ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

ไปรษณีย์ไทยแย่มากครับ ขอระบายหน่อย

เดือนที่แล้วผมซื้อกีต้าร์ ส่งจากเชียงใหม่มาบุรีรัมย์ กีต้าร์แพ็คกล่องอย่างดี ใช้โพมยัดจนแน่น แพ็คมาหลายชั้นมาก เขียนติดข้างกล่องไว้ว่าอย่าโยน ระวังของแตก มั่นใจแน่ว่าของไม่เสียหายแน่
    พอของมาถึงครับ ผมต้องไปรับเองที่ไปรษณีย์ ตอนที่ผมเห็นสภาพกล่องครั้งแรก ผมตกใจมาก กล่องบุบ สภาพกล่องเละมาก ผมเลยเอามาแกะดูที่บ้าน แน่นอนครับ กีต้าร์คอหัก ลูกบิดหลุด ผมละตื้นตันใจ

อีกเรื่องครับ ผมสั่งซื้อการ์ดจอ ก็ส่งEMSละ เขาส่งมาตั้งแต่วันศุกร์ จนวันนี้ผมเช็คดูทางเว็บ ของยังไม่ขยับไปไหนเลยครับ ยังอยู่ไปรษณีย์สาขาที่ผู้ส่งๆมาอยู่เลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ครับๆ ผมเข้าใจคุณครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    โดนบ่นบ่อยเหมือนกันน่ะ ไปรษณีย์ไทยเนี่ย
    แสดงว่าผมยังโชคดีอยู่หละน่ะ ที่ไม่เจอเหมือน จขกท. ของผม มากสุดก็เห็นแค่ มุมกล่องบิดๆเบี้ยวๆ ไม่มีผลต่อของข้างใน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แบบนี้น่าเห็นใจจจจจ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ประสบการณ์กับไปรษณีย์ไทย ไปรษณีย์จัตุจักรยังไม่เคยเจออะไรไม่ดีนะครับ

แต่ก็ต้องยอมรับว่าไปรษณีย์หลายๆที่ในประเทศเรายังบริการแย่มาก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แล้วแบบนี้ไม่มีการรับผิดชอบเลยเหรอ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อิอิ เวลาส่งกีตาร์เขาใช้เอกชนกันครับ

ไปรษณีย์ตัวดีเลยชอบทำกีตาร์คอหัก

ผมก็สั่งคอมมาจาก คอมวัว กทม - บุรีรัมย์เหมือนกัน ใช้ NTC

ของมาส่งแต่เช้า ไก่ยังไม่ขันเลย รอยเจาะกล่องก็ไม่มี บริการดีโคตรๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    จะเอาไรมากครับที่บ้านผมมันจะใบจากแมคโคมาครับส่งมาเพื่อให้ดูว่าสัปดาห์นี้มีอะไรบ้าง ไม่ก็บัตรสำคัญ มันมามันก็จอดมาอย่างซิ่งเลยนะครับจอดเสร็จมันโยนเลยครับไม่สนว่าจะมีคนอยู่ไม่อยู่ ห้องผมจะติดประตูครับเป็นบ้านสองชั้นวันนั้นผมเปิดเพลงไปด้วยเล่นคอมไปด้วยมันก็มาสไตร์เดิมขี่มาอย่างซิ่งแล้วก็มาโยนอะครับ เลวมากเลยทั้งที่ผมก็เห็นมันยังทำ และทำทุกครั้งด้วยนะ น่าสั้งฟ้องและไล่ออกจิงๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    กล่องจะเละ แค่ไหนไม่สำคัญ ถ้าของข้างในอยู่ในสภาพย้ำแย่ แกตาย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เค้าคงอ่านหนังสือไม่ออกหรอกครับ เพราะ "บางคนไม่ใช่คน"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    สั่งเคสคอม จาก comidex

เคสบุบตรงก้น โมโหไปรษนีย์มากครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แล้วอย่างนี้จะมีใครรับผิดชอบไม๊เนี่ย =w=

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ทำไม่ไม่ส่งเอกชนครับ เร็วด้วย ดีด้วย บางเจ้าถูกว่าอีกด้วย ไม่มีเหตุผลใดที่ต้องไปใช้บริการไปรษณี ผมเคยไปส่งจอคอม 19นิ้ว มันบอกว่า คิดค่าประกันภัยเพิ่ม200 ค่าส่งของ160 เป็น360 แล้วผมก็ถามว่าประกันครอบคลุมอะไรบ้าง มันบอกว่าไงรู้มั้ย เรารับประกันเฉพาะของแตกเสียหายหายเป็นเงิน 3000 บาท แต่ถ้าของหาย แบบว่าหายไปเลยอะ จะไม่รับประกัน ผมถึงกับอึ้ง แล้วผมก็พูดสวนไปว่า อ่อ ประหันห่วยๆให้พวกคุณขโมยของไปขายกันใช่มั้ย แล้วผมก็ถือกลับออกมาไปส่ง ntc ค่าส่ง120 วันเดียวถึง โอ้วว ไปรษณีย์ไทย สุดยอกมากครับ 5555

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เค้าเรียกว่า บริการประทับใจดุจญาติและมิตรสหายครับ สนิทเกิ๊นนน ล่อซะยับ ไม่มีความเกรงอกเกรงใจกันเลยทีเดียว
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมก็โดน นะ ตอน ซื้อแผ่นเกม อ่ะ

เวลาซื้อของ pc มาโดน เป็น รู ทุกที

แต่ ซื้อ ของ ps3 ทั้ง 9 แผ่น ไม่มีอะไรเลย ขนาดพลาสติกยังอยู่ดี

ทั้งๆ ที่ มันมาจากที่เดียวกัน งง มาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมใช้แต่บรอการของ fedex นะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    น่าจะปรับปรุงนานแล้วไปรษณีไทยส่งช้าของแหกเห็นบ่นกันเยอะมาก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ไปรษณีย์ไทย บริการอย่างแย่ ดูแลอย่างไพร่ ใส่ใจอย่างหมา

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมก็ไม่อยากส่งไปรษณีหรอกครับ แต่แน่นอนละครับไปรษณีมันเป็นอะไรที่นิยมกันมาก ก่อนผมจะซื้อผมก็ถามก่อนทุกครั้งว่าสะดวกส่งทางไหนบ้าง คำตอบส่วนมากก็คือไปรษณี ผมพยายามเสนอแนะให้ส่ง เอกชน หรือ นครชัยแอร์ฝากของมากับรถ เขาก็ไม่เคยส่ง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ทีหลังส่งกับพวกบริษัทที่เป็น Express อ่ะครับ

แพงกว่า แต่รับรองของไม่เสียหาย

ถึงเร็วกว่าไปรษณีย์ไทยด้วย แบบ door to door เลย

ปรึกษาได้นะครับ บริษัทผมมี serveice ครบ sea air truck express (แอบโฆษณา)

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แนะนำให้ใช้ของ เอกชนจะดีกว่าครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เป็นบางสาขาครับอย่าไปเหมารวมเขาหมด ไปรษณีย์ไทยที่ดีๆก็มีเยอะครับ อุบัติเหตเกิดมันเกิดจากคนส่วนน้อยครับ
    ที่บ้านตาผมของไปจ.พัทลุง ที่ทำการไปรษณีย์ไทยอยู่ห่างจากบ้านตาประมาณ 30-40 กิโล ครับ
    ส่ง EMS พนักงานก็ขับรถมอเตอไซด์มาส่งให้ถึงบ้านเลยครับ เเถมพูดจาไพเราะดี ไม่รู้สึกหงุดหงิดที่ต้องมาส่งไกลๆเลย
    ทั่งๆที่ผมเห็นว่ามีของๆผมกับ จดหมายไม่กี่ฉบับที่ตะกล้ารถ เขาก็ยังมาส่ง รู้สึกดีจริงๆ ^^

เเต่เรื่องแบบนี้มันก็ทำให้เเย่ได้เหมือนกันนะ เรื่องการส่งของเเล้วชำรุดมาเนี่ย เสียใจด้วยนะครับ
    TEST

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่ใช่แค่คุณหรอครับวันก่อน ผมสั่งซื้อที่รองน้ำฝนรถยนต์ (แผงจิ้งหรีด)
    ไม่รู้ยัดยังไงหักเป็นชิ้นๆ เลยครับ พอต่อว่าก็โวยใส่อีก
    อย่าว่าแต่รับผิดชอบเลยครับ แค่นี้ก็อารมณ์เสีย นี่แหละไปรษณีย์ไทย

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมก็เคยโดนตอนสั่งโมเดลครับแต่ดีที่ของข้างในไม่เป็นอะไรครับ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเคยสั่ง ล้อแม็กรถจักรยานยนต์ ผมไปเอาแต่เช้า กะว่าเขาเปิดปุ๊บเดินเข้าไปเอาที่เขากำลังแยกของเลย

จังหวะนั้นแหละ เดินเข้าไปโยนกล่องผมพอดี ผมก็ว่ามันหนักนะ มันยังโยนได้อยู่ มันถามว่า ของน้องกล่องไหนเดินดูเลย

ผมเลยบอก กล่องที่พี่โยนเมื่อกี้แหละครับ แค่นั้นแหละ เงียบเลย ผมเลยขอเปิดต่อหน้าพนักงานก่อนเซ็นรับ โดยมีข้อแม้ว่า ถ้าของผมเสียหายคุณต้องรับผิดชอบ
    Newbie

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: