ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โหลด 50mb อัพโหลด 1mb ก็ไม่ไหวนะ ใช้แต่ผมจะโหลดอย่างเดียวนะ งี้เล่นเกมปิงขึ้นกระจาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อยากจะอธิบายครับ สาย Fiber Optic มีความเสถียรในการส่งผ่านข้อมูลมากกว่าสายทองแดงมาก ที่บ้านเราเน็ตช้าเพราะใช้สายทองแดง หรือเคเบิล ซึ่งมีข้อจำกัดเรื่องความเร็ว และไม่เสถียร ส่งช้า ทำให้คนที่อยู่ไกลชุมสาย ฝนตก จะมีปัญหาเรื่องความเร็วตก หลุดบ่อย Fiber Optic ไม่มีข้อจำกัดเรื่องพวกนี้ ส่งผ่านท่อใยแก้วเล็กๆโดยตรง ทำให้ส่งสัญาณได้ด้วยความเร็วมากๆ ห่างจากชุมสายหลายสิบกิโล โดยที่ความเร็วไม่ตกลงเลย ข่าวนี้ผมได้ยินจากอาจารย์ผมเมื่อวาน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มาทำแถวบ้านผมบ้างเหอะ กี่ทีกี่ที ก็บอกว่าจะทำ
    รอนานเป็น 10 ปีแล้ว เห็นทำก็ทำแต่ในเมือง ตอนนี้คนในเมืองใช้กันไม่ทันเเล้ว มากเกิน
    บ้านนอกอย่างผมก็อยากมีเน็ตแรงบ้าง เห็นใจบ้างเหอะ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ดี 3bb จะได้ลดราคา หรืออัพเน็ตให้เท่าเขาหน่อย ดู 3 ค่ายปัจจุบันยังกั๊กๆ ความเร็วเน็ตไว้

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ผมใช้ airnet อยู่ เป็นเน็ทบ้านไร้สายของ ais download 10 เมค upload 4 เมค 599- สนใจมาใช้กันมั้ยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    รู้สึกว่า ไม่ง้อ cat ด้วยนะ เปิด Data center เอง
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ถ้ามีก็ดีเพราะมันควรจะมีนานแล้ว ต่างประเทศนี่ผมเห็นอัพกันเยอะแยะไปหมดจนน่าอิจฉา -*-

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เชื่อดิครับเดี๋ยวค่ายอื่นก็กลัวน้อยหน้าเดี๋ยวแม้งก็อัพความเร็วตามๆกัน ฮ่าๆๆๆๆๆ

ถ้าไม่มีการถ่วงการเจริญแบบนี้ ป่านนี้บ้านเราก็ได้เล่นเน็ตฟรีทั่วประเทศแล้วครับ(ไม่ใช่ Wifi ฟรีแต่ไม่ฟรีหัสนะ)

ปล พูดเอาขำๆนะครับอย่างไปซีเรียล(เรียส)

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ถ้าต่างจังหวัดใช้ได้ ครัวเรือนธรรมดาใช้ได้ละก็ จะลองเปลี่ยนค่ายเลย -0-!
    === MSI GE 62 7RE APACHE PRO ===

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momothedog อ่านกระทู้
    เป็นข่าวเก่ามาก ...
    ไม่ได้ช่วยให้คำแนะนำอะไร ก็ไม่ต้องเอ่ยมาก็ได้มั้งครับ

คนที่เขาเข้ามาดูข่าว เขาก็ไม่รู้ด้วยกันทั้งนั้นอ่ะ
    เขาถึงได้เข้ามาดู - -"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ข่าวลือ + ยังไม่เป็นทางการ เชื่อไม่ได้ อาจเป็นแค่ข่าวปั่นหุ้น

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arashizato อ่านกระทู้
    อยากจะอธิบายครับ สาย Fiber Optic มีความเสถียรในการส่งผ่านข้อมูลมากกว่าสายทองแดงมาก ที่บ้านเราเน็ตช้าเพราะใช้สายทองแดง หรือเคเบิล ซึ่งมีข้อจำกัดเรื่องความเร็ว และไม่เสถียร ส่งช้า ทำให้คนที่อยู่ไกลชุมสาย ฝนตก จะมีปัญหาเรื่องความเร็วตก หลุดบ่อย Fiber Optic ไม่มีข้อจำกัดเรื่องพวกนี้ ส่งผ่านท่อใยแก้วเล็กๆโดยตรง ทำให้ส่งสัญาณได้ด้วยความเร็วมากๆ ห่างจากชุมสายหลายสิบกิโล โดยที่ความเร็วไม่ตกลงเลย ข่าวนี้ผมได้ยินจากอาจารย์ผมเมื่อวาน
    ผมดูจากรายการแบไต พิธีกรเขาบอก 20 กิโล มั้ง พอดีเขาโปรโมท 3บีบี FTTx 30 MB(/3MB) 1200 บาท http://www.3bb.co.th/promotion/promo...?lang=&id=2256 มันก็น่าสนนะผมว่า

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ย้ายๆ กันไปเลย

ยิ่ง TOT คนใช้น้อย ยิ่งเสถียร

เพราะเมื่อก่อนใน หมู่บ้าน ใช้ TOT กัน และไม่ค่อยเสถียรเท่าไร

แต่พอ True มา คนก็มาใช้ True เสถียรขึ้นเป็นกองเลย

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมว่าเรื่องค่ายอื่นลดราคา คงไม่ลดนะ
    แต่คงจะใช้วิธีเพิ่มวามเร็วให้
    ยังใงค่ายอื่นก็คงไม่ยอมให้รายรับลดลง ถ้าต้องมีรายจ่ายเพิ่มขึ้น

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    หวังว่า 50mb เดือน 599
    แต่ค่าเดินสายคงไม่เกิน 2หมื่นหรอกน่ะ (ผมก็เวอร์ไป 55)

ป.ล. ว่าแต่สายใยแก้วนำแสงเนี้ยะแพงมากป่าวอ่ะ ถ้าเดินสายจากบ้านไกลๆละ ไม่อยากจะคิดเลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ดาว 50 แต่ อยากได้อัพเพิ่มมาหน่อยได้ไหมไม่ใช่ 500k 1M โหลดอย่างกระสุนไรเฟิล อัพอย่างหอยทาก
    ส่องอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ค่าอัพโหลดสำคัญกับอัพโหลดเดอร์นินะ ทั้งเพลง วิดีโอ เกมส์ ฯลฯ แต่ดาวน์โหลด 50 เมกหรอ หึหึหึหึหึหึ