ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1

THE WOLF AMONG US กับ THE WARKING DEAD สนุกไหม

ช่วยรีวิวหน่อยผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษจะเล่นสนุกไหม คือตอนนี้ผมเบื่อเกมเเนวยิงฟันๆเเล้วเลยลองเล่นเกมเเบบนี้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ldannaruto : 12th April 2014 เมื่อ 13:06

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Walking dead ตัวเลือกไม่ค่อยพลิกแพลงมีผลเท่าไหร่
    Wolf Among Us ตัวเลือกส่งผลมากเช่นความเป็นความตายของบางตัว เราให้เกมนี้สนุกกว่า

ไม่เก่งอังกฤษเล่นได้มั้ย" ได้ " แต่อาจไม่เข้าใจเนื้อเรื่องทั้งหมด อันไหนไม่ทันก็สามารถกดพอสค้างไว้ได้
    เล่นเยอะๆครับ ความไม่รู้ไม่เก่งบางทีมันจะผลักดันให้นายสนใจศึกษาด้านภาษา
    TROL HAHAHAHAHA

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    ดันหน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เกมภาษาครับผมว่าต้องเป็นภาษาจะดีกว่าเพราะเกมมันเหมือนพูดซะส่วนใหญ่จะหวังยิงแอคชั่นนั่นคงไม่ใช่เกมจะออกแนวดราม่าเหมือนดูหนังซักเรื่องโดยที่เราเหมือนอยู่ในเกมประมาณนั้น
    the walking dead ศัพท์ยังเข้าใจง่ายถ้ามีพื้นฐานก็เล่นได้ครับเข้าใจได้ ส่วน The wolf amoung us นี่เกมแนวสืบสวนสอบสวนครับถ้าเข้าใจจะสนุกมากเนื้อเรื่องนะเกมไม่ได้ออกแอ็คชั่นไร
    แต่สนุกตรงหักมุมค้นหาหลักฐานตามสืบบลาๆ สนุกดีครับ ถ้าไม่ใช่คอแนวเกม point and click และไม่มีพื้นฐานภาษาข้ามไปเลยครับ หรือไม่ก็เล่นไปแปลไปก็ได้ครับแต่ใช้เวลา

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    เกมภาษาครับผมว่าต้องเป็นภาษาจะดีกว่าเพราะเกมมันเหมือนพูดซะส่วนใหญ่จะหวังยิงแอคชั่นนั่นคงไม่ใช่เกมจะออกแนวดราม่าเหมือนดูหนังซักเรื่องโดยที่เราเหมือนอยู่ในเกมประมาณนั้น
    the walking dead ศัพท์ยังเข้าใจง่ายถ้ามีพื้นฐานก็เล่นได้ครับเข้าใจได้ ส่วน The wolf amoung us นี่เกมแนวสืบสวนสอบสวนครับถ้าเข้าใจจะสนุกมากเนื้อเรื่องนะเกมไม่ได้ออกแอ็คชั่นไร
    แต่สนุกตรงหักมุมค้นหาหลักฐานตามสืบบลาๆ สนุกดีครับ ถ้าไม่ใช่คอแนวเกม point and click และไม่มีพื้นฐานภาษาข้ามไปเลยครับ หรือไม่ก็เล่นไปแปลไปก็ได้ครับแต่ใช้เวลา
    The wolf amoung us ep1 ตอนจบ snow white ตายรับไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    The wolf amoung us ep1 ตอนจบ snow white ตายรับไม่ได้
    ผมบอกได้เลยว่าเกมของค่าย Tell Tale อย่าตัดสินแค่วิด๊โอบางพาร์ทต้องลองเล่นเอง
    ใบ้ให้ก็ได้ครับ ตอนแรกผมจะเลิกเล่นเพราะเขาทำให้ สโนไวท์ตายเนี่ยแหละ แต่.......เธอก็.....ยัง...
    อย่าง The Walking Dead ก็เหมือนกันผมเล่นไปถึงตอนที่มีบ้านที่หลอกเอาคนไปฆ่าและเก็บเนื้อคนไว้กิน บอกได้เลยว่า หยะแหยง บึ๋ย

ต้องสัมผัสเองครับ เกมแนวนี้เป็นแนวเล่าเรื่อง เล่านิทาน ยังไงก็ต้องเล่นด้วยตัวเอง ถ้าเข้าใจที่มันพูดกัน บ่นกัน จะสนุกมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมเห็น หิมะขาว ในEp3 น่ะ อาจจะยังไมตาย

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เล่น 2 เกมนี้เหมือนดูหนังครับ ไม่เก่ง Eng ก็เล่นได้ ศัพท์ง่ายๆเยอะครับ ผมเล่นเกมค่ายนี้หมดเลยครับ สนุกมากกกกก

แล้ว Wolf among us ไปเล่นต่อนะครับ หึหึ...
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ldannaruto อ่านกระทู้
    เล่นต่อสิครับ เดี๋ยวรู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    คับผมจะเล่นให้จบ ep5 เลยหนุกมากฉากแอ็คชั่นทำได้หน้าตื่นเต้นดีเนื้อเรื่องหน้าติดตามมาก

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ส่วนตัวไม่ชอบแนวนี้เท่าไหร่ แต่เห็นทีต้องหามาฝึกอังกฤษก็น่าจะดีแหะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ส่วนตัวไม่เคยเล่นครับ เล่นแต่ The walking dead ว่าจะกดมาเล่นสักหน่อยแต่ดันอ่านความเห็นไปเจอสปอยวะนี่
    โอเค ตูไม่เล่นแล้วก็ได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ldannaruto อ่านกระทู้
    อย่าเพิ่งตัดสินใจว่าตายสิ ถ้าเล่นep2ไปซักพักจะเข้าใจทุกอย่างเอง อยากสปอยน่ะแต่ว่าเล่นไปเองเด๋วก็รู้
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ตอนนี้ EP 3 มาและจ้า เล่นต่อเดี๋ยวจะเข้าใจเองจ้า
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เป็นแนวอินดี้+เล่าเรื่องครับ ถ้าคุณไม่ชอบอ่านหรือฟังภาษาอังกฤษเล่นยังไงก็ไม่สนุก แต่เกมส์เค้าทำออกมาเข้าใจได้ง่ายไม่ต้องเก่งภาษามากก็เล่นได้
    แต่ the wolf จะเข้าใจยากหน่อยเพราะมันเป็นแนวสืบสวนเกมส์อ้างอิงมาจากหนังสือกาตูนย์ต้องอ่านบทความนิดหน่อยไม่งั้นจะงงว่าอะไรเป็นอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    จะสปอยทำไมอ่ะครับ คนอื่นเค้ายังไม่ได้เล่นเลย อย่าเห็นแก่ตัวดิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: