ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1

Talking อะไรนะ แมนยู ปลด เดวิด มอยส์ ออก !!!!!!

Credit @Admin Akihisa
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerosaint9 : 22nd April 2014 เมื่อ 18:05

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    สงสารเขาในความทุ่มเท แต่ก็สมเพชที่ทำทีมเต็งแชมป์ล้มเหลว ///แต่ก็น่าจะให้อีกสักปี บีร็อดมาปีแรก ก็ไม่ได้ดี แต่ปีที่สองนี้ลุ้นแชมป์เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NewThanos อ่านกระทู้
    ลายเซ็น เธอชื่อไรคับ
    Lauren Mayberry ครับอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godmannyza : 22nd April 2014 เมื่อ 20:01

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เย้ ดีใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    สโมสรใจร้ายมาก
    ผมว่าไมน่าเอาพี่แกไปเทียบกับป๋าเฟอกูสันนะ เค้าทำทีมมาตั้งกี่ปีกว่าจะได้สุดยอดขนาดนี้
    มอยส์มาไม่ถึงปี มันเทียบกันไม้ได้หรอก แรกมันก็ต้องงูๆปลาๆไปก่อน ถึงจะอดไม่เตะยูฟ่าก็ไม่เห็นเป็นไร ยกตัวอย่างตอนรอดเจอร์มาคุมหงส์แรกๆก็ง่อยแดกเหมือนกันครับ ไม่ได้พาทีมไปเตะยูฟ่า แต่ดูตอนนี้สิ โค้ขกับนักเตะชุดเดิม
    แต่ดูการเล่น ฟ้ากับเหวถ้าเทียบกับฤดูกาลที่แล้ว น่าจะให้โอกาศแกอีกสักปี รับตอนที่ตกต่ำไม่ได้ แต่ดันจะมายินดีตอนเค้าได้ชัยชนะเนี่ยนะ แฟนจริงๆต้องไม่ทิ้งกันไปไหน จากเด็กหงส์
    You'll never walk alone

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ป๋าตอนมาแรกๆก็คล้ายๆแบบนี้และครับสงสารมอย

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411

ขำๆ นะครับ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    ผมว่าไมน่าเอาพี่แกไปเทียบกับป๋าเฟอกูสันนะ เค้าทำทีมมาตั้งกี่ปีกว่าจะได้สุดยอดขนาดนี้
    มอยส์มาไม่ถึงปี มันเทียบกันไม้ได้หรอก แรกมันก็ต้องงูๆปลาๆไปก่อน ถึงจะอดไม่เตะยูฟ่าก็ไม่เห็นเป็นไร ยกตัวอย่างตอนรอดเจอร์มาคุมหงส์แรกๆก็ง่อยแดกเหมือนกันครับ ไม่ได้พาทีมไปเตะยูฟ่า แต่ดูตอนนี้สิ โค้ขกับนักเตะชุดเดิม
    แต่ดูการเล่น ฟ้ากับเหวถ้าเทียบกับฤดูกาลที่แล้ว น่าจะให้โอกาศแกอีกสักปี รับตอนที่ตกต่ำไม่ได้ แต่ดันจะมายินดีตอนเค้าได้ชัยชนะเนี่ยนะ แฟนจริงๆต้องไม่ทิ้งกันไปไหน จากเด็กหงส์
    ผมไม่คิดแบบนั้นนะครับ สมัยก่อนที่ป๋าเฟอร์กี้จะมาคุม แมนยูเป็นทีมที่ไม่ได้ลุ้นแชมป์รายการใดๆเลย เงินที่ใช้ทำทีมก็ไม่มีมากมายขนาดนี้ แต่ลองดูแมนยูสมัยนี้สิครับคว้าแชมป์มาเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่แล้วเงินทำทีมก็มีมากมายมหาศาล มอยส์ก็ทำทีมได้เท่านี้ ถ้าบอร์ดไม่ตัดสินใจปลดเขาออกไปแมนยูจะขาดทุนอีกมากมายแค่ไหนล่ะครับ ผมก็ไม่ได้เกลียดอะไรมอยส์นักหรอกครับแต่ผมคิดว่าเขาไม่เหมาะกับแมนยูเท่านั้นเอง

ปล.คุณคงเป็นกลุ่มเพื่อนมอยส์สินะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    สงสารมอยส์จริงๆครับ น่าจะให้โอกาศแกสักอีกหน่อย อย่างป๋าเฟอร์กี้มาแรกๆ ไม่ค่อยดีพอหลังๆก็เริ่มดีขึ้นละ และเห็นว่ามอยส์ไม่ค่อยสนใจตัวสำรองเลยอย่าง คากะวะกับเวลเบคงี้นานๆลงที

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    แค่ความสามารถก็บ่งบอกแล้วมอยส์อะ เงื่อนไขก็ต่างกันระหว่างการทำทีมกากให้เทพกับทีมเทพให้กาก

ตอนนั้นเซอร์อเล็กมาแมนยูกากบรมไปแล้วทำให้ฟื้นขึ้นมาเป็นมหาอำนาจใหม่ได้เนี่ย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    กลุ่มเพื่อนมอยส์ถ้าสงสารแนะนำเอาไปคุมทีมของตนครับ๕๕๕

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ผมสงสารมอย นะ
    ผมจะโทษนักเตะ คงอ้างเพราะโค้ช
    ผมว่านักเตะนะ เฟอะฟะ กันเยอะ
    มอยอาจมีส่วน เรื่องทำให้นักเตะเกียจ ตัวเอง
    สังเกตนักเตะ จะไม่ดีใครกับมอยเลย เวลาทำประตู หรืออะไรเเต่ละเเมต
    ปล พิมพ์มั่วๆ ไม่รู้เรื่องนัก

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ขอให้โชคดีกับทีมที่จะได้คุมนะ มอยส์นายยังมือไม่ถึง เเต่ กิ๊กจะไหวปะเนี่ยถึงเเค่ชั่วคราวก็เหอะ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ถึงว่า เห็นเด็กหลังบ้านเพ้อแต่คำว่า เจอร์เก้น คล็อปป์ เจอร์เก้น คล็อปป์
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    น่าสงสารเขานะครับถึงผมจะเชียแมนยูแต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไร เขายังเป็นเหมือนเด็กสำหรับทีมนี้น่าจะเลี้ยงเขาให้ใหญ่กวว่านี้และรอดูผลงานของเค้า

ก็แมนยูมันดีมาเรื่อยๆนี่นาแล้วพอเปลี่ยนโค้ชโค้ชมาดิ่งลงเหวเค้าเลยว่ากันใหญ่หนะสิ น่าจะให้โอกาศเค้านะ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ไม่ได้ว่ามอยส์ไม่ดีน่ะแต่แค่มอยส์ไม่เหมาะคุมทีมระดับแนวหน้าของโลกและทีมที่ต้องลุ้นแชมป์ทุกๆๆฤดูกาลอย่างแมนยู เท่านั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    พวกเราเด็กผีรักแมนยูนะครับ ถึงได้โค้ชที่ดีกว่านี้

สโมสร สำคัญกว่า นักเตะ สโมสรก็สำคัญกว่าโค้ชเหมือนกันครับ

กลุ่มคนรักมอยส์จาก แอนฟิลด์ ครับ ถ้าสงสาร มอยส์ ขนานนั้นเชียร์ให้เขาไปคุ้มแทน ร็อดเจอร์เลยครับ เพราะผมเคยได้ยินข่าวว่า บาซ่า สน ร็อดเจอร์ อยู่ อิอิ

สโมสรของพวกคุณเนี้ย ผมเห็นเปลี่ยนโค้ช เป็นว่าเล่น เลยนะครับ

ส่วนเรื่อง สงสารและโอกาส เนี้ย ผมมองว่า มอยส์ ใช้ มันมากจนเกินไปแล้วครับ

อย่าเอา มอยส์มากับเทียบกับป๋าเลยครับ แมนยู วันนั้น กับ วันนี้ แถบจะเป็นคนละทีม แล้วครับ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godmannyza อ่านกระทู้
    สงสารเขาในความทุ่มเท แต่ก็สมเพชที่ทำทีมเต็งแชมป์ล้มเหลว ///แต่ก็น่าจะให้อีกสักปี บีร็อดมาปีแรก ก็ไม่ได้ดี แต่ปีที่สองนี้ลุ้นแชมป์เลย
    ลายเซ็น เธอชื่อไรคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Droge. อ่านกระทู้
    ป๋าตอนมาแรกๆก็คล้ายๆแบบนี้และครับสงสารมอย
    ถึงสถิติจะคล้าย เอาจริงๆไม่คล้ายนะ
    ป๋ามาทีมอยู่ปลายตาราง นักเตะกากๆ
    มอยมาทีหัวตาราง นักเตะพิจารณาเอาเอง
    แต่จริงๆก็สงสารมอยนะ ผมดูเขาก็ทุมเทนะ แต่บารมีไม่ถึงจะคุมนักเตะ ประมาณว่าสั่งใครไม่ได้ประมาณนั้น
    เลยโดนนักเตะ เตะไล่โค๊ช คหสต. นะ

ปล.กลุ่มเพื่อนมอย
    ปล2.ผมเด็กเชลซี

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เฟอรกี้เริ่มจาก0 ส่วนมอยส์เริ่มจาก10

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    รับตอนที่ตกต่ำไม่ได้ แต่ดันจะมายินดีตอนเค้าได้ชัยชนะเนี่ยนะ แฟนจริงๆต้องไม่ทิ้งกันไปไหน คำนี้โดนเลย
    แต่สำหรับมอยผมมองว่าบารมีไม่ถึง ที่จะสั่งนักเตะ
    เจอนักเตะรุ่นเก๋าเข้าไปดิ หมูตัวดีเลย เอาแต่ใจ , เฟอดินานอีกตัว นักเลงใช้เล่น , ... อื่นๆอีกเยอะ
    มอยสังใครไม่ได้ก็จบ มี 2 วิธี มอยไม่ออก ก็ ขายนักเตะออก ซึ่งมอยก็ไม่กล้าขาย บทสรุปเลยเป็นอย่างนี้
    สงสารแกนะ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Samutprakarn,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    นั่นสินะครับ สโมสรไม่น่ารีบด่วนตัดสินใจเลย ถึงผมจะเป็นเด็กหงส์ (ซึ่งก็เป็นตั้งแต่ ตอนลิเวอร์พูลได้แชมป์ยูฟ่า ที่ชนะจุดโทษ มิลานอ่ะครับ) แต่ถึงกระนั้นก็เถอะ ผมก็ยังสงสารมอยส์อยู่ดี เค้าอยู่ยังไม่ถึงฤดูกาลเลย ดูอย่างรอดเจอร์ส สิครับ ตอนมาคุมตอนแรกๆ ก็อันดับประมาณนี้แหละครับ ดูฤดูกาลนี้สิเห็นการพัฒนาชัดเจนเลย เรื่องแบบนี้มันต้องใช้เวลาปรับตัวกันสักหน่อยนะครับสำหรับการคุมทีมใหญ่ๆที่เป็นตำนานอย่างแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ถ้าจะโทษก็คงต้องโทษตัวนักเตะเองมากกว่านะครับ ที่ขาดความเชื่อมั่นเพราะเคยอยู่ป๋ามาหลายปี ผู้จัดการทีมเป็นแค่คนที่ยืนคุมอยู่ข้างสนาม คอยวางแผนและแทกติก ซื้อขายนักเตะ แต่เขาไม่ได้ลงไปเล่นในสนามด้วย และที่เสียประตูก็เพราะโกลเซฟลูกไม่ได้นะครับ ไม่ใช่ผู้จัดการไม่ดี หน้าที่ของผู้จัดการทีมคือการเป็นศูนย์รวมของทีม และเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลา ผมว่าสำหรับการคุมทีมเป็นฤดูกาลแรก ได้อันดับประมาณนี้ก็หรูแล้วหล่ะครับ สงสารมอยส์จริงๆครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ไล่เรียงเหตุการณ์นะครับ

ขณะที่สี่ผู้บริหารแห่งองค์กรพิทักษ์สวัสดิมอยส์ a.k.a กลุ่มเพื่อนมอยส์
    เวนเกอรืได้เกิดความคิดที่ว่าหลังจากมอยส์แสดงผลงานมาอย่างเต็มที่
    ย่อมมีคนที่คิดอิจฉาอยู่แน่นอน เขาจึงตั้งใจจะคุ้มครองสุดชีวิต

"พวกเราคุ้มครอง VIP"

จนเมื่อไม่นานมานี้กลุ่มที่อิจฉามอยส์ภายในสโมสรก็เริ่มลงมือ

"อย่าให้มอยส์เป็นอันตรายได้ !!!"

สุดท้าย

"ไม่!!! ภารกิจล้มเหลว"

นายจะอยู่ในใจพวกเราตลอดไป ขอบคุณที่ทำเพื่อแมนยูถึงขนาดนี้

"หรัมๆนะจ๊ะ แสดงความเสียใจแด่แฟนแมนยูและยินดีแก่ทีมอื่นๆด้วย"
    Story by : DPP
    ภาพ : Facebook และในรูป
    3 Coins DPP

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เค้าระบุไว้ในสัญญาอยุ่เเล้วนะครับ ไม่ใช่เค้าอยากจะปลดก็ปลด ซึ่งมอยส์เองก็รู้เรื่องนี้ดี ผมว่า ทางบอร์ดบริหาร ก็ไม่ได้มีความไว้วางใจ ในตัว มอยส์ มาตั้งแต่แรกแล้วแหละครับ

" ยูไนเต็ดสามารถปลดเดวิด มอยส์และจ่ายค่าชดเชยให้ 12 เดือน หากผู้จัดการทีมไม่สามารถพาทีมจบในพื้นที่แชมเปี้ยนส์ ลีกได้อย่างแน่นอน "

อีกอย่างจะโทษเเต่มอยส์ก็ไม่ถูกนะครับ นักเตะเล่นห่วยเองมากกว่า เหมือนเตะไล่ยังไงไม่รู้ ดูจากนัดล่าสุด เห็นเเฟนผีหลายคนด่ามอยส์จังเลย เห็นเเล้วสงสาร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodjvirusscanful : 22nd April 2014 เมื่อ 21:10