ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

Lightbulb FinalFantasy14 compare graphic วัดกันเห็น ๆ ใครแจ่ม

FinalFantasy14 compare graphic วัดกันเห็น ๆ ใครแจ่ม

เทียบกราฟฟิกให้เห็นกันชัด ๆ แบบเฟรมต่อเฟรม กับเกมส์ FinalFantasy 14 Realm Reborn
    ระหว่าง PlayStation 3 , PlayStation 4 และ PC
    ท่าน ๆสาวก FinalFantasy เห็นอย่างงี้แล้วบอกเลยว่าภาคนี้และภาคต่อ ๆ ไปกราฟฟิกบาดใจเลือดซิบแน่นอน
    ใครยังไม่มี PS4 หรือ PC เทพๆ ซักครึ่งนิ่งเฉยกันไม่ได้ซะแล้ว
    เห็น PS3 เฟรมเรตตกแล้วก็น่าใจหาย...

Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn - Graphics Comparison (PS3, PS4, PC)

credit : www.acololo.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lusia999 : 18th April 2014 เมื่อ 06:40

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    แจ่มมากแนะนำให้ดูแบบเต็มจอที่ 1080P จะเห็นได้ชัดเจนมากครับความแตกต่าง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมว่า PS4 กับ PC เหมือนกันมากเลยแค่ PC จะมีรอยหยักน้อยกว่า PS4 ประมานนั้นมั่ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    PC เล่นอยู่ เชื่อผมไม่มีอะไร สู้ PCได้แล้ว PS4ก็น่าสนนะถ้าซื้อมารีโมท ไว้เล่น FFXIV บน วิต้านอกบ้านสบายเลย
    Booker, Catch!!

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    PCงานเนี๊ยบจริงๆครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อืม มองไม่ออก ฮา

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมมองว่า ps4 ทำภาพหม่นๆ นะ ออกมืดๆ เวลาเป็นเงาหรืออะไร มันเลยดูเข้มๆ ใช่มั้ยอ่ะ

ผมไม่มี ps4 เล่น มีแต่ pc ฮาาาา

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ฝาเเฝด

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ถึง PC จะมีภาพที่สวยที่สุดยังไง แต่ก็ไม่ได้มีเกมส์ดีๆ ให้เล่นเยอะเท่ากับคอนโซลหรอก แต่ผมว่า PS4 ยังๆก็ให้ภาพได้ใกล้เคียง PC มากๆแล้วล่ะ นี่ขนาดยังดึงศักยภาพของเครื่องออกมาใช้ไม่ได้ทั้งหมดนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    PCเกมน้อย แต่เล่นยาว ส่วน คอนโซลเกมเยอะ เล่นแปปเดียวไม่รู้จะเล่นไรก็เอาไปทับกระดาษ การงานละ PS3ที่บ้านซื้อมาเล่น FFXIIIแล้ว จอดยาวเลย
    ส่วนPCนี่ FFXIV BF3-4 COD MW3 Ghost RE6 ที่เล่นได้ยาวนี่เพราะลง ม็อด นู๊ดให้ เอด้า ฮารีน่าและก็เชอร์รี่ ฟินกันไปเลย = =
    เล่นมัลติในPCหนุกกว่า ไม่ค่อย ติดปัญหาเรื่องประมวลผลไม่ทันด้วย
    ส่วนPS4 ยังไม่รู้รอFFXV มาแล้วกะจะถอย แล้วคงไม่ใช่ว่าเล่นเกมเดียวอีกนะ = =
    ผมเป็นพวกเปลี่ยนยากถ้าเล่นแต่ซีรี่ย์ไหนก็เล่นแต่ซีรี่ย์นั้นไปเลย ไม่ค่อยเปิดโลก
    ช่วงนี้ก็เลยตกปลาเล่นไปก่อนในFFXIV คิดอยากจะเล่น คอนจูเลอร์นะ แต่กลัวฮิลไม่ทัน 50ไป3คลาสเอง มาเราเดอร์ พาลาดิน และก็ดรากูน = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 18th April 2014 เมื่อ 09:26
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    PC เนี๊ยบกว่า รอยแผลทีหน้าอก PC ก็เห็นชัดกว่า

เออว่าแต่ PS3 มันดึงศักยภาพเครื่องออกมาหมดรึยังหว่า รู้สึกผมยังเห็นบางคนบอกไม่หมดอีก

อีกอย่าง PC ใครจะสู้มันได้ละครับ มันอัพเกรดได้เรื่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Previously : 18th April 2014 เมื่อ 09:55
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่เถียงกันเรื่อง PC คอนโซลสักวันมันจะตายมั้ยวะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ไร้สาระมากค่ะ เบื่อกระทู้เปรียบเทียบกราฟฟิคมากโดยเฉพาะ pc กะ console ถ้าเอา ps กับ xbox ก็ว่าไปอย่าง นี้เอา pcมาเทียบกับconsole ให้คนกัดกันเล่นสร้างความแตกแยก เบื่อมาก เอาไว้ให้ pcมันอัพเกรดไม่ได้ค่อยเอามาเปรียบเทียบนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    ps4 หน้าอกใหญ่กว่า pC

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    PC ยังไงก็ต้องดีกว่าคอนโซลอยู่แล้ว ถ้าทำเกมด้วยมาตรฐานเดียวกัน ออฟชันมันมีให้เลือกมากกว่า แต่ PC มันต้องแลกมาด้วยจำนวนเงินที่มากกว่าในการจะหาเครื่่องที่รันเกมได้ภาพขนาดนั้น เทียบกับคอนโซลที่ราคาหมื่นกลางๆ

เรื่องกราฟิก PC กับ คอนโซลรุ่นล่าสุด มันกินกันไม่ขาดหรอก ไม่บ้าพลังมองทุกเฟรม ก็แยกกันไม่ออกแล้ว

ทุกอย่างมันมีข้อดีของตัวมันเอง อยู่ที่เราจะเลือกมากกว่าน่ะแหละเนอะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ตามที่ torres เอ้ย!!sornram บอกเเหละ
    PC ที่รันภาพเเบบนั้นมา ราคาปาไปเท่าไรกัน Console คุ้มกว่าเยอะ
    ปล.ผมเล่นเเต่ pc

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ตามนั้นเลยครับ ถ้าว่ากันด้านกราฟฟิคยังไง PC ก็ชนะขาดอยู่แล้ว มันอัพเกรดไปเรื่อยๆ
    แต่ราคาก็สูงลิบเช่นกัน
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เรื่องภาพผมมองไม่ออกนะ แต่ถ้า ps4 หน้าอกใหญ่กว่า 555+ ไม่เชื่อลองดู
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    มันเทียบกันไม่ได้หรอก console hardwareราคาหมื่นต้น มาสู้กับpcราคาหลายหมื่น ยังไงpcมันก็ดีกว่า
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    มีแต่ PC แต่อยากได้ console เหมือนกันนะ เพราะ PC เกมที่ผมอยากเล่นมันไม่ค่อยลงเท่าไหร่ แต่หลังจากนี้เกมที่ลง PS4 คงจะลง PC เยอะขึ้น ยกเว้นพวก Exclusive

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สารภาพว่ามองความแตกต่างแทบไม่ออกเลย แต่มานั่งเถียงเรื่อง PC ดีกว่า Console หรือ Console ดีกว่า PC เนี้ย ผมว่าเลิกเหอะ ไม่ได้ก่อประโยชน์อะไรขึ้นมาเลย

มันเป็นทางเหลือของใครของมัน และแต่ละคนก็ปัจจัยต่างกัน ส่วนตัวผมมองที่ราคากับเกมที่จะเล่น ถ้า PC มันไม่มีเกมที่อยากจะเล่นก็ไปพึ่ง Console มันก็แค่นั้นแหละ

ส่วนเรื่องภาพ ก็อย่างที่ว่า ถ้ามันไม่น่าเกลียดจนรับไม่ได้ ยังไงก็เล่นได้แหละ ผมโตมากับคอมเน่าๆ ที่มักจะตกรุ่นประจำ แต่ก็ยังแถเล่นอยู่ ภาพมันไหลลื่นก็ถือว่า Win สำหรับผมแล้วล่ะ ปรับ Ultra High ได้ก็ไม่ตอบโจทย์ผมมากกว่าเดิมเท่าไรหรอก (แถมมองแถบไม่เห็นความแตกต่างซักเท่าไรเลยด้วย)

ยุคที่ผมว่าเล่นเกมสนุกที่สุดยุคหนึ่งสำหรับผม คือสมัยที่ผมยังเป็นเด็ก เน็ตยังเน่าๆ ต้องไปซื้อหนังสือแถม Emu + Rom Game Boy Advance อยู่เลย ช่วงนั้นผมเล่นเกมได้สนุกที่สุดแล้วแหละ หลายเกมที่ผมเอากลับมาเล่นซ้ำแล้วซ้ำอีก

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ถึง PC ภาพจะเทพพอๆกับ PS4 ก็จริง แต่ลองเปรียบเทียบราคา PC สเปกเทพๆที่สามรถเล่นภาพเทพขนาดนี้+กับเล่นแล้วไม่แลคลื่นๆ แล้วเปรียมเทียบราคา PS4 ดูครับ เชื่อผมเถอะ PC สเปกเทพๆที่พอจะเล่นเกมภาพขนาดนี้หมดเยอะกว่า 2หมื่นแน่นอน แต่กลับกัน ราคา PS4 ตอนนี้ 15000 แล้ว แถมภาพเทพ + เล่นลื่นๆเลย ลองคิดกันเอานะ (แต่ส่วนตัวมีแต่ XBOX360 ไม่มี PS4หรือPS3 หรอก)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    PCเกมน้อย แต่เล่นยาว ส่วน คอนโซลเกมเยอะ เล่นแปปเดียวไม่รู้จะเล่นไรก็เอาไปทับกระดาษ การงานละ PS3ที่บ้านซื้อมาเล่น FFXIIIแล้ว จอดยาวเลย
    ส่วนPCนี่ FFXIV BF3-4 COD MW3 Ghost RE6 ที่เล่นได้ยาวนี่เพราะลง ม็อด นู๊ดให้ เอด้า ฮารีน่าและก็เชอร์รี่ ฟินกันไปเลย = =
    เล่นมัลติในPCหนุกกว่า ไม่ค่อย ติดปัญหาเรื่องประมวลผลไม่ทันด้วย
    ส่วนPS4 ยังไม่รู้รอFFXV มาแล้วกะจะถอย แล้วคงไม่ใช่ว่าเล่นเกมเดียวอีกนะ = =
    ผมเป็นพวกเปลี่ยนยากถ้าเล่นแต่ซีรี่ย์ไหนก็เล่นแต่ซีรี่ย์นั้นไปเลย ไม่ค่อยเปิดโลก
    ช่วงนี้ก็เลยตกปลาเล่นไปก่อนในFFXIV คิดอยากจะเล่น คอนจูเลอร์นะ แต่กลัวฮิลไม่ทัน 50ไป3คลาสเอง มาเราเดอร์ พาลาดิน และก็ดรากูน = =
    จะบอกให้นะครับว่า เกมที่คุณว่ามา Mod แล้วเล่นกับเพื่อนได้แค่ RE6 ระครับ ส่วนจำนวนคนออนไลน์ บอกได้เลย วัดกันง่าย ๆ เลย Console กับ PC มีเกมเดียวที่คุณว่ามา คือ FFXIV คนบน PC เยอะกว่า ส่วนที่เหลือ ไม่ได้เท่า Console ครับ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อะไรก็ช่างผมก็เล่นมันทั้งสองเครื่องเเหละครับทั้ง PC ระดับ Hi-End กับ PS4

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    CP FRESH MART