ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

ซาอุฯเตรียมสร้างตึกสุงที่สุดในโลก 1 กม. ย้ำ! 1 กม.

ซาอุดิอาระเบียเริ่มลงมือสร้างตึกสูงที่สุดในโลกสัปดาห์หน้า โดยจะสูงถึง 1 กิโลเมตร ตั้งอยู่บนชายฝั่งทะเลแดงเมืองเจดดะห์ ตึกดังกล่าวชื่อ Kingdom Tower สูง 1 กิโลเมตร ประกอบด้วยเหล็กหนัก 8 หมื่นต้น คาดว่าซาอุฯจะต้องใช้งบถึง 4 หมื่นล้านบาท

ที่ไป https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

เอ : ไทยยังมีลูกรังครับ รอสัก 3 ...

บี : 3 ปี หรอครับ

เอ : 3 ชาติครับ ไอ่*****

5555

#มิตรสหายท่านหนึ่ง

ประเทศเรายังไม่พร้อมมีตึกสูงรอบ้านสังกะสีหมดไปจากประเทศก่อน

#มิตรสหายท่านหนึ่ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มิตรสหายท่านหนึ่ง
    ไปกู้โลกกัน เรื่องตึกไว้ทีหลัง ความปลอดภัยโลกสำคัญกว่า
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=221908
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Johnniehut : 21st April 2014 เมื่อ 22:30
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อยากรู้ว่าสร้างตึกสูงๆมันดียังไง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าสร้างตึกสูงๆมันดียังไง
    ทำให้ประเทศตัวเองดูยิ่งใหญ่ไงครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ทำให้ประเทศตัวเองดูยิ่งใหญ่ไงครับ
    เเละล้มดัง
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    บอกถึงความเจริญของประเทศ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เห็นบอกซาอุนี่ไอหาดเทียมที่ทำมานี่เจ้งไปเยอะนะ555
    +ตึกสูงนะแต่วาเลยยอดตึกแหลมมาก555พื้นที่ค่อยๆแคบลง555

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมว่าตึกสูงๆ มันช่วยเยอะนะครับ ลดการสร้างตึกเตี้ย หลายๆตึก
    เพิ่มพื้นที่การทำงานด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    การท้องเที่ยวและเศรษฐกิจกะรายได้เข้าประเทศตัวเอง มั่งนะ

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ไปกู้โลกกัน เรื่องตึกไว้ทีหลัง ความปลอดภัยโลกสำคัญกว่า
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=221908

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ก็คงโชว์เฉยๆว่า เห้ย ประเทศนี้ไม่ธรรมดานะ จริงๆการสร้างตึกเค้าใช้ตอนที่มันมีพื้นที่จำกัดจะได้ประหยัดพื้นที่ใช้สอยเช่นเมืองหลวง (แต่พวกเมืองหลวงสร้างตึกสูงมากๆไม่ได้ มันจะเป็นปัญหากับการบินนะผมว่า) แต่ประเทศพวกนี้เงินเยอะจัดเพราะน้ำมันเยอะ จริงๆดูเปลืองด้วยซ้ำ สร้างไปทำไมก็ไม่รู้ คงแค่อยากทำลายสถิติโลก 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 21st April 2014 เมื่อ 22:42
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มันเป็นเครื่องหมายทางความมั่งคั่ง ของประเทศอะครับ

เป็นสัญลักษณ์ให้รู้ว่า ประเทศตรูมันโคตระรวย

อยู่อีกซัก 10-20 ปี ผมอาจจะได้เห็นตึกสูง 2 กิโลเมตร ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อีกหน่อยคงเหมือนดาว คอรัสซัง
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ตอนสร้าง Burj Khalifa เจ้าของตึกบอกว่าอยากจะสร้างตึกที่สูงที่สุดในโลกเพื่อบ่งบอกถึงความมั่งคั่งทางอสังหาริมทรัพย์ของประเทศคับ สมัยนั้นตึกที่สูงที่สุดในโลกสูง 500 กว่าเมตร และเขาไม่ต้องการทุ่มเงินมหาศาลเพื่อให้ได้ตึกที่สูงกว่าแค่ 20-50 เมตร Burj Khalifa เลยมีความสูงแบบก้าวกระโดดไปอยู่ที่ 828 เมตร

ส่วน Kingdom Tower ก็น่าจะเหตุผลเดียวกัน ไหนๆก็จะสร้างตึกที่สูงที่สุดในโลกแล้ว ก็ให้มันสูงสุดๆไปเลย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เอาเงินไปช่วยเหลือประเทศยังไม่เจริญ เช่น Africa ดีกว่าไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    "ประเทศเรายังไม่พร้อมมีตึกสูงรอบ้านสังกะสีหมดไปจากประเทศก่อน......"
    เกษตรกรรมก็เลี้ยงดูตึกสูงพวกนี้แหละครับ สูงได้เพราะกำเนิดขึ้นจากดิน อย่าไปหลงบริโภตนิยมมากเลยครับ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    โลก โลก โลก !!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เอาไว้บังแดดให้ตึกที่เตี้ยๆ กว่าครับ (ล้อเล่น แต่มันทำได้จริง - -)
    เจ็บแค่นี้ไม่ตายหรอกโว้ยยยย T^T

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ว่ากันทางทฤษฎีก็คือมันประหยัดเนื้อที่ครับ เพราะถ้าขยายออกแนวนอนไม่ได้ก็ขยายไปแนวตั้งแทน //ผิด
    เอาจริงๆเขาสร้างอวดรวยเท่านั้นแหละ...
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    "แลนด์มาร์ค" รู้จักกันไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    การสร้างตึก สูงๆใหญ่หลายช้น ไม่ได้ สร้างได้ทุกที่ หากพื้น รองรับไม่แข็งแรงพอ
    บางประเทศโชคดี ที่มีพื้น หินแข็งแรง ฝังตัวอยู่ใต้พื้น เลยโชคดีได้สร้างตึก

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เอาแค่ตึกเบิร์ดดูไบน่ะ ได้ถ่ายหนัง im4 คนมาเที่ยว อยากไปดูว่ามันสูงที่สุดยังไง
    กระตุ้นเศรฐกิจได้ชะงัดเลยครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    จะสร้างมันก็ดีนะ แต่ต้องหาที่ตั้งที่แข็งแรงด้วย ไม่ใช่ที่ไหนสร้างได้ก็สร้าง
    เหมือนกรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เขาไม่สร้างตึกสูงเพราะดินไม่แข็งแรง
    แล้วดินส่วนใหญ่ของซาอุ เป็นทะเลทราย ดินก็ปนทราย ซึ่งแบกรับน้าหนักไม่ได้มาก
    ถ้าหาที่สร้างต้องหาฐานที่ดี ถ้าหาฐานที่ไม่ดีล้มครืนลงมาจะอายทั่วโลกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เป็นความท้าทาย ในงานสถาปัตยกรรม และ วิศกรรมโยธา และก็ยังเป็น solution ในอนาคต
    มนุษย์เราในตอนนี้ จัดได้ว่าเป็น homo sapiens แต่ในอนาคต อีก 40-50 ปีข้างหน้าเราจะกลายเป็น homo urbanus (มนุษย์ที่อาศัยอยู่ในชุมชนเมือง) ในกทม. ส่วนใหญ่เราจะอาศัยอยู่ใน condo ตึกสูงๆมากขึ้น ส่วนในพวกสำนักงานก็จะจัด แบ่ง function ให้เป็นที่พักอาศัยด้วย มีการคาดการณ์ถึงปี ค.ศ.2050 ว่าจะมีผู้คนเข้ามาอาศัยในเมืองอยู่ถึง 70% และในกรณีของประเทศที่พัฒนาแล้วจะสูงถึง 86%
    ในอนาคตเมืองหลวงของแต่ละประเทศก็จะมีตึกสูงๆ เต็มไปหมด >.<

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ประเทศไทย ไม่เจริญหรอกคับ
    เพราะมีไอ้พวกเนี้ย มาขัดความเจริญของประเทศ

ถ้าไม่มีไอ้พวกเนี้ย แผ่นคงจะสูงขึ้นเยอะเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ทางลูกรังไม่มีวันหมดไปครับ ก่อนนจะเป็นถนนลาดยาง ต้องเป้นทางลูกรังก่อน !!! ประเทศเจริญๆหลายประเทศก็ยังมีทางลูกรังอยู่

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สูงไปเดี๋ยวก็โดนเครื่องบิน บินมาชนหรอก