การวิ่งคือกการ Burn ครับ มันจะเผาผลาญไขมันแทบจะทุกส่วนเลยก็ว่าได้ครับ
    พูดง่ายๆเลยก็คือ มันจะทำให้กล้ามเนื้อขึ้นรูปได้ง่ายและสวยงามครับผม

แต่ก็ต้องซิทอัพควบคู่ด้วยนะ (ถ้าจะเอา Sixpack)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ขึ้นสิครับถ้าคุณมีพุงละก็คุณวิ่งไปมันก็เบรินทุกวันพอไขมันถูกใช้ไปเดี่ยวซิกแพกที่หน้าท้องก็โผล่มาเองครับเพราะไขมันตรงหน้าท้องมันบังอยู่ทุกคนมีซิกแพกทุกคนครับ แต่ถ้าจะให้มีกล้ามท้องที่ใหญ่กระชับสวยขึ้นต้องซิทอัพครับ+กับท่าอื่นๆหาตามเน็ตเลยเยอะแยะ

แต่ถ้าให้แนะนำอยากให้ขึ้นไวๆลดไขมันไวๆผมแนะนำว่ายน้ำครับเห็นผลดีกว่าวิ่งพอสมควรได้ทุกส่วนด้วย แถมตอนแก่ไม่มีปัญหาเรื่องหัวเข่าด้วยนะครับ คนที่วิ่งมากๆพอแก่ไปส่วนใหญ่เห็นเป็นโรคข้ออักเสบหลายๆคน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    ผมจะขอแทรกนะครับ ทุกท่านที่บอกว่าการวิ่งมีไม่มีผล หรือมีผลนิดกับหน้าท้อง ผมยืนยันนอนยันได้เลยครับว่า
    เป็นความคิดที่ผิดครับ ผมเคยมีปัญหาด้านความอ้วน จนหมอสั่งให้ลดครับ
    ซึ่งท่าน ได้บอกกับผมว่า คนส่วนมากจะซิทอัพ เพราะคิดว่าจะลดหน้าท้องได้เร็วที่สุด
    จะว่าถูกก็ถูกนะครับ แต่ตามหลักจริงๆ การวิ่งคือกการ Burn ครับ มันจะเผาผลาญไขมันแทบจะทุกส่วนเลยก็ว่าได้ครับ
    พูดง่ายๆเลยก็คือ มันจะทำให้กล้ามเนื้อขึ้นรูปได้ง่ายและสวยงามครับผม

แต่ก็ต้องซิทอัพควบคู่ด้วยนะ (ถ้าจะเอา Sixpack)
    คอนเฟิร์มกับสูตรนี้ด้วยคนครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    ขึ้นสิครับถ้าคุณมีพุงละก็คุณวิ่งไปมันก็เบรินทุกวันพอไขมันถูกใช้ไปเดี่ยวซิกแพกที่หน้าท้องก็โผล่มาเองครับเพราะไขมันตรงหน้าท้องมันบังอยู่ทุกคนมีซิกแพกทุกคนครับ แต่ถ้าจะให้มีกล้ามท้องที่ใหญ่กระชับสวยขึ้นต้องซิทอัพครับ+กับท่าอื่นๆหาตามเน็ตเลยเยอะแยะ

แต่ถ้าให้แนะนำอยากให้ขึ้นไวๆลดไขมันไวๆผมแนะนำว่ายน้ำครับเห็นผลดีกว่าวิ่งพอสมควรได้ทุกส่วนด้วย แถมตอนแก่ไม่มีปัญหาเรื่องหัวเข่าด้วยนะครับ คนที่วิ่งมากๆพอแก่ไปส่วนใหญ่เห็นเป็นโรคข้ออักเสบหลายๆคน
    ว่ายน้ำไม่เป็นครับ อ้ายอะ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    วิ่ง 30-50 นาที แบบไม่ต้องหยุดเดินนะครับ ไม่เกิน3เดือนเห็นผล ผมลองมาแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ได้ผลครับ แต่อาจจะช้าครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325

เค้าอธิบายอย่างละเอียดในนี้ครับลองเอาไปศึกษาดู

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Six-pack is made in the kitchen.
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

ตอนที่2ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ได้ผลครับ ซิกแพกจะขึ้นไม่ขึ้นไม่ได้ขึ้นอยู่กับการ ซิทอัพมากเท่าไหร่นะครับ ซิกแพคอยุ่ที่อาหารกับคาดิโอ้ล้วนๆ

เคยมีพวกนักกล้ามกล่าวเอาไว้ พวกผอมๆซิทอัพวันละพันที แต่นักเพาะกายเค้าซิทอัพอาทิตย์ละพันที เน้นอาหารให้เป๊ะ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    six pack อยู่ที่กินครับ เน้นโปรตีน งดคาร์โบ
    ผมเล่นๆเองครับ กล้ามหน้าท้อง ทุกวันนี้ มีsix pack แล้วครับ
    ทำไงก็ได้ครับ ให้หน้าท้องเราเกร็งแค่นี้แหละครับ six pack ก็จะขึ้น

ยิ่งเกร็งมากยิ่งดีครับ ไม่ต้องเน้นจำนวน ทำให้มันเกร็งที่สุด

ผมใช้ท่านี้นะครับ six pack ขึ้นแล้ว แต่ก็ต้องเกร็งนะครับ ไม่เกร็งจะไม่ค่อยชัด
    เพราะผม ยังกินอาหารตามใจปากอยู่ครับ

ถ้านับว่าผมทำท่านี้กี่ครั้งนะ
    ผมว่าไม่น่าถึง500ครั้งนะครับ six pack ก็ขึ้นแล้วตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 20th April 2014 เมื่อ 22:05

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ซิกแพ็กทุกคนมีอยู่แล้วละ แต่มันจะเห็นชัดหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับความหนาของมวลไขมันที่หน้าท้องและ
    ความหนาของกล้ามเนื้อซิกแพ็กนะ การวิ่งก็ช่วยแค่เบิร์นไขมันเท่านั้นแหละ แต่ถ้าอยากให้ซิกแพ็กขึ้น
    เป็นลูก ๆ ก็ต้องทำให้กล้ามเนื้อมันหนาตัวขึ้นด้วยนะครับ ลองสังเกตคนผอมมีซิกแพ็กกับคนเล่นกล้าม
    มีซิกแพ็กสิครับมันต่างกันเยอะ คนผอมซิกแพ็กขึ้นแบน ๆ แบบหุ่นกรรมกรแต่คนเล่นกล้ามขึ้นเป็นลูก ๆ สวย
    ส่วนวิธีสร้างนั้นก็หาในเน็ตเอาละกัน(หันดูพุงตัวเองแล้วเริ่มเครียดเพราะตอนนี้เริ่มกลายเป็นวันแพ็ก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 21st April 2014 เมื่อ 08:11

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    โดดเชือกครับ
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อยากใหญ่ต้องเล่น อยากเห็นต้องคุมอาหารครับ

ของผมไม่ค่อยใหญ่ เพราะผม ไม่ค่อยเล่นครับ คืนไหนนอนไม่หลับ ว่างๆดีดๆ ก็จะเล่นครับ
    เน้น กินคาร์โบน้อยแทนๆ