ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

เรื่องสังคมใน DOTA 2 ครับ

คือเมื่อกี้เล่น DOTA 2 แล้วเจอคนอีกทีมถึงนิสัยเสียมากครับเพื่อนผมหลุดพวกผมเลยกดพอตแล้วพวกนั้นก็บอกว่า I don't care ผมแบบเอิ่ม... ไม่รู้จะพูดยังไงไม่รู้พวกนั้นไม่มีเพื่อนรึเปล่า ( เพราะผมกลัวเพื่อนโดนแบนชื่อแดงเลยไม่ออกให้ติดออกกลางคัน ) ทีนี้ผมก็ไล่คิลฝั่งนั้นจนหมดท่า แล้วเรทคิงฝั่งนั้นก็หลุด ( เห็นฟาร์มตั้งนาน ) แต่พวกฝั่งนั้นก็ยังไม่พอตให้ฝั่งตัวเอง ผมเลยไม่เข้าใจว่าทำไมพวกนั้นถึงไม่แคร์คนในทีมกันเลยทั้งๆที่มีโอกาสชนะ ผมเล่นเกม DOTA 2 เป็นเกมแรก ถึงจะเคยได้ยินว่าฮอนเจอบ่อยแต่ผมว่า เวลาเล่นเกมที่เป็นทีมน่ะก็ควรให้เกียรติซึ่งกันและกันและอย่าทำตัวเองเป็นหลักรับฟังความคิดเห็นคนอื่นด้วยนะครับแล้วจะชนะแน่นอนไม่ว่าจะเจอฮีโร่แก้ทางแค่ไหน

ปล. เวลาเจอพวกด่า Noob ตอนแรกแล้วตอนหลังแพ้แล้วมันเงียบเนี่ยอย่างสะใจเลยครับ

แค่นี้แหละครับ ขอบคุณที่อ่านเรื่องของผมนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ไมก็เล่นนะ dota 2 สนุกดีเจอคนแปลกๆ เยอะดี ดีบ้างไม่ดีบ้างเป็นธรรมดาแหละครับ

แต่ไอ้บ้างคน****ก็เล่นจริงจังเกิน ผมเดินบังแล้วตายแค่นี่ก็ด่ายับเลยแถมจะรีพอดด้วย หลังๆ ผมมาเล่นดีหน่อยก็พูดดีด้วย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมพัก dota ละ ไม่ไหว TOT ปวยหัวคิง ผมกลับมาเล่น dota 1 ละ เซ็งจิต

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เล่นกับโซนอเมริกันจะดีหน่อยครับ โซนเอเชีย ไม่ค่อยจะดี

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมนี่อารมณ์เดียวกัน กับ จขกท. เลย
    ปล. เล่นเกมแนวนี้ต้องใจเย็น ยิ่งอารมณ์ร้อนก็มีแต่จะทำให้เสีย

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เกมนี้มันจิตวิทยาครับถ้าเล่นนานๆเดียวก็ชินเอง สำคัญที่ใจเย็นเเต่เจอฟิลิปินก็เอิ่ม....น่ะ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    PINOY PINOY!!!!!!!!!
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เล่นเกมแนว MOBA ต้องทำใจครับ มีทั้งเซียนและก็เกรียน และก็พวกนักเลงคีย์บอร์ด/นักเลงไมค์ เยอะ
    HON : มุงไม่ปักWardอ่ะ! มุงไม่ช่วยกุอ่ะ! มุงไม่บวกอ่ะ! มุงไม่ตั้นอ่ะ (ผมคิดในใจ แล้วคุณมุงมายุ่งอะไรกับสกิลเราอ่ะ!)
    LOL : ผมเบื่อตรงที่เถียงกับแฟนบอยเกมนี้ ว่าระบบRuneมันมีส่วนทำให้ผู้เล่นโหดขึ้น จะเห็นได้ชัดตอนต้นๆเกม แต่พวกแฟนบอยบอกไม่ใช่ ไม่เกี่ยว Runeมันแค่เพิ่มให้นิดหน่อย ที่เหลือฝีมือล้วนๆ (ผมเลยคิดในใจแล้วพวกมุงเสียตังซื้อรูนเทพๆเพื่อ??? ไม่ใช่เพราะพวกมุงอยากได้เปรียบเหรอ???)
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เล่นแล้วเซ็งครับ เจอพวกปากดีเนี่ย อยู่กับพวกนี้แล้วแพ้ทุกตา แต่ตาไหนที่คุยกันดีๆ จะแพ้ก็ยังพลิกได้เลยครับ หรือถ้าแพ้จริงๆ ก็ไม่เซ็งครับ
    แล้วไอ้พวกที่ชอบเลือกแครี่แล้วให้คนอื่นเลือกสตั๊นเลือกซัพเลือกแท้งเนี่ยน่ารำคาญมาก ***ทำไมไม่เลือกเองวะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    น้อยครับพวก dota ส่วนใหญ่ถ้าเล่นครั้งแรกlvเราน้อยๆมักจะแรนดอมไปเจอกับพวกlvน้อยๆด้วยกัน จะเกิดกรณีบ่อย เพิ่งหัดเล่นเยอะ ไม่ก็นิสัยแย่ แต่ถ้าเล่นมาสักพักแล้ว จะแทบไม่เจอเหตุการณ์แบบนี้เลยครับ นอนยันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    mute มันไปเลยครับ เราเองก็จะได้มีสมาธิเล่น ถ้าไม่ไหวจริงๆก็รีพอร์ทไปเลย

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ผมเจอจนชินไปล่ะ เน้น item เเพ้ ชนะ ชั่งมัน 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    บางทีเริ่มเกมมาเจอลูกอิช่างบงการ ก็แทบอยากจะ out แล้วครับ

ถ้าเล่นปกติจะไม่มีอะไร แต่ถ้าท่านตายเมื่อไหร่ สายตาไอพวกนี้จะจับจ้องมาที่คนที่รอดชีวิตอยู่ทันที

แล้วก็เริ่มระบายออกมา 'ทำไม ไม่ช่วย' 'ทำไมไม่ gank' 'ทำไมเกิดช้า'

โคตรจะเซ็งไอพวกนี้ ยิ่งพวกมากะเพื่อนกากๆ อีก สกอร์เพื่อนตัวเอง แจกแหลกไม่คิดชีวิตไม่ด่า

หันมาด่าเรา จริงๆ พกเพื่อนนูปมาด้วยนี่ควรจะสงบปากสงบคำแล้วนะ เพราะเป็นส่วนนึงที่ทำให้ทีมกากเลย

ไหนจะค่าเฉลี่ยเลเวลก็มั่วอีก บางคนเวล 90+ พาเพื่อนเวล 10-20 ที่กะลังหัดเล่นมาตี้

แล้วผมเวล 100 กว่าๆ ฝั่งตรงข้าม ไม่ต้องสืบ 100+++ ทั้งทีมอยู่แล้ว ละไอ้ 10-20 มันจะไปงัดเค้าได้มั้ย

เซ็งมากๆ

แต่ที่ขอย้ำว่าเซ็งที่สุดคือไอ้ระบบบังคับแพ้ชนะของเกมนี้เนี่ยแหล่ะ เมื่อไหร่จะปรับซักที

พอชนะต่อๆๆๆกันหลายๆตา ก็เริ่มส่ง เศษเดนสวะ มาร่วมทีมเรา 3-4 คน ฝั่งตรงข้าม ทีมระดับส่งประกวด

เช่นกัน พอแพ้ๆๆๆต่อๆๆกันหลายๆตา ก็จัดเทพมาเต็มสตีม ฝั่งตรงข้ามราวกับเด็นหัดเดิน

คือ เหมือนมันบังคับว่า อยากให้เราชนะเมื่อไหร่ก้ได้แพ้เมื่อไหร่ก็ได้ แบบนี้จะไปสนุกอะไร

ชาตินึงจะเจอเกมที่แบบ เทพทั้งคู่ชนกัน แล้วจบด้วย GG จริงๆ ได้ซักเกมนึง ให้เป็นที่จดจำ

ที่เหลือเหมือนเล่นขำขำ แล้วแต่จะชนะจะแพ้ น่าเบื่อจริงจุง T T

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมนี่ เจอแต่พวกตลกๆ 55555 ตลกแบบกวนตีนอะ ทั้ง 2 ทีม เล่นไปฮาไป =w=
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็เคยเจอครับ ผมเล่นกับเพื่อน5คน แล้วเล่นไปซักพักเพื่อนผมเน็ตหลุดมันก็ไลมาบอกว่าเน็ตมันหลุดช่วยหยุดหน่อย แล้วผมก็กดหยุดครับแต่อีกที่ดันไม่ยอม พยายามจะเล่นต่อ ผมก็เลยถามwhy แล้วไอ้อีกฝั่งมันด่าผมเลยครับว่า mother f...er ตานั้นผมนี้โคตรเซ็งเลยครับ ถ้าเจอคนอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ที่ว่าเวลน้อยมันจะสุ่มพวกเล่นใหม่ๆมาอยู่ในทีมด้วยจริงหรอครับ = ='' .... แต่ผมเวล 70 แล้วมันก็ไม่น้อยนะแต่ก็เจอบ่อยๆ... สงสัยเล่นเอเชีย ~

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    มีผลครับ ผมเล่นปาร์ตี้จับเพื่อนเลเวลน้อยๆมาอยู่ ไปเล่นแต่ห้องที่เล่นกันไม่เป็นทั้งนั้นเลย ผมว่าถ้าอยากตัดปัญหา ไปเล่น mmr rankingจะดีกว่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เจอแบบ จขกท. เลยแจ้ 555 เจอคนนั้นเมื่อหลายสัปดาก่อนและ เพื่อนหลุดมันก้ unpause แล้วบอก i dont care i dont care(แถมมีพิมไทยด่าด้วยนะ) เหนละกลุ้มเลย - -
    แต่ก็นะ เงียบๆไว้ดีกว่า ปล่อยเด็กเกรียนมันเกรียนไปไม่ต้องไปคุยกับมัน

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เฉยๆ อะ เจอมาเยอะละ ไม่คุยมันก็ทำไรไม่ได้ !!

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมว่าเกมส์แนวนี้ยิ่งเล่นยิ่งเคลียดนะ สำหรับผมนะ

ยิ่ง MMR ยิ่งไปใหญ่ ในทีมผมนะ ถ้าใคร เลือก sniper lc มาผมอยากจะกดออกเกมส์ทันที

ผมไม่เคยชนะเพราะ hero พวกนี้เลย มันไม่มีประโยชน์ ต่อ teamfight เลยสักนิด ถ้าอีกทีมเลือกมา ผม FREE WIN อ่ะ

ตอนนี้ก็แทบไม่ได้เล่นแล้ว อารมเสีย เกมส์บ้าบอไรก็ไม่รู้ ยิ่งเล่นยิ่งเคลียดดดด ดดด ดด ด ดด

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hercules อ่านกระทู้
    ผมว่าเกมส์แนวนี้ยิ่งเล่นยิ่งเคลียดนะ สำหรับผมนะ

ยิ่ง MMR ยิ่งไปใหญ่ ในทีมผมนะ ถ้าใคร เลือก sniper lc มาผมอยากจะกดออกเกมส์ทันที

ผมไม่เคยชนะเพราะ hero พวกนี้เลย มันไม่มีประโยชน์ ต่อ teamfight เลยสักนิด ถ้าอีกทีมเลือกมา ผม FREE WIN อ่ะ

ตอนนี้ก็แทบไม่ได้เล่นแล้ว อารมเสีย เกมส์บ้าบอไรก็ไม่รู้ ยิ่งเล่นยิ่งเคลียดดดด ดดด ดด ด ดด

ทำไมจะไม่มีประโยชน์ครับ ผมว่ามันอยู่ที่ทีมมากกว่า
    sniper ลองให้เค้ายืนในตำแหน่งที่ยิงฟรีสิ
    ผมว่าเกมพวกนี้อยู่ที่ทีมครับ ฮีโร่เป็นแค่ปัจจัยหนึ่งเท่านั้น
    AMD Phenom II X6 1075T 3.0GHz / Kingston 8GB 1333 / Gigabyte HD5770

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    คนประเภทนี้มีอยู่ทุกที่ครับ ให้คิดปลอบใจตัวเองว่าคนดีๆก็มี

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hercules อ่านกระทู้

คุณไม่รู้จักคำว่า sniper FREE HIT หรอครับ ลองศึกษาดูนะแล้วจะรู้ว่าโหดมากไม่ได้ตีเลยทีเดียวแต่ก็อยู่ที่คนเล่นกับดวง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mindzaza12 อ่านกระทู้
    ทำไมจะไม่มีประโยชน์ครับ ผมว่ามันอยู่ที่ทีมมากกว่า
    sniper ลองให้เค้ายืนในตำแหน่งที่ยิงฟรีสิ
    ผมว่าเกมพวกนี้อยู่ที่ทีมครับ ฮีโร่เป็นแค่ปัจจัยหนึ่งเท่านั้น
    ผมแพ้เพราะพวกนี้บ่อยครับ ถ้าเลือกมาเป็น carry safelane นะ ยิ่งโอกาศชนะน้อยมาก

ใน mmr ผมจะเล่น เป็น offlane timbersaw[เล่นบ่อยสุด โอกาสชนะมากสุดสำหรับผม] ขอบอก ez kill สุดๆ คือแค่เพื่อนมาช่วยสักคนที่เป็นสกิลหยุด

แล้วผมเกลียดมากที่ออก manta กับ ค้อนสายฟ้านิ คือออกมาก่อน คือมันไม่มีดาเมจอะไรเลย ถ้าใครเล่นออก deso ยังมีประโยชน์กว่าเยอะ

เอางายๆนะ มันแก้ทางง่าย โดนเก็บใวสุด อันนี้ประสบมาเยอะครับ เลยไม่ชอบเกลียดมากๆ ถ้าเลือกมาอยู่ทีมเดียวกับผมนะ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ว่ากันว่าเป็นเกมเสียเพื่อนแห่งปี
    NO GOD OR KING ONLY MAN