ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    LENOVO G400s-59374909 ลงได้ไหมครับ อยากให้ฝากไฟล์ bit ไว้ในพวกเว็บ mediafire หรืออัพลิงค์ตรงให้จะได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Lenovo z500 ลงได้ไหมคับ ตอนแรกจะทำ แต่ลองหาข้อมูลดูเหมือนบางอย่างจะไม่รองรับ ช่วยดูให้ทีได้ไหมคับ
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    ได้ครับ ถ้าท่านแน่ใจว่า ไฟล์ Boot ไม่มีปัญหา ก่อนลง Mac ให้ลงโปรแกรม EasyBCD 2.2 ทำให้เป็น 2OS ให้ได้ก่อน แล้วใช้โปรแกรม Acronis Disk Director ในกรณีไม่มี พาร์ทติชั้น ( Acronis Disk Director โปรแกรมแบ่ง พาร์ทติชั่น โดยไม่ Format และข้อมูลไม่สูญหาย วิธีใช้หาใน Google ได้ครับมีเยอะครับ ) แต่ถ้าท่านลง Windows 7 ใว้ห้ามไปยุ่งหลือลบไดร์ ที่มีความจุประมาณ 100 MB นะครับเพราะไฟร์ Boot Windows 7 อยู่ในนั้นถ้าท่านทำตามที่ผมแนะนำ ครั้งต่อไปก็ไม่ตั้งทำแล้วครับ ยกเว้นท่านเปลียน HDD ใหม่เท่านั้น ก็แค่นั้นเองครับ
    ( ทำไมท่านไม่ Ghost ใว้ละครับ ไม่ต้อง หนังลงโปรแกรมใหม่ครับ )
    คือสมมุติผมใช้วิน7อยู่อยากรัน2OSนี่ต้องตั้งเป็น2OSโดยโปรแกรมEasyBCD 2.2ก่อนใช้ไหมครับแล้วค่อยลง Mac OsX

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ลองดูกันครับ
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมก็อยากลงนะครับ แต่ เครื่องมันเก่าแล้วไม่รู้จะได้มั๊ย ติดแค่ตรงนี้ครับ เห้ออ

Edit แย่จัง CPU ผมมันไม่รองรับ ไปตั้งค่า bios ก็ไม่เจอ T_T แต่ก็จะไปลองกับเครื่องอื่นดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sAm3 : 25th April 2014 เมื่อ 17:01
    === MSI GE 62 7RE APACHE PRO ===