ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Smile .:: เผยอาชีพทั้ง 4 จากเกม Battlefield 3 ::.

= เผยอาชีพทั้ง 4 จากเกม =
    ..::: Battlefield 3 :::..

-------------------------------------------------------------------------------

DICE เปิดเผยอาชีพทั้ง 4 จากเกม Battlefield 3 ทุกอาชีพล้วนมีความหมายและมีผลต่อการช่วยเหลือระหว่างผู้เล่นเกม Battlefield 3 ยังคงให้ผู้เล่นเลือกอาชีพจาก 4 อาชีพ ได้แก่ Assault, Engineer, Support และ Recon ซึ่งจุดประสงค์ของเกมยังคงเน้นช่วยเหลือระหว่างทีม และแต่ละอาชีพล้วนมีประโยชน์มากๆ สำหรับทั้ง 4 อาชีพ ผู้เล่นสามารถจัดอาวุธและความสามารถของตัวละครตามสไตล์และตามความถนัดของผู้เล่น

สำหรับอาชีพ Assault ถือว่าเป็นอาชีพที่ต้องอยู่แนวหน้าและเตรียมพร้อมรบอยู่เสมอ นอกจากได้รับปืนกลไรเฟิลที่มีความแม่นยำแล้ว ยังได้รับกล่องพยาบาลกับเครื่องปั้มหัวใจเพื่อช่วยเหลือระหว่างทีมด้วย ขณะที่อาชีพ Engineer มีหน้าที่ซ่อมแซมยานพาหนะและมีหน้าที่ถล่มยานพาหนะด้วยเครื่องยิงจรวด พร้อมมีอาวุธไรเฟิลน้ำหนักเบาติดประจำกาย และสามารถสร้างซุ้มเต้นท์ชั่วคราวเพื่อเป็นที่กำบังป้องกันซัตรู ด้านอาชีพ Support มีอาวุธปืนกลที่บรรจุกระสุนจำนวนมากคอยยิงถล่มศัตรู อีกทั้งยังสามารถให้ยิงกระหน่ำเพิ่มแรงโจมตีได้อีก ส่วนอาชีพ Recon จะเป็นอาชีพซุ่มยิงจากระยะไกลด้วยปืนซุ่มยิง พร้อมกับมีอุปกรณ์ใหม่ๆเพื่อช่วยเหลือทีม ซึ่งอาชีพนี้จะมีบทบาทการร่วมมือระหว่างผู้เล่นมากขึ้นด้วย

สำหรับอาชีพ Support มีลูกเล่นของอาชีพอยู่ 2 อย่างคือ Bipods กับ Suppressive Fire โดย Bipods เป็นขาตั้งปืนที่ติดกับปืนกล เป็นการเพิ่มความนิ่งของการยิงเมื่อยิงขนาบพื้น สามารถซูมปืน, หมอบ หรือนั่ง/ยืนขณะยิง ที่ยังคงความนิ่งต่อการยิง เป็นการมอบความแม่นยำและลดแรงถีบของปืนด้วย ส่วน Suppressive Fire เป็นลักษณะการบ่งบอกของตัวละครที่คอยกระหน่ำยิงอย่างต่อเนื่อง เป็นการส่งสัญญาณให้ผู้เล่นป้องกันตัวเองและหาวิธีแก้ด้วยการกำจัดข้างหลัง

--------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------
    เกม Battlefield 3 วางจำหน่ายวันที่ 25 ตุลาคม 2011 บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3
    -------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

Credits:gamemun

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    รอกันต่อไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รอโหลด ต่อไป

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เลือกไม่ถูกเลยว่าจะเลือก Call of Duty หรือ Battlefield

ปล.ในใจอยากได้ 2

กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    ผมชอบทั้ง MW3 กับ Battlefield 3

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0nline24Hr อ่านกระทู้
    เลือกไม่ถูกเลยว่าจะเลือก Call of Duty หรือ Battlefield

ปล.ในใจอยากได้ 2
    อย่าเอาทั้งสองท่านมารวมกันเลยครับผม ตอนนี้ก็เป็นปัญหาโลกแตกไปหละครับ ฮ่าๆๆๆ มัวแต่ห่วงตำแหน่งกันอยู่นั้น ทำออกมาเล่นพอสนุกๆก็พอครับ อย่าเล่นจริงๆจังๆเลยครับผม ไม่สนุกหรอกผมว่านะ....

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338

สำหรับอาชีพ Assault ถือว่าเป็นอาชีพที่ต้องอยู่แนวหน้าและเตรียมพร้อมรบอยู่เสมอ นอกจากได้รับปืนกลไรเฟิลที่มีความแม่นยำแล้ว ยังได้รับกล่องพยาบาลกับเครื่องปั้มหัวใจเพื่อช่วยเหลือระหว่างทีมด้วย ขณะที่อาชีพ Engineer มีหน้าที่ซ่อมแซมยานพาหนะและมีหน้าที่ถล่มยานพาหนะด้วยเครื่องยิงจรวด พร้อมมีอาวุธไรเฟิลน้ำหนักเบาติดประจำกาย และสามารถสร้างซุ้มเต้นท์ชั่วคราวเพื่อเป็นที่กำบังป้องกันซัตรู ด้านอาชีพ Support มีอาวุธปืนกลที่บรรจุกระสุนจำนวนมากคอยยิงถล่มศัตรู อีกทั้งยังสามารถให้ยิงกระหน่ำเพิ่มแรงโจมตีได้อีก ส่วนอาชีพ Recon จะเป็นอาชีพซุ่มยิงจากระยะไกลด้วยปืนซุ่มยิง พร้อมกับมีอุปกรณ์ใหม่ๆเพื่อช่วยเหลือทีม ซึ่งอาชีพนี้จะมีบทบาทการร่วมมือระหว่างผู้เล่นมากขึ้นด้วย

สาย Engineer สร้างเต๊นท์ได้ด้วยเหรอ น่าสนๆ สร้างเสร็จก็นอนชมวิวมันในเต๊นท์เลย เหอๆ
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตั้งหน้าตั้งตารอกันต่อไป

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Str3AMuLaR99 อ่านกระทู้
    อย่าเอาทั้งสองท่านมารวมกันเลยครับผม ตอนนี้ก็เป็นปัญหาโลกแตกไปหละครับ ฮ่าๆๆๆ มัวแต่ห่วงตำแหน่งกันอยู่นั้น ทำออกมาเล่นพอสนุกๆก็พอครับ อย่าเล่นจริงๆจังๆเลยครับผม ไม่สนุกหรอกผมว่านะ....
    เรื่องเเบบนี้มันมีมาตั้งเเต่ 2 บริษัท เเล้วหละครับ ก็เห็นมันขบเคี้ยวกันมาตลอดเลยนะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ขาดไป 1 หน่วย จู่โจม
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Assault ไงหน่วยจู่โจม -*-...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    รอไม่ไหวแล้ว -0-
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อยากให้มี แมพที่ฝนตกหนักๆจะสร้างเต้นท์นอนกลางฝนซะเลย XD

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เกมส์นี้แผ่นแท้เท่านั้นที่มอบความมันส์ได้เต็มอารมณ์

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ไม่รอ รอไปเครื่องก็เล่นไม่ได้ สเป็คโหดไป้!!!~~ คนเราก็!! --

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ไม่รอ รอไปเครื่องก็เล่นไม่ได้ สเป็คโหดไป้!!!~~ คนเราก็!! --
    รุ้ได้ไงอ่ะครับ ว่าเกมนี้ใช้สเปคโหด เขายังไม่ได้ปล่อยสเปคมาเลย

สำหรับผมเกมนี้คงกินสเปคมากกว่า moh2010 multi เล็กน้อย จะกินหนักก็ตรงแค่ destruction

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็รอกันต่อไปละกัน.....

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เอ่อ อยากรู้ว่า "หนู ชอบทั้งสองเกมเลยค่ะ" จะบอกทำแมวอะไรครับ = ="
    เห็นมาหลายกระทู้ละ นี่เราอยู่ในกระทู้BF ก็โพสให้มันเป็นBFหน่อยสิครับ

จะมาบอกชอบทั้ง2เกมทำไม ไม่ก็เขียนเป็นลายเซ็นไปเลย
    มันเหมือนปั้มกระทู้อะ ตอบแบบไม่คิดอะไรใหม่ๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ
    "The only man who never makes mistakes is the man who never does anything."

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สเปคจะถึงไม่เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    สนับสนุนแผ่นแท้ครับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ยังไม่รู้เลยว่าตนถนัดอาชีพไหน - -

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ยังไม่รู้เลยว่าตนถนัดอาชีพไหน - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Recon ...ผมชอบ...แอบยิง...ช่วยเพื่อน...

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อยากเล่นบ้างครับ