ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

วงการคอสเพลย์ คือสิ่งที่ล้อเล่นไม่ได้ จริงหรือ?

วงการคอสเพลย์ คือสิ่งที่ล้อเล่นไม่ได้ จริงหรือ?

จากคำถามนี้แหล่ะครับ ผมรู้สึกว่าวงการคอสเริ่มจะไม่เหมือนเดิมแล้ว ไม่เหมือนเมื่อประมาณ 20 ปีก่อน (ตอนนั้นยังไม่เกิด) ผมเริ่มรู้สึกว่า ปัญหาวงการคอสเริ่มรุนแรงขึ้น
    เช่นปัญหาการถูกแตะเนื้อต้องตัว ดราม่าเนียนคอส(มันก็ไม่สมควร) การกระทำที่ไม่ได้ตั้งใจ บลาๆๆๆ เพราะอะไร ทำไมวงการคอส คือสิ่งที่ล้อเล่นไม่ได้
    หรือเป็นเพราะว่า วงการบอบบางอยู่,หรือเป้นเพราะว่านักคอสคือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ห้ามแม้แต่จะเขย่าหิ้ง และที่มันล้อเล่นไม่ได้เพราะอะไร ใครเสริมได้เสริมเอานะครับ

อีกอย่าง มันเคยมีด้วยเหรอครับ ปัญหาวงการคอส ถึงขั้นมีคนติดคุกติดตะราง (ง่ายๆเดือดร้อนตำรวจ) มันมีด้วยหรอในเมืองไทย (ในต่างประเทศผมไม่รู้นะ)

ป.ล.นี่เป้นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 19th April 2014 เมื่อ 00:12
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    จากเเค่การเล่นกันในกลุ่มเพื่อน ที่หยอกล้อกันได้
    มันกลายเป็นการเเสดงหรือโชว์ ที่มีคนที่ชื่นชอบ(บ้า)เเละคลั้งใคล้คอยติดตามอยู่

เหมือนเด็กน้อยที่หวงของเล่นเวลาที่มีคนมาเเย่งของเล่นที่ตัวเองชอบก็จะตีโพยตีพาย

อีกอย่างคือเงี่ยนจนหน้ามืดตามัว ทำอะไรไปโดยไม่คิดถึงคนอื่น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอสเท่าไรน่ะ แต่ผมพอดีพวกพี่ๆเพื่อนๆผมที่เล่นบีบีกัน
    เขาบอกว่ามันมีพวกแต่งบีบีกันไปคอสกัน แล้วอีกอย่างน่ะครับ คือพวกนี้รู้จักคนนั่นคนนี้
    ทำงานอยู่รัสเซียอะไรแบบนี้เคยผ่านสงคราม แบบว่าเยอะอะครับ แล้วที่สำคัญคือมีคนเชื่อด้วย
    ถ้าใครไปถามหรือแซวนี่ มีเรื่องแน่ๆประมาณว่าแฟนคลับเยอะ คนเราก็เป็นไปได้
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    พูดจากความเห็นผม ที่ไม่ได้สนใจหรือรู้ข้อมูลด้านนี้เลย
    ส่วนตัวผมคิดว่า เหมือนเจ้าคนคอสเนี่ยมันจะออกแนวหลงตัวเองไปแล้ว
    (มีเพื่อนแต่งคอสอยู่ 5 คน) ทำนองว่าไปแต่งตัวเป็นตัวละครที่ชอบ
    ออกไปถึงงานก็มีคนมาขอถ่ายรูปๆ จนเกิดความคิดไปเองว่าตัวเองเป็นคนดัง
    มีผู้คนชื่นชอบมากมาย เลยถือตัวเองสูงกว่าคนอื่นขึ้นมาเลยล่ะมั้งครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    พูดจากความเห็นผม ที่ไม่ได้สนใจหรือรู้ข้อมูลด้านนี้เลย
    ส่วนตัวผมคิดว่า เหมือนเจ้าคนคอสเนี่ยมันจะออกแนวหลงตัวเองไปแล้ว
    (มีเพื่อนแต่งคอสอยู่ 5 คน) ทำนองว่าไปแต่งตัวเป็นตัวละครที่ชอบ
    ออกไปถึงงานก็มีคนมาขอถ่ายรูปๆ จนเกิดความคิดไปเองว่าตัวเองเป็นคนดัง
    มีผู้คนชื่นชอบมากมาย เลยถือตัวเองสูงกว่าคนอื่นขึ้นมาเลยล่ะมั้งครับ
    ผมก็คิดแบบนี้แหละ วันนี้ก็เจอในห้างดังแห่งหนึ่งเดินมา ตากล้อง แบกของตามเป็นเบ้เลย

แต่ที่ผมไม่ชอบจริงๆคือ ชอบทำเป็นเก่งในโลกออนไลนี้แหละ บอกอย่ามาลบหลู่สิ่งที่ชอบนะ ติอะไรหน่อยไม่ได้ จะลากไปกระทืบ บอกตรง เก่งแต่ปากกันทั้งนั้น

ตอนแรกผมคิดว่า เป็นงานรวมคนที่ชื่นชอบตัวการ์ตูนมารวมตัวกัน ถ่ายรูปสนุกสนาน บราๆๆ (โลกสวย) แต่ที่เจอคือ คนนี้ไม่ถูกกับคนนี้ ห้ามแต่งเล่นๆนะเดี่ยว วงการ จะเสี่อม อะไรอีกมากมาย ดราม่ามานักต่อนักแล้ว

นี้มันอะไรกัน วงการแคสเกม ยังดูสดใสกว่าเห็นๆ 555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ่านแล้วไม่ค่อยจะเข้าใจเท่าไร เกิดดราม่าอะไรขึ้นหรอ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย

ใครล้อเล่นอะไร กับใคร?

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เอาให้ได้แบบนี้แล้วก่อน...แล้วจะว่าแบบไหน ผมก็ว่าตามนั้น

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อยากเจอจริงๆ ติ่งวงการคอสเพล

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ท่าจะฝังใจมากเลยนะครับ !?!?!

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=204313

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=198603

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=202688

แต่จริงๆผม(และหลายๆคน)ก็ไม่รู้หรอกว่าตอนคุณไปถ่ายรูป คุณเข้าไปถ่ายแบบไหน
    เพราะตอนเล่าผ่านคีย์บอร์ดเนี่ย มันก็เหมือนเขียนนิยายน่ะแหละ

วงการคอสแรงจริงเปล่าผมไม่รู้ (แต่คิดว่าคงระดับนึงและไม่ใช่ทุกคน)
    แต่ตากล้องหื่นๆเนี่ย มีหมดแหละ ไม่แค่เฉพาะวงการคอสครับ

เพิ่มเติม น่าจะ จขกท เหมือนกัน เห็นว่าไปทำรุ่มร่ามกับคนคอสเค้า

http://pantip.com/topic/30882284

อันนี้ภัยใกล้ตัวชาวคอส ลองอ่านเล่นๆ อาจจะเขียนเกินจริงก็ได้เช่นกันนะจ๊ะ

http://www.dek-d.com/board/view/2428243/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 19th April 2014 เมื่อ 06:23

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    มาแอบส่องครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ท่าจะฝังใจมากเลยนะครับ !?!?!

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=204313

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=198603

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=202688

แต่จริงๆผม(และหลายๆคน)ก็ไม่รู้หรอกว่าตอนคุณไปถ่ายรูป คุณเข้าไปถ่ายแบบไหน
    เพราะตอนเล่าผ่านคีย์บอร์ดเนี่ย มันก็เหมือนเขียนนิยายน่ะแหละ

วงการคอสแรงจริงเปล่าผมไม่รู้ (แต่คิดว่าคงระดับนึงและไม่ใช่ทุกคน)
    แต่ตากล้องหื่นๆเนี่ย มีหมดแหละ ไม่แค่เฉพาะวงการคอสครับ

เพิ่มเติม น่าจะ จขกท เหมือนกัน เห็นว่าไปทำรุ่มร่ามกับคนคอสเค้า

http://pantip.com/topic/30882284

อันนี้ภัยใกล้ตัวชาวคอส ลองอ่านเล่นๆ อาจจะเขียนเกินจริงก็ได้เช่นกันนะจ๊ะ

http://www.dek-d.com/board/view/2428243/
    ไม่น่าเชื่อว่าจะเจอแบบนี้ด้วยแต่หมอนี่ยิ่งกว่าอีกแฮะน่าโดนยัดตะรางมากกว่าผมนะเนี่ย - -
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    โดยส่วนตัวเคยคอสครั้งนึง พี่ผมชวนไป แต่คอสแบบไปประกวดอะ พอดีเห็นว่าได้ตังเลยไป พอไปถึงที่จัดงานเท่านั้นแหละมีแต่คนเดินตามพวกพี่ๆผมแล้วก็ถ่ายรูปกันเพียบ(พี่ผมเป็นคนดังในวงการคอสในโคราช) ส่วนผมเหรอ นั่งอยู่คนเดียว 555 แต่ผมว่าวงการคอสไทยมันรุนแรงไปหน่อย ผมเห็นใครผิดใจกับพี่ผมอะไรนิดหน่อย(รุ่นน้องที่คอสก็ไม่เว้น) ด่าแหลกอะครับ แถมตัดสัมพันธ์อีก แถมมีลูปหาบมาช่วยรุมด้วย = = ผมเลยไม่สนใจคอสไทยเท่าไหร่อ่านะ ผมมักจะดูแต่คอสญี่ปุ่นมากกว่า อย่างที่คุณบอกแหละตากล้องไม่มีสิทธิ์แตะเนื้อต้องตัวพวกคอส ถ้ารู้จักกันก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่รู้จักนี่สิ ถ้าหากไม่โดนด่าก็โดนเอามาประจานในเฟสอะ แถมจีบไม่ได้ด้วยนะ**** 555
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวเคยคอสครั้งนึง พี่ผมชวนไป แต่คอสแบบไปประกวดอะ พอดีเห็นว่าได้ตังเลยไป พอไปถึงที่จัดงานเท่านั้นแหละมีแต่คนเดินตามพวกพี่ๆผมแล้วก็ถ่ายรูปกันเพียบ(พี่ผมเป็นคนดังในวงการคอสในโคราช) ส่วนผมเหรอ นั่งอยู่คนเดียว 555 แต่ผมว่าวงการคอสไทยมันรุนแรงไปหน่อย ผมเห็นใครผิดใจกับพี่ผมอะไรนิดหน่อย(รุ่นน้องที่คอสก็ไม่เว้น) ด่าแหลกอะครับ แถมตัดสัมพันธ์อีก แถมมีลูปหาบมาช่วยรุมด้วย = = ผมเลยไม่สนใจคอสไทยเท่าไหร่อ่านะ ผมมักจะดูแต่คอสญี่ปุ่นมากกว่า อย่างที่คุณบอกแหละตากล้องไม่มีสิทธิ์แตะเนื้อต้องตัวพวกคอส ถ้ารู้จักกันก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่รู้จักนี่สิ ถ้าหากไม่โดนด่าก็โดนเอามาประจานในเฟสอะ แถมจีบไม่ได้ด้วยนะ**** 555
    นี่ก็โหดเกิน นึกว่าติ่งคอสเพลย์

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ไม่รู้เหมือนกันแหะเรื่องพวกนี้รู้แต่ชอบดูรูป -..-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qwerty2536 : 19th April 2014 เมื่อ 08:25

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมไม่เคยถ่ายรูป Cosplay นะคับ แต่โดยทั่วไปการถ่ายรูป Cosplay หรือ Pretty ตามงาน Motor Show ต่างๆมันก็ควรจะเป็นยังงั้นอยู่แล้วไม่ใช่หรอคับ ต่อให้คุณรู้จักกับผู้หญิงคนนั้นเป็นการส่วนตัวก็ตาม แต่การไปทำตัวสนิดสนมในสถานการณ์ที่ไม่เหมาะสมมันก็ไม่ควรอยู่ดี

เช่นการที่คุณไปขอถ่ายรูปคู่กับเธอในขณะที่เธอกำลังยืนให้ตากล้องคนอื่นถ่ายรูปอยู่ (กำลังทำงานอยู่) มันก็ไม่ควรคับ ถ้าอยากได้รูปคู่ก็ควรจะขอถ่ายหลังจากที่เธอทำงานเสร็จแล้ว เช่น เวลาพักหรือหลังเลิกงาน อะไรแบบนี้ แต่ในวงการ Cosplay นี่ผมไม่รู้เหมือนกันว่ามันมีอะไรแบบนี้ไหม ในเมื่อทุกคนมาด้วยใจ ไม่ได้มีใครจ้างให้มาแต่ง Cosplay (เหมือนจะดูดีนะ แต่เจอกระทู้นี้เข้าไปแล้วผมคงคิดผิด 555)

ละก็ ถ้าอยากได้รูป Cosplay สวยๆ เลิศๆ แบบในเน็ต หนทางเดียวที่คุณจะทำได้โดยไม่ต้องกลัวคนอื่นด่า ประนาม หรือนินทา คือการจ้างเธอคนนั้นคับผม คุณจะเข้าใกล้เธอเกิน 1 เมตรก็ได้ (ต้องขอก่อนนะ 55) สำหรับผมถือว่าไม่ผิด เพราะยังไงคุณก็จ้างเธอแล้ว แต่ผมเข้าใจว่าวงการ Cosplay ไทยยังไม่ไปไกลถึงขนาดนั้น อย่างมากก็แค่ชวนกันไปแต่ง Cosplay ไปถ่ายรูปสนุกๆแบบเป็นกันเอง (โดยไม่ต้องไปง้องาน Cosplay ต่างๆ) ซึ่งมันทำให้เราเห็นภาพ "ผู้หญิง 1 คนแต่ง Cosplay แล้วมีตากล้องผู้ชาย 3-5 คน เดินตามหลัง" ในขณะที่วงการถ่ายนางแบบมือออาชีพจะเป็น "นายแบบนางแบบ 1-2 คน กับตากล้องผู้ชาย 1 คน อาจมีผู้ช่วยถือกล้องด้วย 1 คน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 19th April 2014 เมื่อ 08:28

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ทุกวงการเดียวนี้ก็เป็นครับ คนทุกคนเมื่อเข้าวงการดังไปแล้ววิถีชีวิตก็เปลี่ยนไป
    ทำอะไรที่ไหนก็เป็นข่าว ไปไหนมาไหนต้องปลอมตัวไม่ให้คนอื่นรู้ เดี๋ยวโดนทำร้าย ต้องมีคนดูแลตลอดเวลา
    เมื่อดังแล้วก็แบบนี้ครับมีทั้งคนชอบ และคนเกลียด อย่าว่าแต่วงการคอสเพลย์เลยครับ
    วงการหนัง AV ก็เหมื่อนกัน

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ไอกรณีการถูกเนื้อต้องตัวไม่ได้นี่ โดยส่วนตัวผมคิดว่า มันอาจทำให้เกิดการอิจฉาจากคนอื่นๆล่ะมั้งครับ

มันดูเหมือนสนิทสนมเกินหน้าเกินตา

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwerty2536 อ่านกระทู้
    ไม่รู้เหมือนกันแหะเรื่องพวกนี้รู้แต่ชอบดูรูป -..-

เหมือนกันมากเลยชอบดูเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    จขกท ไปงานคอสจังหวัดไหนหรอ เพราะผมเองก็คอสก็เหมือนกัน นึกว่าเป็นเต้าหู้ซะอีก ช่วงนี้เขามาแรง

จะบอกว่า วงการคอสไทยมันน่ากลัวจริงๆนะ ตั้งแต่ผมคอสๆมาอ่ะ เจอดราม่าทุกงานๆ =__= เวลาคอสผมเลยเงียบๆไว้ ใครทำอะไรช่างมัน
    I SEE BLOOD A YOU

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เอ่อ สมัย 20 ปีก่อนมีคอสเพลย์แล้วเหรอครับ O.o ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

แต่รูปสาวคอสเพลย์น่ารักดีครับ ชอบๆ เอามาลงอีกก็ดี
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เงิบ ขนาดนั้นเลยเหรอวงการคอสเพลเพิ่งรุ้ นึกว่าบรรยายกาศสบายๆ ถ่ายรุปเฮฮาๆสะอีก
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมก็ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับงานคอสเพลย์มากนะ
    แต่เคยไปครั้งนึง ก็คิดว่าจะเป็นงานแต่งตัวอนิเมะ ถ่ายรูปคุยกันเฮฮา สนุกสนาน
    แต่พอไปเท่านั้นแหละ... 5555555 ดราม่าเหลือเกิน

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    แหม่ๆ เรา https://www.facebook.com/Lowcostcosplay
    อยู่นะจ้า อยาก cost เป็นใครจัดเลย ฮาๆ ขอขำๆนะ ตามไปกระทืบไล ให้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ทุกอย่างมันมีของแท้ และเมื่อมันมีของแท้มันก็มีของปลอม นี่ไม่ได้พูดถึงตัวบุคคล แต่พูดถึงเจตจำนงค์และอุดมการณ์นะ
    คนแต่งชุดการ์ตูนมันก็คือคนคอส แต่คอสด้วยมุมมองแบบไหน คอสด้วยอุดมการณ์ยังไง อันนี้ผมไม่ทราบ
    ขอบเขตของคำว่าล้อเล่นอยู่ตรงไหนผมก็ไม่ทราบ เพราะผมไม่ใช่คนในแวดวง ผมไม่ทราบว่าบรรทัดฐานของคนในกลุ่มกับสังคมภายนอกเป็นอย่างไร

แต่พูดตรงๆ ผมไม่เห็นอยากจะเข้าไปสังคายนากับคนกลุ่มนี้ซักเท่าไหร่นะ เพราะผมรวมคนพวกนี้ไว้กับพวก มนุษย์ dominant น่ะ
    ผมไม่ทราบจริงๆว่าตังแต่แรก คนกลุ่มนี้เป็นพวกอย่างที่ผมว่ามาหรือเปล่า หรืออุดมการณ์ตั้งแต่แรกมุ่งไปทางนี้หรือเปล่า อันนี้ผมไม่ทราบ
    แต่จากภาพที่ผมเห็นพวกเขาเหมือนจะเป็นเช่นนี้จริงๆ
    ถ้าคุณสนิทสนมกับคนในกลุ่มนี้ รบกวนเอาคำถามผมไปถามเขาให้หน่อยได้ไหม?
    รอวันโดนแบน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ที่เป็นปัญหาแบบนี้ ส่วนใหญ่เป็นคอสของเอเชียป่ะครับ
    ผมไม่เห็นฝั่งตะวันตกเขามีปัญหาเลย ถ่ายรูปได้ เข้าใกล้ได้ เป็นกันเองดี หรือด้วยวัฒนธรรมท่ต่างกัน ?

ปล.ว่าจะคอสเป็น desmond mile ดูประหยัดดี -*- 555555555