ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

หนูทำ Number Vector สำหรับ รฟท. เพื่อติดเลขหน้ารถจักรค่ะ

จากการทำสีในกระทู้นี้ http://58.181.223.131/bb/Default.asp...sts&t=6270&p=2
    หนูได้ทำการตรวจพบปัญหาบางอย่าง เกี่ยวกับการเลือกใช้ฟอนต์ค่ะ
    Problem Suggestion:
    1.อ่านเลขรถจักรได้ยาก จากการมองหัวรถจักรทีวิ่งด้วยความเร็ว 80km/h มองห่างจากตัวรถจักรในระยะ 200M (ทดสอบจริงมาแล้ว) ในขณะที่หัวรถจักรเดิมสามารถอ่านตัวเลขได้อย่างชัดเจน

2.ไม่เข้ากับบุคลิคของหัวรถจักร (สำหรับ ALS/GEA)

3.ไม่ได้ใช้ฟอนต์แบบ World Class Designer

หนูก็เลยทำการเสนอแนวทางเพื่อแก้ไขปัญหา โดยใช้ Vector ด้านล่างนี้ค่ะ

เป็นการเปลี่ยนแบบตัวเลขชุดใหม่สำหรับติดหัวรถจักรครับผมเลือกฟอนต์ที่ Modern แต่ก็ยังอ่านง่ายเหมือนเดิม

Usage Guidelines :
    ตัวหนา : ใช้กับบริเวณด้านข้างหัวรถจักร ความสูงของตัวอักษรที่กำหนดไว้คือ 20 นิ้ว
    ตัวบาง : ใช้กับบริเวณใต้ Cab และด้านหน้า ความสูงตัวอักษร(ด้านหน้า)คือ 5 นิ้ว
    อักษร A,B ใช้กำหนดฝั่งของ Cab โดยตีตราไว้ที่ใต้ Cab

อนึ่ง เกือบลืมบอกไป
    ฟอนต์ที่หนูใช้คือ FF DIN ซึ่งเป็น Premium Font ที่ Designer ระดับโลกเขาใช้กันค่ะ
    เป็นฟอนต์อันดับต้นๆ ของโลก ทีออกแบบโดย Designer ชาวเยอรมัน
    แต่หนูเคยเรียนเกี่ยวกับ Typography หนูเลยรู้จักค่ะ
    http://www.myfonts.com/fonts/fontfont/ff-din/
    ปล.หนูคุ้ยหาตามบิทนะคะ

และที่หนูทำมาทั้งหมด ก็เพื่อที่จะช่วยเหลือ ในการปรับปรุงภาพลักษณ์ของ รฟท. ที่มักจะถูกด่าอยู่เสมอๆ
    ให้เป็นองค์กรที่ฝรั่งต่างชาติเขาชื่นชม
    With Love นะคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 18th April 2014 เมื่อ 11:18

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่ารถไฟไทยถ้ามีก็คงใช้เลขไทยครับ หรือไม่ตัวอักษรไทย
    แต่ทำแล้วมันจะเข้ากันไหมละกับรถไฟบ้านเราที่รุ่นเก่าสมัยกุโบริ และอังศุมาลิน
    ถ้าหัวกระสุนแบบต่างชาติว่าไปอย่างครับ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อืม.....น่าสนใจจริงๆ

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    หาซื้อเสื้อได้ยังครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เงิบบบบบ

กระทู้ไรเนี่ย
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    สรุปจขกท เพศอะไรครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    เพศอะไร
    เสื้อละหาซื้อได้ยัง
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ตกลงผู้ชายหรือผู้หญิงแน่ครับเนี่ย ชี้แจงที