ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

ทำไมหนังของจิบลิไม่เข้าไทยครับ

อันนี้อยากรู้จริงๆ ผมเคยเห็นแค่ที่กรุงเทพโรงสองโรงเท่านั้สแหละครับ

วันนี้ผมไปดูหนังมา เจอโฆษณาเรื่องโคนันปะทะลูปิน ที่เข้าแต่ sf แอบน้อยใจว่าทำไมไม่เอาหนังของจิบลิมาบ้าง หนังออกจะดี เรื่อง the wind rises ผมอยากดูใจจะขาดแต่ไม่เห็นแม้แต่เงาเลย T^T

ปล.ผมอยู่สุรินทร์นะ เพิ่งมี sf ได้ไม่นาน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มันไม่คุ้มน่ะสิ เอามาออกแผ่นยังพอว่า บ้านเค้าเสพอนิเมชั่นจนเป็นปกติแล้ว
    ลองมองตลาดหนังบ้านเรามีอะไรหนังผี หนังตลก หนังรัก
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ขายยากครับ ถึงจะบอกว่าเป็นภาพอนิเม
    แต่เนื้อเรื่องผู้ใหญ่ กลุ่มเป้าหมายก็คนละกลุ่มกับอนิเมโมเอะแล้ว

แต่อย่าพูดถึงจิบลิเลย
    แค่อนิเมหนังโรงทั่วไปก็ลุ้นลมจับเหมือนกันว่าจะได้ฉายโรงบ้านเรามั้ย

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ปกติ หนังญี่ปุ่นที่เข้าไทย เนี่ยจะได้ฉายสักที ก็ต้องรอให้ญี่ปุ่น เขาฉายไปแล้วสักปีก่อน ค่อยเข้าไทยเพราะอะไร ผมไม่ทราบ แต่จะได้ฉายโรงใหญ่ๆ ต้องมีค่ายหนังไทยไปซื้อมาฉายเท่านั้น เช่น โคนัน โดเรมอน ิ ที่มีคายสนับสนุนและมี ตลาดลองรับอยู่แล้ว แต่ถ้าเปนหนังญี่ปุ่นที่ไม่ค่อยนิยมกันมาก แต่จะอนิสงค์ ที่ดังเปรี่ยงมากๆใน ญี่ปุ่น ท่านสามารถ ไปดูได้ ที่โรงหนัง ลิโด้ และแน่นอน อนิเมจิบบิ ก็อยู่ในหมวดนี้เช่นกัน พูดง่ายๆ ท่านต้องรอหน่อยครับ ถ้าอยากดูโรงใหญ่ก็ลิโด้เลยท่าน หรือไม่ ท่านก็รอสอย แผนเลยก็ได้ ...ส่วนผมจัดทั้งสองแน่ มีชุด จิบบิ เกือบจะครบละ สปีริดอเว หายากชิบเปง!!! ใครพอรู้ที่ขาย dvd มังไหมครับ

Ps. คนสุริทร์เบาะ ปาดด ไม่ไปดูสุรินพลาซ่ามังละ 555 เริ่มร้างละนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    9,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    ปกติ หนังญี่ปุ่นที่เข้าไทย เนี่ยจะได้ฉายสักที ก็ต้องรอให้ญี่ปุ่น เขาฉายไปแล้วสักปีก่อน ค่อยเข้าไทยเพราะอะไร ผมไม่ทราบ แต่จะได้ฉายโรงใหญ่ๆ ต้องมีค่ายหนังไทยไปซื้อมาฉายเท่านั้น เช่น โคนัน โดเรมอน ิ ที่มีคายสนับสนุนและมี ตลาดลองรับอยู่แล้ว แต่ถ้าเปนหนังญี่ปุ่นที่ไม่ค่อยนิยมกันมาก แต่จะอนิสงค์ ที่ดังเปรี่ยงมากๆใน ญี่ปุ่น ท่านสามารถ ไปดูได้ ที่โรงหนัง ลิโด้ และแน่นอน อนิเมจิบบิ ก็อยู่ในหมวดนี้เช่นกัน พูดง่ายๆ ท่านต้องรอหน่อยครับ ถ้าอยากดูโรงใหญ่ก็ลิโด้เลยท่าน หรือไม่ ท่านก็รอสอย แผนเลยก็ได้ ...ส่วนผมจัดทั้งสองแน่ มีชุด จิบบิ เกือบจะครบละ สปีริดอเว หายากชิบเปง!!! ใครพอรู้ที่ขาย dvd มังไหมครับ

Ps. คนสุริทร์เบาะ ปาดด ไม่ไปดูสุรินพลาซ่ามังละ 555 เริ่มร้างละนะ 555
    รู้สึกว่าเค้าจะปิดปรับปรุงนะครับ (ที่b2s สุรินทร์มีแผ่นจิบลิขายเต็มเลยครับ แต่งไม่แน่ใจว่ามีสปิริตย์อเวย์มั้ย ผมเพิ่งไปซื้อเรื่องปอโก้รอสโซ่ครับ)

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ค่อนข้างยากครับ ผมเองก็เสพอนิเมกับสตูระดับตำนาน อีกอย่างนึงไม่เจาะกลุ่มบ้านเราหรอกครับ ล้วนเกือบทุกเรื่องที่เป็นอนิเมชั่นดราม่าสะเทือนใจให้ข้อคิด และจะดูเอาสนุกอย่างเดียวไม่ได้ครับ เพราะเป็นกึ่งอนิเมปรัชญา โดยเฉพาะเรื่อง Grave of the Fireflies นี่ไม่บอกก็รู้ครับว่าไม่เจาะกับผู้บริโภคบ้านเราอย่างแรง (อันนี้ผมดูเหมือนเป็นปรัชญานะ ดูแล้วเก็บเอามาคิด เอามาต่อยอดใช้ในชีวิตประจำวัน เพราะแต่ละเรื่องครบทุกรสจริง ๆ ) เอาเป็นว่า ดูจากเว็ปหรืออย่างอื่นดีกว่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้

ขนาด GOTF ยังหายากเลยครับ The Spirit Away ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ แว่ว ๆ ว่าราคาเกิน 5K ที่ย่าน ชิบุย่า และ อะกิฮาบาระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 16th April 2014 เมื่อ 00:41
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    9,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ค่อนข้างยากครับ ผมเองก็เสพอนิเมกับสตูระดับตำนาน อีกอย่างนึงไม่เจาะกลุ่มบ้านเราหรอกครับ ล้วนเกือบทุกเรื่องที่เป็นอนิเมชั่นดราม่าสะเทือนใจให้ข้อคิด และจะดูเอาสนุกอย่างเดียวไม่ได้ครับ เพราะเป็นกึ่งอนิเมปรัชญา โดยเฉพาะเรื่อง Grave of the Fireflies นี่ไม่บอกก็รู้ครับว่าไม่เจาะกับผู้บริโภคบ้านเราอย่างแรง (อันนี้ผมดูเหมือนเป็นปรัชญานะ ดูแล้วเก็บเอามาคิด เอามาต่อยอดใช้ในชีวิตประจำวัน เพราะแต่ละเรื่องครบทุกรสจริง ๆ ) เอาเป็นว่า ดูจากเว็ปหรืออย่างอื่นดีกว่าครับ
    มันไม่ได้อารมณ์แบบจอใหญ่สิครับ วันนี้ผมดูมิตตี้ที่บ้านครับ กำลังดูอยู่แม่ผมถามพี่ผม"เทอมนี้เกรดเอาไง" แค่นั้นแหละครับ ยาวเลย แบบถ้าผมดูที่บ้านอ่ะครับ ไม่ต้องได้ดูกันพอดีแม่ผมจะถามนู่นถามนี่เสมอ เหมือนไม่อยากให้ผมดู สรุปแล้ววันนี้ผมก็ดูมิตตี้จนจบแบบเฉยๆ ไม่รู้เรื่องเลย

ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    เออ...ท่าน deathwhisper123 จะบอกว่า สุสานหิ่งห้อย ถ้าไม่ใช้แผ่นลิมิเต็ด dvdทั่วๆไป หางายยย มากนะท่าน !!! แมงป่อง บูมเมอแรง หรือบีทูเอส เอามาขายอยู่ตลอดอะ ส่วนสปีริดอเวเนีย อยากร้องให้จริงๆ เหนบูเมอแรงเอามาขาย ซื้อไม่ทันของหมด อะ ToT

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    มันไม่ได้อารมณ์แบบจอใหญ่สิครับ วันนี้ผมดูมิตตี้ที่บ้านครับ กำลังดูอยู่แม่ผมถามพี่ผม"เทอมนี้เกรดเอาไง" แค่นั้นแหละครับ ยาวเลย แบบถ้าผมดูที่บ้านอ่ะครับ ไม่ต้องได้ดูกันพอดีแม่ผมจะถามนู่นถามนี่เสมอ เหมือนไม่อยากให้ผมดู สรุปแล้ววันนี้ผมก็ดูมิตตี้จนจบแบบเฉยๆ ไม่รู้เรื่องเลย
    ถ้าเป็นแบบนั่นมีทางเดียวครับ ทุก ๆ ปี โรงหนังลิโด้ สยามสแควร์ เขาจะมีอนิเมของ Ghibli Studio มาฉายครับ (ปีละครั้งมั้งเห็นว่า ผมเองก็ไปไม่ค่อยทัน) หนึ่งปีหนึ่งครั้ง ไม่น่าจะลำบาก ส่วนเรื่อง "เทอมนี้เกรดเอาไง" ผมว่าที่บ้านคุณน่าจะขาโหดโดยเฉพาะคุณแม่ ผมแนะนำให้แอบดูตอนดึก ๆ ครับ

เออ...ท่าน deathwhisper123 จะบอกว่า สุสานหิ่งห้อย ถ้าไม่ใช้แผ่นลิมิเต็ด dvdทั่วๆไป หางายยย มากนะท่าน !!! แมงป่อง บูมเมอแรง หรือบีทูเอส เอามาขายอยู่ตลอดอะ ส่วนสปีริดอเวเนีย อยากร้องให้จริงๆ เหนบูเมอแรงเอามาขาย ซื้อไม่ทันของหมด อะ ToT
    แน่นอนครับว่าผมอยากเก็บ Limited ของ GOTF อยู่แล้ว แต่ก็หายากอย่างที่ท่านบอกแหละครับ คงต้องบากหน้าไปที่ สตูหละมั้งถึงจะได้จริง ๆ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 16th April 2014 เมื่อ 00:56
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ว่าแต่ผมยังไม่รู้เลยว่า หนังของจิบลิ มันคืออ่ะไร เขาเป็นใครเหรอ ไม่รู้จริงๆอย่าว่ากันน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    128
    อย่าว่าแต่ สปีริดอเวเลยที่หายาก ไอเรื่องในลายเซน จขกท ก็เหมือนกัน องหญิงโมโนกะดวย ...ใช้ปะวะ.. หายากมากๆ ดูๆไปแล้ว มันหนังของปู่ มิยาซากิทั้งนั้นเลยนี้หว่า โอะตาย. สงสัยปู่แกจะหวงอะ 555

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมไปลองค้นหาใน google ดู trailer เเล้วเป็นหนังที่ดีจริงๆครับ เป็นการ์ตูนญี่ปุ่นใช่ไหมครับ??
    แต่อาจจะเสพได้บ้างกลุ่มในไทยครับ เพราะดูจากกระแสหนังในไทยเหมือนคนละเเนวเลย
    แต่ผมชอบนะดูเเล้วมันได้อารมณ์อีกเเบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อย่าว่าแต่ สปีริดอเวเลยที่หายาก ไอเรื่องในลายเซน จขกท ก็เหมือนกัน องหญิงโมโนกะดวย ...ใช้ปะวะ.. หายากมากๆ ดูๆไปแล้ว มันหนังของปู่ มิยาซากิทั้งนั้นเลยนี้หว่า โอะตาย. สงสัยปู่แกจะหวงอะ 555
    เรื่อง Princess Mononoke นี่ รู้สึกไม่มี Limited ขายแล้วนะครับ ถือว่า Rare โคตร ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jar32402 อ่านกระทู้
    ว่าแต่ผมยังไม่รู้เลยว่า หนังของจิบลิ มันคืออ่ะไร เขาเป็นใครเหรอ ไม่รู้จริงๆอย่าว่ากันน่ะ
    เป็นชื่อค่ายอนิเมะทำมือที่ประสบความสำเร็จในญี่ปุ่นครับ สมัย ก่อน เปิดตัวด้วย Castle in the Sky ถือว่าดังครับ และมีแบบ Pack คู่ โทโทโร่ เพื่อนรัก เมะแนวใส ๆ ข้อคิดดี และมาคู่กับ สุสานหิ่งห้อย เมะสะเทือนใจที่ สอดแทรกให้เห็นถึงความลำบากยากแค้นของชีวิตสองพี่น้องที่ดิ้นรนในภาวะสงครามผ่านความเห็นแก่ตัวและความทุกข์ จนลงเอยด้วยความตายของน้องสาว และตามด้วยพี่ชายในตอนท้าย แต่ละเรื่องของ Studio Ghibli ไม่ใช่คนแต่งเดียวกันครับ แต่ทว่าแต่ละเรื่องที่โผล่ออกมาจากสตูนี้ได้รับความนิยมสุงมาก ๆ และเป็นพล็อตเรื่องเมะผู้ใหญ่ทั้งนั้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    ผมไปลองค้นหาใน google ดู trailer เเล้วเป็นหนังที่ดีจริงๆครับ เป็นการ์ตูนญี่ปุ่นใช่ไหมครับ??
    แต่อาจจะเสพได้บ้างกลุ่มในไทยครับ เพราะดูจากกระแสหนังในไทยเหมือนคนละเเนวเลย
    แต่ผมชอบนะดูเเล้วมันได้อารมณ์อีกเเบบ
    โอ้ว เจอคนที่จะนำมาสู่สายนี้ละ ..อย่าว่าแต่คนไทยจะไม่เสพเลยท่าน พวกชอบดูอนิเม ก็ยังไม่เสพเลย ้ เพราะเคยถามเพื่อน ที่ชอบดูอนิเมะนะ มันยังบอกเฉยๆเลย และไม่ติดตามด้วย ถ้าท่านอยากดูอนิเม mampost.co เลยท่านมีเกื่อบทุกเรื่องของจิบิ

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โอ้ว เจอคนที่จะนำมาสู่สายนี้ละ ..อย่าว่าแต่คนไทยจะไม่เสพเลยท่าน พวกชอบดูอนิเม ก็ยังไม่เสพเลย ้ เพราะเคยถามเพื่อน ที่ชอบดูอนิเมะนะ มันยังบอกเฉยๆเลย และไม่ติดตามด้วย ถ้าท่านอยากดูอนิเม mampost.co เลยท่านมีเกื่อบทุกเรื่องของจิบิ
    เดี่ยวผมจะลองดูเรื่อยๆ ครับ ผมชอบดูไปเรื่อยๆ หลายๆ เเนว ผมว่าเเต่ละเเนวมันมีเอกลักษณ์ครับ
    เว็บไซด์ที่ให้มาดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    กินเต็มที่ ขี้เต็มส้วม เท่านั้นที่ช่วยได้