ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

ใครเคยเจอเกรียนแบบนี้บ้างในร้านเกม? หรือมันเป็นเรื่องปกติ?

แรกๆที่ผมเล่นผมจะได้ยินเสียงทุบคีย์บอร์ดประจำ และก็บ่นว่า "ฮุ้ย" ดังๆ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร มาพักหลังๆนี่หนักขึ้นเรื่อยและผมก็เริ่มสังเกตดูว่าใครกันที่ทุบ คนที่ทุึบเป็นคนที่ผมเคยมองว่าเป็นคนที่เรียบร้อยมาก เงียบๆ พูดเบาๆ ผมกับเพื่อนก็พูดพร้อมกันเ้ลยว่า คนนี้เรียบร้อยจริงๆ ต่างจากพวกเล่นเกมคนอื่น แต่พอได้มาจับเกมฟีฟ่าเท่านั้นแหละ โวยวายและทุบคีย์บอร์ดบ่อยมาก บางทีถึงกับตกใจ ผมไปเล่าให้เพื่อนคนที่เคยเห็นบอกว่าเขาทำแบบนี้จริงๆมันก็ไม่เชื่อ ผมพามันมาเล่นเกมในร้านอีกทีและคอยสังเกตดู ไม่ถึง 10 นาทีได้เจอซะ เปรี้ยง 555+ มันถึงกับอึ้ง บางทีเพื่อนอีกคนเล่าว่า นั่งเล่นอยู่ดีๆมีโยนจอยทิ้งด้วย
    ปล. ผมเป็นคนเล่นเกมไม่กี่ร้านในโคราช จะอยู่แต่ร้านนี้ประจำ ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน ไปที่อื่นก็ไม่เคยเจอ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    บางทีผมก็เคยเป็นนะ แบบว่าเล่นเกมแล้วมันอินจัด อยากจะชนะเหลือเกิน พอมีอะไรไม่ถูกใจกำลังจะแพ้ก็ระเบิดเหมือนกัน 5555555

นั่งด่าเพื่อนใน teamspeak ไปเรื่อย พอจบเกมแพ้ชนะก็ดีกัน
    ✖ Somhin ✖

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันเป็นอารมณ์แบบสู้เขาไม่ได้ทำทุกทางก็สู้ไม่ได้
    IRON MAN

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ผมว่าพวกนี้เล่นเกมผิดวัตถุประสงค์นะครับ เกมมีไว้ให้ความสุข
    เล่นไปด่า ทุบไป มีความสุขตรงไหน มาเพิ่มความทุกข์ในชีวิตอย่างนั้นหรือ?

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ผมว่าพวกนี้เล่นเกมผิดวัตถุประสงค์นะครับ เกมมีไว้ให้ความสุข
    เล่นไปด่า ทุบไป มีความสุขตรงไหน มาเพิ่มความทุกข์ในชีวิตอย่างนั้นหรือ?
    เขาอาจจะเป็นคนที่จริงจังกับชีวิตก็ได้ครับ
    แต่ก็จริงอย่างที่ท่านว่า "เกมส์มีไว้คลายเครียด เล่นเพื่อความสนุก"

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ก็มันน่าหงุดหงิดนะ เวลาที่แพ้อะ ยิ่งเป็นเกมออนไลน์ด้วยนี่ยิ่งเข้าไปใหญ่เลย
    พอเล่นไปเล่นมามี คำว่า noob จากฝ่ายตรงข้ามโผล่มานี่ แถบอยากจะฆ่ามันทิ้งเลย
    Booker, Catch!!

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ยังไม่เข้าขั้นเกรียนครับ เกรียนจริงต้องพิงเก้าอี้เรา ดูเราเล่น
    บอกว่าเราควรออกไอเทมนั้น อัพสกิลนี้ พอเราตายก็โห่เราว่าเราไม่เชื่อมัน 55555.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านนี่จะตบหัวทิ่มเลย
    ของพังหมด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ก็แล้วแต่นะครับว่าเกรียนของแต่ละคนนี่หมายความว่าไง สำหรับผมยังไม่ถือว่าเกรียนนะแค่ไม่รู้จักควบคุมอารมณ์
    i'm brony. problem?

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เจอประจำบางทีผมก็นั่งหัวเราะด้วยซ้ำ
    ยกตัวอย่างเลย Dota2 เนี้ยเหละเล่นๆ แพ้ ทำทุกอย่างก็สู้ไม่ได้ มันฆ่าเอาๆ แล้วก็ตู้มกลายเป็นโกโก้ครั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamiesMc'Avoid อ่านกระทู้
    ยังไม่เข้าขั้นเกรียนครับ เกรียนจริงต้องพิงเก้าอี้เรา ดูเราเล่น
    บอกว่าเราควรออกไอเทมนั้น อัพสกิลนี้ พอเราตายก็โห่เราว่าเราไม่เชื่อมัน 55555.
    จริงครับ ผมชอบเรียกว่าพวกลูกกรอก คือมันมายืนกระซิบนั่นนี่ข้างๆไหล่เราอะ พี่ทำไมไม่ไปทางนั้นอ่ะ พี่ทำไมไม่ตีอันนี้อะ คิดในใจคือ -ุ เล่นเป็นไง เล่นไม่เป็นไม่มานั่งเล่นหรอก

แต่หลังๆเน็ตตามบ้านแรงแล้วผมเลยเล่นที่บ้านหมดปัญหานี้ไป

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่รู้ดิ เพราะ หลังๆ เล่นที่บ้าน ที่ร้าน นานๆ ไปที แต่ก็เจอประจำ พวกทุบคียบอร์ด แล้วมาบอก คียบอร์ด ร้านนี้ห่วย ( สะใจตรงที่เจ้าของร้านมาบ่น แล้ว..ึง จะมาเล่นร้านนี้ทำไม )

บางร้าน ถึงขนาด คืนเงิน และไล่ ออกจากร้านไปเลย

และมีอีก พวกที่มาบอก ออกโน้น ออกนี้ ( พึ่งจับ MOBA ยังไม่ถึง 5 นาที จะเอาอะไรมาก )

หลังๆ เลยเล่นแต่พวก แนวภาพ น่ารักๆ อย่าง Pangya ไม่ก็ MStar แต่บางครั้ง ก็เจออยู่ดี

อย่าง Mstar เล่นแบบ Kill All Team แน่นอน คนที่เคยเล่นจะรู้ว่า คนลำบากสุด คือคนสุดท้าย ที่ถ้าพลาด ก็ Kill All Team
    และในที่สุด นักเลงคียบอร์ด ก็บังเกิด มันบอก "อะไรหว่า แค่นี้ก็พลาด ตัวถ่วงแท้ๆ" คิดในใจ "ถ้า..ึง ไม่พลาด มันก็ไม่มาถึง ..ู.หรอก"
    พอคะแนน ออก สรุป ไอ้นักเลงคียบอร์ด มันได้คะแนนต่ำสุดในทีม แล้วมาบ่นต่อว่า เกมส์ห่วย เล่นก็ยาก ( ยากก็ผีอ่ะดิ ที่แกเล่นมันคือ ง่ายมาก )

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ❤❤ The Division ❤❤

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็เคยเป็นนะครับ ตอนเล่นเกมแพ้หลายๆรอบ
    แต่ตอนหลังก็ใช้สูตรช่วย ปัญหาก็ลดลง
    เล่นเกมเครียดทำไม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    สมัยนี้ไม่ใช่สมัยที่ เล่นเกมส์ผ่านด่านแล้วจะสนุกคับ สมัยนี้ เกมส์จะสนุกก็ต่อเมื่อคนอื่นแพ้และเราชนะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แหม่ ฟีฟ่าซะด้วย สงสัยยิงว่าว 555+

#อยากรวยให้ค้าขาย #อยากชิบหาบให้ตีบวก
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เกมส์มันมีไว้สำหรับคลายเครียดครับ
    อยากจะทำอะไรก็ทำ ไม่มีใครว่า
    เพราะฉะนั้นก็ปล่อย ๆ เค้าไปครับ
    [แต่ถ้ามากเกินไปก็ไม่ดีนะครับ เพราะมันเป็นที่สาธารณะ]
    Do it now.Sometimes later become never.

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ทำลายข้าวของ เกลียดมากเลย มันทำให้คีบอร์ดพัง กับไอ้พวกกินขนมรดคีบอร์ด นิสัยแย่มาก

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arjack Taylor อ่านกระทู้
    แรกๆที่ผมเล่นผมจะได้ยินเสียงทุบคีย์บอร์ดประจำ และก็บ่นว่า "ฮุ้ย" ดังๆ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร มาพักหลังๆนี่หนักขึ้นเรื่อยและผมก็เริ่มสังเกตดูว่าใครกันที่ทุบ คนที่ทุึบเป็นคนที่ผมเคยมองว่าเป็นคนที่เรียบร้อยมาก เงียบๆ พูดเบาๆ ผมกับเพื่อนก็พูดพร้อมกันเ้ลยว่า คนนี้เรียบร้อยจริงๆ ต่างจากพวกเล่นเกมคนอื่น แต่พอได้มาจับเกมฟีฟ่าเท่านั้นแหละ โวยวายและทุบคีย์บอร์ดบ่อยมาก บางทีถึงกับตกใจ ผมไปเล่าให้เพื่อนคนที่เคยเห็นบอกว่าเขาทำแบบนี้จริงๆมันก็ไม่เชื่อ ผมพามันมาเล่นเกมในร้านอีกทีและคอยสังเกตดู ไม่ถึง 10 นาทีได้เจอซะ เปรี้ยง 555+ มันถึงกับอึ้ง บางทีเพื่อนอีกคนเล่าว่า นั่งเล่นอยู่ดีๆมีโยนจอยทิ้งด้วย
    ปล. ผมเป็นคนเล่นเกมไม่กี่ร้านในโคราช จะอยู่แต่ร้านนี้ประจำ ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน ไปที่อื่นก็ไม่เคยเจอ
    ร้าน Hybrid Man รึเปล่าครับ 5555
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เป็นร้านผมตบหัวิ่มเลยนะครับ พวกเสียงดังรบกวรคนอื่นกับพวกทำลายข้าวของเนี่ย เบล็กลิสห้ามเข้าเล่นอีกเลย

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    เกมฟุตบอลมันเป็นเกมดึงสันดานที่ก้าวร้าวของคนออกมาครับ ปกติผมเป็นคนที่เงียบๆ นะ แต่เวลายิงไม่เข้าเมื่อไหร่ต่อยจอคอมก็ยังเคย 55555

เกมฟุตบอลมันช่างลึกลับยิ่งนัก เหมือนมีพลังแฝง

ปล. ผมเล่นที่บ้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomslan03 : 18th April 2014 เมื่อ 22:14
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday