ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Question อยากให้ไทยมีเทศกาลชมดอกคูณบ้าง

ผมเชื่อว่าช่วงนี้หลายคนคงเห็นดอกคูณบานสะพรั่งครับ ผมเลยคิดว่าจะเป็นการดีที่กระทรวงการท่องเที่ยวไทยจัดเทศกาลชมดอกคูณขึ้นมา

ผมคิดว่ามันน่าจะช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจประเทศด้วยครับ แบบถ้าดูที่ญี่ปุ่นก็จะมีดอกซากุระบานในช่วงนี้เหมือนกัน เค้าก็มีเทศกาลชมดอกซากุระกัน

แล้วถ้าไทยทำบ้าง เทศกาลชมดอกคูณขึ้นมามันคงจะสวยไม่น้อย แล้วก็ไม่ต้องเสียเงินนั่งเครื่องบินไปดูดอกซากูระที่ญี่ปุ่นด้วย

ดูดอกคูณที่ไทยนี่แหละ แถมยังไม่ให้เงินไหลออกนอกประเทศด้วยครับ

อันนี้เป็นแค่แนวคิดนะครับ

นี้รูปดอกคูณครับ เอามาให้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hades051 : 18th April 2014 เมื่อ 21:41

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมเชื่อว่ามีหลายคนที่ไม่รุ้จักดอกคูณ(แต่ผมรู้จักนะ)
    TROL HAHAHAHAHA

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ร้อนตับแล่บครับ ทางที่ดี วิ่งมาเส้นขอนแก่น สวยทุกเส้นครับ ปีนี้

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    แต่ผลของดอกคูณที่หล่นตามพื้นโคตรเหม็นเลยนะ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    บ้านผมข้างถนนที่ดอกเหลืองๆ มีแต่ดอกขี้เหล็กทั้งนั้น
    เอาเถอะครับ ยังไงก็จัด เทศกาลดอกขี้เหล็ก หรือ ขี้เหล็กเฟสติวัล เลยแล้วกัน