ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

ผมผิดมั้ยแบบนี้

คือผมอยู่คนเดียวมาสักระยะนึงแล้วโสดมาก็เกือบๆ2ปีละ ตอนแรกมีแฟนคบกันก็2ปีกว่าๆ ผมรักเธอมาก รักแรกผมด้วยเหละ แต่เธอนอกใจผมไปรักกับเพื่อนในห้องเค้า
    หลังจากเลิกไปผมก็คิดได้หลายอย่างนะ รักแค่ใหน ทุ่มให้แค่ใหน เค้าก็ยังทิ้งเราอยู่ดี หลังจากที่เธอทิ้งผมไปผมเสียใจอยู่มากและก็นานมากก กว่าจะผ่านจุดนั้นมาได้ ยากสุดๆ
    แต่การผ่านมาได้มันทำให้ผมแข้มแข็งขึ้นมากกกกก จนทุกวันนี้ผมสามารถอยู่คนเดียวโดยไม่มีแฟนได้(แม้เหงาๆหน่อยก็นะ) ซึ่งต่างกับเมื่อก่อนที่ถ้าไม่ได้คุยโทรศัพหรือมีแฟน ผมจะต้องหา ซึ่งทุกวันนี้ผมก็อยากมีนะแฟน แล้วผมจะคุยในเฟสนี่หลายคน บางคนคุยๆเค้าชอบผมซะงั้น เพราะผมเฟรนลี่มั้ง คุยแล้วสนุก กวนนิดๆ ใครตุยมาผมก็คุยหมดไม่หยิ่งนะ
    คือ อยากมีใครสักคนที่คุยได้ทุกอย่าง ทุกเรื่อง เป็นทั้งเพื่อน ทั้ง แฟน ก็เลยคุยกับใครหลายคน คุยๆไปผมก็ชอบเค้านะ เค้าก็ชอบผม(มั้ง) ผมอยากจะมั่นใจกับใครสักคนจริงๆก่อนจะคบ เพราะถ้ารักไปแบบง่ายๆ มันก็จบอีก อยากมั่นใจจริงๆ คือเอาง่ายๆนะ ผมอยากมั่นใจกับใครสักคนจริงๆก่อนจะเรียกเค้าว่าแฟน จะได้คบกันนานๆ ไม่อยากเลิกมันเหนื่อย เสียเวลา เจ็บ ผมเลยตัดสินใจคุยกับใครหลายคน คุยก็ผมก็บอกก่อนนะว่า อยากคุยไปก่อน เผื่อเราไม่ใช่หรือเค้าไม่ใช่สำหรับกันและกัน จะได้ไม่ต้องเสียเวลา ผมผิดมั้ย
    ยาวไปหน่อยนะหล่อน ขอบคุณที่อ่านนะครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ คนแต่งงานกันไปแล้วเลิกกันก็มี อยากทำอะไร อยากคุยอยากคบก็ทำไปเลยครับ อนาคตเป็นยังไงไม่มีใครรู้ครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ก็ไม่ผิดนะครับ คุยกันก่อนคบก็ดีอยู่ จะได้ไม่เจ็บเหมือนกับแฟนเก่าขอบคุณ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    มีคนบอกว่า ถ้าชอบคนๆนั้นมากกว่า3เดือน มันเรียกว่าความรัก แต่ก็ไม่จริงเสมอไปนะ

เอาตัวคุณตัดสินแหละ ชอบใครก็คนนั้น หรือ ควบ2 ควบ3 เลยก็ได้ แต่ใครๆก็เรียกว่าเจ้าชู้อะนะ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมไม่แนะนำนะ คบหลายคนนี่ เราต้องดูแลเอาใจเขา
    ยิ่งคบซ้อนนี่ เหนื่อยนะครับกับการที่จะต้องคอยสับรางไม่รถไฟชนกัน
    ผมว่าขนาดคบคนเดียวยังเหนื่อยเลย เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่มักจะเอาแต่ใจ
    ถ้าเราดูแลเขาไม่ดีก็อาจทิ้งเราไปหาคนอื่นได้ครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คุยหลายคนไม่ผิด แต่จีบหลายคน ผิด
    ผมก็เหมือน จขกท แต่แค่ผมไม่บอกใครว่าคุยหลายคน มันดูไม่ดี 555555