ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

สอบถามเรื่อง Powerchord ครับ

เพื่อนๆมีวิธีแกะหรือดูพาวเวอร์คอร์ดกันอย่างไรครับผมงงมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เลียนแบบ คือวิธีแกะของผมครับ
    แล้วแนวทางมันจะมาของมันเอง

เปิด ยูทูบี หาคลิปโคฟเวอร์ ดูเยอะๆ หาคนที่ใช่ที่สุด ลอกมาโลด

WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    555+ คร้าบๆเหมือนผมแรกๆเลย

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อันดับแรกฟังเสียงเบสให้ออกก่อนครับ แล้วลองแกะดู จะได้ตัวรูท (ตัวรูทคือตัวที่กำหนดว่าคอร์ดนั้นเป็นอคร์ดอะไร)

เช่น Gm รูทคือ G ,Amaj7 รูทคือ โน๊ต A ครับ

พอได้รูทแล้ว หาคู่ 5 ครับ ก็คือ นับจากตัวรูทไป 5 ตัวครับ เช่น A ก็นับไป 5 ตัว A B C D E นั่นแหละครับ ตัวที่ 5 ก็คือคู่ 5

ความจริงพาวเวอร์คอร์ดไม่ได้ซับซ้อนอะไรเลยครับ รูปแบบการจับจะเหมือนกันทุกคอร์ดครับ อาจจะมีคอร์ดแปลกๆบ้าง แนะนำให้ลองดูโคฟเวอร์ครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ต้องฟังบ่อยๆครับ จะแยกได้ พอเป็นแล้วลองศึกษาพวกคอร์ด add9 ดูเพลงบางเพลงก็ใช้คอร์ดแปลกๆ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ถ้าไม่มีคลิป Cover ตามยูทูป จับฟอร์ม พาวเวอร์คอร์ดไปเลยครับ แล้วไล่ฟังทีละคอร์ด แกะ พาวเวอร์คอร์ดไม่ยากครับ มัน Major Minor ก็เล่นเหมือนกัน - -'

ปล. ปกติทั่วไปเขาจะจับเป็น พาวเวอร์คอร์ด คู่5 แต่ถ้าอยากให้แน่นๆ จับคู่ 8 เสริม ความแน่นเข้าไปจะแจ่มมาก

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    มันเป็นเรื่องง่ายๆ ครับ ถ้าขี้เกียจแกะ ก็ไปหาคอร์ดเพลงนั้นมา แล้วก็กดพาวด์เวอร์ไปตามนั้นเลย เพราะพาวเวอร์คอร์ดมันมีโน๊ตแค่ 2 ตัวก็คือ 1 กับ 5
    ซึ่งมันไม่ครบตรัยแอด ไม่มีการบ่งบอกว่าเป็น เมเจอร์หรือ ไมเนอร์ ดังนั้น กดไปเลยตามนั้น แต่ก็ใช่ ว่า ทุกเพลงมันจะใช้คอร์ดโง่ๆ เสมอไป บางที
    ก็มีคอร์ด พวก b5 หรือพวก คอร์ด 9 พาวเวอร์คอร์ดมันจึงใช้ในเพลงร็อคซะส่วนใหญ่ และผมก็มีวิธีการกดพาวเวอร์คอร์ดแบบง่ายๆมาบอก
    นั่นก็คือการ ดรอปสาย 6 ให้เป็น D ซึ่งจะทำให้การกดพาวเวอร์คอร์ดนั้นง่ายขึ้นไปอีก ทาบ สามสายบนไป เลย แค่นี้แหละ วิธีทำก็ง่ายแสนง่าย
    แ่คย่อนสาย 6 ลง แล้วดีดสาย 4 เทียบเสียงให้หเมือนกัน ถ้าไม่ชัวร์ก็ตั้งจูนเนอร์เอา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คือการเล่นโน้ต คู่ 5 อะจร้าา
    SNSD