ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ทุ่มทุนสร้าง! จีนเปิดมหาวิทยาลัยสอนเล่น League of Legends

ทุ่มทุนสร้าง! จีนเปิดมหาวิทยาลัยสอนเล่น League of Legends

<<-- INFORMATION --

ยุคนี้ถ้าถามว่าเกมอะไรที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในโลก เชื่อว่าเกมเมอร์ส่วนมากคงจะตอบกันได้ว่าเป็น
    LoL หรือ League of Legends เกมส์แนว MOBA ที่คนเล่นในแต่ละวันทั่วโลกสูงถึง 27 ล้านคน แม้
    ว่าในไทยจะไม่ค่อยนิยมมากนักแต่สำหรับประเทศอื่นๆทั่วโลกแล้ว LoL นับว่าเป็นเกมที่มีผู้เล่นมากที่สุด
    ซึ่งเป็นผลให้วงการแข่งเกมส์ eSports นั้นนิยมเลือกเกม LoL มาแข่งมากตามไปด้วย ซึ่งในแต่ละปีนั้น
    มีการแข่งขันเกม LoL หลายรายการ รวมเงินรางวัลทั้งสิ้นมูลค่านับร้อยล้านดอลล่าห์สหรัฐฯ

ด้วยเหตุนี้การแข่งขัน LoL ในวงการ eSports จึงค่อนข้างจริงจังกันมาก มีเกมเมอร์เทพๆจากทั่วโลก
    เข้าชิงชัยกัน ซึ่งนอกจากอเมริกาแล้ว ก็ยังมีประเทศทางยุโรปอย่างสวีเดน นอร์เวย์ และประเทศแถบ
    เอเชีย อย่างจีน ไต้หวัน และเกาหลีใต้ เป็นประเทศตัวเก็งในการแข่งแต่ละครั้ง มีทีมฝีเทพเทพๆเข้า
    ร่วมการแข่งขันเสมอๆ แต่ที่เห็นจะจริงจังสุดๆเลยตอนนี้ก็คงหนีไม่พ้นประเทศจีน เพราะเขามีการเปิด
    มหาวิทยาลัยสอนเล่นเกม League of Legend กันเลยทีเดียว

League of Legends university มหาวิทยาลัยสอนเล่น LoL แห่งแรกของโลกสร้างขึ้นที่บริเวณ
    ใกล้ๆกับมหาวิยาลัยซงเจียง ในเมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน ซึ่งจะว่าไปแล้วมันก็น่าจะเป็นเพียงคณะหนึ่ง
    ของมหาวิทยาลัยซงเจียงซะมากกว่า ที่มหาวิทยาลัย LoL นี้จะมีการสอนการเล่น LoL ทุกระดับ ตั้งแต่
    ระดับคนเริ่มเล่นไปจนถึงระดับโปรเฟสชั่นแนล เพื่อจะเป็นตัวแทนไปแข่งขัน eSports ตามงานต่างๆ
    ทั่วโลก ซึ่งผู้สอนก็คือเกมเมอร์ LoL ที่มีประสบการณ์การเล่นมาอย่างโชกโชน ซึ่งที่นี่เขาถือเป็นบุคลากร
    มืออาชีพ ระดับเดียวกับผู้ฝึกสอนกีฬาในต่างประเทศกันเลยทีเดียว

นอกเหนือจากการฝึกสอนการเล่นเกมส์ LoL ที่นี่ก็ยังมีเอเจนซี่จัดการฝึกแข่ง มีสถานีโทรทัศน์เกี่ยวกับ LoL
    เป็นของตัวเอง และมีสอนกฎหมายต่างๆเกี่ยวกับเกมส์ของจีนด้วย อย่างเช่นกฎหมายการพนันในเกมที่รัฐบาล
    จีนประกาศออกมาล่าสุด ช่วยให้ผู้เข้าเรียนได้รู้ทั้งทักษะการเล่นเกม LoL และได้ความรู้เกี่ยวกับกฏหมาย และ
    มารยาทในการเล่นด้วย โดยผู้ที่มาเรียนนั้นจะได้รับสิ่งอำนวยความสะดวกครบครันในมหาวิทยาลัยแห่งนี้เหมือน
    ในมหาวิทยาลัยทั่วไปเลย คือมีทั้งหอพัก ศูนย์อาหาร ฟิตเนส สนามกีฬา และอื่นๆ ประมาณว่าไม่ได้ให้เล่นเกม
    อย่างเดียว ต้องออกกำลังกาย ทานอาหาร และพักผ่อนเพียงพอด้วย แถมยังเปิดให้คนนอกเข้าเยี่ยมชมได้อิสระ

ตอนนี้มหาวิทยาลัยเกม LoL เพิ่งเปิดเท่านั้น ก็เลยทำให้รับสมัครผู้สนใจเข้าเรียนไม่มาก
    เพราะห้องฝึกสอนและอุปกรณ์ก็ยังมีไม่เยอะ ทำให้ต้องจำกัดจำนวนผู้เข้าสมัคร แต่ที่นี่
    อุปกรณ์เขาทันสมัยทุกอย่าง ขนาด PC ที่ใช้ ยังใช้ของ Alienware และ Razor เลย
    เน้นใช้เกมมิ่งเกียร์ระดับเทพๆด้วย

ว่าแต่ว่าถ้าเกิด LoL เลิกฮิตขึ้นมา มหาวิทยาลัยนี้จะเปลี่ยนชื่อเป็นเกมอะไรแทนล่ะ ?

ข้อมูลจาก

http://www.gamerheadlines.com/2014/0...gends-college/
    http://roll.sohu.com/20140413/n398150069.shtml

เรียบเรียงโดย

Sanook! Game

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    welcome to the League of Legends

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มีด้วยมหาลัยสอนเล่นเกมเกิดมาเพิ่งเคยเจอ
    ว่าแต่จบไปได้ใบปริญญาไหมครับ
    หรือสมัครงานที่ไหนได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    มีด้วยมหาลัยสอนเล่นเกมเกิดมาเพิ่งเคยเจอ
    จบมาถ้าเล่นโหดผุดๆอาจได้เข้าร่วมทีมดังๆครับ มีสปอนเซอร์ เงินเดือนจากทีมด้วย ทีมยิ่งดังเงินยิ่งดีครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    บ้านเราก็มีนะ มหาวิทยาลัยรังสิต ในกรุงเทพ เปิดสอนสาขาเกมเหมือนกัน แนว MOBA นี่แหละ แต่ราคาค่าเทอมคงอยู่ประมาณ 4x,xxx

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ลองไปดูสารคดี Free to Play ดูครับในยูทูปก็มี ถึงไม่เกี่ยวกับLoLแต่ดูก้พอจะรู้ว่าพวกเค้าเล่นเป็นอาชีพยังไง
    TROL HAHAHAHAHA

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    Go back to LoL kid. 5555 ขำๆ นะครับ เห็นเขาชอบด่ากัน :P

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    Go back to LoL kid. 5555 ขำๆ นะครับ เห็นเขาชอบด่ากัน :P
    ผมว่าเป็นความจริงแฮะ LoL มันเล่นง่ายมาก ง่ายจนเกินไป ง่ายจนไม่รู้ว่าจะพูดยังไง 5555
    เทียบกับดอท ผมฝึกตั้งหลายสัปดาห์กว่าจะพอเล่นเป็น แต่ LoL นี่เล่นตาแรกชนะเพื่อนที่เล่นมาเป็นเดือนซะงั้น
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ตอนนี้ ผมว่า มหาวิทยาลัย LOL อะไรนี่อ่ะ มันไม่น่าสนใจเท่ากลับคลิปนี้หรอก (ออกมาให้ทายกันอีกละ แชมใหม่) 5555555

https://www.youtube.com/watch?v=5dvY...UX4vM2g8TRDq5g
    .:ll:.

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมเล่นมาเป็นปีๆ และรู้สึกเบื่อยังไงก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว
    มันเล่นง่ายก็จริง แต่เกมโครตละเอียดอ่อนเลย เน้นทีมเป็นหลัก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    บางที คนประเทศนี้ ก็ว่างเกินไปนะ 55

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เงิบมีมหาลัยสอนเล่นเกมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    774
    ใครที่คิดว่าLOLเล่นง่าย ลองไป Rank mode ดูครับแล้วจะรู้ว่าเกมนี้มันยากเชี่ยๆ กว่าจะชนะ rank แต่ละตานั้นมันช่างยากยิ่งนัก
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แจ่มเลยครับ สอนบทสุดท้าย ตะลุย แร้งค์ - LOL นี่เกมส์ใช้หัวคิดเลย-
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    คนที่บอกง่ายอ่ะเล่นกับบอทรึป่าวว 555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    LOLผมว่าก็ไม่ง่ายนะ เล่นRANKไปก็ถือว่าหนักอยู่บ้างเกมเจอทีมเละๆ ก็ทำใจไปตลอดทั้งเกมนั้นเลยครับ5555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คนจีนดูท่าทางจะจริงจังกับการแข่งขันการเกมกันน่าดูเลย

ปล.LoL เล่น Rank แล้วก็ว่าง่ายกว่า DotA อยู่ดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    สวัสดีเหล่า ซัมเเมนเนอร์

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    คนจีนดูท่าทางจะจริงจังกับการแข่งขันการเกมกันน่าดูเลย

ปล.LoL เล่น Rank แล้วก็ว่าง่ายกว่า DotA อยู่ดี
    ต้องเล่นไป Tier สูง ๆ ครับ ระดับที่ทุกวันเจอ แต่ Diamond 2+ กับ Challenger สนุกครับ ไปเล่นเจอกับพวกอื่นนี่ไม่ให้ความรู้สึกกดดันเลย (พูดตรงๆ เลยก็คือไก่โครตๆ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    Na'Vi นี่โหดมากครับ C9 Fnatic แพ้ยับเลย
    C9 Fnatic LOL โหดอยู่น่ะ อยากให้ Na'Vi มาเล่น LOL ถล่มพวกนี้ + เกาหลี,จีน ดูบ้าง Dota 2 นี่ยอมเค้าจริง ๆ 555

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ใครที่คิดว่าLOLเล่นง่าย ลองไป Rank mode ดูครับแล้วจะรู้ว่าเกมนี้มันยากเชี่ยๆ กว่าจะชนะ rank แต่ละตานั้นมันช่างยากยิ่งนัก
    โคตะระกดดันเลยครับ พิมพ์ 555 ก็ถือว่าเสี่ยงแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ปัญหาที่ค่าเทอม

นอกจากจะใช้เกมมิ่งเกียร์ทั้งหมดแล้วค่าเทอมแพงเหนือชั่นแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    774
    เดี่ยวผมว่ามีสงคราม dota2 vs lol แน่ๆ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchakrit0 อ่านกระทู้
    โคตะระกดดันเลยครับ พิมพ์ 555 ก็ถือว่าเสี่ยงแล้ว
    นั้นสิRank mode นี้เล่นไก่นี้มิสิทธ์โดนด่าให้ไปเล่นกับบอทเลยนะครับ 555 (เคยโดนตอนเป็นเเร๊งมือใหม่ 55555)

::lol ไม่ได้เล่นง่ายนะครับ ต้องหัดเดาเกม ต้องหัดพลิกเเพลงออกของ ออกพลาดสักขื้น มีเเพ้นะครับ ยิ่งเลทเกม นี้ลุ้นเยี่ยวเหนียวกันเลยที่เดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    HON ว่าง่ายแล้ว ผมว่า LOL ง่ายกว่า HON อีกนะ 5555 ขำๆนะครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รอดูว่า จะมีอะไรปะทุไหม แอบลุ้นอยู่หน่อยๆ

ส่วนตัว ผมว่า LOL กับ DotA2 เกมมันคนละจังหวะกัน วิธีคิดก็คนละแบบ

========
    กลับเข้าเรื่อง
    สรุปว่าจีนเขาจะเอาตำแหน่ง Champion ทุกสาขาให้ได้ใช่ไหมนิ เกมก็ไม่เว้น แต่อย่าให้เหมือนนักยกน้ำหนักเหรียญทองโอลิมปิคก็แล้วกัน ที่หลังจากได้เหรียญ ก็แทบจะทำอะไรไม่เป็นเพราะเกือบทั้งชีวิตฝึกหนักมาตลอด จนสุดท้ายต้องเอาเหรียญทองโอลิมปิคมาวางขายจนเป็นข่าว (นานมาแล้ว)

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: