ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Isai...หลุดภาพ LG Isai มือถือญี่ปุ่นรุ่นใหม่ของ KDDI หรือว่า LG G3 จะหน้าตาแบบนี้?

Isai...หลุดภาพ LG Isai มือถือญี่ปุ่นรุ่นใหม่ของ KDDI หรือว่า LG G3 จะหน้าตาแบบนี้?

@evleaks เจ้าเก่าได้ปล่อยภาพมือถือรุ่นใหม่ของ LG

ที่จะเปิดตัวกับเครือข่าย KDDI ของญี่ปุ่นในเร็วๆนี้ ชื่อของมันคือ LG Itai เอ้ย!LG Isai ครับ ซึ่งจริงๆ

แล้วเจ้ามือถือ LG Isai รุ่นนี้มีมาตั้งแต่ปีที่แล้ว รุ่นของปีนี้ก็เป็นรุ่นอัพเกรดจากปีที่แล้วนั่นเอง (ไม่ต้องบอกก็ได้)

และนี่อาจจะเป็นตัวชี้วัดถึงการออกแบบและหน้าตาของ LG G3 มือถือเรือธงตัวต่อไปของ LG ได้เช่นกัน หรือดี

ไม่ดี Nexus 6 ก็อาจจะคล้ายๆ แบบนี้ก็ได้

ทำไมถึงคิดว่า LG G3 จะคล้ายกับ LG Isai? ก็เพราะว่า LG G2 มันมีหน้าตาและรูปร่างคล้ายกับ LG Isai รุ่นเปิดตัวเมื่อปี 2013 เลยน่ะสิครับ

ลองดูรูปเปรียบเทียบด้านล่างจะเห็นว่า หน้าตาเหมือนกับแทบจะเป๊ะๆ เพียงแต่ตอนนั้น LG Isai จะยังไม่มีการย้ายปุ่มไปด้านหลังเหมือนกับ LG G2 เพราะ LG ตั้งใจเก็บเอาไว้เป็นไม้เด็ดสำหรับ LG G2 นั่นเอง

นอกจากนั้นสเปกของ LG Isai 2013 ก็เป็นสเปกเดียวกับพี่พบใน LG G2 อีกด้วย

สำหรับข้อมูลที่พอจะบอกได้จากรูปภาพของ LG Isai 2014

ในขณะที่ยังไม่มีข้อมูลสเปกอะไรหลุดออกมานั้น ถ้ากะขนาดหน้าจอน่าจะเป็นหน้าจอขนาดใหญ่กว่า G2 แต่คงไม่เกิน 6 นิ้วเพราะจะไปทับตลาด LG G Pro 2

ส่วนขอบหน้าจอซ้ายขวาก็ดูกหนากว่า G2 เล็กน้อย แต่สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ ขอบบนบางมาก อย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน แถมดูดีๆแล้วไม่มีกล้องหน้าซะด้วย

ในขณะที่ UI ก็ดู flat มากจนใสไปเลย แต่นี่คงเป็นรูปแบบเฉพาะของ KDDI เพราะ LG G3 มีข่าว UI มาก่อนหน้านี้แล้ว

ส่วนปุ่มของ LG Isai 2014 จะเปลี่ยนไปจากของ LG G2 และ G Pro 2 ตรงที่ ปุ่ม Power จะถูกย้ายไปด้านข้างแทน ในขณะปุ่ม Volume อยู่ที่เดิมแต่ขนาดเล็กลงมาก

ส่วนที่ดูจะเป็นของใหม่คือ Sensor อะไรสักอย่างที่อยู่ข้างๆ ปุ่ม Volume ที่ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่ก็ยังมีเวลาอีก 2 เดือนก่อนที่เราจะได้เห็น LG G3 ตัวจริงนะครับ

อาจจะไม่ใช่แบบนี้ก็ได้ แล้วเพื่อนๆสมาชิก Jokergameth คิดว่าไงกัน?

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 16th April 2014 เมื่อ 18:10
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    สวยๆครับแต่ยังไงก็แฟน Nexus 55555

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    LG itai
    ...........

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ผมตกใจอ่ะครับ จ้องอยู่ดีๆ อยู่ๆมันเปลี่ยนสีได้เอง

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    จอใหญ่ เกิน กาน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จขกท. อยากให้ช่วยรีวิว sony xperia z2 ให้ดูหน่อยได้ไหม พอดีกำลังสนใจจะซื้อมาใช้บ้างนะ เลยอยากรู้ว่ามีอะไรใหม่ๆบ้างนะ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมยังไม่ปักใจ 100%
    เพราะ LG เวอร์ชั่นญี่ปุ่น ชอบดริฟดีไซน์ไม่เหมือนของตลาดโลกครับ (ดูจากที่ขายทั้ง Docomo และ au) แถมชอบมีรุ่นแปลกๆออกมา
    ทาง iSai ผมว่ายากนะ ที่จะมาเป็นรูปร่างของ LG G3 ที่กำลังจะมาถึง (iSai รุ่นนี้ ขายมาได้จะครึ่งปีแล้วครับ)

LG Optimus G Pro ของตลาดโลกจอใหญ่ๆ บานๆ แต่ของญี่ปุ่น มันคือ Optimus G ตลาดโลกชัดๆ แค่ทำให้ปุ่ม Home แบนกว่าเดิม (ไส้ในเหมือนกัน แต่จอลดเหลือ 5" Full HD)
    หรือของ LG Optimus G ของตลาดโลก ก็จะคล้ายๆกับ Optimus G Pro ฉบับญี่ปุ่น ส่วน Optimus G ญี่ปุ่น ดันไปคล้ายกับ LG Optimus 4X HD (เอากันเข้าไป...)

แต่ก็ดีที่ LG G2 ตลาดโลกและญี่ปุ่น รูปร่างเหมือนกัน..... (ที่ต้องมี Line การผลิตและรุ่นแยกจากตลาดโลก เพราะมี Option แปลกๆจากผู้ผลิตมือถือ และมือถือจะเปลี่ยนบ่อย เพราะค่าเครื่องไม่ค่อยแพง ไปแพงที่ Package เน็ต+โทร)