ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344

Exclamation ช่วยออกแบบโลโก้วงดนตรีให้หน่อยครับ

พอดีผมตัดต่อไม่เป็นอะครับ
    เลยวอนให้เพื่อนๆ JKG คิดออกแบบ แล้วแต่งให้หน่อยนะครับ

( ไม่รู้จะโพสหมวดไหนระหว่าง Pic กับ Main )

ชื่อวง Orange นะครับ
    เขียนว่า Orange Band ก็ได้ ..// Orange B.

ขอเน้นสีส้มนะครับ ส้ม ดำ ขาว

***เอาแนวไหนก็ได้นะครับ

ประมาณนี้ก็ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaguide อ่านกระทู้

แบบนี้สวยดีครับ แต่อยากให้มันเป็นไม่มีพื้นหลัง เพราะว่าจะเอาไปสกีนลงเสื้อหน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiatkong อ่านกระทู้
    ประมาณนี้ก็โอนะครับ แต่ฟอร์นมันโหดไปหน่อย เอาประมาณเรียบๆหน่ะครับ ไม่ค่อยร็อคเท่าไหร่

**อย่าหาว่า จขกท. เรื่องมากเลยหน่า ผมทำไม่เป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    ถ้าไม่รีบเดี๋ยวพรุ่งนี้มาช่วยครับ ผมทำงานด้านนี้พอดี
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taeyeon อ่านกระทู้
    จองๆๆ ทำแปปป

ไม่รีบครับเรื่อยๆ วานหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamepkt : 17th April 2014 เมื่อ 08:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เข้ามาแนะเรื่องชื่อเฉยๆครับ ถ้าหากเป็นชื่อวงน่าจะใช้เป็น The Orange นะครับ
    เพื่อแสดงความเป็นหนึ่งเดียว และให้รู้ว่าเป็นชื่อคนหรือกลุ่มคนครับ
    โดยปกติชาวต่างชาติก็ไม่นิยมตั้งชื่อวง และใช้คำว่า Band ต่อท้ายเท่าไหร่กันครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    [IMG][/IMG]

เห็นยังไม่มีใครมาช่วยเลย เลยจะมาช่วยเป็นคนแรก ไม่ซีเรียส นะครับ งานทำมือ ล้วนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilparm : 14th April 2014 เมื่อ 00:22
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

เห็นยังไม่มีใครมาช่วยเลย เลยจะมาช่วยเป็นคนแรก ไม่ซีเรียส นะครับ งานทำมือ ล้วนๆ
    ด้วยคนครับผมไม่เก่งเท่าไรเห็นตั้นานละ ไม่มีคนเก่งโปรโต้เข้ามาเลย

CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ว่าแล้ว แค่ชื่อวงก็รู้แล้ว มันต้องมีอะไรฮาแน่ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ลองดูน่ะคับ ไม่ทราบว่าจะถูกใจ จขกท.หรือเปล่า
    หากชอบ แล้วต้องการแก้ไขส่วนไหนบอกได้น่ะ
    ส่วนไอ้ที่สีเขียวๆ ที่เขียวว่า Kong หน่ะชื่อผมเองคับ
    ถ้าพอใจหรือแก้ไขตรงไหน เสร็จแล้วผมลบออกให้คับ
    อันนี้แค่ทดลองเฉยๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    ผมขอด้วยครับช่วยแต่งให้หน่อย ครับ วงผมชื่อ Rainbow ครับไม่รู้ซ้ำกับใครป่าวนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    rainbow หมายความว่า รุ้ง คับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiatkong อ่านกระทู้
    rainbow หมายความว่า รุ้ง คับ
    ครับผม อยากได้ประมาณะว่า สายรุ้ง ครับ ชื่อวงผมจริงๆหมายถึง สายรุ้งนะครับ ไม่ใช่แค่รุ้ง

ปล.ผมว่าอันนี้สวยดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอรับได้ไหมคับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ถ้าไม่รีบเดี๋ยวพรุ่งนี้มาช่วยครับ ผมทำงานด้านนี้พอดี

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    อยากได้มั้งจังใครใจดีทำให้หร่อยสิ KoKoYen (ไม่เอาฮานะ 55555)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taeyeon : 17th April 2014 เมื่อ 08:53

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    พอรับได้ไหมคับ
    คือตรงส้มหน่ะ เอาแบบการ์ตูนได้มั้ยครับ ส้มแต่เป็ฯส้มวาดเอาหน่ะคัรบ
    แล้วก็ ไม่ค่อยอยากได้พื้นหลังที่มันเป็นน้ำส้มกระจายอะครับ แต่ยังไงก็ได้ ลองดู ^^
    ประมาณนี่้

อย่าว่าผมเรื่องมากเลยหน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamepkt : 17th April 2014 เมื่อ 10:17

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    จัดไปป
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kakaguide : 17th April 2014 เมื่อ 15:20

กล่าวขอบคุณ
    0

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มาช้าไปไหมครับ เรียนออกแบบพอดี เลยอยากลองทำให้ดูน่ะครับ

อันนี้สีโทนวินเทจครับ

อันนี้ขาวดำครับ

อันนี้แบบกลับแสงสีครับ แต่ผมใช้สีส้มลงไปแทน

อันนี้แบบโทนสีเทาครับ

ชอบก็เอาไปได้เลยนะครับ จขกท. แต่ถ้าคนอื่นนำไปใช้รบกวนเครดิตให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย edgiu' : 18th April 2014 เมื่อ 00:10
    A GOOD OVER EVIL.

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281

แบบไม่มีเงา

แบบมีเงา

เจาะตาราง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 18th April 2014 เมื่อ 02:05

กล่าวขอบคุณ
    1
    อันนี้ของคุณ leonskey นะครับ ถ้าชอบก็ดึงไปโลดครับ

อันนี้ของคุณ kisserza ครับ

ตอนนี้ไม่ได้ว่างจัดครับ55555 เครียดกะงานเลยมาลงกับพวกนี้เอาครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

งานหยาบ เลยทีเดีย 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edgiu' อ่านกระทู้
    อันนี้ของคุณ leonskey นะครับ ถ้าชอบก็ดึงไปโลดครับ

อันนี้ของคุณ kisserza ครับ

ตอนนี้ไม่ได้ว่างจัดครับ55555 เครียดกะงานเลยมาลงกับพวกนี้เอาครับ

ผมว่าผมอยากได้ คล้ายๆแบบนี้มั้งจังครับ ขอ แบบมีหลายโทนสีเหมือนท่าน gamepkt ด้วยนะครับชอบสีขาวดำ มากๆ

ดูมา ผมถูกใจ 2 อันนี้ที่คุณทำให้ ท่าน gamepkt สุดๆหล่ะครับชอบมากเลย

แต่อันที่คุณทำให้ผมเหมือนรีบจัง ครับ เหมือนยังไม่เสร็จเลย

สีกับตัวอักษร ดูโบราณไปมั้ยครับ 555

แต่ถ้าปรับแต่งอีกนิดนึงผมว่าก็ใช่ได้นะครับ

ปล.ผมไม่รีบครับเรื่อยๆ ^ ^ แต่ผมแค่อยากได้เร็วๆ (ไม่รีบ?)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonskey : 18th April 2014 เมื่อ 05:38

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้

ผมว่าผมอยากได้ คล้ายๆแบบนี้มั้งจังครับ ขอ แบบมีหลายโทนสีเหมือนท่าน gamepkt ด้วยนะครับชอบสีขาวดำ มากๆ

ดูมา ผมถูกใจ 2 อันนี้ที่คุณทำให้ ท่าน gamepkt สุดๆหล่ะครับชอบมากเลย

แต่อันที่คุณทำให้ผมเหมือนรีบจัง ครับ เหมือนยังไม่เสร็จเลย

สีกับตัวอักษร ดูโบราณไปมั้ยครับ 555

แต่ถ้าปรับแต่งอีกนิดนึงผมว่าก็ใช่ได้นะครับ

ปล.ผมไม่รีบครับเรื่อยๆ ^ ^ แต่ผมแค่อยากได้เร็วๆ (ไม่รีบ?)

ขอบคุณที่ชอบงานผมนะครับ อย่างที่บอกครับ ทำเล่นๆแก้เครียด ไม่ได้ทำเพราะว่าง (หายเครียดก็ต้องทำงานต่อ)

แล้วตั้งใจเข้ามาทำให้เพราะเห็นหัวกระทู้ของ จขกท. มากกว่า แต่เห็นว่าคุณขอเหมือนกัน

ไหนๆก็ทำแล้วผมเลยทำให้ด้วยเลย ของคุณผมทำแนววินเทจ ตั้งใจให้มันดูเก่าแบบนั้นอยู่แล้วครับ

ก็ผมเดาใจใครไม่ได้นี่ครับ ถ้าไม่ชอบตรงไหนก็บอกได้เลยนะครับ ถ้ามีเวลาหรือเครียดอีก ผมจะทำให้นะครับ.

อันนี้เป็นอันที่แก้จากอันเก่านะครับ แก้สายรุ้งเป็นแบบ pixel

อันนี้แก้จากอันเก่าเช่นกันครับ โมใหม่หมด

อันนี้ font อยู่ในปากครับ

อันนี้คิ้วเป็น font + นัยน์ตาสีรุ้งครับ

อันนี้เป็น font เพลนๆครับ ตัว o เป็นสีรุ้ง

ชอบอันไหนก็เอาไปได้เลยนะครับคุณ leonskey เหมือนเดิมครับ ท่านอื่นจะนำไปใช้รบกวนเครดิตให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย edgiu' : 18th April 2014 เมื่อ 12:17

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: