ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 158

พลังของ Ant-Man ฮีโร่คนต่อไปของ Marvel

ปล.จะสู้ Thanos ได้หรอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    สู้ได้ครับ...เพราะมันเป็นหนัง
    # ดูอย่างแมนดารินสิครับ ทำผมเงิบเลยทีเดียวเชียว

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    นี้แหละครับ ตัวแปรสำคัญ 5555

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    พี่แกคุมมดได้นิ

#PS ถ้าทรานอสมีถุงมือ ยกฮีโร่มาสู้ทุกตัวยังไม่อยู่เลยมั้ง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    สู้ได้ครับ...เพราะมันเป็นหนัง
    # ดูอย่างแมนดารินสิครับ ทำผมเงิบเลยทีเดียวเชียว

ตามภาพเลย เข้าใจตรงกันนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

จัดการให้หมด.....................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opaljj : 22nd April 2014 เมื่อ 20:37
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จะไปเอาอะไรมากกับสเกลพลังการ์ตูนของมาร์เวล
    ขนาดเดอะพันนิชเชอร์ยังเคยไล่ถล่มตัวการ์ตูนมาร์เวลมาแล้ว
    http://en.wikipedia.org/wiki/Punishe...arvel_Universe
    แล้วก็ใช่ว่าทานอสจะเก่งอยู่คนเดียว ระดับเหนือทาสอสก็ยังมี แต่มักจะถูกคนเขียนวางบทตายง่ายๆประจำ

เพิ่มเติมในการ์เดี้ยนออฟการ์แล็คซี่ยังมีบุรุษนามว่าDrax
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ridermaster : 22nd April 2014 เมื่อ 20:43
    TROL HAHAHAHAHA

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    จะไปเอาอะไรมากกับสเกลพลังการ์ตูนของมาร์เวล
    ขนาดเดอะพันนิชเชอร์ยังเคยไล่ถล่มตัวการ์ตูนมาร์เวลมาแล้ว
    http://en.wikipedia.org/wiki/Punishe...arvel_Universe
    แล้วก็ใช่ว่าทานอสจะเก่งอยู่คนเดียว ระดับเหนือทาสอสก็ยังมี แต่มักจะถูกคนเขียนวางบทตายง่ายๆประจำ

เพิ่มเติมในการ์เดี้ยนออฟการ์แล็คซี่ยังมีบุรุษนามว่าDrax
    รูปนี้ที่ทานอสแพ้ผมว่ามันไม่มีถุงยาง เอ้ยถุงมือนะดูดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้

จัดการให้หมด.....................
    ยอมคับตัวนี้

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    รูปนี้ที่ทานอสแพ้ผมว่ามันไม่มีถุงยาง เอ้ยถุงมือนะดูดีๆ

ก็ใช่ครับ Drax ตามตูน เป็นสิ่งที่ Cronos เทพแห่งเวลาสร้างมาเพื่อคิลทานอสโดยเฉพาะ เรียกว่าเกิดมาเป็นคู่ปรับละเอ้า

Drax มีอีกชื่อว่า the destroyers ทำให้คนสับสนกับไอ้ตัวหุ่นป๋องของโอดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Drax = เครโทส
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เก่งแค่ไหน มันก็เป็นแค่เรื่องสมมุติอยู่ดี จะเถียงกันไปเพื่อ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ก็กะแล้วว่ามีคนต้องพูดถึงถุงมือ ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่ได้อ่านละเอียดหรอกแต่.....
    Thanosแบบไม่มีถุงมือเห็นว่าระดับเดียวกับซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ พละกำลังระดับฮัคก์(อาจเหนือกว่านิดหน่อย) แถมเคยอัดกาแลคตัสตัวกินดวงดาวมาแล้วด้วย
    แค่นี้ก็อยู่ในระดับที่เก่งแล้วพอมีถุงมือก็เกรียนไปอีก

และก็ยังมีอีกคนที่thanosยังสยบ นั่นคือDeath รู้สึกจะมีวีรกรรมชิงนางกับเดดพูลด้วย

แต่สิ่งที่การ์ตูนมาร์เวลบอกเป็นนัยๆคือไม่มีสิ่งใดอยู่ค้ำฟ้าไปตลอด มีพลัง ไอเทมเก่งกาจเพียงใด ถ้าคนเขียนอยากให้อ่อนก็อ่อนได้(ซะงั้น)
    และอีกอย่างคืออะไรจะเกิดก็เกิดขึ้นได้ในจักรวาลมาร์เวล
    อันท้ายๆความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    เก่งแค่ไหน มันก็เป็นแค่เรื่องสมมุติอยู่ดี จะเถียงกันไปเพื่อ
    ดูยังไงเป็นเถียงหว่า นานๆจะเจอคอการ์ตูนมาร์เวล ดีซี มันเหมือนการพูดคุยกันมากกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ridermaster : 23rd April 2014 เมื่อ 00:10

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ก็กะแล้วว่ามีคนต้องพูดถึงถุงมือ ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่ได้อ่านละเอียดหรอกแต่.....
    Thanosแบบไม่มีถุงมือเห็นว่าระดับเดียวกับซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ พละกำลังระดับฮัคก์(อาจเหนือกว่านิดหน่อย) แถมเคยอัดกาแลคตัสตัวกินดวงดาวมาแล้วด้วย
    แค่นี้ก็อยู่ในระดับที่เก่งแล้วพอมีถุงมือก็เกรียนไปอีก

และก็ยังมีอีกคนที่thanosยังสยบ นั่นคือDeath รู้สึกจะมีวีรกรรมชิงนางกับเดดพูลด้วย

แต่สิ่งที่การ์ตูนมาร์เวลบอกเป็นนัยๆคือไม่มีสิ่งใดอยู่ค้ำฟ้าไปตลอด มีพลัง ไอเทมเก่งกาจเพียงใด ถ้าคนเขียนอยากให้อ่อนก็อ่อนได้(ซะงั้น)
    และอีกอย่างคืออะไรจะเกิดก็เกิดขึ้นได้ในจักรวาลมาร์เวล

ดูยังไงเป็นเถียงหว่า นานๆจะเจอคอการ์ตูนมาร์เวล ดีซี มันเหมือนการพูดคุยกันมากกว่านะครับ
    โทษนะคับ หน้ากะมือเป็นกระดูก แล้วบอดี้มานจะเป็นกระดูกด้วยป่ะเนี่ย

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ความเห็นส่วนตัวนะ (ไม่เคยอ่านคอมมิคเลยแต่พอรู้เรื่องที่คุยกัน)
    ให้ Avenger สู้กับ Thanos แบบไม่ใส่ถุงมือก็น่าจะพอแล้วนิ่
    เพราะปกติ Thanos ก็เทพอยู่แล้ว แค่ Hulk คนในแก๊งค์ก็หืดขึ้นคอแล้ว
    นี่ Thanos เหนือกว่าฮัลค์ แถมมีสมอง สติครบถ้วน
    แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วล่ะม้างง ชนะยากแล้วครับ
    นี่เล่นใส่ถุงมือไปอีก มันเกินระดับ Hollywood จะทำแล้วรึเปล่า (เอ๊ะ แต่ Watchman ก็...)
    ใครไม่เคยอ่านคอมมิคแล้วไปเจอพลังถุงมือ เขาจะหงายเงิบเอา
    ถึงจะเคยเห็นถุงมือโผล่ใน Thor ก็เถอะ (หรือจะเป็นเงื่อนงำอะไร)
    แต่ก็นะ หนังจะเป็นไงก็รอดูข่าว ตัวอย่างเต็มกันไปเล้ยยย
    (นี่ยังไม่นับ Ultron นะ)
    3 Coins DPP

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมว่า Ant-Man นี่หละทำยากสุดแล้ว เพราะแรกเริ่มเดิมทีชุดมันไม่เท่ห์อะดิ ต้องออกแบบชุดให้เท่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Ant-man อาจจจะมุดเข้าไปในปากThanos แล้วก็ไล่กัดอวัยวะภายในก็ได้ =w=

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ถุงมือที่ว่านี้มันดียังไงครับ ไม่ได้ติดถามเลยการ์ตูนพวกนี้

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ถุงมือที่ว่านี้มันดียังไงครับ ไม่ได้ติดถามเลยการ์ตูนพวกนี้
    ทำได้ทุกอย่างครับคิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง 55

ว่าแต่ จขกท ไปเอารูปมาจากใหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,153
    พลังของ Infinity Gems ถุงมือนั้น พลังของแต่ละก้อนที่ธานอสค้นพบวิธีใช้งาน มีคุณสมบัติดังนี้

1. สีเขียว - วิญญาณ (Soul) สามารถควบคุมวิญญาณได้

2. สีแดง - พลัง (Power) สามารถควบคุมพลังได้อย่างไร้ขีดจำกัด

3. สีส้ม - เวลา (Time) สามารถควบคุมกาลเวลาได้

4. สีฟ้า - ความคิด (Mind) สามารถอ่านใจผู้อื่นได้

5. สีเหลือง - ความจริง (Reality) สามารถเปลี่ยนความคิด ให้กลายเป็นความจริงได้

6. สีม่วง - อวกาศ (Space) สามารถย้ายวัตถุไปที่ใดก็ได้ในจักรวาล

อันนี้รูปถุงมือที่ปรากฎใน Thor ถ้าธานอสได้ถุงมือจริง คงและยิ่งกว่าใน avenger ภาคแรกเยอะเลย เหอะๆ แค่ ultron ก็เละตุ้มเป็ะและ

(จากเว็บ http://www.online-station.net/entertainment/cartoon/156)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 23rd April 2014 เมื่อ 11:41

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gio_1110 อ่านกระทู้
    โทษนะคับ หน้ากะมือเป็นกระดูก แล้วบอดี้มานจะเป็นกระดูกด้วยป่ะเนี่ย
    ไม่แน่ใจครับนางมาทั้งแบบหน้ากระดูกแบบในรูปบ้าง(จากในรูปก็อึ๋มดีนะ) หน้าสาวสวยบ้าง

ผมเองก็เพิ่งอ่านการ์ตูนแนวๆนี้ปีสองปี ไม่ได้อ่านทุกหัวเท่าไหร่
    ตอนนี้เว็บอ่าน+สปอยการ์ตูนมาร์เวล ดีซีไม่รู้เป็นอะไรเข้าไม่ได้ กำลังตามอ่านเดดพูลปะทะกับคาร์นาจอยู่เลย

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

กรุณา อย่าเอากาแลคตัสมาวัดครับ รายนั้นไม่ต่างกับกระสอบทรายจักวาลวัดไม่ได้

ปล.กาแลคตัสชนะdarkseid ได้เน้อ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ผมว่าน่าจะมีเรื่องเกี่ยวกับ ถุงมือ IG มาเกี่ยวด้วยแหละนะ

เพราะ End C. Thor : TDW ก็มี The collector มา และ ปย.ที่ว่า "มา 1 ยังเหลืออีก 5"

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ถุงมือนี้มีเคยปรากฎใน Thor ด้วยหรอครับผมไม่เห็นแฮะ มันอยู่ตอนภาคไหนหรอครับ ใครพอจะมีคลิปบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    3,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ถุงมือนี้มีเคยปรากฎใน Thor ด้วยหรอครับผมไม่เห็นแฮะ มันอยู่ตอนภาคไหนหรอครับ ใครพอจะมีคลิปบ้างไหม
    ตามนี้ครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: