ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

นายใจกล้ามาก!!!แบกถังเเก๊สที่ติดไฟออกมาจากบ้าน

นักดับเพลิงแบกถังเเก๊สที่ติดไฟออกมา

ใจล้วนๆ

ที่มา
    http://acidcow.com/pics/58497-brave-...er-4-pics.html

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    คงกลัวระเบิดในบ้าน แล้วจะเสียหายเยอะกว่านี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เค้าวิ่งไปจุดคบเพลิงเหรอครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    นายหล่อมากเลยครับ 5555555+

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถังแก๊ส หุงต้มไม่ระเบิดครับ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    อ่าวเหรอครับ ผมนึกว่ามันจะระเบิด

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าแก๊สมันมีที่ออกนะมันไม่ระเบิดแต่มันก็หน้ากลัวอยู่ดีนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ถ้าซิลนิรภัยไม่ทำงานผิดผลาด ไม่มีทางที่จะระเบิดเหมือนในหนัง อย่างมากก็ไฟลุกอย่างในภาพน่ะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ระเบิดได้ครับ ถ้าถังแก๊สหุงต้มมันล้มแล้วติดไฟมันจะระเบิด ถ้าอยากพิสูตรคุณลองเปิดแก๊สทิ้งไว้แล้วจับมันกลิ้งดูแล้วคุณจะรู้ว่าอะไรออกมา

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ถังแก๊สแบบนี้มันไม่ระเบิดหรอกครับตราบใดที่ยังมีแก๊สอยู่ข้างใน เพราะมันมีความดันอยู่ในถังคอยดันแก๊สออกมาเรื่อยๆไฟมันไม่มีทางเข้าไปข้างในหรอก (คุณลองคิดดูนะครับว่าถ้าถังแก๊สไม่มีแรงดัน แล้วเราจะเอาก๊าสจากข้างในมาใช้ยังไง) แต่ถ้าแก๊สหมดแรงดันหรือแก๊สหมด เปลวไฟก็จะเข้าไปข้างในถังจึงทำให้ระเบิดได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nakata2009 : 22nd April 2014 เมื่อ 22:16

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมดูข่าวรู้สึกว่าการทำงานของเค้าจะถูกชาวเน็ตวิจารณ์ในด้านลบนะ เรื่องเล่าเช้านี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มันระเบิดครับ เพียงแต่ช้าหน่อย ไม่เชื่อคุณลองจุดดู
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ระเบิดได้ครับ ถ้าถังแก๊สหุงต้มมันล้มแล้วติดไฟมันจะระเบิด ถ้าอยากพิสูตรคุณลองเปิดแก๊สทิ้งไว้แล้วจับมันกลิ้งดูแล้วคุณจะรู้ว่าอะไรออกมา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 15694208 อ่านกระทู้
    มันระเบิดครับ เพียงแต่ช้าหน่อย ไม่เชื่อคุณลองจุดดู
    ลองเเล้วคับ รด. เขาเอานักดับเพริงมาสอน เเล้วให้รด. เข้ามาปิดวาวถังเเก๊งที่จุดไฟอยู่แบบในรุปอะเเละ ไอ่เราก็กลัวจะไปปิดปรากฏทำถังล้มกลิ้งอยู่งั้นเเละเขี่ยกันไปเขี่ยกันมาเกือบ 5นาทีได้ == ไม่ระเบิดคับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakata2009 อ่านกระทู้
    ถังแก๊สแบบนี้มันไม่ระเบิดหรอกครับตราบใดที่ยังมีแก๊สอยู่ข้างใน เพราะมันมีความดันอยู่ในถังคอยดันแก๊สออกมาเรื่อยๆไฟมันไม่มีทางเข้าไปข้างในหรอก (คุณลองคิดดูนะครับว่าถ้าถังแก๊สไม่มีแรงดัน แล้วเราจะเอาก๊าสจากข้างในมาใช้ยังไง) แต่ถ้าแก๊สหมดแรงดันหรือแก๊สหมด เปลวไฟก็จะเข้าไปข้างในถังจึงทำให้ระเบิดได้ครับ
    เปลวไฟจะไม่เข้าไปข้างในถังแก๊สคับ เพราะข้างในไม่มีออกซิเจน
    เวลาแก๊สในถังใกล้หมด เปลวไฟจะค่อยๆเล็กลงเรื่อยๆจนเหลือแค่นิดเดียวคล้ายๆกับเทียนไข ซึ่ง ณ จุดนั้นเราสามารถดับได้ง่ายๆเลย ไม่ต้องกลัวถังระเบิด

ถังแก๊สหุงต้มติดไฟจะน่ากลัวก็ต่อเมื่อมันวางตะแคง หรือวางกลับหัวอยู่ เพราะมันจะทำให้แรงดันแก๊สสูงขึ้นมาก เปลวไฟที่ออกมาจะแรงมากๆจนไปเผาสิ่งต่างๆที่อยู่ใกล้ๆได้ และยังมีโอกาสเผาตัวเองจนแก๊สข้างในร้อน แรงดันสูงขึ้นมากๆจนระเบิดได้คับ และอีกกรณีหนึ่งคือตัวถังโดนกระแทกจนบุบ ฉีกขาด หรือมีรูรั่ว อันนี้ก็ระเบิดได้ง่ายๆเลย (ไม่จำเป็นต้องมีเปลวไฟก็ระเบิดได้)

ในภาพ นักดับเพลิงเขารู้เรื่องนี้ดีคับ (แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องยกออกมาข้างนอกด้วย ดับไฟบนหัวมันก่อนแล้วค่อยเอาออกมาไม่ได้หรอ)

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    เปลวไฟจะไม่เข้าไปข้างในถังแก๊สคับ เพราะข้างในไม่มีออกซิเจน
    เวลาแก๊สในถังใกล้หมด เปลวไฟจะค่อยๆเล็กลงเรื่อยๆจนเหลือแค่นิดเดียวคล้ายๆกับเทียนไข ซึ่ง ณ จุดนั้นเราสามารถดับได้ง่ายๆเลย ไม่ต้องกลัวถังระเบิด

ถังแก๊สหุงต้มติดไฟจะน่ากลัวก็ต่อเมื่อมันวางตะแคง หรือวางกลับหัวอยู่ เพราะมันจะทำให้แรงดันแก๊สสูงขึ้นมาก เปลวไฟที่ออกมาจะแรงมากๆจนไปเผาสิ่งต่างๆที่อยู่ใกล้ๆได้ และยังมีโอกาสเผาตัวเองจนแก๊สข้างในร้อน แรงดันสูงขึ้นมากๆจนระเบิดได้คับ และอีกกรณีหนึ่งคือตัวถังโดนกระแทกจนบุบ ฉีกขาด หรือมีรูรั่ว อันนี้ก็ระเบิดได้ง่ายๆเลย (ไม่จำเป็นต้องมีเปลวไฟก็ระเบิดได้)

ในภาพ นักดับเพลิงเขารู้เรื่องนี้ดีคับ (แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องยกออกมาข้างนอกด้วย ดับไฟบนหัวมันก่อนแล้วค่อยเอาออกมาไม่ได้หรอ)
    ตามนี้เเหละครับ นศท ปี2เขาก็สอน เเถมทำให้ดูด้วยเกียวกับ การดับไฟตอนที่ถังมันดิดไฟเเบบในรูปนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โอ้ยๆๆตายลายเซ็นท่านจะระเบิด...................

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ที่ถูกต้องควรจะเอาผ้าเปียกคลุมให้ไฟดับแล้วปิดวาลครับ แล้วเคลื่อนย้ายไปที่โล่งแจ้ง
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เอาหละ สรุปว่า เขาหล่อก็แล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มันไม่ระเบิดหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่ดับไฟก่อน ><

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ถ่ายไฟสวยดี

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เสียสละจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใจกล้าครับ หล่อ

กล่าวขอบคุณ