ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

ถามเซียน After Effect หน่อย

คือไอการทำ Lyric เพลงนึงเเบบนี้
    http://www.youtube.com/watch?v=_WB-sWh8H2M

เค้าเเยกเป็นคำๆ (หรือเเเยกเป็นlayerนึงต่อหนึ่งคำ) เลยไหมครับ

ว่าคำนี้โผล่มาตอนนี้คำนั้นโผล่อีกตอนนี้

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ต่อ1ประโยคก็1Layer ครับ เวลาเอฟเฟ็คโยกเยกก็จะเฟทให้มันโยกตามกันอะไรแบบนี้อะครับเอาจริงๆคนทําเป็นจะถือว่าสบายมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ตอนนี้ผมสนใจทำเเบบนี้อยู่กะเพลงนึง ทำไปได้ท่อนเเรกปาไปเกือน20layer

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำอัพใน Youtube รึป่าว รอดู 555

กล่าวขอบคุณ
    71
    กำลังพยายามอยู่ครับ ผมทำเเล้วมันดูเเข็งๆไงไม่รู้ (เพลงROCK metalนิดๆ) กะว่าทำเนื้อออกมาก่อนเเล้วค่อยใส่ effect ให้เนื้อร้องที่หลัง

ติดปัญหาหลายอย่าง เช่นหมุนกล้องกลับมุมเเล้วไปติดอีกตัว การเปลี่ยนไปฉากใหม่อีกฉาก

ผมกะทำเเป็นเเบบท่อนๆไปเเล้วเอาทั้งหมดมารวมทีหลัง ซึ่งตอนนี้เสร็จไปเเค่หนึ่งท่อนเเบบไม่ใส่เอฟเฟ็คเเละยังไม่มีพื้อหลัง (เวลา1วันนิดๆ เกือบ40layer)

เวลาจะมาทำต่อนี้เเทบเป็นลม

ตอนเเรกผมทำอันนี้http://www.youtube.com/watch?v=TyFDnruVc8Q

ทำไปๆมาๆมันส์ดีเลยมาหาไรทำต่อ

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รู้สึกเค้าใช้ plugin นิถ้าจำไม่ผิดเพราะเคยทำเยอยะจัดเลยสับสน

กล่าวขอบคุณ
    71
    plugin ตัวไหนเหรอครับ (เริ่มขี้เกียจเเยกคำ) ถ้ามีเเนะนำหน่อยครับ

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ถ้าแยกคำ นั่งฮัมแห้งกันเลยหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zean_Neo อ่านกระทู้
    ถ้าแยกคำ นั่งฮัมแห้งกันเลยหละครับ
    ผมเเยกเอานะ ลองทำครั้งเเรกเลยไม่รู้ว่ามีpluginตัวไหนบ้าง

ละผมก็เเยกเป็นคำๆเลย 1คำต่อ1layer

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ดูครั้งแรกผมก็เข้าใจว่าคนทำเขาแยกแต่ละคำมาทำ Effect ทีละ Layer เอานะ แต่พอเห็นวิดีโอแนวนี้เยอะๆแล้วผมว่ามันต้องมี Plugin แน่ๆเลย เพราะนั่งแยกทำทีละ Layer มันใช้เวลานาน(มาก) ส่วนเรื่องความสมูท ความลื่นไหลตามจังหว่ะเพลงนี้อยู่ที่ฝีมือคนทำล้วนๆเลยคับ ทำครั้งแรก เพลงแรกอาจจะดูแข็งๆบ้าง อย่าเพิ่งท้อคับ เดี๋ยวเพลงที่สอง สาม สี่ มันจะค่อยๆดีขึ้นมาเอง (แต่ต้องทำเพลงแรกให้เสร็จก่อนนะ 555)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Plugin Sure Target ขอรับ ตามวีดีโอนี้นะครับ https://www.youtube.com/watch?v=yJO0CUS4c7I

อันนี้ผมทำเล่นๆๆไม่ได้ใช้ Plugin Sure Target
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Art_Creative : 21st April 2014 เมื่อ 06:20

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เจ่งฟะ ข้างบน Plug In Evolution