ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158

จะลง 64bit มันขึ้นงี้อ่า

กดแล้วมันเป็นแบบนี้อ่าครับแก้ไง

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จขกท.กดรัน setup ในแผ่นหรอครับ..

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใช้ win 32bit อยู่ใช่ไหมครับ ถ้าใช้จะต้องformat windows เก่าก่อนนะครับถึงจะลงใหม่ได้ เพราะ win 64bit มันจะรันบน win 32bit ไม่ได้
    >> Everyone Has Their Own Reason. lll .คนทุกคนก็มีเหตุผลของตัวเขาเอง <<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลองลงเป็นแผ่นรวม Win 7 All Ver. ดูนะครับ
    I7 4790K 4.0GHz. Gigabyte G1. Sniper 5 16Gb DDR3/1600 Kington Hyper x Gigabyte Gtx 760 OC 2Gb FSP 1200W AURUM PRO (80+Gold)

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ผมก็เป็น ตอนลง กดลงจากตัวโปรแกรม Setup โดยตรงไม่ได้ ก็เลยไลท์โปรแกรมใส่แผ่น แล้วก็รีเครื่อง กด F10 หรือ F8 รัวๆนี่แหละถ้าจำไม่ผิด แล้วมันจะขี้นหน้าต่าง Bios มา แล้วก็ใส่แผ่นที่เราไลท์วินโดว์ลงไปในคอม แล้วก็ตั้งค่าใน Bios ให้มันรันตัวแผ่นที่เราใส่ลงไป ผมติดตั้งแบบนี้ตลอด เวลาลงวินโดว์ใหม่ หรือจะลงผ่าน Flashdrive ก็ได้ แต่อันนี้ผมไม่เคยลอง แต่คงไม่ต่างอะไรกับแผ่นมั้งครับ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GetsugA อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น ตอนลง กดลงจากตัวโปรแกรม Setup โดยตรงไม่ได้ ก็เลยไลท์โปรแกรมใส่แผ่น แล้วก็รีเครื่อง กด F10 หรือ F8 รัวๆนี่แหละถ้าจำไม่ผิด แล้วมันจะขี้นหน้าต่าง Bios มา แล้วก็ใส่แผ่นที่เราไลท์วินโดว์ลงไปในคอม แล้วก็ตั้งค่าใน Bios ให้มันรันตัวแผ่นที่เราใส่ลงไป ผมติดตั้งแบบนี้ตลอด เวลาลงวินโดว์ใหม่ หรือจะลงผ่าน Flashdrive ก็ได้ แต่อันนี้ผมไม่เคยลอง แต่คงไม่ต่างอะไรกับแผ่นมั้งครับ
    เป็นงี้อ่าทั้งๆ ที่ก็ใส่แผ่นอยู่

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    เอาง่ายๆนะครับ ปกติก็ลง win.. ถ้าจะมีปัญหาก็จะมีไม่กี่ส่วน หลักๆก็แผนที่ไลท์win..มีปัญหา=แนะนำให้ไลท์ในความเร็วต่ำสุด
    ส่วนที่ท่าน bleachuekiza มีปัญหาอยู่นั้นผมว่าปัญหาน่าจะมาจากตัวแผนนะครับคือมันหาตัวsutupในแผ่นไม่เจอ รึว่าตัว setup เสียหาย
    เพราะปกติ ถ้าลงwin.. ก็คือใส่แผ่นแล้วเปิดเครื่อง[ในกรณีที่ตั้งให้1.bootCD2.BootUSBบลาๆๆเรียบร้อยแล้ว] หน้าจอก็จะแจ้งว่าบูทCD-DVD*** เราก็กดปุ่มใดๆ บนคีย์บอร์ด แล้วมันก็จะโหลดเข้าไปหน้าsetupเลยนะครับ

ปอลิง.คุณลองเปลี่ยนเอาแผ่นwindows7ตัวอื่นมาลองก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 22nd April 2014 เมื่อ 02:34

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    windows 7 ด้วย Hard Disk ในเครื่อง
    http://www.meetips.com/webboard/%E0%...-2628-1-1.html