ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728

ผม "อินโนเซนต์" เรื่องเเบบนี้ ยาวหน่อยนะครับ :)

ยาวหน่อยนะ

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมคุยกัยผู้หญิงมาคนนึง เป็นเพื่อนเรียนสมัยเด็ก พอจบก็เเยกย้ายไป จากนั้น 7 ปี ผมได้มาเจออีกครั้ง ตอนที่เจอผมเฮิร์ทอยู่ อกหักนั่นเอง ผมกับเธอเรียนคณะเดียวกัน คนละเอก
    เธอคุยได้ทุกเรื่อง อืมผมไปสะกิด ถามว่า มีคนที่ชอบยังเนี้ย เธอตอบว่าก็มีอยู่คนนึง คุยด้วยเเล้วโอเค ผมก็ยังเฉยๆ คุยไปได้เรื่อยๆ

นานวันเข้าผมก็หยอดถามไปอีกเรื่องคนที่เขาชอบ เข้าบอกว่า ก็ชอบเเต่ไม่ได้อยากเป็นเเฟน โอเค สิ้นปี HNY. เค้าท์ดาวน์ทางโทรศัพท์ ผมไป ตจว.
    วันวาเลนไทน์ ก็ทำของขวัญให้ เธอก็โอเคนะ เเละ วันที่ 26 เมษานี้ วันเกิดเธอผมทำของขวัญเตรียมไว้เเล้ว ปัญหาเกิดตรง เมื่อคืนวันที่ 11 เมษา
    ก็คุยกับเธอปกติสุขดี ทางโทรศัพท์ (ผมคุยกันมาประมาณ 4 เดือน เจอบ้าง โทรศัพท์ เเละ เฟส ) จนไปถามว่าวันนี้เงียบๆ นะเป็นอะไรรึเปล่า เครียดอะไร เธอบอกเครียดตั้งเเต่ ผมโทรไปเนี้ยเเหละ (เธอ ขำ หัวเราะ) ผมก็บอกไปว่า จริงอ่ะ เสียงอ่อยๆ เธอบอกจริง

จากนั้นผมก็บอกไปว่า เธอบอกว่า เเล้วเเต่เลยนะ เเล้วเเต่เลย (มีหลุดขำ) ผมบอกโอเคเเค่นี้นะ ทำเสียงเเบบน้อยใจ ทำท่าจะวางสาย เเล้วบอกว่าคุยทางเฟสละกัน เเต่จริงๆเเกล้งเธอนั้นเเละ ไม่ได้อยากวางเลยนะ อืม เเต่ก็กดตัดสายเอง จากนั้น เธอไม่อ่านเเชท ไม่ตอบ ไม่รับสายอีก ไม่อ่านไลน์ ไม่อะไรเลย จนเที่ยงของวันนี้ 12 เมษา ติดต่อได้ เธอบอกหมั่นใส้ ไม่อยากคุยด้วย (เสียงเย็นชา เเข็งๆ ปกติ คุยสนุก เฮอามาก) ก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เเล้วผมก็ง้อเเหละ ขอโทษขอโผยบอกว่าจริงๆเเล้วคืออะไร เเต่เธอก็ว่าสายไปเเบบเย็นชา จากนั้นก็ไม่รับสาย ไลน์ เฟส ไม่อ่าน ไม่ออน ต่อมา 3ทุ่มครึ่ง ผมโทรไป เธอรับสาย ผมพูดทุกอย่าง อย่างจริงใจ อธิบายให้ฟัง ขอโทษต่างๆนาๆ

ผมบอกอยากคุยกับเธอนะ มีความสุข เธอก็ยังคงบอกว่า ยังไม่อยากคุย เย็นชาตามเเบบ โอเคผมก็หาเรื่องมาเราให้สนุกๆ เธอก็ฟังนะ เเล้วเธอก็มีถามเเทรกบ้าง ผมก็รูว่าเธอไม่อยากจะคุยกับผมสักเท่าใหร่ ก็บอกไปว่า ฝันดีนะ อย่านอนดึก จะเป็นร้อนในอีก เเสดงความเป็นห่วง ตอนท้ายถามไปว่ายกโทษให้ได้ใหม เธอบอก อืมม.. ปกติเธอชอบพูด อืม งืม อยู่เเล้ว

อ่อ เธอรู้ว่าผมจีบเธอ เเต่เธอบอกว่า คิดยังไงก็บอกอย่างนั้น เพื่อนคือเพื่อน ไม่อยากให้ความหวัง!! จีบคนอื่นเผื่อก็ดีนะ เเต่ผมรักเดียวใจเดียวครับ ผมรักตัวตนของเธอ
    นี่เป็นครั้งเเรกที่เธองอนได้สุดๆมาก ตั้งเเต่คุยกันมา อาจจะไม่ร้ายเเรง เเต่นำเสียงสุดเเสนจะเย็นชา ตายด้านมาก

ปล.ขออภัยด้วย เรื่องยาวไปหน่อย ผมเครียดจริงๆ ไม่อย่างนั้นไม่มาตั้งกระทู้หรอกนะ คิดซะว่า อ่านเรื่องสั้นเเล้วกัน

สิ่งที่ผมสงสัย?
    สรุป ที่เธอบอกว่ายังไม่อยากคุยด้วยนี้ ยังคงงอนอยู่ใช่ใหม เธอบอกยังไม่อยากคุยตั้งเเต่เที่ยง เเต่กลับก็รับสายผมตอน 3ทุ่ม เเละ เธอคิดยังไงกับเรา ผมไม่เข้าใจผู้หญิงเลยจริงๆ ผมควรทำไงดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinkik อ่านกระทู้
    กลับมาตอบหลังจากหายไป 4 วัน ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ
    ผมกับเธอ คบกันเเล้วครับ ส่วนเหตุผลขอไม่บอกเเล้วกันนะครับว่าทำไม พูดเเล้วมันจะตลก ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 16th April 2014 เมื่อ 13:06
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    จะบอกก่อนเลย "จากใจเลยนะเพื่อน"

ผมก็เคยผ่านวัยแบบคุณมานานแล้ว ก็ดีนะ ก็โอดี แต่จากใจเลยนะเพื่อน ผมรู้ว่าคุณรักเดียวใจเดียว

อ่านเรื่องคุณอย่างละเอียดถึง 2 รอบ สัญชาตญานลูกผู้ชายรักเดียวใจเดียวเช่นกัน มันปรี๊ดยังไงไม่รู้

คุณเชื่อมะ ผมเคยผ่านเรื่องแบบคุณเนี่ยแหละมาแล้ว คล้าย ๆ กันเนี่ยแหละ แต่ไม่เคยได้ถามแบบจริง ๆ จังว่า "ถามจริง คิดยังไงกะเรา" ในวันที่มันสายไป

คุณเชื่อมะ พอผมหลงรักเธอคนนั้นไปไกลแระ แล้วเพิ่งมาถาม ในวันก่อนวาเลนไทน์ปี 2 เธอบอกว่า "ตลอดมาคิดแค่เพื่อน" วันต่อมาเธอก็พา "คนของเธอที่ดู ๆ กันอยู่จริง ๆ"

มาแนะนำ 55555555555555555555+ (ย้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก) หลังจากนั้นก็ซดน้ำตาเป็นโอ่ง ทนดู "เขา" และ "เธอ อยู่ด้วยกันในชีวิตประจำวัน มันทุก ๆ วัน คุณว่ามันจะ "เจ็บ" ขนาดไหน

คุณเชื่อมะ ผ่านมาเกือบ10 ปีแล้ว และตอนนี้ผมใกล้แต่งงานกะแฟนคนปัจจุบันผมแล้ว

แต่.............ทุกครั้งที่ผมเป็นไข้ ผมจะเพ้อ+ฝันถึงเธอคนนั้น "หนึ่งรักตลอดกาล" ของผมเรื่อยไป แล้วก็คงเป็นอย่างนี้ไปชั่วชีวิต

แนะนำครับ ถามเธอจริงจังสักครั้ง แบบ ขอแค่จริงจังทีนึงให้มันชัดเจน กว่าแบบที่เป็นอยู่ ก็จะดีกว่านี้ครับ

ไม่งั้นอาจเจอแบบผมในวันที่สายไป

ก็แค่แนะนำ ด้วยความหวังดี ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 12th April 2014 เมื่อ 22:54

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    จะบอกก่อนเลย "จากใจเลยนะเพื่อน"

ผมก็เคยผ่านวัยแบบคุณมานานแล้ว ก็ดีนะ ก็โอดี แต่จากใจเลยนะเพื่อน ผมรู้ว่าคุณรักเดียวใจเดียว

อ่านเรื่องคุณอย่างละเอียดถึง 2 รอบ สัญชาตญานลูกผู้ชายรักเดียวใจเดียวเช่นกัน มันปรี๊ดยังไงไม่รู้

คุณเชื่อมะ ผมเคยผ่านเรื่องแบบคุณเนี่ยแหละมาแล้ว คล้าย ๆ กันเนี่ยแหละ แต่ไม่เคยได้ถามแบบจริง ๆ จังว่า "ถามจริง คิดยังไงกะเรา" ในวันที่มันสายไป

คุณเชื่อมะ พอผมหลงรักเธอคนนั้นไปไกลแระ แล้วเพิ่งมาถาม ในวันก่อนวาเลนไทน์ปี 2 เธอบอกว่า "ตลอดมาคิดแค่เพื่อน" วันต่อมาเธอก็พา "คนของเธอที่ดู ๆ กันอยู่จริง ๆ"

มาแนะนำ 55555555555555555555+ (ย้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก) หลังจากนั้นก็ซดน้ำตาเป็นโอ่ง ทนดู "เขา" และ "เธอ อยู่ด้วยกันในชีวิตประจำวัน มันทุก ๆ วัน คุณว่ามันจะ "เจ็บ" ขนาดไหน

คุณเชื่อมะ ผ่านมาเกือบ10 ปีแล้ว และตอนนี้ผมใกล้แต่งงานกะแฟนคนปัจจุบันผมแล้ว

แต่.............ทุกครั้งที่ผมเป็นไข้ ผมจะเพ้อ+ฝันถึงเธอคนนั้น "หนึ่งรักตลอดกาล" ของผมเรื่อยไป แล้วก็คงเป็นอย่างนี้ไปชั่วชีวิต

แนะนำครับ ถามเธอจริงจังสักครั้ง แบบ ขอแค่จริงจังทีนึงให้มันชัดเจน กว่าแบบที่เป็นอยู่ ก็จะดีกว่านี้ครับ

ไม่งั้นอาจเจอแบบผมในวันที่สายไป

ก็แค่แนะนำ ด้วยความหวังดี ครับผม
    I know that feel... so much feel here

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

Red face

ของผมคล้ายของคุณนี้เลยrobinkik ผมแอบชอบเพื่อนในห้องอะครับ คุยไปคุยมาสนิทกัน ผมจะบอกชอบเค้าตอนวันสอบเสร็จแล้วละ แต่ก็ไม่ได้บอก พอดีเค้าอยู่กับเพื่อนพอดีเลยไม่ได้บอก ผมก็เซ็ง วันต่อมาผมเลยตั้งสินใจบอกชอบเค้าไปเลยในไลน์

แค่ก็บอกเป็นได้แค่เพื่อนสนิทนะ เรายังไม่อยากมีแฟนตอนนี้ ยังไม่พร้อมอะครับ ผมก็เข้าใจครับ เพราะที่ผมตัดสินใจบอกชอบ เพราะกลัวจะเป็นแบบคราวที่แล้ว (แบบไม่ได้คุย ไม่กล้าสบตา เหมือนคนออกห่างจากผมอะครับT^T) เลยรีบตัดสินใจบอกเลย

เพราะมันขึ้นม.6แล้วไงครับ ที่เค้ายังไม่พร้อมก็เพราะต้องเตรียมสอบเข้ามหาลัยอะครับ ฮ่าๆ แต่ผมก็คุยกับเธอไปเรื่อยๆ นะ แอบบใส่มุกเสี่ยวๆจีบเธอ จากวันที่ผมบอกชอบไป ประมาณ6-7วัน เธอก็มาบอก เราเป็นเพื่อนสนิทเถอะนะ

เราอยากให้แกเป็นเพื่อนสนิทมากกว่า ผมเจอแบบนั้นเศร้าเลย เศร้าประมาณ2-3วัน แล้วผมก็กลับไปคุยไหม จากนั้นก็ไม่มีมุกเสีย่วจีบเลย แบบไม่กล้าพิมพ์แบบนั้นแล้วว แต่ผมก็คุยเรื่อยๆนะครับ

เธอก็แอบมีงอน แบบงอนเล่นๆอะครับ แต่ตัวผมนี้สิ ที่คิดไปเองทั้งหมดเลยว่าเธอก็มีใจให้เราหรือจริงๆเธอก็แอบมีใจให้ผม เอ๊ะยังไง? (ฮ่าๆ)

ยังไงผมก็จะรอครับ รอต่อไป พอถึงวันนั้นถ้าเธอบอกว่าเป็นเพื่อนกัน ผทก็คนต้องจบลงเพียงแค่นี้ คงจะเสียใจมากเลยอะครับ แอบบรักเธอคนนี้ไปหมดใจแล้ว T^T
    เอาใจคืนมา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อาการนี้น่าจะเป็นกันเยอะนครับ ผมเองก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้ เหมือนกันเป๊ะเลย

หนักกว่าของ จขกท. อีกมั้ง แต่ก็เข้าใจความรู้สึกเป็นอย่างดีครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ่านมาซะยาว สรุปคือเป็นทุกข์เพราะไปหลงรักเขาแต่เขาคิดกับเราแค่เพื่อน ตามที่เจ้าของกระทู้กล่าวมาเขาก็บอกแล้วว่ามีคนในใจเขาอยู่ ถ้าเป็นผมแล้วผมรู้ว่าเขามีคนอื่นอยู่ในใจแบบนี้ผมขอ"บาย"ไปตั้งนานแล้ว ไม่คิดที่จะเกินเลยไปกว่าคำว่าเพื่อนหรอกครับ และการที่คุณไปรังควานเขาแบบนั้น(ไม่เชิงว่าไปรังควานหรอก แต่เหมือนกับว่าคุณทำให้เขาเกิดความรำคาณได้อ่ะนะ)เขายิ่งไม่ชอบเข้าไปใหญ่ ผู้หญิงที่ในใจมีใครคนนึงอยู่แล้ว เกิดมีคนอื่นเข้ามาวุ่นวายในชีวิต เขาก็จะหลีกเลี่ยงแบบที่เจ้าของกระทู้กล่าวมานั้นแหละครับ
    ปล. ทำใจเหอะครับ อย่าไปมัวฟุ้งซ่านกับเรื่องพวกนี้ เอาเวลาไปทำกิจกรรมอย่างอื่นดีกว่า
    [IMG] [/IMG]

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้

จะเเต่งงานเเล้วนะ อิอิ เเฟนเก่ามาเข้าฝันเลยหรือ ฮ่าๆ <ล้อเล่งหน่า>

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผู้หญิงเป็นแบบนี้แหละรักง่ายหน่ายเร็ว ตอนผมคบกับแฟนเก่าตอนแรกก็พูดดี เพราะตอนนั้นผมยังใหม่อยู่ ผมก็ขอเป็นแฟนเรียบร้อยนะ
    เธอก็ตกลงบอกว่าชอบผมอยากเป็นแฟนผม ตอนคบเเรกๆพูดอะไรว่าอะไรเธอก็ไม่เคยพูดให้ผมเจ็บใจ ถามว่าคุยกับผมเบื่อไหมเธอบอกไม่เบื่อสนุกด้วยซ้ำ
    พอนานๆ ถามอะไรก็รำคาญ พอถามมากๆ ก็ยกคนอื่นมาเปรียบ สุดท้ายเขาคนนั้นที่เธอเอามาเปรียบก็คือแฟนใหม่เธอครับ น้ำตาแตกเลยครับวันนั้น
    พอผมถามว่าเวลาที่ผ่านมาไม่เคยมีความหมายเลยหรอ เธอตอบว่าเธอไม่คิดเป็นแฟนผมหรอก เธอเบื่อด้วยซ้ำ กลายเป็นคนละเรื่องเลยครับ

ผู้ชายถ้ารักผู้หญิงจะรักจากน้อยหรือคบแค่สนุก จะรักมากเรื่อยๆ จนสุดท้ายรักหมดหัวใจครับ
    ผู้หญิงถ้ารักผู้ชายช่วงแรกจะรักมาก และจะน้อยลงจนสุดท้ายไม่รักเลย
    ผมรู้สึกแบบนี้ครับ ถ้าเขาไม่จริงจังก็ไม่ควรเผลอใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 13th April 2014 เมื่อ 23:33

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ผู้หญิงเป็นแบบนี้แหละรักง่ายหน่ายเร็ว ตอนผมคบกับแฟนเก่าตอนแรกก็พูดดี เพราะตอนนั้นผมยังใหม่อยู่ ผมก็ขอเป็นแฟนเรียบร้อยนะ
    เธอก็ตกลงบอกว่าชอบผมอยากเป็นแฟนผม ตอนคบเเรกๆพูดอะไรว่าอะไรเธอก็ไม่เคยพูดให้ผมเจ็บใจ ถามว่าคุยกับผมเบื่อไหมเธอบอกไม่เบื่อสนุกด้วยซ้ำ
    พอนานๆ ถามอะไรก็รำคาญ พอถามมากๆ ก็ยกคนอื่นมาเปรียบ สุดท้ายเขาคนนั้นที่เธอเอามาเปรียบก็คือแฟนใหม่เธอครับ น้ำตาแตกเลยครับวันนั้น
    พอผมถามว่าเวลาที่ผ่านมาไม่เคยมีความหมายเลยหรอ เธอตอบว่าเธอไม่คิดเป็นแฟนผมหรอก เธอเบื่อด้วยซ้ำ กลายเป็นคนละเรื่องเลยครับ

ผู้ชายถ้ารักผู้หญิงจะรักจากน้อยหรือคบแค่สนุก จะรักมากเรื่อยๆ จนสุดท้ายรักหมดหัวใจครับ
    ผู้หญิงถ้ารักผู้ชายช่วงแรกจะรักมาก และจะน้อยลงจนสุดท้ายไม่รักเลย
    ผมรู้สึกแบบนี้ครับ ถ้าเขาไม่จริงจังก็ไม่ควรเผลอใจครับ
    แต่ก็ไม่ใช่ผู้หญิงทุกคนที่เป็นอย่างนั้นนะคะ ผู้หญิงดีๆยังมีอีกเยอะนะ //เป็นกำลังใจให้
    [IMG][/IMG]

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

Question

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    แต่ก็ไม่ใช่ผู้หญิงทุกคนที่เป็นอย่างนั้นนะคะ ผู้หญิงดีๆยังมีอีกเยอะนะ //เป็นกำลังใจให้
    ก็จริงอยู่นะครับแต่ผู้ชายส่วนใหญ่(รวมผมด้วย)เป็นแบบนี้น่ะครับ รู้จักเค้า อยากคุยกับเค้า ชอบเค้า รักเค้าหมดหัวใจ

สุดท้ายเค้าบอกว่าคิดแค่ "เพื่อน" บางครั้งนี้เราก็ไม่กล้าถามนะครับว่า เขาจริงจังกับเรามั้ย ถ้าเขาไม่จริงจัง

แล้วทำให้ตัวเราคิดไปเองหรือให้ความหวังนี้เจ็บนะครับ บางคนนี้อธัยาศัยดีจนเราหึงก็มีอ่ะ

แบบว่ารักเองเจ็บเองน่ะครับ ผมถามนิดนึงนะครับถ้าเป็นแบบนี้ทำยังไงต่อไปดีครับ

ปล.เหมือนจะเป็นเรื่องของตัวเองทั้งนั้นเลย 555
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมจะลงเอยแบบนี้ป่าววะเนี่ย จีบหญิงอยู่
    โอ้ชีวิตมีไรตั้งเยอะแยะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ่านแว่บเดียวก็เข้าใจละ ผู้หญิงแบบนี้เหรอ ทางที่ดีจขกท.เลิกสนใจเหอะ เป็นผู้หญิงประเภทที่งี่เง่าสุด ๆ เลยนะแบบนี้
    เรื่องแค่นิดเดียวถึงกับตัดการติดต่อเป็นเวลานาน แล้วถ้าคบกับจริง ๆ แต่งงานกันไป ถ้าทะเลาะกันขึ้นมาไม่ถึงกับหนีออกจากบ้าน
    ไปเลยเหรอ คนดี ๆ มีเยอะนะครับแค่คุณยังไม่เจอเท่านั้นเอง จำนวนผู้หญิงก็มีมากกว่าผู้ชายเยอะ คุณจำเป็นจะต้องแคร์อะไร
    กับผู้หญิงงี่เง่าแบบนี้ด้วยละ ความรักกับความหลงมันต่างกันแค่เส้นยาแดงผ่าแปดเท่านั้น ลองคิดไตร่ตรองดูให้ดีเถอะ
    วัยรุ่นนั้นชอบมองความรักเป็นสิ่งที่สวยงามและอยากได้อยากมีเสมอแหละ แต่สำหรับผมแล้วผมเห็นว่ามันเป็นสิ่งที่สร้างภาระ
    สร้างปัญหา และสร้างความทุกข์เพิ่มให้กับคนเรา บางคนพูดว่าเหงาอยากมีคู่ แต่ถามจริง ๆ เถอะว่าคนเราเกิดมาตั้งกี่ปี
    อยู่คนเดียวได้อย่างมีความสุขกับครอบครัว แล้วอยู่ ๆ บอกว่าเหงา สรุปเหงาจริงหรือเปล่า หรือแค่คิดกันไปเอง ความรักก็เหมือน
    กันแหละครับ เกิดขั้น ตั้งอยู่และดับไป เพราะจิตเราปรุงแต่งขึ้นเอง ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่เป็นของเราหรอกทั้งผู้หญิงที่คุณชอบ
    หรือตัวคุณเอง เมื่อตายไปแล้วคุณก็เอาอะไรไปไม่ได้ทั้งนั้นแหละครับ รักชอบที่ว่ามันก็แค่สัญชาตญาณความต้องการสืบพันธุ์เท่านั้นแหละ
    อาจดูแรงนะ แต่มันก็คือความจริงไม่ใช่หรือ
    ปล.อย่าพยายามเข้าใจความคิดผู้หญิงมากขึ้นเลยครับ ไม่งั้นคุณก็อาจอยากมีคู่น้อยลงมากแบบผมที่เห็นสันดานและมารยามาหลายรูปแบบ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ในเมื่อจขกท.ตัดสินใจก็คบกับเขาแล้ว ก็เตรียมใจจะต้องรับมือกับปัญหาในอนาคตไว้ให้ดีครับ เป็นแค่กำลังใจให้ได้แค่นั้นแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 16th April 2014 เมื่อ 04:39

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คุณครับ ผมน่ะก็เคยชอบเพื่อนตัวเอง แต่ สิ่งที่ทำให้ผมไม่พัฒนา หรือไม่แสดงออกมากไปนั่น

เพราะว่า ผมชอบที่เราสองคนสนิทสนมเป็นเพื่อนกันแบบนี้มากกว่าสนิทสนมกันแบบแฟนเสียอีก

เป็นแฟน ก็ต้องมาคอยเรียกร้องอะไรกัน ต้องงอนง้อ ต้องสนใจกันและกัน แต่ถ้าเรายังเป็นเพื่อนกัน

เราก็แค่ คุยกันได้ทุกเรื่อง เจอหน้ากัน แล้วก็ขุดเรื่องเก่า ๆ มาคุยกันเป็นคนที่นึกถึงเวลาเหงา

หรือไม่มีใคร ผมว่ามันมีความหมายมากกว่าแฟนที่ จะเลิกกันเมื่อไรก็ไม่รู้อีกนะครับ เพราะเพื่อนมันเลิกไม่ได้

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    คุณครับ ผมน่ะก็เคยชอบเพื่อนตัวเอง แต่ สิ่งที่ทำให้ผมไม่พัฒนา หรือไม่แสดงออกมากไปนั่น

เพราะว่า ผมชอบที่เราสองคนสนิทสนมเป็นเพื่อนกันแบบนี้มากกว่าสนิทสนมกันแบบแฟนเสียอีก

เป็นแฟน ก็ต้องมาคอยเรียกร้องอะไรกัน ต้องงอนง้อ ต้องสนใจกันและกัน แต่ถ้าเรายังเป็นเพื่อนกัน

เราก็แค่ คุยกันได้ทุกเรื่อง เจอหน้ากัน แล้วก็ขุดเรื่องเก่า ๆ มาคุยกันเป็นคนที่นึกถึงเวลาเหงา

หรือไม่มีใคร ผมว่ามันมีความหมายมากกว่าแฟนที่ จะเลิกกันเมื่อไรก็ไม่รู้อีกนะครับ เพราะเพื่อนมันเลิกไม่ได้
    รู้จักคำว่า เพื่อนกับแฟน มันแทนกันไม่ได้ ไหมครับ 555555555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    กลับมาตอบหลังจากหายไป 4 วัน ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ
    ผมกับเธอ คบกันเเล้วครับ ส่วนเหตุผลขอไม่บอกเเล้วกันนะครับว่าทำไม พูดเเล้วมันจะตลก ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinkik อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ยิ่งหน้าสงสัยนะครับ ฮาๆๆ

ขอให้มีความสุขกันมากๆนะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ตัดใจแต่เนิ่นๆ

ซึ่่งมันโคตรยาก แต่ก็ทำไปเหอะ 555 ไม่ก็ทนเจ๊บต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ของผมก็ถพึ่งผ่านมาวันที่ 13 ทุกอย่างเหมือนพังไม่เป็นท่า สุดท้ายเขาก็คิดแค่เพื่อน สุดท้ายก็ไม่ได้คุยกันเลย ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ผมน่าจะบอกตั้งแต่ปีที่แล้ว

อารมณ์นี้เลย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB