ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

Post เนเธอร์แลนด์ยอมจ่ายเงิน 5.5 ล้านปอนด์ ให้ Microsoft ต่อเวลาสนับสนุน Windows XP ไปอีก 1 ปี

Netherlands ยอมควักเงิน 5.5 ล้านปอนด์ ให้ Microsoft ต่ออายุ Windows XP ไปอีก 1 ปี

รัฐบาลเนเธอร์แลนด์ตัดสินใจขอรับการสนับสนุนสำหรับ Windows XP จาก Microsoft ไปอีก 1 ปี โดยยอมจ่ายเงินจำนวนหนึ่งซึ่งไม่เปิดเผยมูลค่า จากเดิมที่ Windows XP จะตกรุ่นและหมดสิทธิรับการสนับสนุนต่างๆ จาก Microsoft ตั้งแต่วันที่ 8 เมษายนนี้เป็นต้นไป
    รัฐบาลเนเธอร์แลนด์ได้ขอให้ Microsoft ให้การช่วยเหลือสนับสนุนการใช้งานคอมพิวเตอร์ที่รัน Windows XP ประมาณ 34,000 - 40,000 เครื่อง ไปจนถึงเดือนเมษายนของปีหน้า เพื่อที่จะได้ใช้ช่วงระยะเวลาดังกล่าวทยอยอัพเกรดระบบปฏิบัติการของคอมพิวเตอร์เหล่านั้นเป็นรุ่นใหม่กว่าอย่าง Windows 7 หรือ Windows 8
    ก่อนหน้านี้รัฐบาลของสหราชอาณาจักรก็ได้เจรจากับ Microsoft เพื่อขอให้ช่วยเหลือสนับสนุนระบบต่างๆ แก่คอมพิวเตอร์ที่รัน Windows XP ของตนเอง โดยยอมจ่ายเงินให้แก่ Microsoft เป็นเงิน 5.5 ล้านปอนด์

ที่มา : http://ict.in.th

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    ผมเข้าใจๆ ประเทศไทย 70-80% ของบิรษัท ธุรกิจ หรือ ราชการยังใช้ XP กันเยอะ
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamb040 อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจๆ ประเทศไทย 70-80% ของบิรษัท ธุรกิจ หรือ ราชการยังใช้ XP กันเยอะ
    ใช้รุ่น TrueFasterซะด้วยนะครับ!! ^^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ทีญี่ปุ่นยอมเปลี่ยนเลยนะ เป็น Win 8

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ใช้รุ่น TrueFasterซะด้วยนะครับ!! ^^

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    555+ เห็นด้วยอย่างแรง ครับ ราชการไทย ยังใช้ WinXP อยู่ครับ ^ ^

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เข้าใจด้วยนะครับสมัย xp ทำซะ Hot คนใช้รักกันมากมาย
    เวลาโละทิ้งก็มีปัญหาอีก แฟนๆ xp เขาไม่ยอมง่ายหรอก
    หลอกให้รัก แล้วมาหักอกอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    แต่ยอมรับเลยนะว่า Xp truefaster เป็นXpโมที่แจ่มแมวที่สุดเท่าที่เคยใช้มา ผมและเพื่อนๆต่างยอมรับ
    ปล.แค่ truefaster v.1 นะ version หลังๆ ออกแนวแปลกๆ (ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ทางแบงค์ผมก็ใช้XPน่ะ...แต่เริ่มทยอยเปลี่ยนไปใช้win7ล่ะ.....ที่แบงค์บางคนอายุเท่าพ่อเรายังใช้xpอยู่แต่พอเค้าเปลี่ยนเป็นwin7ให้ทำงานกันไม่เป็นเลย5555

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    คือ หน่วยงานรัฐของยุโรปส่วนใหญ่ใช้วินโดวแท้ครับ ถ้าเป็นประเทศไทยเรื่องนี้ไม่เป็นปัญหาหรอก 5 5 5
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    บริษัทและหน่วยงานข้ารายการไทยเราใช้ xp กันเยอะครับและไม่ยอมเปลี่ยนแน่ๆด้วยเหตุผล

โปรแกรมที่ใช้สำหรับงานธุรกิจเป็นโปรแกรมเก่าแล้วเขียนโดยยึด base xp เป็นหลัก เช่น โปรแกรมบัญชีทุกโปรแกรมใช้กับ xp ได้หมด แต่บางโปรแกรมใช้ได้กับ xp เท่านั้น ใช้กับ 7 ไม่ได้ หรือบางโปรแกรมออกรุ่นใหม่ให้ใช้กับ 7 ได้ แต่บรรดาเถ้าแก่,ผู้จัดการบัญชีก็ไม่กล้าไปใช้ 7 เพราะกลัวข้อมูลเสียหาย ข้อมูลมีปัญหา เลยยึดติดกับ xp ต่อไป

หน่วยงานราชการก็เช่นเดียวกันแต่ปัญหาใหญ่กว่าเอกชนตรงที่ การที่จะอัพเกรดจาก xp ไป 7 ของแท้นั้นต้องรองบประมาณมาก่อนครับ พูดง่ายๆเงินมาก่อนจึงจะอัพได้ ถ้าชาตินี้หน่วยงานของบไม่ผ่าน ก็ใช้ xp ไปตราบจนโลกสลายนั่นแหละ

ปัญหาที่น่ากลัวคือหลังจากนี้ เหล่าบริษัท,หน่วยงานราชการ ที่ใช้ xp ก็จะถูกโจมตี hack ข้อมูลกันสนุกสนานแน่นอน
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เปลี่ยนไปใช้ 7,8 เถอะ จะได้ไม่เป็นภาระของคนรุ่นใหม่ 555555

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ไม่มีใครพูดถึง Vista เลยนะครับ ท่าทางจะไม่เป็นที่นิยมอย่างมาก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    vista มัน แป๊ก