ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

MarketGlory เกมส์ที่เล่นแล้ว สามารถนำเงินในเกมส์มาเป็นเงินจริงได้

MarketGlory เกมส์ที่เล่นแล้ว สามารถนำเงินในเกมส์มาเป็นเงินจริงได้

มาทำความรู้จักกับเกมส์ MarketGlory กันเลย ครับ

ผมคิดว่าเป็นเกมส์ที่เหมาะสำหรับเพื่อนๆที่ต้องการมีธุรกิจเป็นของตัวเอง โดยเกมส์นี้ได้สนองความต้องการแล้วครับ เหมือนเกมส์เลี้ยงหมู ฟามวัวต่างๆ แหละครับ แต่ที่ไม่เหมือนก็คือ เกมส์พวกนั้นไม่สามารถนำเงินในเกมส์ออกมาใช้ได้แต่ เกมส์ Marketglory นี้สามารถเบิกเงินออกมาใช้ได้เลย เริ่มสนใจกันแล้วใช่ไหมครับ แต่ใช่ว่าเล่นแปปๆแล้วจะหาเงินได้เป็นกอบเป็นกำน่ะครับ มันต้องใช้ความพยายามและความอดทนกันด้วย ครับผม ^^

MarketGlory คืออะไร ?

คือ เกมส์ออนไลน์เล่นผ่าน Browser (Chrome, Firedox, IE เป็นต้น) ซึ่งเป็นเกมส์จำลองการทำธุรกิจ การปกครองการเมือง การทหารต่างๆที่สมจริงมากที่สุดเกมหนึ่งในขณะนี้เลยทีเดียว จุดเด่นของเกมส์นี้คือสามารถเติมเงินไปใช้ในเกม และที่เด็ดสุดๆคือเอาเงินในเกมส์ออกมาเป็นเงินจริงได้ด้วย (มันน่าสนจรงนี้นั้นแล่) โดยจะมีการทำงานแลกเงิน การเปิดบริษัท การต่อสู้ และอื่นๆอีกมากมาย โดยมีค่าประสบการณ์ ค่าพลังงาน โดยยิ่งเล่นไปนานๆเงินที่จะทำได้ก็จะยิ่งเพิ่มขึ้นมากตามไปด้วย แต่ต้องใจเย็นๆในช่วงแรกน่ะครับ จนกว่าจะสามารถหาเงินเปิดบริษัท หรือขยายกิจการได้ก่อน ถึงจะเริ่มทำเงินได้

วิธีสมัครเกมส์ MarketGlory
    ก่อนอื่นให้เพื่อนๆคลิ้กลิงค์นี้ >>>Register<<<

แล้วให้คลิ้กไปที่ Sign Up NOW! ดังรูปครับ

จากนั้นกรอกรายละเอียดตามนี้เลยนะครับ

หลังจากกด Register ให้เข้า mail ให้รอ mail confirm จาก market glory จากนั้นกด link confirm ใน mail ของท่าน

login เข้าเกมส์ได้เลยครับผม ^^

มาเริ่มขั้นตอนการหาเงินกันเลยดีกว่าครับ

ความฝันหลายๆคน ก็คือ การมีบริษัทเป้นของตัวเองแต่ว่าก่อนที่จะมีบริษัทเป็นของตัวเองนั้น มันต้องเริ่มจากการเป้นลูกจ้างก่อนน้าครับ เกมส์เน้นอดทนครับ ^^

วันที่ 1

ท่านจะเข้ามาในเกมส์พร้อม ๆ กับที่ไม่มีอะไรเลยทุกอย่างเป็น 0
    ให้ท่านทำดังนี้ครับ

ไปที่ Fight เลือก Referral Fight

จากนั้นเลือก Attack

แล้วเลือก Attack Now จากนั้นรอ 10 นาทีท่านจะได้เงินประมาณ 0.05 บาท
    น้อยใช่มั๊ยครับ ไม่ต้องกังวลเป็นธรรมดาของการเริ่มธุรกิจใหม่ ทำแบบนี้จนครบ 10 ครั้ง
    แล้วท่านไปทำงานต่อโดยทำดังนี้ครับ

ไปที่ work เลือก workplaces จากนั้นเลือก work now ครับ กดทำงานได้ 1 ครั้ง/ 24 ชั่วโมง

หลังจากทำงานท่านจะได้ค่า Experience เพิ่มขึ้นมา

เอาล่ะครับนี่คือเทคนิคการทำงานในวันแรก พอหลังจากวันนี้ไปผลตอบแทนจะเริ่มมากยิ่งขึ้น

วันที่ 2
    ให้ท่านเริ่มด้วยการเพิ่ม ENERGY ให้กับตัวเองก่อน
    โดยการซื้อหนังสือพิมพ์อ่าน
    ซื้อหนังสือพิมพ์โดย

ในหน้า Home เลื่อนลงมาด้านล่าง ในหัวข้อ Articles กดซื้อเลย ราคาเล่มล่ะ 0.07 THB ครับ ซื้อได้ไม่เกิน 10 เล่มต่อวัน 10 เล่มจะได้ Energy 3.0 น้าครับ แต่แรกซื้อ 2-3 เล่มไปก่อนครับ เพิ่มทีล่ะ 0.3 ยิ่งค่า Energy มากเท่าไรเรายิ่งทำเงินได้มากเท่านั้นครับ

จากนั้นซื้อนมโดย เน้นระดับ High quality เพราะมันจะเพิ่ม Energy 5 พลังงานน้าครับมันจะคุ้มกว่าซื้อแบบอื่น ไปที่ Markets แต่ถ้างบยังไม่ถึงก็ ซื้อแบบ Low quality ไปก่อนน้าครับ

เลือก Food -> Dairy -> Low quality ใส่เลข 1 ลงไปในช่อง Quantity แล้วกด Buy จะได้ Energy 1 Point
    ตอนนี้มองไปซ้ายจะเป็น Energy เราเพิ่มขึ้นจาก 1 เป็น 2.6 - 2.9 นะครับ แล้วแต่ว่าเราซื้อ นสพ.กี่เล่ม
    จากนั้นเริ่มทำขั้นตอนเหมือนวันที่ 1 ได้เลยครับ วันที่ 2 นี้ท่านอ่าจจะได้มีเงินเพิ่มเป็น 2-3 บาทเลยทีเดียว

วันที่ 3
    การทำงานเหมือนวันที่ 2 ครับ แต่ตอนดื่มนม ให้ท่านเลือกเป็น High quality ครับจะได้ Energy 5 Point แล้วทำตามขั้นตอนปกติคือ สู้ 10 ครั้งแล้วจึงทำงาน

โดยในวันที่ 3 ที่ท่านทำงานติดต่อกันทุกวันท่านจะได้รับ work bonus ในวันนี้ ท่านจะได้รับผลตอบแทนที่มากขึ้นในวันนี้ครับ อาจจะได้รับถึง 5 บาทก็เป็นไปได้ ขึ้นอยู่กับจำนวน Energy ที่ท่านเพิ่มเข้าไป

วันที่ 4
    ก็ทำเหมือนวันที่ 3 น่ะครับ แต่ผมขอแนะนำ ถ้างบมีถึง 3.4-3.5 บาทแล้ว ให้ซื้อ อาหาร ระดับ High quality + นมระดับ High quality +หนังสือพิมพ์ 10 เล่มไปเลยครับ จะได้ Energy 14 พลังงานรับรองว่าคุ้ม ครับ แล้วก็ต่อสู้+ทำงาน แต่ว่าการกินอาหารมันมีเวลากินน้าครับ ไม่ใช้อยากจะกินก็กินได้ เวลาบ้านเราก็มี 8.15 เช้า / บ่าย 2.15 / 2ทุ่ม15/ตี 2.15 น้าครับ ถ้าสมมุตทำตอนบ่าย 2.15 ก็กินอาหารตอน 2.14 ล่ะก็ซื้อนม+ซื้อหนังสือพิมพ์ พอซื้อเสร็จก็เริ่มต่อสู้ 10 ครั้ง + ทำงาน 1 ครั้ง ทำแบบคอมโบแบบนี้น่ะครับมันจะคุ้มมากๆ ^^ ก็ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ประมาน 15-20 วัน ก็น่าจะได้เงินสัก 30-40 THB ก็น่าจะตั้งบริษัทได้แล้วครับ จุดหมายของทุกคนคือมี บริษัทเป็นของตัวเอง ^^ แล้วเงินมันจะไวขึ้นเรื่อยๆครับ

ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
    http://forum.marketglorythai.com/index.php
    http://www.marketglorythai.com/

***อย่าสมัคร2ไอดีนะครับเดียวโดนแบน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ter33756 : 21st April 2014 เมื่อ 09:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,230
    ถอนเงินออกมายังไงครับ ?

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    หาต่อไปเรื่อยๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถอนเงินยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    http://www.marketglorythai.com/%E0%B...B8%AA%E0%B9%8C
    นี่ครับวิธีถอนเงินสามารถถอนได้ผ่านทางpaypalครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ter33756 : 19th April 2014 เมื่อ 17:44

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    โดนหัก 20 เปอร์เซ็น อือ. . . . . .

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    Link ที่สมัครสมาชิกน่ะเอาแค่นี้ได้รึเปล่า

http://www.marketglory.com/

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    1
    มีค่าใช้จ่ายไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fank01234 อ่านกระทู้
    ่ท่านเป็น ABO เหมือนผมสินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    Link ที่สมัครสมาชิกน่ะเอาแค่นี้ได้รึเปล่า

http://www.marketglory.com/

ขอสักหน่อยน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fank01234 อ่านกระทู้
    ไม่มีครับ แต่ถ้าอยากได้เงินไวๆก็สามารถเติมเงินเข้าไปได้ครับซึ่งวิธีนี้ไม่แนะนำเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    13
    1
    ใครเล่นได้เงินจริง มาโชว์หน่อยอ่ะ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เก็บขวดขายสิ ออกกำลังกาย+ได้เงิน อยากถอนก็เข็นไปขาย

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อืมน๊ะ เกมแนวนี้ก็มี จะลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เวน เล่นๆมาพึ่งรู้ว่า ของเพิ่ม Energy ที่ขาย มันมีหมดด้วยอ่ะ เเล้วเเบบนี้มันจะ เพิ่มให้ตอนไหนอ่ะ
    Credit : uberhumor

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ใครเล่นได้เงินจริง มาโชว์หน่อยอ่ะ
    ตามนี้อยากเห็น

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมสมัครตั้งแต่เมื่อคืน ตี 3 กว่าๆ ทำไมข้อความยังไม่เข้าหว่า ;(

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ได้เงินจริงๆครับ เเต่เล่นยากมากกว่าจะได้เงินนั้น ต้องเป็นเดือนอ่ะ
    เเต่ถ้าจะลงทุนอย่าเพิ่งทอนเงินที่ได้ เอามันไปทำกำไรต่อ เเล้วค่อยถอนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    13
    1
    ใครเล่นเกมนี้ ขอเฟสหน่อยอ่ะ

สมัครแล้ว แต่ไม่มีเมล์มาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fank01234 : 20th April 2014 เมื่อ 16:25

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมเล่นอยู่นะครับ เล่นเหมือนไม่เล่น 555

วันนึงซื้อหนังสือ พิม 0.6 -0.7 (กดหน้า Home )
    2 กินนม ดาวเยอะๆ ได้ พลังเยอะ
    จากนั้นไป สู้ จะได้เงินมานิดหน่อย พลังเยอะ = ได้เยอะ
    ก้ทำงาน ได้ 1 บาท ต่ำสุด ครับ

ของผมนึกขึ้นได้ก้เข้ามา เล่นได้ 6 เดือน ละไม่ คืบหน้าเท่าไหร่ ครับ (ไม่ได้เล่นทุกวัน)
    ผมทำแค่ ซื้อหนัง สือ พิม 3 อัน ไป ทำ งาน สู้ 1 ครั้ง

เพิ่มเติมตอนนี้มีเงิน 30 กว่าบาทในเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ball123005 : 20th April 2014 เมื่อ 16:08

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ผมเล่นวันนี้วันทีสองมีเงินจะ 2 บาทละ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเคยเล่นนะแต่ได้เงินยากมากต้องเน้นคนมาสัมครเยอะถึงได้ไว แต่ผมก็แนะนำอีกเว็บเป็นเว็บคลิกโฆษณาน่ะครับผมเล่นมา 2 เดือนกว่าได้มาเกือบ $100 แล้ว สนใจก็ลองได้ครับมีเว็บบอร์ดของคนไทยในเว็บนี้ด้วย มีระบบเช่าคนเหมือนกับหาดาวน์ไลน์ไดด้วยเพื่อที่จะเป็นอีกทางเลือกสำหรับคนไม่หาดาวน์ไลน์ สนใจก็คลิกที่ภาพด้านล่างได้เลยครับ NEOBUX แนะนำให้หาข้อมูลในเว็บบอร์ดกระทู้ของคนในเว็บนี้ก่อนนะครับเพื่อที่จะได้ไม่เป็นการเสียเวลามีข้อมูลวิธีการทำงานครบหมดเลยครับ

ปล.เพราะเว็บนี้ทำให้ผม Pre-order เกม Dark Souls 2 ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lu056013 : 20th April 2014 เมื่อ 17:57

กล่าวขอบคุณ
    13
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lu056013 อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นนะแต่ได้เงินยากมากต้องเน้นคนมาสัมครเยอะถึงได้ไว แต่ผมก็แนะนำอีกเว็บเป็นเว็บคลิกโฆษณาน่ะครับผมเล่นมา 2 เดือนกว่าได้มาเกือบ $100 แล้ว สนใจก็ลองได้ครับมีเว็บบอร์ดของคนไทยในเว็บนี้ด้วย มีระบบเช่าคนเหมือนกับหาดาวน์ไลน์ไดด้วยเพื่อที่จะเป็นอีกทางเลือกสำหรับคนไม่หาดาวน์ไลน์ สนใจก็คลิกที่ภาพด้านล่างได้เลยครับ NEOBUX แนะนำให้หาข้อมูลในเว็บบอร์ดกระทู้ของคนในเว็บนี้ก่อนนะครับเพื่อที่จะได้ไม่เป็นการเสียเวลามีข้อมูลวิธีการทำงานครบหมดเลยครับ

ปล.เพราะเว็บนี้ทำให้ผม Pre-order เกม Dark Souls 2 ได้

สนใจเว็บคลิกอ่ะ กี่คลิกถึงจะได้10$

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สนใจเว็บคลิกอ่ะ กี่คลิกถึงจะได้10$
    ต้องใช้เวลาค่อนข้างนานครับช่วงสมัครมาทำใหม่ๆ เพราะการที่จะได้กำไรนั้นคือการเช่าคนหรือที่เรียกว่าเช่าเรฟ มาเยอะๆครับยิ่งเยอะคุณก็จะได้กำไรมากยิ่งขึ้นแต่ไม่ได้หมายความว่าพอเช่าเยอะแล้วคนที่คุณเช่ามาจะคลิกเหมือนกัน

การลงทุนมีความเสี่ยงครับโปรดใช้วิจารณญาณ สำหรับใครที่ยังไม่รู้วิธีเล่นหรือข้อมูลอะไรเลยสามารถดูได้ที่เว็บบอร์ดครับมีของคนไทยอยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lu056013 : 21st April 2014 เมื่อ 11:54

กล่าวขอบคุณ
    2
    อย่าสมัครหลายไอดีนะครับเดียวโดนแบน