ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ใครออกกำลังกายประจำเข้ามาหน่อยครับ ?

อยากจะถามคำถามเกี่ยวกับการลดน้ำหนักอ่าครับ
    1.เราควรออกกำลังกายช่วงตอนไหนครับ
    2.ผมอยากลดน้ำหนักแต่เน้นตรงพุงกับช่วงต้นตาลงมาน่องต้องออกกำลังกายท่าไหนบ้างครับ
    3.ข้าวกับวุ้นเส้นอันไหนอ้วนกว่ากันครับ ถ้ากินปริมาณเท่ากัน
    4.ส้มตำมีแคลอลี่น้อยจริงไหมครับ เพราะเวลาผมกินผมจะสั่งตำปูปลาร้าเผ็ดกลางๆไก่ย่าง1น่องแคนี้ครับไม่เอาขนมจีนหรือข้าวเหนียว
    5.ผมวิดพื้นได้แค่3ทีเอง -*- ช่วยแนะนำมือไหม่หน่อยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    งั้นขอตอบเรียงข้อเลยนะครับ
    1.ช่วงเวลาที่เหมาะสมที่สุดในการออกกำลังกายคือ 3-5โมงเย็น ถ้าจำไม่ผิดนะ แหะๆ
    2.อันดับแรกวิ่งเลยครับถ้าเป็นลู่วิ่งเริ่มต้นสัก 5.0km/h สัก12นาที แล้วก็ท่าบริหารหน้าท้องก็ชิตอัพ 10 ครั้ง ทำวันละ 4 เซ็ต(หลังๆก็เพิ่มท่าอื่นเข้ามาช่วย)
    3.ข้าวและวุ้นเส้นล้วนเป็นคาร์โบไฮเดรตที่ให้พลังงานต้องกินอยู่แล้วแต่ให้อยู่ในปริมาณที่พอเหมาะลองถามอากู๋ได้ครับ แต่ปริมาณเฉลี่ยในแต่ละวันไม่ควรเกิน 2,000 กิโลแคลอรี่
    4.ส้มตำทานได้ครับถือว่าแคลอรี่ต่ำแต่แนะนำว่าอย่ากินปลาร้าครับ ไก่ย่างหนึ่งชิ้นถ้านับรวมหนังด้วยคงตกๆ 170 กิโลแคลอรี่(แค่ชิ้นเดียวนะนี่) แนะนำถ้ารักษาหุ่นให้กินไก่ลีนๆครับ ไม่มีหนังไม่มีมันได้โปรตีนเต็มๆ
    5.เรื่องของวิดพื้นอยู่ที่ใจและท่วงท่า ควรวางมือให้ห่างกันระดับช่วงไหล่ขาตรง ถ้ายังทำไม่ได้ลองวางเข่าแตะลงกับพื้นก่อนคุณจะอยู่ในท่าที่คล้ายกับวิดพื้นปกติเพียงแต่ใช้เข่าช่วยพยุ่งตัวเป็นท่าสำหรับคนเริ่มฝึก ก็วิดขึ้น-ลง 10 ครั้งในระยะเริ่มต้นจนเริ่มชินครับจึงเปลี่ยนท่าวิดแบบปกติ แนะนำขณะวิดพื้นให้เกร็งหน้าท้องไปด้วยจะช่วยพยุงร่างกายได้ดีและเป็นการบริหารหน้าท้องด้วยครับ ^^

ส่วนเรื่องควบคุมอาหารก็ลองหาตารางแคลอรี่ดูครับคำนวณดูว่าแต่ละวันคุณควรกินเท่าไรๆ ขอให้โชคดีครับผม

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมตอน 2 ทุ่มกินข้าวเสร็ดย่อยเสร็ด เดิน สัก ชมนึง เดินไป สะบัดแขนไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    1.ว่างช่วงไหนออกช่วงนั้นครับ ท่าทำเป็นประจำร่างกายเราจะปรับสภาพให้พร้อมออกกำลังกายช่วงนั้นเป็นธรรมชาติเองครับ

2.ถ้าอยากลดไขมัน ท่าที่ลดเฉพาะส่วนนั้น ไม่มีหรอกครับ คือต้องลดไขมันโดยรวมโดยการทำคาดิโอเช่น วิ่ง ว่ายน้ำ ปั่นจักรยาน เป็นประจำ

3.ข้าวมีปริมาณคาร์โบไฮเดรตมากกว่าวุ้นเส้น แต่มีวิตามินมากกว่าด้วยเช่นกัน ห้ามอดข้าวนะครับ ให้ควบคุมคา์บจากอย่างอื่นแทนเช่นขนม ของกินเล่น ห้ามกิน

4.ส้มตำ คือมะละกอ เนื้อมะกะกอเป็นคาร์โบไฮเดรตครับ แต่กินได้ไม่มาก ส่วนไก่ย่างนั้นกินได้ พยายามหลีกเลี่ยงของทอด ผัดน้ำมันเอาครับ

5.การออกกำลังกายไม่ว่าจะเป็นท่าไหน ถ้าทำเป็นประจำทุกวัน มีวินัยกับมัน จะทำได้เพิ่มขึ้นเองครับ

ปล.สุดท้ายแล้วอยู่ที่วินัยในการออกกำลังกาย และจิตใจที่มุ่งมั้นของคุณเองครับ ถ้าควบคุมตัวเองไม่ได้ ก็ไม่มีใครช่วยคุณได้หรอกครับ
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1.เราควรออกกำลังกายช่วงตอนไหนครับ
    ตอบ อยากให้คิดว่าออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอมากกว่าครับ เน้นมีวันที่ออกกำลัง และวันที่พัก แบ่งเป็นวันๆครับ 7 วัน อาจออกกำลังกาย 5 วัน พัก 2 วัน หรือ 6 วันพัก 1 วัน ก็ได้ครับ ส่วนช่วงเวลา ถ้า TOP form ก็ออกช่วงหลังกินข้าวเช้าสักพัก9-10โมงเช้า แล้วก็ออกอีกทีตอนเย็น5-6โมงก็ได้ครับ

2.ผมอยากลดน้ำหนักแต่เน้นตรงพุงกับช่วงต้นตาลงมาน่องต้องออกกำลังกายท่าไหนบ้างครับ
    ตอบ ขออธิบายก่อนนะครับ พุงเป็นส่วนแรกของร่างกายที่ใหญ่ขึ้น และเป็นสิ่งสุดท้ายที่จะหายไปครับ คุณต้องเน้นออกกำลังกายแบบ Cardio (หัวใจเต้นเร็ว เช่นวิ่ง ปั่นจักรยาน หรือคอมโบเซ็ตจนเหนื่อย เป็นต้น) และ ควบคุมอาหารครับ ส่วนวิธีการควบคุม ลดคาร์โบไฮเดรตครับ ถ้าวันไหนที่ไม่ออกกำลังกาย ให้งดทานคาร์โบไฮเดรต หรือแป้งครับ ให้ทานแต่ โปรตีนพวกเนื้อทั้งหลาย ถั่ว กับอาหารที่มีกากใยเช่นผัก ผลไม้แทนครับ
    ส่วนวันที่ออกกำลัง ทานข้าวได้ตามปกติครับ 3เดือนเห็นผลครับ

3.ข้าวกับวุ้นเส้นอันไหนอ้วนกว่ากันครับ ถ้ากินปริมาณเท่ากัน
    ตอบ การกินที่ถูกต้องสำหรับคนที่ควบคุมอาหารคือ ปริมาณเท่ากำมือของคุณเองครับต่อมื้อนี่คือส่วนของคาร์โบไฮเดรต

4.ส้มตำมีแคลอลี่น้อยจริงไหมครับ เพราะเวลาผมกินผมจะสั่งตำปูปลาร้าเผ็ดกลางๆไก่ย่าง1น่องแคนี้ครับไม่เอาขนมจีนหรือข้าวเหนียว
    ตอบ ก็ดีนะครับ แต่สิ่งสำคัญอยู่ที่กิจกรรมต่อวันของคุณครับว่าวันๆทำอะไรบ้าง ถ้าไม่ทำอะไรเลย กล้ามเนื้อก็มีน้อย ร่างกายก็จะเอาพลังงานส่วนเกินสะสมเป็นไขมันครับ

5.ผมวิดพื้นได้แค่3ทีเอง -*- ช่วยแนะนำมือไหม่หน่อยครับ
    ตอบ ไม่เป็นไรครับ ถ้าฟอร์มที่ถูกต้องยังไม่ไหว ผมแนะนำให้ใช้วิธีการคุกเข่า โดยทิ้งน้ำหนักไปที่หัวเข่า หาผ้ามารองก่อนก็ได้ครับ แล้ววิดพื้นจากท่านั้นก่อน พอกล้ามเนื้อเร่มแข็งแรงให้เพิ่มจำนวน แล้ววิธีการวิดพื้นที่ถูกต้องคือต้องช้าๆครับ ให้ถูกฟอร์มมันจะล้ากว่าที่คุณพยายามทำเร็วๆ การทำเร็วไปมันจะได้ผลน้อยมาก