ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 867

Question DDR5 คืออะไรหรอ?

คืองง อ่ะครับว่าDDR เนี่ยปัจจุบันเค้าใช้DDR3 หรือ 5 กันแล้ว?
    และถ้าใช้ 5 จะเสียบกับ 3 ได้เปล่า?

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    DDR5 นั่นมันเป็นแรมที่อยู่บนการ์ดจอครับ
    ส่วนแรมที่ใส่บนเมนบอร์ดตอนนี้ยังเป็น DDR3 อยู่ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    DDR5 นั่นมันเป็นแรมที่อยู่บนการ์ดจอครับ
    ส่วนแรมที่ใส่บนเมนบอร์ดตอนนี้ยังเป็น DDR3 อยู่ครับ
    ตามนี้ครับ แต่ถ้าอยากเข้าใจง่ายๆ ให้สังเกตุ ครับ เวลาท่านไปเจอ spec คอม ปุ๊บ !! ให้สังเกตุ RAM ของ PC หรือ Notebook นั้นโดยมากจะแจงรายการ ว่า RAM หรือ MEMORY ส่วน GRAM หรือ Graphic Memory นั่น มันจะไปวางในรายละเอียด ของส่วน VGA CARD

เช่นนะครับ

CPU
    RAM DDR 3 1600 4 Gb อันเนี้ยคือ ram pc
    Mainboard
    VGA Nvidia xxx , ATI xxxx DDR5 2 Gb 512 bit อะไรก็ว่าไป อันนี้ มัน ส่วนของการ์ดจอ

อันนี้เป็นวิธีดูนะครับ ดูให้ดีๆก่อนหัดดูเยอะท่านจะดูเป็นนะครับถ้าแค่อยากดู Spec เป็นเฉยๆ ส่วนลึกๆ ก็ลองไปหาอ่านดู ครับ google มีข้อมูลให้หมด แค่หาดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 16th April 2014 เมื่อ 16:41

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: