ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ปัญหานี้จะหมดไปถ้าคุณหันมาคุยกัน

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ของแบบนี้มันต้องรอให้เขาเจอกับตัวก่อนครับเช่น Psu ระเบิดตอนกำลังกดโหลดเนี่ย เขาจะเริ่มกังวัลและไม่ระห่ำโหลดและครับ เปิดใจคุยกับพ่อเลยครับขอแบบเป็นเวลาได้ไหมสงสารคอม ตอนนี้เขากำลังบ้าโหลดครับ(โหลดแต่ไม่มีเวลาดูหรือขี้เกียจโหลดๆเก็บไว้พอเอามาดูยังไม่ถึงครึ่งเรื่องลบเลย)
    อีกอย่างบอกพ่อว่าเดี๋ยวี้มันมี Super Mini HD แล้วไฟล์เล็กแต่ภาพไม่เล็กตาม และบอกพ่อว่าถ้าเห็นเรื่องไหนน่าโหลดให้หาตัวอย่างหนังใน Youtube มาดูก่อนว่าน่าสนุกไหมค่อยโหลด

แต่อย่างว่าละครับทำอะไร พูดอะไรมากไม่ได้เขาพ่อเรานี่เนอะ ต้องรอให้เครื่องช๊อตหรือเครื่องไหมตอนเขาใช้อ่าครับ เบาลง แน่นอน !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    พวก hd player บางรุ่นมันต่อเน็ตได้ ก็หาเว็บดูหนังออนไลนแทน และถ้าพ่อคุณ เป็นแบบนี้อย่าให้พ่อซื้อทีวี3มิติเด็ดขาด ไม่งั้นโหลดหนักกว่าเดิมแน่
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ผมก็ใช้ TV 3D โหลดหนังก็ไม่หนักเท่าไหร่นะประมาณ7-20G(OU,SBS)ถ้าไม่โหลดตัวเต็มก็แปปเดียวครับ ตัวเต็ม49G

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    ลองให้พ่อเปลื่ยนไปดูกับ TV ส่วนตัว + เครื่องเล่น Blu-ray เเจ๋มๆซักเครื่องดูมั้ยครับ..

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    ลองให้พ่อเปลื่ยนไปดูกับ TV ส่วนตัว + เครื่องเล่น Blu-ray เเจ๋มๆซักเครื่องดูมั้ยครับ..
    พ่อหนูไม่เล่นแผ่น นี้แหละปัญหาอีกอย่าง คือ จะซื้อ เมะแผ่นแท้มาดูก็ไม่ได้ และบ้านนี้เป็นไรไม่รู้ ตอนนั้นเราซื้อ เมะเรื่อง IS มา

กะว่าอย่างน้อย ขอมีแผ่นแท้บ้าง แต่พอพ่อเห็น พ่อถามว่า แผ่นอะไรอ่ะ ซื้อมาทำไม ทีหลังไม่ต้องซื้อมาอีก เปลืองเงิน โหลดเอาก็ได้

พอได้ยิน เราเงียบเลย แบบว่านี้มันไม่ใช่แล้วนะ ไหนถึงต้องโดนบังคับด้วยอ่ะ ซื้อมาเพราะมันมีของแถม

หลังๆ นี้ พอไม่มีเครื่องเล่น แผ่น ก็เลยไม่ค่อยได้ซื้อแผ่นแท้เลย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เห้ย เรื่องคอมตอนอยู่บ้านผมไม่แคร์เลยนะ ถ้าพ่อแม่จะขอใช้อะ ยังไงก็เต็มใจให้(สาระ) คือถ้าคิดหลายๆอย่างรวมกัน 1. เขาหาเงินมาให้เราใช้ 2.เขาซื้อคอมนั้นๆให้เรา 3. ที่เราไปเรียนแล้วกลับมาบ้านมันคงเหนื่อยได้ไม่ถึงครึ่งของเขาหรอกครับ

เขาอยากพักผ่อน เขาอยากทำไรให้เขาเถอะครับ คิดง่ายๆว่าเขาทำให้เรามาเยอะละ ให้เขาได้พักในแบบที่เขาชอบบ้าง

ถึงเสียตอนนี้ยังไงเขาก็เอาไปซ่อมให้ละน่า ไว้มีงานทำเองมั้งจะซื้ออะไรก็ซื้อได้ครับ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    พ่อหนูไม่เล่นแผ่น นี้แหละปัญหาอีกอย่าง คือ จะซื้อ เมะแผ่นแท้มาดูก็ไม่ได้ และบ้านนี้เป็นไรไม่รู้ ตอนนั้นเราซื้อ เมะเรื่อง IS มา

กะว่าอย่างน้อย ขอมีแผ่นแท้บ้าง แต่พอพ่อเห็น พ่อถามว่า แผ่นอะไรอ่ะ ซื้อมาทำไม ทีหลังไม่ต้องซื้อมาอีก เปลืองเงิน โหลดเอาก็ได้

พอได้ยิน เราเงียบเลย แบบว่านี้มันไม่ใช่แล้วนะ ไหนถึงต้องโดนบังคับด้วยอ่ะ ซื้อมาเพราะมันมีของแถม

หลังๆ นี้ พอไม่มีเครื่องเล่น แผ่น ก็เลยไม่ค่อยได้ซื้อแผ่นแท้เลย
    เครื่องเล่นมันไม่ได้อ่านแผ่นอย่างเดียวครับ มันอ่านไฟล์ก้ได้ ให้ร้านเขาลงหนังใส่ฮาร์ดดิสให้(เป็นร้อยๆเรื่อง) พอจะดูก็เอาฮาร์ดดิสเสียบในเครื่องเล่น

แนะนำให้ไปบอกพ่อซื้อเครื่องเล่น hd player ราคาถูกๆที่กำลังลด แล้วเอาฮาร์ดดิสให้ร้านลงหนัง bluray ให้ ถ้ามีทีวี 3D ก็ให้เขาลงหนัง 3D ให้
    แล้วจะลุกไม่ออกเลยครับ หนัง Bluray 3D มันไม่ธรรมดานะครับ บอกไว้ก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 19th April 2014 เมื่อ 02:41

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    บอกพ่อให้ดูออนไลน์ดีกว่าไหมหนู ถ้าไม่มีออนไลน์ค่อยโหลดเอาก็ได้ (เอ๊ะ หรือว่าที่โหลดมาทุกเรื่องไม่มีให้ดูออนไลน์) เน็ตสมัยนี้ก็ใช่ว่าจะอืดอะไรนะ อยากดูตอนไหนค่อยกดดูเอาก็ได้ ยุคนี้มันยุคดิจิตอลไปหมดแล้วไม่ใช่ยุคอนาล็อกที่อยากจะดูอะไรจะฟังอะไรก้โหลดหรือบันทึกเอามาเก็บไว้ก่อน
    โน๊ตบุ๊ค Dual-core รุ่นแรกยังดูออนไลน์ได้สบายเลย พูดกับพ่อดีๆนะหนู
    (แก้ไข)โหลดเอาไม่เปลืองแผ่น แต่เปลืองฮาร์ดดิสก์ นะ โดยเฉพาะอนิเมะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    น่าเห็นใจนะคะ มีคุณพ่อติดดูหนัง พอดีว่าเราเองมีคอมส่วนตัว เลยไม่มีใครแย่งใช้อ่ะ คิคิ~
    [IMG][/IMG]

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มีใครสามารถช่วยเขาได้บ้าง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    เห็น จขกท. แล้วนึกถึงหนูหิ่ง แอดมิน HereDiscovery เลย
    ผมว่าคนละโยชน์กันเลยครับ หนูหิ่งไม่ซีเรียสขนาดนี้ 55555
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    คอมผมกะหลั่วๆ Core i5 ram 4gb การืดจอ his6790 psu กากๆ 650 w เปิดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์ครับหนูไม่เป็นไรหรอกน่า อิออิอิ เหมือนกับไอโฟนแหละ เพื่อนผมใช้ถนอมสุดๆ ยังตกแตก ผมใช้ฮาร์ดคอ มันดันไม่พังซะงั้น รอยบิ่นไม่มีเลย

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    บ้านผมดีไปนะครับไม่เหมือน จขกท เพราะแต่ละคนมี (มี4คน) มีของเป็นของตัวเอง อย่างเช่น mini ipad พ่อใช้ ipad แม่ใช้ โนตบุก พี่ใช้ โนตบุก+คอม ผมใช้ ดังนั้นจึงไม่มีปัญหาครับ =w= (แล้วตรูจะพิมพ์เพื่ออะไร)

ส่วนเปิดคอม ทิ้งไว้ข้ามวันไม่เคยนะครับ แต่ถ้าเป็นโนตบุกผม ก็เคยแค่ 26 วันไม่ได้ปิดเลย เปิดไว้ตลอด
    Road to Trophy Hunter

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ดูออนไลน์ผ่านเว็บไซค์ดีกว่ามั้ยครับ ถ้าไม่สนุกก็ปิดหาดูเรื่องใหม่อาจต้องนั่งรอโหลดบัฟเฟอร์นิดหน่อยถ้าเน็ตไม่แรงพอ

แต่มันก็น่าจะเร็วกว่านั่งโหลดนั่งเป็น GB นะครับ ลองคุยกับพ่อดู

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ผมว่าคนละโยชน์กันเลยครับ หนูหิ่งไม่ซีเรียสขนาดนี้ 55555
    ผมว่าหนูหิ่งมันซีเรียสกว่านี้อีกนะเผลอๆอาจยิงปืนใหญ่บลัสเตอร์คอลใส่พ่อก็เป็นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ดูออนไลน์ผ่านเว็บไซค์ดีกว่ามั้ยครับ ถ้าไม่สนุกก็ปิดหาดูเรื่องใหม่อาจต้องนั่งรอโหลดบัฟเฟอร์นิดหน่อยถ้าเน็ตไม่แรงพอ

แต่มันก็น่าจะเร็วกว่านั่งโหลดนั่งเป็น GB นะครับ ลองคุยกับพ่อดู
    นั่นสิครับถ้าจะโหลดมาดู10วิทำไมไม่ลองหาดูออนไลน์ก่อนล่ะถ้าพอใจก็ค่อยโหลดก็ได้

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    บอกไปเลยตรงๆเลยสิว่าปัญหาอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง เพราะยังไงแล้วพ่อ แม่ก็ไม่รู้เรื่องคอมมากเท่าเราหรอก ถ้าเขาไมฟังก็ให้เขาใช้จนมันเสียไปเลย ตลอดวันนั้นคุณก็ไม่ต้องเเตะคอม ให้มันรู้ไปเลยว่าคอมมันจะเสียเพราะใคร
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    คุณครับ ซื้อเร้าเต้อ แบบที่มันโหลดได้อะครับ ไม่ต้องเปิดคอม แค่ต่อกับ hdd มันจะโลลดไว้เองเลย ลองหา google ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    บอกพ่อเลย ซื้อ HDD ไปหา Jump คนขายหนัง Hi-Def GB ล่ะไม่กี่บาท เผลอ เต็ม 1TB แค่ 500 บาทเองคุ้ม ดีกว่ามานั่งโหลดเอง เปลืองค่า ไฟ เสียเวลา

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    แต่ผมขอถามหน่อยเถอะครับ มันมีเรื่องอะไรให้โหลดหนักหนาอะ ขนาดว่าผมเป็นคนชอบโลหดหนังมาดูแล้วนะ มันยังไม่นานขนาดนั้นเลยอะ หนังเก่าหนังใหม่ผมเคยดูมาหมดอะ แต่ก็ไม่ได้โลหดนานแบบนั้นอะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่พ่อเขาไม่พอใจเป็นเพราะเราไปขัดพ่อเขาเพราะว่าพ่อจะโหลดหนังสารคดีต้นทุนต่ำมาดูหรือป่าว
    ผีกระชากหัว