ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6

Red face [Save game][Windows 8] Asphalt 8: Airborne

P.s นี่ไม่ใช่ตัวเกมส์นะ แต่เป็นแค่ Save game ของเกมส์ Asphalt 8: Airborne ของ Windows 8 เฉยๆ

ใครที่ยังไมมี App ตัวนี้โหลดได้จากตรงนี้ล่ะ ฟรีจ้า

Asphalt 8: Airborne

Save game
    ========
    เลเวล 1 เงิน 50 M ไม่ได้ปลดล็อก อะไรเลยทั้งรถ และด่าน เอาไปปลดล็อกเองก็แล้วกัน

P.s Save นี้ สามารถเล่นออนไลน์ได้ตามปรกติ และต่อ facebook ได้ตามปรกติ

วิธีลง Save game !
    ===========================================

[ให้ Back Up Save game เก่าของท่านไว้ก่อนนะ เมื่อผิดพลาดทางเทคนิคแล้วเดียวจะงานเข้า

P.s อีกที windows 8 หรือ 8.1 เท่านั้นนะ XP ทำไม่ได้น้า

ปิดเกมส์และ ออกจากโปรแกรมก่อนนะ End Process เกมส์ด้วย

1 กด ปุ่ม Windows + R แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา

2 ให้พิมพ์ใส่ %USERPROFILE%\AppData\Local\Packages ลงไป (P.s มันคือที่ๆ Windows 8 หรือ 8.1 ลง Appทั้งหมดเอาไว้ )

3. ให้หา GAMELOFTSA.Asphalt8Airborne_0pp20fcewvvtj และ Back up เอาไว้ด้วย ( นี้คือ Save game Asphalt 8: Airborne ของเรา )

4. ให้เอาไฟล์ของเค้า ที่อยู่ในโฟลเดอร์ Back up money ใส่ทับไปแทนได้เลย

5. เข้าเกมส์แล้วไปเล่นได้ตามปรกติ

=======================================

Download ☆One 2 Up

P.s เอาไปแจกต่อที่ไหนก็ได้ตามสบายจ้า
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 20th April 2014 เมื่อ 12:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ใช้ได้ 100% ดีนะ ที่ใน windows store แจกตัวเต็มฟรี
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใช้ได้ 100% ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ทำไมของผมทำไม่ได้อ่ะครับ มันไม่ขึ้น
    เชิญโหลดเกมส์ลิ้งตรงและเยี่ยมชมบล๊อคของผมได้แล้ว Update 19 กันยายน 2556ที่นี่

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaKaJoo70 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมทำไม่ได้อ่ะครับ มันไม่ขึ้น
    ที่ไม่ได้นี่เป็นยังไงน้า เอาไฟล์ไปใส่ถูก floder รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ที่ไม่ได้นี่เป็นยังไงน้า เอาไฟล์ไปใส่ถูก floder รึเปล่า
    ถูกแน่นอนครับ แต่พอเข้าเกม เงินก็เหมือนเดิมอ่าครับ
    เชิญโหลดเกมส์ลิ้งตรงและเยี่ยมชมบล๊อคของผมได้แล้ว Update 19 กันยายน 2556ที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    เงินเหมือนเดิมที่ว่าคือ เงินกลับมา 1500 เท่าเดิมนะครับ สรุปคือ เซฟหาย

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaKaJoo70 อ่านกระทู้
    เงินเหมือนเดิมที่ว่าคือ เงินกลับมา 1500 เท่าเดิมนะครับ สรุปคือ เซฟหาย
    ปิดเกมส์จาก Taskbar ด้วยน้า และ Copy ไฟล์ที่เค้าไปทับเลยน้าไม่ต้องลบของเก่าออก

กล่าวขอบคุณ
    32
    ปิดเกมส์จาก Taskbar ด้วยน้า และ Copy ไฟล์ที่เค้าไปทับเลยน้าไม่ต้องลบของเก่าออก
    ทำตามทุกอย่างแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    win 8 only รึเปล่าครับ 7 เล่นได้มั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    32
    หรือง่าแก้บัคไปแล้วครับ

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ตัวเกมส์อัพเดตใหม่ ต้องใช้ cheat engine อย่างเดียวครับ

*ลองใส่มากกว่า9ร้อยล้านแล้วมันกลายเป็นติดลบ เลยใส่ได้มากสุดแค่ 9ร้อยล้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaikaning : 28th April 2014 เมื่อ 02:25

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้
    ตัวเกมส์อัพเดตใหม่ ต้องใช้ cheat engine อย่างเดียวครับ

*ลองใส่มากกว่า9ร้อยล้านแล้วมันกลายเป็นติดลบ เลยใส่ได้มากสุดแค่ 9ร้อยล้าน
    ทำยังไงครับบอกผมบ้าง ผมลองแล้วก็ไม่ได้เช่นกัน CE

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    1.ตัดเน็ต เข้าเกมส์เลือกอีเว้นท์แรก สนามแรก(สนามแรกสุดที่เราเล่นครั้งแรก)
    2.พอออกสตาร์ทกดหยุดเกมส์แล้วมาที่เดสทอป เปิด CE เลือกโปรเซสเป็นเกมส์ Asphalt 8
    3.ใส่ตัวเลข 1000 แล้วกด new scan
    4.เข้าเกมส์เล่นต่อไปเรื่อยๆจนเกือบจะเข้าเส้นชัย(ประมาณอีกวิเดียวจะเข้าเส้นชัย)ให้กดหยุดเกมส์ ก่อนจะเข้าเส้นชัย
    5.กลับมาที่เดสทอป ในโปรแกรมให้กดที่ next scan
    6.ในช่องซ้ายมือ กดตรงค่าที่สแกนได้อันไหนก็ได้ แล้วกด Ctrl+A เพื่อเลือกทั้งหมด
    7.กดตรงลูกศรสีแดงแล้วค่าทุกค่าจะเพิ่มลงมาในช่องด้านล่าง
    8.ที่ช่องด้านล่าง ให้กดที่ตัวไหนก็ได้1ที แล้วกด Ctrl+A เพื่อเลือกทั้งหมด แล้วคลิกขวาเลือก change record -> value ใส่ค่าเป็น 99999990
    9.เข้าเกมส์แล้วเล่นต่อ ปล่อยรถเข้าเส้นชัย (บางครั้งอาจจะเด้งออกเกมส์แล้วมันจะเข้าใหม่)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    วันนี้ลองไปแข่งกับฝรั่งมา ==

สนามใหม่ พวกฝรั่งใช้เวลา 5 วิ เข้าเส้นชัย。。。。。

พวกนั้นโกงได้ดีกว่าเราอีก OTL