ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

ทำไงดีอ่ะ พ่อโหลดหนังไม่ยั้งเลย

ช่วงนี้ เรียกว่า ช่วงที่แย่ที่สุด จริงๆ

เพราะ พ่อเรา วันๆ โหลดแต่หนัง บางครั้งเปิดเครื่องทิ้งไว้ 3 วันติด พอวันที่ 4 หนูมาเล่น

นู้นนี้ เสีย สรุป หนูดันผิด ทั้งๆ ที่พึ่งจับ ยังไม่ถึง 10 นาทีเลย

บางครั้งก็ปิด แล้วนะ ปิดตอนเที่ยงคืน ตอนนั้นแม่บอกให้ปิด OK ปิด พอตี 5 ลงมาโหลดต่อ

ช่วงนี้ หนูแทบไม่ได้แตะคอมเลย โหลดหนัง 4-20 GB เกือบ 10 กว่าเรื่อง พอหนูบอก พอบ้างเถอะ

เดี้ยวคอมเสีย ก็ไม่ฟัง แถมยังทำหน้าไม่พอใจอีก เป็นอย่างมาเกือบเดือนและ

คิดดูนะ PSU 500W ติดเคส 7 ปี แล้วมาเปิดแบบ ทิ้งไว้ทั้งคืน คือว่า ถ้า PSU ช็อต มันจะตามมาเรื่อยๆ

ไหนจะ MB CPU VGA RAM HDD อุตส่าห์พยายาม ใช้แบบถนุถนอม สุดๆ

เมื่อ 2 วันที่แล้ว ก็เปิดทิ้งไว้ทั้งคืน พอเช้ามา หนูมาเล่น รู้สึกเหมือนได้กลิ่นอะไรไหม้ๆ พอลองดมดู

กลิ่นออกมาจาก ในเคส โห้ นี้ขนาดยังไม่ OC ยังมีกลิ่นไหม้

พอจะซื้อ เครื่องใหม่ไป ถามที่ร้าน ร้านบอกว่า เดี้ยวจัดงบ 25K

แต่อย่างว่า เครื่องเก่ายังไม่เสีย จะซื้อเครื่องใหม่ทำไม พ่อหนูคงคิดว่า มันแพงมั้ง

และเขายังบอกว่า ใช้แค่โหลดหนัง ( แล้วคนอื่นล่ะ หนูก็อยากจะเล่นเกมส์ภาพสวยๆ )

โหลดหนัง จริงอยู่ว่า มันไม่เกี่ยวกับสเปคคอมเลย แต่บางส่วนมันก็มีเกี่ยวด้วย อย่างตอนรวมไฟล์

ถ้าอยากให้เร็ว ก็ต้องใช้ SSD CPU Core i7 Ram 16 GB ขึ้นไป
    ส่วนเครื่องหนู HDD ลูกฟ้า Core i5 750 2.6GHz Ram 10 GB หนูซื้อเพิ่มเอง 8 GB ด้วยซ้ำ

อยากโหลดเร็วขึ้น ต้องเพิ่มเน็ต ที่บ้านเน็ต 10 MB โหลดหนัง สิบกว่า GB ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
    แต่ถ้าเป็นตามร้าน ขายหนัง ที่เขาโหลดมาขาย แล้วเป็น 20-30 GB ใช้เน็ต ตั้ง 100 MB ขึ้น

และที่รับไม่ได้สุดๆ คือ โหลด ดูแค่ 10 วิ ลบ อุตส่าห์โหลดทิ้งไว้เป็นวัน กลับดูแค่ 10 วิ
    โหลดเป็นคิวไม่ได้ ต้องโหลด รวดเดียว เป็น 10 ตัว ปัญหาที่ตามมาคือ คนอื่นใช้ เน็ตแทบไม่ได้เลย

ขนาดเกมส์ใน JKG ขนาด 10 GB ขึ้นหนูยัง คิดแล้ว คิดอีก ว่า มันจะสนุกไหมนะ กลัวโหลดมาแล้วมันไม่สนุก แล้วเสีนเวลาโหลดตั้งนาน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ทุกปัญหามีทางแก้ครับ จริง ๆ แล้วก็แค่โหลดหนังไม่จำเป็นต้องไปเอาระดับ I7 หรอกครับ มันเว่อร์ไป แค่ดูหนังจะมาเน้นอะไรกับการ Extrac ไฟล์ให้เร็ว มีเงิน แค่ 12000-15000 ก็จัดคอมที่สามารถเปิดไว้โหลดไว้ดูหนังแล้วครับ เน้นแค่ HDD ที่เหมาะสมทนการใช้งานหนักหน่อยก็พอแล้วครับ

ส่วนเรื่องโหลดหนังหรืออะไรแล้วดูแค่ 10 วิ เนี่ยผมว่ามันเกินไปนะครับ ถึงจะเป็นพ่อแต่ถ้าทำอะไรไร้เหตุไร้ผลแบบนี้ ผมว่าคุณน่าจะคุย ๆ กับพ่อคุณบ้างแล้วนะครับ เพราะมันเกินไปจริง ๆ คอมก็คอมเรา แถมยังมาใช้งานหนักไร้สาระ ดูหนัง 10 วิ จบ แบบนี้นี่ ถ้าเป็นผมในตอนนี้ ไม่ให้เล่นเลยนะครับ เรามีเหตุผลของเรากล้า ๆ พูดเลยครับ คนไร้เหตุไร้ผลยัง ๆ ถึงจะเป็นพ่อเป็นแม่ ก็ต้องเข้าใจครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อาห์...........ใครก็ได้ช่วย หนูน้อย คนนี้ทีครับ ท่าทาง FC จะเยอะ 555

อืม.....มันจะมาเสียตอนเล่นพอดีเลยหรอ สรุปเขาเป็น พ่อ หรือเป็น ญาติ เนี้ยเล่าเหมือนไม่ค่อยรู้จักกันเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ผมก็เคยเป็นนะ ตอนนั้นเป็นวานนาบีคุไล่โหลดเมะ BD 1080p ประมาณสิบกว่าเรื่อง ฮาร์ดดิสค์จาก 200 GB เหลือ 2GB

ทุกวันนี้ยังดูไม่ครบเลย 555+
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อาห์...........ใครก็ได้ช่วย หนูน้อย คนนี้ทีครับ ท่าทาง FC จะเยอะ 555

อืม.....มันจะมาเสียตอนเล่นพอดีเลยหรอ สรุปเขาเป็น พ่อ หรือเป็น ญาติ เนี้ยเล่าเหมือนไม่ค่อยรู้จักกันเลย
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเป็นนะ ตอนนั้นเป็นวานนาบีคุไล่โหลดเมะ BD 1080p ประมาณสิบกว่าเรื่อง ฮาร์ดดิสค์จาก 200 GB เหลือ 2GB

วานนาบีคุ 555555

เหมือนผมเลย ช่วงก่อนๆ เห็นเรื่องไหนน่าดูโหลด เห็นเรื่องไหนน่าดูอีกก็โหลด

สุดท้ายดองไป 500gb ต้องมากัดฟันลบทิ้งอีก เสียดาย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมโหลด 15 วัน วันละ 12-16 ชม. เปิด IDM จำกัดความเร็วไว้ 500kb/วินาที HDD 1tb ผมเต็ม 1 ลูก

พ่อคุณนี่เปิดเครื่องทิ้งไว้ 3 วันติด ถ้าไม่ได้จำกัดความเร็วไว้ ผมว่าอย่างน้อย 200gb ละครับ หนังในเครื่องคุณ เหอะ ๆ
    Newbie

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    สรุป จขกท เป็น ผู้ชายหรือหญิงครับ พอดีผมสงสัยมานานละ ผู้ชายป่ะครับ ทำไมต้องหนูด้วย............

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้

ผมมีเมะในเครื่องร้อยกว่าเรื่องครับ ดูไป 20กว่าๆ เองไหน ๆ ก็เติม VIP Filecondo โหลดให้คุ้ม
    Newbie

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    "โหลดหนัง จริงอยู่ว่า มันไม่เกี่ยวกับสเปคคอมเลย แต่บางส่วนมันก็มีเกี่ยวด้วย อย่างตอนรวมไฟล์

ถ้าอยากให้เร็ว ก็ต้องใช้ SSD CPU Core i7 Ram 16 GB ขึ้นไป
    ส่วนเครื่องหนู HDD ลูกฟ้า Core i5 750 2.6GHz Ram 10 GB หนูซื้อเพิ่มเอง 8 GB ด้วยซ้ำ

อยากโหลดเร็วขึ้น ต้องเพิ่มเน็ต ที่บ้านเน็ต 10 MB โหลดหนัง สิบกว่า GB ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
    แต่ถ้าเป็นตามร้าน ขายหนัง ที่เขาโหลดมาขาย แล้วเป็น 20-30 GB ใช้เน็ต ตั้ง 100 MB ขึ้น "

หันไปใช้บิท ที่กล่าวมาก็ไม่จำเป็นแล้ว เสียอย่างเดียวมันต้องใช้เวลาโหลดนานหน่อย
    รวมไฟล์ไม่จำเป็น เน็ตแรงไม่จำเป็น เปิดทิ้งไว้แล้วทำอย่างอื่นด้วยก็ได้
    ถ้ากลัวจะเล่นเน็ตไม่ได้ก็บีบ Bandwidth ให้เหลือสัก 50% ของเน็ตก็พอนะ

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ลองหาเวปดูออนไลน์ แบบ HD ให้เค้าดูสิครับ
    แต่ดีนะ ที่พ่อผมใช้คอมไม่เป็น เลยไม่ค่อยได้มาแตะซักเท่าไหร่ ฮ่าๆ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    จำกัดการดาวน์โหลดและอัพโหลดไปเลยเหลือ200kอัพโหลด10k จะได้ใช้เน็ตเล่นอย่างอื่นได้ด้วย ไม่ว่าจะidmหรือtorrent จำกัดได้หมด พ่อไม่รู้หรอ
    แนะนำให้พ่อดูผ่านเว็บเลยทีเดียวจบๆไป แค่ Extrac ไฟล์ มันใหญ่ก็ช้าอยู่แล้ว 5-15นาที ไม่น่าจะรีบดูขนาดนั้นมั้ง
    KKG

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เปลี่ยนไปดู My little pony Friendship is magic ดีกว่าครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    พ่อผมก็เป็นอย่างงี้เหมือนกันครับ ผมก็บอกว่า อย่าโหลดให้มันมากนัก โหลดดูเสร็จเขา เก็บ ไว้เขาก็บอก หาดูยาก โหลดเพลง เก็บไว้ด้วยนะ 300 - 400 GB

เหลือไว้ 100GB ให้ผม จนกระทั้ง HDD เสียครับ ของ ซีตาร์ อย่างเซ็งเลย หลังจาก นั้นเขา ไม่ค่อยโหลดอีกเลยครับ

ต้องรอ ให้ HDD พังก่อนแล้วเขาจะเข้าใจเอง

เพราะ มีทั้งรูปที่เก็บ ไว้ รูปครอบครัว วีดีโอครอบครัว
    FC'โหดสสัด V2

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    คอมเก่า Core2Duo ก็โหลดได้เป็น100GBละนะ แถมกว่าจะพัง 5ปี ทั้งโหลดบิทเล่นเกม(หนัก) +ไม่มีสำรองไฟ ยังได้ตั้ง5ปีเลย
    ถ้าอยากให้ใช้ได้นานๆใช้สำรองไฟดีๆหน่อย+โหลดช่วงเช้าช่วงนอนก็ปิดแบบนี้ยืดอายุได้มากกว่าเปิดทิ้งไว้เป็นวันๆอีกครับ
    อีกอย่างเรโชมันก็ขึ้นเหมือนกัน (บางทีเปิดทิ้งไว้ไม่มีคนมาโหลดเลยก็มี เสียค่าไฟเปล่าๆ+เรโชไม่ขึ้นอีก)
    นั่นแหละคอมเก่าผมทำแบบนั้นเรโชยังเป็น TB เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mecapell อ่านกระทู้
    สรุป จขกท เป็น ผู้ชายหรือหญิงครับ พอดีผมสงสัยมานานละ ผู้ชายป่ะครับ ทำไมต้องหนูด้วย............
    ชายหรือหญิงไม่สำคัญ ประเด็นมันอยู่ตรงที่บิดาของเจ้าของกระทู้ชอบเปิดคอมโหลดหนังทิ้งไว้ติดต่อกันหลายวัน ทำให้เครื่องทำงานหนักและพังตามมา ซึ่งผมแนะนำได้เพียงว่าในเมื่อเราห้ามเขาไม่ได้(เขาเป็นพ่อ เขาคงไม่ฟังเรา!!!) เราต้องมีคอมส่วนตัว ถ้ามีห้องส่วนตัวได้ยิ่งดี หรือหนักกว่านั้นคือเราต้องมีรายได้สามารถออกค่านงค่าเนตอะไรได้เอง แต่โอกาสที่จะทำได้อย่างนี้มันค่อนข้างน้อย ยิ่งถ้าเจ้าของกระทู้ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเองหรือพูดง่ายๆคือยังต้องพึ่งบิดามารดาอยู่ ก็จะลำบากมากขึ้น แต่ที่แน่ๆคือทุกปัญหาย่อมมีทางออก อาจจะไม่ต้องถึงขนาดที่ผมแนะนำก็ได้ แต่อย่างที่บอกอ่ะครับว่าถ้าเรามีรายได้เป็นของตัวเอง มีห้องนอน มีคอมเป็นส่วนตัว ปัญหาเหล่านี้ก็จะลดลงครับ
    ปล. คอมผม เมนบอร์ดAsRock G31M , CPU Core 2 Duo , การ์ดจอ Nvidia Geforce "Gigabyte" GT630 2GB DDR3 , Ram 4 GB DDR2 , PSU 300W ใช้มา 6-7 ปีแล้ว เพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอเพราะอันเก่า 9800GTX+ 512MB หมดสภาพ ลาโลกไปซะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 19th April 2014 เมื่อ 00:10
    [IMG] [/IMG]

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จริงๆมันก็มีทางเดียวนะ คือ อดทน เพราะ เขาเป็นพ่อเรานิ ถ้าเรายังไม่เมพพอที่จะหาเงินเองได้ก็ต้องยอมๆเขาไปก่อน

ที่นั้นแหละ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เปลี่ยน psu ดีๆหน่อยก็สบายละฮะผม oc ไว้ตลอดเปิดทิ้งไว้ไม่เคยปิดมา5ปีโหลดหนังโหลดเมะดูไปตามเรื่องตลอดก็ไม่มีอะไรเสียเลยนะ
    ส่วนเรื่องเล่นเกมเปลี่ยนแค่การ์ดจอก็พอเล่นได้สบายๆแล้วครับ i5 เจ็นแรกก็ไม่ใช่ว่าจะน่าเกลียดอะไรยังเล่นเกมสมัยนี้
    ได้สบายๆเลยแค่มีการ์ดจอแรงๆก็ใช้ได้สัก 770 ไม่ก็ 280x แค่นี้ก็เหลือเฟือแล้วครับ
    และถ้าไม่อยากเปิดคอมทิ้งไว้ก็มีอีกทางเลือกครับไปสมัครเว็บบิทแล้วซื้อเครื่องโหลดบิทมาไว้โหลดแทน pc จะได้ไม่ต้อง
    เปิดคอมทิ้งไว้
    AMD Phenom II x6 1090T @ 4.0Ghz + Cooler Master V6GT + ATI HIS HD5970 ,PWC HD 7970 + Gigabyte 890GPA - UD3H + Kingston Hyper-X 4Gb/1666 + Corsair AX 1,200W

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ให้คอมpapaเค้าไปเล่นครับ เพราะเค้าคือpapaเรา เเล้วเราก็เก็บตังซื้อคอมของเราใหม่นะคุณน้อง ใจเย็นๆพี่ว่าคุณน้องเก็บได้อยู่เเล้ว
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ตอนนี้ one2up โหลดไม่ค่อยได้ ตอนแรก คิดว่าจบสักที แต่ดันมี Filecondo เสีย 50 บาทแต่กะเอา ยัน 150 บาท

ลดความเร็วก็ไม่ได้ เพราะ ถ้าลดความเร็วเดี้ยวพ่อ ก็บอกว่า เน็ตมีปัญหา เลยต้องปล่อยเต็มตลอด

ไอ้ตอนรวมนี้แหละ ปัญหาใหญ่สุดๆ เพราะ ถ้าไฟล์สัก 1-2 GB ไม่เท่าไร แต่ถ้า 4 GB ขึ้นไป แทบใช้คอมไม่ได้เลย

เพราะกระตุกมาก แถมนานอีก และสาเหตุที่โหลดเยอะๆ เพราะ มีเครื่องเล่น HD Player ไงล่ะ ใช้ HDD 2 TB ลูกเขียวเก็บหนัง

มีอยู่ 5 ลูก เราอุตส่าห์ พยายามขอนะ ว่า อย่างน้อย ก็ซื้อ HDD ให้คอมบ้าง มันจะเต็มอยู่แล้ว ขอสัก 1 TB เอามาเก็บอะไรบ้าง

จะขอ SSD ก็กะไรอยู่ ( กลัวไม่รู้จักมากกว่า ) จัดการอะไรครบเลย คำนวณพื้นที่ ที่จะแบ่ง แต่สุดท้ายไม่ได้ บ่นในใจ เพื่อส่วนรวมหน่อยได้ไหม

ถ้าพูดว่า HDD มันใกล้ Bad แล้วเดี้ยวจะไม่เข้าใจ อุตส่าห์เก็บเกมส์ เมะ ไว้ตั้งเยอะ ต้องทำใจลบ

Sims 3 เล่นมาตั้งนาน เก็บเซฟ Mod พร้อม กะลง Window เสร็จ จะเล่นต่อ ที่ไหนได้ ยังลงอะไรไม่เสร็จเลย

พ่อก็มาโหลด หนังแล้ว สุดท้ายเนื้อที่ในไดร์ C เหลือ 12 GB จากพึ่งลง Window ใหม่ 70 GB หมดกัน Sims 3 ฉ่าน.... เลยอดเล่นไปตามปริยาย

ทางแก้สุดท้าย เอาล่ะนะ เปลี่ยนที่อยู่จัดเก็บไฟล์โหลด เป็นไดร์ D มีอยู่ 200 GB จากเดิม 300 GB ครั้งนี้แหละ สุดท้าย เหลืออยู่ 81 GB

นี้แน่ใจนะว่าโหลดหนัง พึ่งผ่านไปแค่ 1 อาทิตย์เองนะ เอาล่ะก็ได้ เพื่อพ่อ ลบ เมะ กับเกมส์ออกอีก สรุปตอนนี้ เหลือ อยู่ 2 เกมส์

Lego Movie กับ Mstar ถ้ายังไม่พอนี้มันไปยั้นไดร์ E เป็นไดร์เดียว ที่มีงานของ พ่อ กับแม่ และโปรแกรมนิดๆ ใช้ตอนลง Window ใหม่

และส่วนใหญ่ที่โหลด คือ เรื่องเดิมๆ ที่เคยมีอยู่แล้ว แต่ไฟล์ที่ให้ร้านก็อปมามันใหญ่ เลยกะจะเอา ไฟล์เล็กลง

ปล. เรื่องการพูดการจา ถ้าเราแทนตัวเองด้วยเรา คือ อารมณ์ปกติ ถ้าแทนด้วยหนู แปลว่าช่วงนั้น เราร้องไห้อยู่ จะให้พูดหนู อย่างเดียวมันก็เด็กเกินไป
    ปล2. เชื่อป่ะว่า การเป็นที่รู้เรื่องคอม มากที่สุดในบ้าน มันมีปัญหาอย่างหนึ่งคือ ถ้าคอมเสีย ใครผิด เราผิด แก้ได้ไหม ไม่ได้ โดนด่า
    ปัดโถ่เอ่ย ในบ้านมีอยู่ตั้ง 4 คน ทำไมไม่โทษพี่มั้งอ่ะ พี่ก็รู้มากกว่าเราอีก และไอ้พี่ตัวดีนี้ก็ไม่ช่วยบ้างเลย

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ครับปัญหาใหญ่ที่สุดคือ ถ้าเรายังใช้เงินเขาทั้งหมดนั่นแหละครับ ถ้าเราเก็บเงินซื้อเองหรือมีส่วนในการออกเงิน เรายังพอคุยได้ แต่ถ้าเงินพ่อหมดนี่ยากหน่อยครับ
    แต่พูดตรงๆเลย อายุมากขนาดนี้แล้วยังคิดไม่เป็นอีกหรือไง ใช้ของเป็นมั้ย ไม่อยากพูดยาว เดี๋ยวกลายเป็นผมไปด่าพ่อคุณอีก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ถ้าเครื่องมันเก่าก็ยกให้พ่อไปครับ บาง ีอาจเป็นสิ่งที่พ่อคุณชอบเพราะผมก็ชอบเปิดเว็บคอมหาข้อมูลเเม้จะมีของเเรง เเต่ 10 วินาทีเกินก็ควรใช้เหตุผลคุยครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เห็น จขกท. แล้วนึกถึงหนูหิ่ง แอดมิน HereDiscovery เลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ใส่รหัสตอนเปิดคอมเลยครับ= ="

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ไม่อยากรวมไฟล๋ก็ใช้ Orbit สิครับโหลดเต็มสปีดเสร็จแล้วดูได้เลย ผมก็ชอบดูหนังเหมือนกันโหลดบลูเรย์3D จากเวป Duckload.us หนังบางเรื่องภาพHDแต่ไฟล์แค่1-2Gก็มีลองบอกคุณพ่อไปที่เวปนี้นะครับ