ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

"เจด เรย์มอนด์" เกมเมอร์ไม่ได้ต้องการสาวนุ่งบิกินีอย่างเดียวนะคะ

"เจด เรย์มอนด์" เกมเมอร์ไม่ได้ต้องการสาวนุ่งบิกินีอย่างเดียวนะคะ

<<-- INFORMATION --

"เจด เรย์มอนด์" ออกโรงแสดงความเห็นว่าเกมเมอร์ไม่ได้มีเพียงแค่กลุ่มเด็กหนุ่มวัยรุ่นเท่านั้น
    และถึงแม้จะเป็นเด็กหนุ่มวัยรุ่นพวกเขาก็ต้องการมากกว่าเกมที่ถืออาวุธ หรือเกมที่มีสาวนุ่งบิกินี
    ด้านยอดขายซีรีส์ Assassin's Creed แตะ 76 ล้านชุด

บอสใหญ่สาวสวยของสตูดิโอยูบิซอฟต์ โตรอนโต "เจด เรย์มอน" ให้สัมภาษณ์ผ่าน The Grid
    แสดงความไม่พอใจมุมมองความคิดของนักพัฒนาเกมที่มองคนเล่นเกมหรือเกมเมอร์เหมือนกับคน
    ปัญญาอ่อน "ฉันไม่ชอบสมมุติฐานที่มองว่าผู้เล่นเกมทุกคนต้องการเลื่อยไฟฟ้าขนาดใหญ่ มีอาวุธ
    ในมือ หรือต้องการผู้หญิงนุ่งบิกินี เกมเมอร์ไมได้มีเพียงแค่เด็กหนุ่มวัยรุ่นเท่านั้น และถึงแม้จะเป็น
    เด็กหนุ่มวัยรุ่นพวกเขาก็ต้องการมากกว่าอาวุธ และต้องการมากกว่าผู้หญิงนุ่งบิกินี"

การสัมภาษณ์พูดคุย มีการระบุว่าเกมที่ได้รับความนิยมมักจะมีตัวละครเอกซึ่งมีน้ำเสียงโหดดุดัน
    กราดเกรี้ยว ซึ่ง "เจด" ก็ยอมรับว่าสิ่งที่ว่ามาเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจริงในปัจจุบัน แต่เจด ก็กล่าวว่า "มันเป็นสิ่ง
    ที่ต้องเปลี่ยน ใช่ไหม? ลองดูไปที่ภาพยนตร์แนวแอคชันซิ มันยังมีการปรับเปลี่ยนวิวัฒนาการไปจนนัก
    แสดงนำมีบทบาทที่เปลี่ยนไปซับซ้อนมากขึ้น"

"วิดีโอเกมก็มีการปรับปรุงวิวัฒนาการ เราได้เห็นความหลากหลายที่มากขึ้น เกม Grand Theft Auto
    เป็นตัวอย่างที่ดีที่ตัวละครหลักสามารถดึงดูดความสนใจได้ อย่างไรก็ตามตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนที่ให้ผู้เล่นสวม
    บทเป็นตัวละครหญิงสูงอายุ มันเป็นความฝันของฉันที่จะได้เห็น"

เจด เรย์มอน และสตูดิโอยูบิซอฟต์ โตรอนโต อยู่ระหว่างการพัฒนาเกม Assassin's Creed Unity
    ที่เตรียมออกวางจำหน่ายในปีนี้ ภายใต้การช่วยเหลือจากยูบิซอฟต์ มอนเทรียล ที่มีโปรเจกต์เกมอยู่ระหว่างพัฒนาถึง 5 โปรเจกต์

จากการให้สัมภาษณ์ เจดยังระบุด้วยว่าตัวเลขยอดขายเกมในซีรีส์ Assassin's Creed ทั่วโลก
    อยู่ที่ 76 ล้านชุด เพิ่มขึ้น 3 ล้านชุด จากข้อมูลอย่างเป็นทางการก่อนหน้านี้ที่ระบุไว้ที่ 73 ล้านชุด

ข้อมูลและภาพประกอบจาก

thegridto
    gamespot.com

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    คงไม่ใช่ว่า AC ภาคหลังๆ จะเป็นป้าแก่ๆใช่มั้ย??

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จะให้เล่นเป็นใครก็เล่นหมดครับชอบชีรีย์AC มาก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    โดยส่วนตัวผมชอบเกมของฝั่งญี่ปุ่นมากกว่า ผมรู้สึกว่ามันมีอะไรที่ผมต้องการมากกว่า
    คาแรคเตอร์ บทเนื้อเรื่อง ระบบบางอย่าง และ Artwork ที่เป็นเอกลักษณ์ของค่ายนั้นๆ และความเป็น Old school บางอย่างที่ยังรักษากันเอาไว้ แม้ว่าระบบบางอย่างในหลายๆ เกมจะสร้างความน่ารำคาญให้อยู่บ้างก็ตาม

ซึ่งเกมทางฝั่งตะวันตก ผมก็เล่นอยู่ล่ะ เกือบจะทุกเกม แต่ผมกับรู้สึกรำคาญเกมพวก Multiple Player อยู่ไม่น้อย และรู้สึกว่าเกมช่วงหลังๆ มานี่มันเริ่มไม่สนุกและเริ่มรู้สึกจำเจอยู่มาก ไม่รวมถึงอาการกินสเป็คคอมนะ

ดังนั้นตัวเลือกผมคงเหลือแต่เกมอินดี้ไฟล์เล็กๆ เป็นส่วนใหญ่ ส่วนซี่รี่ย์ Assassin Creed ผมก็ชอบนะสนุกดีเล่นเพลินทุกภาคล่ะ แต่ช่วงหลังๆ ก็เริ่มมีความรู้สึกเบื่อในบางจุดของเกมเหมือนกัน เรื่องระบบ Stealth ในหลายๆจุด และภารกิจที่ชวนให้เกิด Bug ผมก็เจอมันบ่อยขึ้นในภาคหลังๆ และสเหน่บางอย่างที่เริ่มขาดหายไปในช่วงหลังๆ ผมระบุไม่ได้ว่ามันคืออะไร แต่ตอนผมเล่นในช่วงของ Ezio บอกตามตรงว่าขนลุกในหลายๆ ฉาก เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก แต่หลังจากภาคนั้น ผมรู้สึกเหมือนมันขาดหายอะไรไปเยอะ ทั้งส่วนของการเล่น และเนื้อเรื่อง

อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมล่ะนะ โดยรวม แล้วเกมฝั่งตะวันตกช่วงหลังๆ มันเหมือนเน้นมาตีตลาดมากเกินไปหรืออย่างไรไม่ทราบ สเหน่เก่าๆ มันหายไปเยอะเลยครับ และเกมแนว RTS แบบเก่าๆ ก็เริ่มจะหายไป ซึ่งผมว่าตรงจุดนี้มันน่าเสียดายไม่น้อยเลยแหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แสดงว่าเจ๊บุกตลาดยุ่นไม่พอนะครับแหม่ๆ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ก็เพราะการออกแบบแบบนั้นมันเป็น cliche ของทางตะวันตกไปแล้วน่ะสิครับ
    เอาเข้าจริงๆพระเอกเกมแทบจะทุกเกมค่แรกเตอร์จะออกมาแนวเดียวกันหมดเลย
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    Dark Souls นี่ไม่เห็นมีบิกินี่นุ่งเลยครับ.... //เผ่นน

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ได้เล่นเป็นป้ากล้ามโตก็ดีนะ 555 คงแปลกตาดี
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมก็เล่นทั้ง 2 ฝั่งนะ เเต่ไม่ค่อยชอบฝั่งยุ่น รู้สึกว่าเกมส์ใหม่ๆ เอกลักษณ์ต่างๆ ที่เคยมี หายไปหมด เล่นเเต่เกมส์เก่าๆ เเทน

ฝั่งตะวันตกก็เล่น เเต่จะชอบตรงที่เนื้อเรื่อง มีความหลากหลายมากกว่า บางเกมส์ให้ความรู้สึกที่ต่างออกไปเวลาเล่น เเต่ก็ยังน่าเบื่อในระบบเกมเพลย์ที่ซ้ำๆ กันหลายค่าย ยกเว้น พวกอินดี้

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ต้องการมากกว่าผู้หญิงนุ่งบิกินี่ สงสัยต้องผู้ชายนุ่ง lol

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ต้องการเลยย

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    นอกเรื่องนิดนึง "สมมุติฐาน" ไม่มีสระ อุ น้า

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เดียวนะ ถือเลื่อยไฟฟ้าในมือ นุ่งบิกินี่ . . . ชัดเจน

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เริ่มออกทะเล (ไม่ใช่ที่ตัวเกมส์มีเรือให้ขับนะ ผมหมายถึงเนื้อเรื่อง) ตั้งแต่หลังจากภาค Ezio

ก่อนหน้านั่น เล่นเพื่อเสพเนื้อเรื่องเลยนะ แต่ละภาคมันมีอะไรให้คิดตลอด เครื่องหมาย ? เด้งมาตลอด

เรื่อง คัทซีน เอ่อ...ตอนแรกๆ ก็ยังไม่ชินนะ กับการห้ามกดข้ามคัทซีน จนกว่าเป็นว่า เดี๋ยวนี้ แทบทุกเกมส์ ไม่เคยกดข้ามเลย แม้ว่ามันจะกดได้ก็ตาม

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    AC ตัวละครอยากให้เป็นสาวๆนะครับ เอเชียก็ได้ สาวฝรั่งก็ได้
    แต่อย่าให้เอาสาวตัวดำเหมือน liberation HD บอกตรงๆ เล่นแล้วไม่มีอารมณ์เลยครับ
    กับผู้หญิงตัวตำ