ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ถามหน่อยครับ ใส่การ์ดจอไว้แบบนี้จะมีปัญหารึเปล่าครับ

คือด้านใบพัดของตัวการ์ดจออ่ะครับ มันคว่ำลง แล้วเคสผมค่อนข้างเล็กข้างล่างมันก็ตัน ไม่มีรูระบายอากาศ
    แถมยังมีสายไฟ อีก แต่ก็อยู่ด้วยกันแบบนี้มา ปีกว่าๆ แล้วนะครับ แต่ก็กลัวจะมีปัญหาภายหลัง
    รบกวนด้วยนะครับ

"ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ทำความสะอาดเคสก็จับมันมาเป่าฝุ่น เปลี่ยนซิลิโคนบ้าง แค่นั้นก็เพียงพอครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    หาเคสใหม่ราคาไม่แพงมาเปลี่ยนดีกว่าครับ แถวบ้านผมถูกสุดก็ 500 บาท เลือกรุ่นที่มีพื้นที่ระบายลมออกให้มากกว่านี้ จากที่ดูเคสของ จขกท พัดลมการ์ดจอเกือบจะสุดติดพื้น การระบายความร้อนจากตัวการ์ดจอจะทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรนะครับ และก็หมั่นคอยปัดฝุ่นอย่าให้เครอะแบบนั้น ผมแนะนำให้ใช้Blowerเป่าฝุ่นออก และเช็คซิลิโคนว่าแห้งไหม ถ้าแห้งก็หาซื้อมาหยอดครับ
    [IMG] [/IMG]

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    หาเคสใหม่ราคาไม่แพงมาเปลี่ยนดีกว่าครับ แถวบ้านผมถูกสุดก็ 500 บาท เลือกรุ่นที่มีพื้นที่ระบายลมออกให้มากกว่านี้ จากที่ดูเคสของ จขกท พัดลมการ์ดจอเกือบจะสุดติดพื้น การระบายความร้อนจากตัวการ์ดจอจะทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรนะครับ และก็หมั่นคอยปัดฝุ่นอย่าให้เครอะแบบนั้น ผมแนะนำให้ใช้Blowerเป่าฝุ่นออก และเช็คซิลิโคนว่าแห้งไหม ถ้าแห้งก็หาซื้อมาหยอดครับ
    ตามนั้นเลยครับ.. ขอชี้เเจ้งเพิ่มเติมซักนิดว่าการ์ดจอมีทิศทางการระบายความร้อนของการ์ดจอ 2 เเบบก็คือ
    1.ดูดลมจากด้านหน้าของการ์ดมาอัดที่ซิงค์โดยตรง (ส่วนมากจะเห็นในการ์ด Non-Ref จะเย็นเเต่ทำให้อุณหภูมิภายในเคสสูงขึ้นด้วย จำเป็นต้องมีพัดลมดีๆระบายออกไป)
    2.ดูดลมจากด้านข้างของการ์ดแล้วระบายไปทางด้านหลังการ์ด (ก็จะเป็นการ์ด Ref อย่างที่เห็นกันบ่อยๆนะครับ ส่วนมากจะร้อนเเต่อุณหภูมิภายในเคสจะไม่สูงมาก)
    //ผมเคยใช้การ์ด GTX 780 Ref 3 ตัวติดกันมาก่อน ขอบอกว่า Full-Load จะทะลุ 100องศาละครับเลยขายทิ้งเล่นการ์ด Non-Ref ดีกว่า T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aegis : 14th April 2014 เมื่อ 16:52

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อย่าให้สายไฟไปเข้าพัดลม VGA เป็นใช้ได้