ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

[ข่าวลือ] Final Fantasy III เวอร์ชัน PC กำลังจะมา

[ข่าวลือ] Final Fantasy III เวอร์ชัน PC กำลังจะมา

Final Fantasy III อีกหนึ่งเกม RPG ระดับตำนานของทาง Square Enix ที่แรกเริ่มเดิมทีปล่อยลงเครื่อง Nintendo DS

โดยเป็นเกมรีเมคเปลี่ยนกราฟฟิคให้มีความสวยงามและเป็นรูปแบบสามมิติ

หลังจากนั้นก็มีการนำมาลง iOS ,Android ,PSP และ Ouya

ข่าวลือล่าสุดตอนนี้คือเว็บไซต์จัดเรตติ้งของเยอรมัน
    USK ได้โผล่รายละเอียดเกม Final Fantasy III

โดยมีการระบุแพลตฟอร์มไว้ว่าเป็น PC นั่นก็เลยเป็นสาเหตุที่ว่าทำไมเกมจะลง PC ยังไงล่ะ หากเราย้อนกลับไปก่อนหน้านี้จะเห็นได้ว่ามี

Final Fantasy VII และ Final Fantasy VIII มาวางจำหน่ายบนหน้า Steam เช่นกัน ประเด็นนี้ก็เลยดูน่าสนใจหากทาง Square Enix จะนำภาคอื่นๆมาลงบ้างล่ะนะ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    หากินแต่บุญเก่ามากๆ เดี๋ยวจะแย่เอานะ Square Enix

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มาอีกภาคแล้ว 5 5 5 5
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ทำไมมันเอาภาคเก่าๆออกมาเรื่อยๆเลย - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DAggErlS : 20th April 2014 เมื่อ 16:10
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ขออย่าแค่ข่าวลือ มาจริงๆ เถอะครับ
    รอนานแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เบื่อแต่ภาคเก่าๆค่ะ ไม่คิดเอาภาค 7 บ้างเหรอคะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokeja อ่านกระทู้
    เบื่อแต่ภาคเก่าๆค่ะ ไม่คิดเอาภาค 7 บ้างเหรอคะ
    ภาค 7 มานาน มาเป็นภาคแรกเลยครับ ต่อมาก็ ภาค 8 แล้วจึงมา 3 ตอนนี้หรอภาค 12 ที่เป็น tps เบื่อระบบ rpg ละ

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากให้ปรับระบบใหม่ให้ไวขึ้น เพราะยุคมันเปลี่ยนไปเเล้วครับ เราไม่ได้นั่งเล่นเกมๆเดียวเป็นวันเป็นเดือนเเบบเมื่อก่อนละ ชั่วโมงการเคลียร์ซัก 24-48 ชม. กำลังดี
    แต่ถ้าจะทำมาเอาใจคอเกมรุ่นเก๋าก็ไม่ว่ากันผมก็ขอบายไปตามระเบียบ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หากินแต่แนวนี้ เริ่มเบื่อกับพวกค่ายเกมญี่ปุ่นละ ยุคหลัง ๆ นี่ไม่ค่อยสร้างสรรค์อะไรใหม่ ๆ ออกมาเลย
    แล้วพูดถึงแนว RPG ที่ค่ายเกมญี่ปุ่นเคยเป็นตัวแม่ของวงการเกม แต่ตอนนี้มันไม่ใช่ละ ผมว่าเกมแนว
    RPG ของฝั่งตะวันตกน่าเล่นกว่าเยอะ ถ้าจะให้รอซื้อไฟนอล3 ย้อมแมวของเก่าแบบนี้ เก็บเงินซื้อ
    Dragon Age Inquisition ของ Bioware จะคุ้มค่ากว่าเยอะ ใครอยากได้ก็ตามสะดวกนะแต่่ฉันขอผ่าน
    ปล.ขยาดตั้งแต่เกม RE6 ของแคปหมูละ พาลขยาดค่ายเกมญี่ปุ่นอื่นไปหมด
    ปล.อ้อ! แล้วยังรู้สึกผิดหวังกับ Metal Gear Risingของโคนามิซ้ำอีกตลบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 20th April 2014 เมื่อ 17:32

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ภาคใหม่ก็ทำอยู่นะถึงจะทำมาตั้งแต่PS3แล้วก็เถอะ RPGญี่ปุ่นดีๆไม่เฉพาะค่ายSEเองก็มีเยอะส่วนใหญ่ก็ได้รับความนิยมในฝั่งเอเชียมากกว่า แต่ที่ไปได้ไม่ไกลเพราะหลายค่ายไม่กล้าที่จะเดินตลาดตะวันตกยุโรปเต็มตัว เกมบางเกมเลยเหมือนย่ำอยู่กับที่
    ผมมองว่าอีกอย่างญี่ปุ่นเองค่าใช้จ่ายอะไรก็มากอยู่แล้ว การจะพัฒนาเกมฟอร์มยักษ์ขึ้นมามันไม่ง่ายนะสิ

ป.ล.ยังไม่โดนแบน ฮ่าๆ
    TROL HAHAHAHAHA

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เอา 13 ลง pc ด้วยนะครับ SE //ประชดนะครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอเป็นภาค9 ของPs1 ได้มั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เริ่มหากินด้วย วิถี นี้แล้วรึ?

อ้อ ลืมข่าวลือ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Previously : 20th April 2014 เมื่อ 18:29
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เอ่อ
    ทำภาคใหม่ก็โดนด่า
    เอาภาคเก่ามาทำก็โดนด่า
    สงสัยเหลือแค่ทางเลือกเดียวก็คือปิดตัว ไม่ต้องทำมันละกงเกม

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าภาค 8 มาทำกราฟแจ่มๆมั่งคงจะดี #เพ้อเฉยๆ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จริงครับที่ค่ายเกมส์ยุ่น เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเกมส์อะไรที่น่าตื่นตา ตื่นใจ สร้างสรรค์ เท่าสมัยก่อนละ

มือดีหลายคนก็ออกมาตั้งทีมสร้างเกมส์กันเองพร้อมลุยตลาดตะวันตกกันเพียบ

ปล. เกมส์เก่าๆ เล่นฟินกว่าเยอะ ของฝั่งยุ่น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    บริษัทเหลี่ยมมันจะเจ๋งก็ปล่อยมันเจ๋งไปเถอะแต่ขอ FF 15 เล่นก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อยากเห็น FF แต่ใช้ระบบแบบ The Last Remnant
    KKG

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    มีความพยายามแต่ก็อ่อนหัด